[CCCĐ] Con đường đi mười năm

xe zom

Xe tăng
Cụ có khi nào rảnh thì thêm ảnh đi dã ngoại cho em coi với. Nghiền thớt cụ quá, đêm nào em cũng vào.
Bắt đầu vào mùa dã ngoại ở Úc rồi, năm nay em sẽ đi cùng đại gd mình, hy vọng sẽ có hình ảnh gì cho Cụ thích.

Hình em mới chụp cách đây 1 giờ . Hai anh chị đậu xe vào bãi đậu xe, tất cả hành trang đều nằm gọn vào túi đeo sau lưng

Đây là hướng đi vào rừng, nếu cứ theo lối mòn này thì 16km Bác sẽ tới cửa rừng bên kia. Nếu còn sức thì Bác đi bộ ngược lại con không nhảy lên xe buýt mất $3,2 là cũng về chỗ đậu xe. Tùy người, có người đi và về trong ngày nhưng nhìn hai anh chị này thì ít nhất cũng 2 ngày trở lên. Đây là ba lô đựng được vài bộ quần áo, bếp, thức ăn, thuốc và túi ngủ.

hungbeolt

Xe tăng
Cụ chủ sướng quá , nhìn ảnh đất nước thanh bình , cảnh quan sạch đẹp mà thèm .

xe zom

Xe tăng
Em ở ngay wolllongong, hôm nào rảnh em mời cụ coffee hàn huyên chút ạ
Xứ người 2 hoặc 3 tiếng chạy xe mà gặp được đồng hương cũng đáng. Hy vọng được gặp Cụ. Em có người bạn ở wollongong, cô bạn mở lò bánh mì. Hôm nào em lên thăm cô bạn sẽ báo để anh em mình càfê nha.

xe zom

Xe tăng
Hành động giản dị mà lạ kỳ trong mắt những người con đất mẹ như em.... Biết bao giờ???!!!
Đã" giản dị mà lạ kỳ" đọc thì thấy hai từ này có gì đó mâu thuẫn. Ngẫm nghĩ thì em cũng lời mờ nhận ra được nguyên nhân.

xe zom

Xe tăng
Cụ chủ sướng quá , nhìn ảnh đất nước thanh bình , cảnh quan sạch đẹp mà thèm .
Cụ khen em sướng, em nhận. Cảm ơn Cụ nha. Đất nước, cảnh quan và con người nữa chứ Cụ.

: đồng phục trường công dành cho hay từ lớp 6_lớp 9

Đồng phục nữ 10_11 và 12

PVsystems

Xe tải
Xứ người 2 hoặc 3 tiếng chạy xe mà gặp được đồng hương cũng đáng. Hy vọng được gặp Cụ. Em có người bạn ở wollongong, cô bạn mở lò bánh mì. Hôm nào em lên thăm cô bạn sẽ báo để anh em mình càfê nha.
Ok cụ, khi nào cụ xuống đây cụ cứ nhắn em một tiếng, 24/7 luôn ạ. Em cũng thường lái xe đi phượt vào cuối tuần, em có cái thớt về sa mạc Úc, mời cụ ghé thăm:)))))

xe zom

Xe tăng
Ok cụ, khi nào cụ xuống đây cụ cứ nhắn em một tiếng, 24/7 luôn ạ. Em cũng thường lái xe đi phượt vào cuối tuần, em có cái thớt về sa mạc Úc, mời cụ ghé thăm:)))))
Oh, vay em nhận lời CỤ rồi đấy nhá, em đã đọc và thích lắm.

Maybach Tàu

Xe container
Lâu lắm mới được nghe câu chuyện chuyến đi chân thực không mầu mè kiểu cách. Quãng đường có hơn 6km mà đi qua nhiều vấn đề phết cụ chủ nhỉ. Cụ cố gắng vất vả kể chuyện úp hình cho anh em quê nhà mở rộng tầm mắt với nhé:)

Mr.KuTeu

Xe tải
Ở đây cũng có nhiều cái xấu, nhưng những cái hay anh em mình nên học, phải không Bác?

