[Thảo luận] Côn đồ đập xe, hành hung dã man lái xe buýt

duytrong

Xe lăn
theo em không đơn thuần vi vụ va chạm nhỏ mà xảy ra như vậy chắ có uẩn khúc gì đây em chẳng dam bênh ai nhưng em nói thật em cũng ngán mấy cụ xe buýt lắm.

Slowly

Xe tải
Cái này đanh hội đồng là chết rồi,mấy thằng này em bảo đảm với các cụ là không chạy được đâu

cuonghd87

Xe hơi
Ở nơi phong cảnh hữu tình, Con người đa tình
Bọn côn đồ đáng lên án. Nhưng thông tin chỉ la 1 chiều. Phải thế nào mới bị đánh như thế chứ. Mấy ông xe bus không phải dạng vừa đâu

mazda626

Xe buýt
1. Thứ nhất e ko tin mấy anh nhà báo (sozy bác nào làm nghê nhà báo trên này nhé)
2. Em không tin có hội nào dù gấu đến mấy vô cớ đánh người...
3. Đạo đức của mấy bác lái xe Buýt thì mọi người tự hiểu, ko phải tự nhiên bị ăn đánh hội đồng thế đâu..
4. Cá nhân em ủng hộ vụ này....
5. Hôm 30/7 (e ko nhớ chính xác ngày..), có việc đi qua 292 Tây Sơn, chỗ cty máy tính Tràn Anh, thấy có vụ xe buýt táng vào bác đi Zace (hay Ỉn, em ko nhớ chính xác), theo hiện trường, em dự rằng thằng xe buýt đi sai bét nhè, nhưng thấy thằng lái và phụ xe, mặt như một con heo, đang hùng hổ chửi bới bác lái xe 7 chỗ. EM nhìn nóng mắt quá, định tạt vào làm quả nghĩa hiệp (trong xe em có quả tạch tạch) nhưng đường đông khủng khiếp, nên đành nhắm mắt đi luôn...Không biết sau này bác tài 7 chỗ xử lý thế nào....:6::mad:

mazda626

Xe buýt
1. Thứ nhất e ko tin mấy anh nhà báo (sozy bác nào làm nghê nhà báo trên này nhé)
3. Đạo đức của mấy bác lái xe Buýt thì mọi người tự hiểu, ko phải tự nhiên bị ăn đánh hội đồng thế đâu..
5. Hôm 30/7 (e ko nhớ chính xác ngày..), có việc đi qua 292 Tây Sơn, chỗ cty máy tính Tràn Anh, thấy có vụ xe buýt táng vào bác đi Zace (hay Ỉn, em ko nhớ chính xác), theo hiện trường, em dự rằng thằng xe buýt đi sai bét nhè, nhưng thấy thằng lái và phụ xe, mặt như một con heo, đang hùng hổ chửi bới bác lái xe 7 chỗ. EM nhìn nóng mắt quá, định tạt vào làm quả nghĩa hiệp (trong xe em có quả tạch tạch) nhưng đường đông khủng khiếp, nên đành nhắm mắt đi luôn...Không biết sau này bác tài 7 chỗ xử lý thế nào....:6::mad:

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Bọn xe bus này toàn rẽ vào bến l** them xi nhan, chèn ép các xe khác. Nhiều hôm ức chế vãi mà l** làm gì được chúng nó.
Nó lại vừa làm một người chết ở Hàng Vôi các bác ạ :'(
Em là em ủng hộ vụ này.

HUMMER H2 SUV

Xe container
thực ra em không nghĩ là trong tư duy của mấy ông xe bus này muốn cố tình đi thế đâu. chủ yếu do áp lực của mấy cái ông ngồi bàn giấy ở văn phòng, nào là phải đúng giờ, nào là phải a b c này nọ,.... nên có muốn đi điềm đạm cũng ko thể vì liên quan đến miếng cơm manh áo mà :102:

mazda626

Xe buýt
thực ra em không nghĩ là trong tư duy của mấy ông xe bus này muốn cố tình đi thế đâu. chủ yếu do áp lực của mấy cái ông ngồi bàn giấy ở văn phòng, nào là phải đúng giờ, nào là phải a b c này nọ,.... nên có muốn đi điềm đạm cũng ko thể vì liên quan đến miếng cơm manh áo mà :102:
Chẳng nhẽ cứ lấy bình phong là do miếng cơm manh áo, mà bao biện cho hành vi chạy ẩu, chạy láo, không có đạo đức giao thông...:102:
Nếu như thế, bọn trộm, cướp, lừa đảo...cũng chỉ vì miếng cơm manh áo thôi bác ạ...Vấn đề ở đây là ý thức, là quan niệm sống, là nhân cách của con người, bất kỳ làm nghề gì...
Hồi em học cấp 1, thường xuyên đi xe buýt, có một xe chạy tuyến đáy, em vẫn nhớ đến tận bây giờ, bác lái và phụ xe, đạo đức và diềm đạm lắm...Bọn em là trẻ con, nhêìu khi xe đông quá, ko đõ ở bến, bác lái xe (nhiều lúc là bác phụ xe), luôn ra hiệu cho bọn em chạy lên một đoạn để các bác đõ lại và cho bọn em lên, ko bao giờ lấy tiền...(b)(b). Hôm nào xe vắng, các bác còn hỏi chuyện, động viên...có hôm còn cho cả hội một túi kẹo gôm...Bây giờ chắc các bác đấy cũng nghỉ hưu rồi, còn nếu ko, em mong bác đấy bây giờ làm sếp của bọn chóa đang lái xe láo trên đường....ĐỦ MẢ bọn lái láo, gây tai nạn....

