[Funland] con gái không lấy chồng, một mình cả đời thực sự liệu có ổn?

Kaisa

Xe tải
ế làm sao được mà ế, suy nghĩ thay đổi theo năm, thậm chí theo tháng, gặp đúng người thì lại thành "Anh là ngoại lệ của em" ngay ý mà =))) vô tư đi em

cuc_cu

Xe buýt
Đừng lo cháu ơi, rồi ai cũng có đôi có cặp. Sẽ đến 1 ngày cháu nghiện nửa còn lại thôi, không ế được đâu.

formen

Xe lăn
Gặp ông cháu tin đơ của mợ gì đê.

p.thao126

Xe máy
Giờ cháu mới 2X thì nghĩ thế thôi, như chú 36 rồi thì áp lực lắm .

Mà suy cho cùng cháu cũng âm binh của ông nào trên này câu view thôi :))
cháu mới biết đến chốn này hôm qua thôi chú :Đ view trên này thì k ăn được cũng k đổi ra tiền được ~~ âm binh làm gì hở chú

Yeuaibaygio

Xe container
2x (x nhỏ xíu) mà nghĩ đến việc ở một mình cả đời thì tính xa quá.

Nếu tính xa thế thì phải tính luôn cả sự nghiệp nữa, còn không thì định nằm thẳng như xu hướng thanh niên nước bạn à?

Đồng nghiệp em cũng có 2 gái, đứa lớn học xong đi làm được 3-4 năm rồi, nó học trường rất bình thường (như thời em chia ra các trường ĐH top đầu, top giữa và top cuối thì trường cháu này là top cuối thôi ạ). Bé này hình thức trung bình khá không có gì đặc biệt, vậy mà đi làm kiếm được công việc tốt lắm, bố cháu bảo đang làm quản lý mấy tỉnh (để lúc nào em hỏi xem cháu làm ngành gì). Cháu cũng bảo chẳng lấy chồng, nhưng giờ cháu đã mua được nhà chung cư hơn 3 tỷ ở Hà Nội và mua xe ô tô (đang trả góp) rồi. Như cháu này thì kệ nó tuyên bố lấy chồng hay không lấy cũng chẳng sao, vì có tầm 26 tuổi nó đã tự lo được thế kia thì chuyện chồng con nó cũng tự chủ được khi gặp đúng người, đúng thời điểm.

Còn mông mông lung lung, lập trường lủng lẳng hỏi cho vui thì trả lời phí công vì cuộc sống của mình tự chọn và tự chịu trách nhiệm, chẳng ai giống ai cả.

phuongmit

Xe cút kít
cháu mới biết đến chốn này hôm qua thôi chú :Đ view trên này thì k ăn được cũng k đổi ra tiền được ~~ âm binh làm gì hở chú
Hồi xưa trên này nhiều nick bảo là gái, in bóc in biếc các thứ xong lúc gặp lại thấy = cổ tay nên các chú cứ sợ trc cho an toàn X_X

danleduc

Xe điện
chuyện là cháu mới 2x (x nhỏ xíu) nhưng mẹ cháu đã rất sốt ruột về việc cháu chưa yêu thêm 1 ai, có cụ nào giống như bme cháu ko ạ, kiểu siêu lo lắng cháu sẽ ế suốt cuộc đời ấy ạ? và thi thoảng mẹ cháu cứ nói vài câu kiểu "không có ai à?", "con này ế rồi" ... khiến cháu cũng không được thoải mái cho lắm vì cháu thấy rất ok với hiện tại, độc thân vui vẻ.
Về cháu thì ngoại hình cũng tạm ổn, cao ráo ưa nhìn, học hành đàng hoàng nhưng chưa có công ăn việc làm, vẫn đang tìm việc. Trước đó thì cháu cũng trải qua một vài mối tình và cũng quen biết nhiều rồi nhỏ có lớn có và cháu thấy bất ổn lắm :v cứ mỗi lần có ai đó bước vào cuộc sống của cháu là y như rằng đảo lộn, một mình thì ksao. Cháu cũng xác định là sẽ cố gắng ở 1 mình cả đời sung sướng ko phải đau đầu vì ai. Bme cháu lại bảo "m như thế thì 30t là sướng nhưng rồi đến 40, 50t m mới biết mặt" ... là biết mặt gì vậy ạ ^^
Cứ cố gắng làm việc, kiếm thật nhiều tiền vào....đến năm 40 tuổi có lưng vốn khoảng vài chục tỷ....lúc đó sống 1 mình cũng đầy các em phi công vây quanh, lo gì. :))

