[CCCĐ] Con đường đi mười năm

xe zom

Xe tăng
Vợ chồng cô em út sống ở Mel, nó bảo ở VN thì còn FB, hay chát sang đấy 2 vc đi làm từ sang đến tối mịt muốn chụp cái ảnh gửi cho người thân cũng ngại nó kêu bên này cảnh đẹp, cuộc sống tốt nhưng đi làm thì vất hơn VN nhiều, nhưng em ở VN em ước cái vất đấy :D
Đúng đấy Cụ ą, nơi đây cách sống thực dụng lắm, Cụ vào guồng quay rồi thì khó dứt ra được. Trong một cảnh phim của vua hề Sac_lô đã ra khỏi dàn máy rồi, mà 2 tay vẫn khua liên tục động tác đứng máy. Em nhớ có lần gặp mấy em du học sính, thấy các em vừa học, vừa làm cực lắm. Bảo làm ít thôi, có em trả lời:" Con thấy Uc tiền đầy ngoài đường, tụi con cúi xuống lượm thôi nên không thấy cực." Hình ảnh của các cháu du sinh bây giờ là hình ảnh em những năm về truớc Cụ ą

Cửa hàng bán trái cây, rau qủa

tiệm càphê. Hai nơi này có gần chục em du sinh làm việc, lương $14_$$17/giờ

vuot_len_tren

Xe buýt
Cảm ơn Cụ nha, vậy giới thiệu thêm vài ảnh sáng hôm nay cho Cụ

Ngôi nhà này được bọc bằng cây leo, lá nhỏ. Nha được xây năm 1966, chủ nhà là một cựu chiến binh tham gia vào cuộc chiến Long Tân , Việt Nam.

Đã có người trả giá $1.200.000 nhưng nhà chủ không bán.
Nhà xây trên đồi

Quá đẹp cụ ợ, thật yên bình!

taxi tai

Xe tăng
Các Cụ chỉ em xem đây là người gì trong xã hội bây giờ ? Chuyện là như thế này, cách đây nữa tiếng trước xong việc và chạy xe về nhà. Chạy qua chiếc xe hơi của em đậu ngoài đường, thì thấy có một mảnh giấy gài trên kính trước.

Nôm na em tạm dịch như sau: " Chào chủ xe, tôi xin lỗi bạn vì đã gây và chạm vào xe ban. Tôi đang làm việc và phải tiếp tục công việc của mình. Tôi sẽ để lại chi tiết bản thân khi bạn về nhà. Đây là số dt của tôi...
Một lần nữa tôi xin lỗi về tai nạn này và chờ nghe hồi âm sớm của Bạn."

Vậy trên trường hợp này có lý do nào để em tức giận không các Bác ?
Em thấy cái này văn minh

keeponlylove

Xe điện
Cháu hóng ảnh cụ đây, cảnh nhà vườn í.

Mr.KuTeu

Xe tải
Cụ có khi nào rảnh thì thêm ảnh đi dã ngoại cho em coi với. Nghiền thớt cụ quá, đêm nào em cũng vào.

PVsystems

Xe tải
Đúng đấy Cụ ą, nơi đây cách sống thực dụng lắm, Cụ vào guồng quay rồi thì khó dứt ra được. Trong một cảnh phim của vua hề Sac_lô đã ra khỏi dàn máy rồi, mà 2 tay vẫn khua liên tục động tác đứng máy. Em nhớ có lần gặp mấy em du học sính, thấy các em vừa học, vừa làm cực lắm. Bảo làm ít thôi, có em trả lời:" Con thấy Uc tiền đầy ngoài đường, tụi con cúi xuống lượm thôi nên không thấy cực." Hình ảnh của các cháu du sinh bây giờ là hình ảnh em những năm về truớc Cụ ą

Cửa hàng bán trái cây, rau qủa

tiệm càphê. Hai nơi này có gần chục em du sinh làm việc, lương $14_$$17/giờ
Em ở ngay wolllongong, hôm nào rảnh em mời cụ coffee hàn huyên chút ạ

Happy4ever

Xe điện
Cảnh đẹp và thanh bình quá! Cảm ơn cụ chủ đã cho em du lịch qua màn hình máy tính!

xe zom

Xe tăng
Chỗ nào cũng sạch đẹp, nhưng chắc là không đông vui như HN cụ nhờ :D
Vậy là Cụ sướng nhất rồi còn gì! Bên em đã yên lại tĩnh chẳng được như chỗ Cụ, ban ngày mà vắng như chùa" Bà Đanh ". Nói đến đây là em nhớ đến tựa đề một quyển sách mà em có đọc qua" Đêm giữa ban ngày " của nhà văn Vũ Thư Hiên thì phải.

