[Funland] con dâu cãi nhau với ông cụ

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề dạy con nhỏ ngày càng mâu thuẫn trầm trọng giữa ông bà và bố mẹ của đứa nhỏ.

Bố mẹ muốn nghiêm với con một tí, còn ông bà thì lụy cháu, thậm chí như kiểu làm nô lệ cho cháu, để cháu nó đè đầu cưỡi cổ, chiều cháu vô điều kiện (chắc con người về già có xu hướng lụy cháu).

Nên mâu thuẫn này là rất phổ biến. Nhất là cả 2 đối tượng (bố mẹ và ông bà) đều coi đứa nhỏ là "của mình", đều muốn mình có được quyền lớn nhất gây ảnh hưởng đến nó. Bố mẹ bảo nó là con tôi, ông bà bảo nó là cháu tao.

Bố đứa trẻ có vai trò quan trọng trong chuyện này, nên thiết lập 1 quy tắc ứng xử với đứa trẻ và bắt ông bà/con dâu phải tuân theo. Phải có uy. Không có uy được thì cũng phải tìm cách có.

khanhnguyen09

Xe container
Hồi em mới lấy vợ cũng gặp trường hợp giống của cụ chủ, sau phải tốn mất chục củ để gấu đi làm lại răng đấy, em chém tý.

LienPhuong

Xe điện
Nhà cụ này em nghĩ quen thói lộn **** lên đầu rồi. Đáng nhẽ như thế phải thấy bt, buồn làm gì. Lấy vợ thì lấy con vớ vẩn mà vẫn lấy thì phải chịu. Bố mẹ đẻ nó còn chửi thì ông bố theo pháp luật nó sợ gì
Cụ này với vợ em tin là bình thường nói chuyện đã một câu đm một câu đ cha rồi
Con người chẳng ai hoàn hảo cả, có cái này cái kia, mà cụ gọi mợ ấy là con vớ vẩn thì con khác sẽ có cái vớ vẩn khác. Cụ chủ còn chả dám ghi cụ thể vợ cụ ấy "chửi" thế nào mà các cụ ném đá như đúng rồi. Thứ nữa cụ ấy mồm im như thóc chả dám góp ý cả hai bên thì trách ai.

xebobabanh17201

Xe điện
Éo mịa, đầu năm đã thế này rồi. Sáng nay vợ chồng em cũng phải nịnh 2 ku con đậy sớm đến trường. Việc này đơn giản thế mà cũng để xảy ra cãi nhau.

thằng cả nhà em 4 tuổi rưỡi. ngày thường đã lười đi học, nghỉ tết xong ông nhõi càng ko chịu đi, sáng sớm dậy đã nhì nhèo. ở trên phòng đã khóc lóc, mẹ nó bế xuống thì gặp ông ông chửi sao không kiên nhẫn dậy con lại mắng nó để nó khóc thế. con vợ em nó cũng *** vừa nó chửi lại luôn, em đứng mặt nghệt ra như chó ỉa ko biết bênh ai... sáng đầu năm đi làm mà buồn vãi
Em nghĩ cụ chính là nguyên nhân của cuộc cãi cọ đấy ạ. Cụ buồn em cũng xin phép đc nói, đàn ông trong nhà là người cầm cái. Ở chung với bố mẹ chồng thì hơn ai hết người cầm cái đó phải tỉnh táo vì sống chung phức tạp. Em ngại nhất là vụ căng thẳng chuyện nuôi dạy con cái cụ ạ. Ông bà là thế hệ cũ nên quan điểm dạy con cũng khác chúng ta.

Newholland

Xe đạp
Chuyện ở chung cũng phức tạp, mong cụ bình tĩnh giải quyết, đừng nóng quá làm chuyện to ra!

thằng cả nhà em 4 tuổi rưỡi. ngày thường đã lười đi học, nghỉ tết xong ông nhõi càng ko chịu đi, sáng sớm dậy đã nhì nhèo. ở trên phòng đã khóc lóc, mẹ nó bế xuống thì gặp ông ông chửi sao không kiên nhẫn dậy con lại mắng nó để nó khóc thế. con vợ em nó cũng *** vừa nó chửi lại luôn, em đứng mặt nghệt ra như chó ỉa ko biết bênh ai... sáng đầu năm đi làm mà buồn vãi
Thái độ của cụ thớt dư lày em cho rằng không phải. Quan điểm của em là bố mẹ có nói thế nào thì các con cũng phải nghe vì suy cho cùng các cụ cũng chỉ muốn tốt cho con cháu. Nếu các cụ có quá lời thì cũng im đi rồi từ từ nói sau. Mà phải làm tư tưởng như vậy từ đầu với vợ chứ. Vợ cụ đã như này thì e nói thật chứ " cụ *** dạy được nó nữa rồi". Chia buồn với cụ.

vneseman

Xe lăn
Chắc có bật lại cãi tý chứ chửi thì răng lưỡi lẫn lộn rồi.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Giống F1 nhà em, thường nó đã không muốn đi học, nghỉ tết tuần giời hôm nay gạ mãi, lừa mãi nó mới đi học.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Trong chuyện này em chỉ góp yếu 1 câu "1 điều nhịn là 9 điều nhục" tuỳ cụ chọn

khanhtx8

Xe tăng
Con nhỏ chắc ông bà vẫn còn trẻ, ở riêng tốt mà
Đầu năm em kính cụ chủ 1 ly vì nhà cụ thật vô đối :D. Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh nên cụ lựa mà BUỒN :))

Ra riêng ko chỉ 1 câu phán là xong cụ ạ

Mấy thằng em em chưa thấy thằng nào dám ra riêng, chối chết xin ở cùng bố mẹ đây.

buituan

Xe tải
Cụ là trưởng bản mà để dân bản bật lại thế là ko đc rồi :)

LinhNguyễn

Xe tăng
Cụ ko nói rõ là chửi hay nói lại thế nào thì sao biết mức độ nào mà tư vấn :D

VCHDHN

Xe container
Ông cụ nói đúng quá còn gì.

taxi tai

Xe tăng
Em thề: "Chửi em thế nào cũng được, nhưng Bố Mẹ 2 bên cấm tiệt, vợ em thế chắc ăn vả....."

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Ra riêng thì 2 ông bà già ở với nhau hả hoặc giả sử mẹ chồng mất rồi thi bố chồng sống 1 mình sao đc
Việc con lớn lấy vợ gả chồng ra ở riêng là câu chuyện văn minh, việc hai ông bà già ở với nhau là chuyện bình thường. Tại sao cứ phải với sao được. Khuyết một người cũng vẫn có cách giải quyết chứ không nhất thiết phải ở chung.