Isu_zu

Xì hơi lốp
bây giờ còn trẻ khỏe nên tận hưởng cuộc sống tự do .
về sau này tính tiếp.
cơ mà nói không bao giờ lập gia đình thì không khả thi. lúc già lụi hụi nếu không có sk tốt là rất mệt.
tóm lại chục năm nữa hẵng tính. giờ xõa đuê. xoắn rỳ !
Về già 1 mình thì đàn ông mới đáng lo. Phụ nữ 1 mình khỏe re cụ ạ, nếu có lương hiu đủ sống :))

Isu_zu

Xì hơi lốp
Công ty mình có một chị 4x vẫn chưa lấy ck. càng ngày tính tình càng cau có khó chịu, lúc nào mặt cũng hằm hằm như kiểu chuẩn bị cãi nhau, anh em rất ngại làm việc cùng, có lần còn lên cơn giống như bệnh hysteria ( thèm hơi trai ). Nói chung là đàn ông không lập gia đình còn đỡ chứ phụ nữ không có chồng con thì tầm 35 đổ đi là biến đổi tiêu cực lắm.
Chắc chị í xấu quá chăng, chứ 4x chưa ck chỉ có thừa hơi zai nếu chi ấy muốn. Hoặc là cụ tưởng tượng ra thôi. Em thấy đàn ông 4x chưa vợ còn tiêu cực hơn phụ nữ nhiều.

MuathuHN252

Xe lăn
Hồi xưa trên này nhiều nick bảo là gái, in bóc in biếc các thứ xong lúc gặp lại thấy = cổ tay nên các chú cứ sợ trc cho an toàn X_X
Gs nhát thế. Em mà có thứ như các cụ khéo em cũng ib rồi ấy

Isu_zu

Xì hơi lốp
Bố ai lại đi nói con gái ntn vậy. Mà cũng ko thể biết dc để nói ấy. Thôi dù sao cũng chúc mừng gđ em ấy
Công nhận, bố nói con gái điện nước chập chờn thì thua luôn, mà sao ông í lại biết chuyện đó nhỉ? Bố như này đúng kiểu bố dượng, haizz.
Con gái em chỉ có đẹp cmn nhất mà thôi.

MuathuHN252

Xe lăn
Công nhận, bố nói con gái điện nước chập chờn thì thua luôn, mà sao ông í lại biết chuyện đó nhỉ? Bố như này đúng kiểu bố dượng, haizz.
Con gái em chỉ có đẹp cmn nhất mà thôi.
Em nghĩ nếu chuẩn girl lại còn trẻ chắc chẳng ai chập chờn.

Mrquickdn

Xe tải
Ối giời ôi thời buổi này không tiền không sức khỏe mới chết, chứ không chồng không con chẳng sao cả cháu ơi. Người ta bảo: Không chồng không con về già sẽ khổ, ừ thì cứ cho là khổ đi, chỉ khổ vài năm về già nếu phải nằm 1 chỗ thôi, nhưng nếu có tiền cháu lại ko khổ nữa. Còn có chồng có con cháu sẽ khổ từ khi lấy chồng sinh con đến khi chết, tận 2/3 đời đấy cháu. Hihi

bing-bing

Xe buýt
Già là khổ. Nghĩ đến lúc ốm đau bệnh tật xem.

Giờ vào viện đi khám cũng phải cần 1 người nhà đi theo làm giấy tờ, hậu cần.

danleduc

Xe điện
Xu thế VN rồi cũng sẽ như Hàn, Nhật....thôi các cụ.

Nhiều người, nhất là thế hệ 6x, 7x....vẫn nghĩ dân số VN đang gia tăng nhanh như thời họ sống....Hoàn toàn sai lầm đấy !
Hiện tại dân số VN chưa chạm ngưỡng 100 tr người đâu. Chúng ta cứ nói coi số 100 tr là làm tròn thôi, thực ra dân số VN cho đến hôm nay mới là 99.279.801 người thôi.

Nguồn : Dân số Việt Nam mới nhất (2024) - cập nhật hằng ngày - DanSo.Org

Và trước đây dân số VN chỉ cần 1 thập kỷ đã tăng hơn 10 tr người ( các cụ xem bảng thống kê dân số VN từ 1975 đến 1985 trong đường link em gửi, dân số VN trong giai đoạn này đã tăng hơn 12 tr ).
Nhưng gần đây dân số VN tăng rất chậm.
Đến năm 2030 dân số VN chưa chạm tới ngưỡng 105 tr người đâu. Và đến năm 2050 dân số VN mới chạm ngưỡng 109 tr người, sau đó sẽ không thể tăng nữa trong vòng 30 năm và đến năm 2080 sẽ bắt đầu quay đầu giảm cho tới cuối TK21-đầu TK22 thì về ngưỡng 85 tr người.

VN chúng ta sẽ không còn lợi thế dân đông nữa đâu nhé. Do vậy các cụ hãy tranh thủ làm giàu đi, kẻo đến lúc già vẫn chưa giàu thì khốn khổ lắm.

:))

Gừng

Xe container