xe zom

Xe tăng
Vùng đất thật đẹp, mà giáo phận của bác đông người Việt nhỉ?
Trong cách hỏi của Bác, em đoán Bác chắc cùng Đạo với em, phải không a? Nói về Giáo Phận Sydney nơi hiện có 170.000 người Việt, Công Giáo chiếm 42_44%. Các Linh Mục Việt thường cái quản giáo xứ cùng các Linh Mục khác. Em không dùng từ Linh Mục bản địa vì số lượng Linh Mục Úc giảm xuống rất nhanh. Các Linh Mục Việt thì thường được gọi là Linh Mục Tuyên Uỷ, khoảng những năm gần đây, số lượng Linh Mục nước ngoài vào Úc tăng nhanh. Đứng đầu lá Ấn Độ rồi Hàn Quốc, Việt Nam. Như dòng Thánh Phanxico, trước đây còn có Linh Mục người Úc, đến giờ chỉ còn toàn Linh Mục và chủng sinh Việt. Dòng tư này ở vị trí rất đẹp gần biển, diện tích gần bằng 2 sân đá bánh. Hiện tại có 3 Lính Mục và 5 chủng sinh đểu từ VN sang phục vụ.
Giáo xứ nơi em ở mới được thành lập gần 2 năm nay, lý do là do số người Việt đến sinh sống tăng( số giáo dân đăng ký là 176 người

Có 2 điều đáng nói ở đây chắc sẽ làm Bác ngạc nhiên, thứ nhất nhà Thờ này mỗi tuần có 1 gđ người Úc rất giàu có xin Linh Mục chánh xứ dọn quét dọn vào ban đêm , ban ngày ho không muốn người khác thấy. Chuyện thứ 2, tại các Thờ Úc khi sử dụng các bài Thánh Ca đều phải trả tiền bản quyền, nên trong Thánh Lễ hát bài nào đều phải ghi lại để cuối năm tra tiền. Người Việt mình thì không có v chuyện này.

taychoiboi

Xe hơi
dạo này toàn thấy otofuner đi xứ người hết , xứ mình chắc hết chỗ đi rồi

dennoithat

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Trong cách hỏi của Bác, em đoán Bác chắc cùng Đạo với em, phải không a? Nói về Giáo Phận Sydney nơi hiện có 170.000 người Việt, Công Giáo chiếm 42_44%. Các Linh Mục Việt thường cái quản giáo xứ cùng các Linh Mục khác. Em không dùng từ Linh Mục bản địa vì số lượng Linh Mục Úc giảm xuống rất nhanh. Các Linh Mục Việt thì thường được gọi là Linh Mục Tuyên Uỷ, khoảng những năm gần đây, số lượng Linh Mục nước ngoài vào Úc tăng nhanh. Đứng đầu lá Ấn Độ rồi Hàn Quốc, Việt Nam. Như dòng Thánh Phanxico, trước đây còn có Linh Mục người Úc, đến giờ chỉ còn toàn Linh Mục và chủng sinh Việt. Dòng tư này ở vị trí rất đẹp gần biển, diện tích gần bằng 2 sân đá bánh. Hiện tại có 3 Lính Mục và 5 chủng sinh đểu từ VN sang phục vụ.
Giáo xứ nơi em ở mới được thành lập gần 2 năm nay, lý do là do số người Việt đến sinh sống tăng( số giáo dân đăng ký là 176 người

Có 2 điều đáng nói ở đây chắc sẽ làm Bác ngạc nhiên, thứ nhất nhà Thờ này mỗi tuần có 1 gđ người Úc rất giàu có xin Linh Mục chánh xứ dọn quét dọn vào ban đêm , ban ngày ho không muốn người khác thấy. Chuyện thứ 2, tại các Thờ Úc khi sử dụng các bài Thánh Ca đều phải trả tiền bản quyền, nên trong Thánh Lễ hát bài nào đều phải ghi lại để cuối năm tra tiền. Người Việt mình thì không có v chuyện này.
Hành động giản dị mà lạ kỳ trong mắt những người con đất mẹ như em.... Biết bao giờ???!!!

xe zom

Xe tăng
Em thấy cái này văn minh
Ở đây cũng có nhiều cái xấu, nhưng những cái hay anh em mình nên học, phải không Bác?

Một điều nữa tuy nhỏ, nhưng mọi nguời làm sẽ trở thành lớn, sẽ làm cuộc sống tốt hơn Bác a. Nhìn vào hình Bác có thấy có gì đặc biệt, ngoài hình ảnh người đàn ông đắt chó đi chơi không a? Đó là trên tay người đàn ông này là cái túi nylon, túi này dùng vào việc hốt thải của con chó đấy a.

xe zom

Xe tăng
Cháu hóng ảnh cụ đây, cảnh nhà vườn í.
Cảm ơn Cụ, Cụ đã hóng thì em phải hầu thôi, vườn cây thì nhiều và đẹp lắm để lúc nào em xách xe chạy một vòng là có hình cho Cụ ngay. Vì đang trong giờ làm em ghé nhà ông anh rể, chụp cho Cụ xem mấy tấm trước.

Ổng trong tuần đi làm, cuối tuần ra nơi bán cây nghe người ta hướng dẫn rồi mua cây về trồng. Đây chỉ là trước mặt tiền nhà, còn vườn cây sau nhà nữa Cụ ą.

keeponlylove

Xe điện
Có lỗi sau xảy ra với yêu cầu của bác:
Úi, sao bác chú ý tới bác xe zom nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20người khác rồi mới rót lại cho bác xe zom được.

xe zom

Xe tăng
Có lỗi sau xảy ra với yêu cầu của bác:
Úi, sao bác chú ý tới bác xe zom nhiều thế! Cho dù hay hoặc dở thì bác cũng phải rót rượu cho 20người khác rồi mới rót lại cho bác xe zom được.
Xin lỗi Bác, chắc em đã làm điều gì sai, Bác giải thích cho em với.