UAZ_Vietnamese

[Tịch thu bằng lái]
Tuyến 54 tpBN-LB này chạy đường 1cũ, đường cũng ko đông lắm, iem cũng thi thoảng đi tuyến này, thấy lái xe đi cũng ko đến nỗi nào! Nhưng mờ dính phải mấy cụ dân tình bên đường thì thôi rồi, fức tạp lắm! Lần trước iem có đi qua Từ Sơn, gặp ngay 1 thằng say rượu, vít con Vios lượn đường bên này, oánh võng đường bên kia, lại còn làm trò vượt xe tải, thế nào chưa vượt được thì đã thấy lù lù 1 con Huyundai ngay trc mặt. Hắn phanh lại, ngủ gật trên xe, đứng ì ra giữa đường! Cụ Huyndai kia bấm còi mãi hắn mới tỉnh và lái vòng vòng 1 tý rồi rẽ vào đoạn bệnh viện Từ Sơn! iem thấy dân tình nhà mình còn nhiều cụ vô ý thức và côn đồ lắm!:77::77::77::77:

Primera

Xe tăng
Mình đang có dự án thế này:
- Chặn xe buýt lại, xe nào cũng được, tuyến nào cũng được.
- Gọi 4 thằng em Xã Đàn lên xe lôi cổ lái phụ xe xuống.
- Dí đầu lái phụ xe trước đầu xe, trong lúc ấy mình trèo lên xe buýt bấm còi 10 lần mỗi lần 30 giây !

Mấy thằng xe buýt phải gọi là cực kỳ vô văn hóa khi lắp loại còi công suất cao rồi dí sát đuôi xe máy. Việc còi thế này có thể gây rách màng nhĩ, đặc biệt là đối với các cháu nhỏ.

mr_hieu1

Xe điện
đấy người ta gọi là gieo gió thì gặt bão
mấy thằng cha xe buýt này thấy người lành thì bắt nạt chứ gặp phải mấy thằng đầu xanh đỏ chúng nó đạp cho mấy phát

huuhoi

Xe hơi
Tạm trú quanh 3 chỗ trống còn 1 chỗ Em ngồi
Website
www.halonginco.com
Nói tóm lại là : Tại cơ chế xin cho, xin không cho thì tỉn, xin được không chia cũng tỉn, xin được nhiều quyền được cao kiêu, hách dịch coi trời bằng vụng cũng bị tỉn. chẳng ai tự nhiên đánh người đâu, giang hồ có luật giang hồ, xã hội có pháp chế.

Chỉnh sửa cuối:

viettan333

Xe tải
Chuyện kể rằng:
- Có chú 2B đi trên đường hay bị xe Bus ép nên ỨC CHẾ.
- Có chú 4B biển 16 bị xe Bus cướp đi miếng cơm manh áo nên CAY CÚ.
- Có chú 4B biển 75 người nhà bị xe Bus chèn qua giờ đang ngắm gà khỏa thân ở trên cao nên CĂM THÙ.
--> 3 chú bàn nhau phải cho tụi này một bài học.
The end :))

Vote cho mấy thằng đánh. Mấy cái thằng xe buýt cứ phải có thằng đánh như thế này mới chừa cái tội bố láo chạy ẩu đi. Đi đường nhìn chúng nó ép xe người ta mà tức

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
,báo đưa 01 chiều ** biết đâu mà lần :mad::mad: việc này chắc có mâu thuẫn từ trước rồi ,vụ việc trên theo em chỉ là dàn cảnh để phục kích thui ,có thể tuyến xe này cướp cháo của nhiều nhà xe nên họ oánh tập thể
Cái này chắc đúng, mấy bác tài gần nhà em thấy nói toàn khà khịa oánh nhau với bọn xe bus mới chiếm tuyến hớt hết khách làm các bác ý đói dài. Cạnh tranh khủng khiếp nhỉ

sh2dylan

Xe máy
Nói chung, em ra đường, nếu có va chạm gì thì xin lỗi roài đi thẳng... Còn mấy bác xe buýt chắc cũng chẳng oan gia gì đâu (chắc cũng lời qua tiếng lại, hay lại quả phanh gấp gì đó,...). Thông tin báo viết cũng chỉ 1 chiều thôi, chứ không tự nhiên bọn đầu gấu có quây vào đánh người làm gì...