Một điều nữa tuy nhỏ, nhưng mọi nguời làm sẽ trở thành lớn, sẽ làm cuộc sống tốt hơn Bác a. Nhìn vào hình Bác có thấy có gì đặc biệt, ngoài hình ảnh người đàn ông đắt chó đi chơi không a? Đó là trên tay người đàn ông này là cái túi nylon, túi này dùng vào việc hốt thải của con chó đấy a.
Em thì thấy nhiều cảnh này, có điều khác là cứ đến giờ ... thì dắt chó ra khỏi nhà, chờ nó ị xong bỏ đấy dắt về khỏi lo bẩn nhà mà cũng chẳng phải dọn.
Trướckia thấy nhiều, giờ đỡ rồi tại vì còn ít người nuôi chó

xe zom

Xe tăng
Lâu lắm mới được nghe câu chuyện chuyến đi chân thực không mầu mè kiểu cách. Quãng đường có hơn 6km mà đi qua nhiều vấn đề phết cụ chủ nhỉ. Cụ cố gắng vất vả kể chuyện úp hình cho anh em quê nhà mở rộng tầm mắt với nhé:)
Lại thêm một cách khen dành cho em phải không Cụ? Cảm ơn Cụ nha, mong rằng những điều em nói vẫn tiếp làm Cụ thoải mái.

Chiều cuối tuần, trước khi dắt xe ra khỏi hãng, ông chủ bắt mọi người phải ghi nhớ " Giao hệt thư không phải hết việc,
an toàn về nhà thì việc mới xong"

xe zom

Xe tăng
Úc là đất nước đa văn hóa, chỉ một vòng hàng xóm thôi là em có thể liệt kê gần chục nước

Áo chấm đen trắng là Việt Nam, áo xanh là Li Băng, áo đến là New Zealand, áo hồng là Ba Lan và sau cùng là Úc

Cô bé này là người Ý

xe zom

Xe tăng

Chiếc xe này cứ 3 ngày em đổ xăng một lần, có khi thì 2lít, có khi 3 lít. Khi đổ xăng em chạy xe vào và tự rút ống bơm xăng vào bình, sau vào quầy trả tiền. Gặp người tính tiền em nói cho họ biết cây xăng thứ mấy, và đưa thẻ để kẻo thôi. Nếu em đi mua đồ ở các siêu thị trên $30, thì em sẽ giữ lại phiếu tỉnh tiền để lúc tính tiền em sẽ được bớt ¢4/lít.

Có mấy loại nhiên liệu mà Úc đang sử dụng. Một là xăng sinh học 91, xăng 95, xăng 98, dầu và ga. Ga rẻ nhất ¢43/ lít, xăng 98 là 166 cent. Mỗi loại xăng dầu và ga đều có cần đổ khác nhau, xăng cần đổ nhỏ nhất, dầu thì cần lớn hơn không thể nhét vừa vào xe chạy xăng, còn ga cần to nhứt. Em có cậu em tính đảng trí, một hôm đổ xăng xong là lên xe chạy luôn, 30` sau cảnh sát đến nhà gõ cửa, họ hỏi cậu em cách đây 30` có đô xăng không và quên trả tiền đúng không? Lúc này cậu em mới sực nhớ và thừa nhận là có quên trả tiền. Nghe xong cs hỏi vậy bây giờ có đồng ý ra lại cây xăng trả tiền không? Cậu em trả lời là có, cs cảm ơn và bỏ đi.

buonnon

Xe buýt
Cậu e đãng trí của cụ mà quên trả tiền mua xăng ở VN nặng nhất thì sang năm là ngày giỗ đầu, nhẹ thì cũng tổng xỉ vả...... nói chung là rất lôi thôi.

xe zom

Xe tăng
Cậu e đãng trí của cụ mà quên trả tiền mua xăng ở VN nặng nhất thì sang năm là ngày giỗ đầu, nhẹ thì cũng tổng xỉ vả...... nói chung là rất lôi thôi.
Dạo này em có cảm giác dân mình thích..tự xử và bạo động thì phải Cụ nhi.

Sáng nay vợ chồng em theo đoàn thiện nguyện vào thăm người Việt đang thụ án tù tại nhà tù Silver water tại Sydney. Nơi đây hiện tại có 31 người Việt, họ phạm phải các tội như ma túy, trộm cắp và bạo hành gia đình. Nói ra điều này mong chỉ là thông tin giúp các Cụ có cho con sang đây để phòng, trong số tù phạm có liên quan đến ma túy thì có 19 người, mà có đến 4 du học sinh.

Đoàn đi hôm nay có 13 người, trong số đó có 2 thầy Phật Giáo, 1 Linh Mục Công Giáo, 1Mục Sư Tín Lành và 1 Trị Sự Cao Đài. Thường thì khoắng 2_3 là có phái đoàn của Cộng Đồng người Việt mình vào thăm những người anh em. Em sẽ có một vài chi tiết về người tù và cuộc sống tù nhân cho các Cụ sau khi em đi về.

Chỉnh sửa cuối: