[Funland] Con dâu đánh mẹ chồng

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Phụ nữ sau sinh rất vất vả, cá nhân em vợ đẻ em biết rất mệt nên em cái gì cũng làm từ giặt quần áo, nấu cơm theo ý vợ, dọn dẹp nhà cửa ...

Bây giờ cho các cụ chọn 1 là mang nặng đẻ đau 9 tháng 10 ngày và chăm con sau sinh, 2 là làm việc nhà các cụ chọn 1 hay 2. Em chòn 2 ngay.
Em chọn cho con bú.

meotamthe

Xe cút kít
Giờ thì em vẫn đủ sức oánh 10 đứa con dâu ấy. Nhưng sợ sau này mình già yếu thôi lão Mều ạ
Em fun thế thôi, chứ con dâu thế nào phần lớn do mẹ chồng đấy, mẹ chồng có quan điểm sống tích cực thì đứa con trai cũng sẽ tìm bạn gái là một cô gái có quan điểm tích cực, cơ bản em thấy xung quanh em, mẹ chồng quan điểm sống tích cực và ứng xử tích cực thì con dâu về cơ bản đều yêu mẹ chồng.

Lady in red

Xe buýt
Em fun thế thôi, chứ con dâu thế nào phần lớn do mẹ chồng đấy, mẹ chồng có quan điểm sống tích cực thì đứa con trai cũng sẽ tìm bạn gái là một cô gái có quan điểm tích cực, cơ bản em thấy xung quanh em, mẹ chồng quan điểm sống tích cực và ứng xử tích cực thì con dâu về cơ bản đều yêu mẹ chồng.
Em thì quan điểm rõ ràng, ko cần đòi hỏi con dâu phải như nào, cứ con zai em yêu là em sẽ yêu. Và đừng xét nét chúng quá. Chúng đã khôn thì cần gì mình dậy. Xưa mình cũng ngu ngơ như thế mà.

meotamthe

Xe cút kít
Em thì quan điểm rõ ràng, ko cần đòi hỏi con dâu phải như nào, cứ con zai em yêu là em sẽ yêu. Và đừng xét nét chúng quá. Chúng đã khôn thì cần gì mình dậy. Xưa mình cũng ngu ngơ như thế mà.
Không xét nét chính là quan điểm tích cực đấy, chứ lúc nào cũng chi ly phải như ta mới là chuẩn mực thì kiểu gì cũng có lúc đen như con mực luôn :))

Lady in red

Xe buýt
Không xét nét chính là quan điểm tích cực đấy, chứ lúc nào cũng chi ly phải như ta mới là chuẩn mực thì kiểu gì cũng có lúc đen như con mực luôn :))
Em tưởng thâm như con gấu trúc chứ ạ

meotamthe

Xe cút kít
Em tưởng thâm như con gấu trúc chứ ạ
Gấu trúc là lúc bị đánh 2 quầng mắt thâm tím :))

Cơ bản nữa là đứa con trai mợ ạ, đứa con trai nó sâu sắc hiểu sự đời thì nó biết chọn người vợ biết ứng xử, đúng câu ngưu tầm ngưu mã tầm mã, mợ có con trai thì phải giáo dục định hướng dần đê :))

Bastion.P

Xe container
Chắc nết ăn nết ở khác nhau, gây ức chế, lại gặp đúng lúc con dâu nó stress mới sinh chuyện.

Thôi nó ko cần bà trông thì bà mặc mẹ con nhà nó, thỉnh thoảng qua chơi là dc rồi. Khổ nỗi con đầu cháu sớm, đến lại chỉ đạo đủ thứ nữa thì nó chẳng phát điên.

E hồi sinh đứa đầu e cũng nhức đầu vs nhà vợ, hết sức thông cảm cho chị con dâu.

Lady in red

Xe buýt
Gấu trúc là lúc bị đánh 2 quầng mắt thâm tím :))

Cơ bản nữa là đứa con trai mợ ạ, đứa con trai nó sâu sắc hiểu sự đời thì nó biết chọn người vợ biết ứng xử, đúng câu ngưu tầm ngưu mã tầm mã, mợ có con trai thì phải giáo dục định hướng dần đê :))
Thồi. Em ở riêng cho lành. Giáo dục định hướng khó nhắm

nidea

Xe tăng
Khổ bà già nhìn như gấu trúc nhưng tè xong thì cứ để bô trong phòng bà thì đâu đến nỗi. Mà nhìn bà nãy cũng không có hiền.
Không biết như nào nhưng theo cụ nếu mẹ cụ bị con dâu nó tẩn như thế cụ tính sao?

biahoihanoi

Xe lăn
Không biết như nào nhưng theo cụ nếu mẹ cụ bị con dâu nó tẩn như thế cụ tính sao?
Con dâu mẹ chồng xung khắc là bình thường nhưng thằng chồng phải là cầm cân nảy mực. Nếu con dâu hôn láo mà mẹ hiền thì cho lên đường ngay còn vợ hiền mà mẹ mà tác quái thì cũng phải nói luôn để bà biết giới hạn chứ em chả bênh vô điều kiện.

meomun346

Xe container
Thớt nào mợ, nhắc tên em cái :D
Đâu như là cuộc đời quá dài, lão ợ.

Chắc nết ăn nết ở khác nhau, gây ức chế, lại gặp đúng lúc con dâu nó stress mới sinh chuyện.
Thôi nó ko cần bà trông thì bà mặc mẹ con nhà nó, thỉnh thoảng qua chơi là dc rồi. Khổ nỗi con đầu cháu sớm, đến lại chỉ đạo đủ thứ nữa thì nó chẳng phát điên.
E hồi sinh đứa đầu e cũng nhức đầu vs nhà vợ, hết sức thông cảm cho chị con dâu.
nếu nó khó tính như vậy, đã có những xung khắc trước rồi thì kệ nó, 3 tháng nó tự lo được rồi. Về nhà mình mà nghỉ cho khỏe.

URAL CCCP

Xe ba gác
Muốn vợ chồng hạnh phúc thì chỉ nên sống gần bố mẹ, tuyệt đối không sống cùng. 8->