[Funland] con gái không lấy chồng, một mình cả đời thực sự liệu có ổn?

red_dragon88

Xe buýt
Một mình suốt đời ko ổn đâu nhưng 2x thì vẫn còn trẻ, ko nên lo quá.

datinh

Xe container
Chắc chị í xấu quá chăng, chứ 4x chưa ck chỉ có thừa hơi zai nếu chi ấy muốn. Hoặc là cụ tưởng tượng ra thôi. Em thấy đàn ông 4x chưa vợ còn tiêu cực hơn phụ nữ nhiều.
lại nói đẹp xấu.
em biết anh triết gia xóm. ảnh lói : bản năng của phụ nữ là lựa chọn. từ các loài cho đến con người. họ có sự lựa chọn nhằm đảm bảo rằng f1 khỏe mạnh. nôm na là xem anh nào ưng mới cho ấy.
còn mấy ông đực. bản năng các ông là gieo rắc. càng nhiều càng tốt.
cứ cho chén là thích cái đã. mọi sự tính sau.
kể ra nam 4 x mà không ham chuyện đó cũng lạ. nhưng chắc đó là ý chúa rồi. chúng ta không hưởu lổi đôu.

MuathuHN252

Xe lăn
như a đây
cos vợ con rồi
nhwng chưa có ngừoi iu
cos dc ko
Ib hỏi cháu nó ấy. Nói rõ ngay từ đầu là chú có vk con rồi là được. Hãy để OTF fun thì có fun nhưng vẫn giữ dc nét chất của nó, ít nhất là ko có sự lừa lọc ạ.

ah99x6

Xe điện
Em rep cmt chú Thợ bắt cá thôi, hem phải cụ mà.

2x nhỏ xíu mẹ lo lắng hơi nhiều chút thôi em. Em gái chị đứa 26 đứa 29 chưa cưới đây này.
Ối dồi ôi! Mợ PR 2 e mờ à? :D cc vào hốt đi nầy

toichothue

Xe tải
Phụ nữ chưa chồng tầm ngoài 4x cực kỳ khó tính vs khó gần. Mấy bà vợ mà chơi với những bà này thì họ toàn tư vấn cho rồi về vợ chồng lại lục đục.
Em dặn vợ em là không dc chơi với mấy bà không có chồng hoặc ly dị vì bất kỳ lý do gì. Em bị dị ứng với "tổ tư vấn tại chỗ" này. Đó là quan điểm của cá nhân em.

just for fun

Xe lăn
Công nhận, bố nói con gái điện nước chập chờn thì thua luôn, mà sao ông í lại biết chuyện đó nhỉ? Bố như này đúng kiểu bố dượng, haizz.
Con gái em chỉ có đẹp cmn nhất mà thôi.
Bố đấy chỉ là bố láo chứ bố gì cái loại đấy. Con, cháu mình luôn đẹp nhất, thấp lùn dễ thương, cao to dễ đẻ, béo đáng yêu, gầy thanh cảnh. Ko thể nào xấu được

3005

Xe tăng
Kết hôn là một trò chơi rủi ro. Tỷ lệ hôn nhân đầu bạc răng long, hạnh phúc hơn sống một mình chưa tới 20% đâu (em ước lượng chủ quan). Vì vậy kết hôn là đã chấp nhận chơi lô chơi đề, vui được ngày nào hay ngày đó. Nó sẽ có những cái vui, cái khổ mà sống độc thân không có được. Vui thì rất vui, mà khổ thì đúng nghĩa "như chó".
Chuyện lớn như này cháu để tới tầm 27-28 hãy quyết định.

MuathuHN252

Xe lăn
bạn bằng tuổi thì trẻ con quá cãi nhau rồi bạn ý chửi cháu suốt ngày mà cháu hiền cũng ko thèm nói lại ~~ ko hợp nên bye
hơn một vài tuổi thì bạn ý cũng mới ra trường, hơi bị sếp mắng tí là khóc ~~ cá nhân cháu thấy con trai như vậy yếu đuối quá :)) cháu bị bố tẩn còn k khóc, cộng thêm cái kiểu hay xin đồ của cháu là ko ổn :))))))))
hơn nhiều tuổi thì tính tình lại gia trưởng ~~ nên cháu đã chạy ngay sau 1 tháng :Đ, cháu cũng chưa muốn xác định gì nên thôi để họ tìm người khác :>
tất cả các mqh cháu từng quen đều khiến cháu suy nghĩ nhiều, ảnh hưởng tới cháu
Cháu ít nhiều cũng có sự mạnh mẽ đó. Đừng vì 1 2 lần lựa chọn sai mà từ bỏ, sau mỗi lần ấy hãy tích lũy cho mình nhiều kinh nghiệm hơn về khả năng nhìn ng, chọn ng cháu ah. Như cháu nói, đúng là con trai bằng tuổi con gái đa phần tính cách trẻ con hơn. Kể cả hơn 1 2 tuổi cũng vậy cơ. Nhưng cũng có những bạn trưởng thành lắm. Rồi những ng hơn nhiều tuổi 1 chút ko phải ai cũng gia trưởng đâu, còn nếu đã gia trưởng thì già trẻ, giàu có đẹp trai cỡ nào cũng dẹp nhé. Đàn ông hơn cháu tuổi(tầm 5-10t) thôi, cũng ko nên hơn nhiều quá, thường thì sẽ có kinh tế tốt hơn này. Rồi nhìn vào kinh tế, sự nghiệp của họ, cũng có thể đánh giá dc phần nào ý chí của họ ( đừng chọn chàng trai nhiều tiền của bố mẹ anh ta), và hơn tuổi cũng có xu hướng chiều cháu hơn nè. Nhưng nhiều ng cáo già lắm đó nha, cháu fai thật tỉnh táo để lựa chọn dc ng đàn ông mà cháu thấy hoàn toàn tin tưởng, yên tâm, an toàn khi ở bên cạnh. Không có gì phải vội vàng, nhưng hãy luôn cho bản thân mình và ng khác cơ hội nhé cô gái.
Bây giờ việc này quan trọng hơn, là cháu hãy ổn định CV và sự nghiệp của cháu trước đã. Là Phụ nữ, muốn có lựa chọn tốt thì mình phải làm cho mình có giá trị trước, giờ có học thức, ngoại hình ổn thêm có CV ok thì ko lo đâu nha bé.

MuathuHN252

Xe lăn
Ối dồi ôi! Mợ PR 2 e mờ à? :D cc vào hốt đi nầy
Chưa cưới nhưng có ng iu rồi ạ. Hihi. E PR mấy lần cho bạn e, học ĐH Dược, CV ổn định mà chẳng thấy cụ nào hỏi han.

congthuong

Xe điện
Chả riêng gì phụ nữ , đàn ông ở 1 mình đến tuổi 40-50 cũng đơ đơ, nhất là khi người ta cảm nhận được cuộc sống đang ở bên kia dốc cuộc đời.
Lối sống độc thân chỉ vui lúc trẻ, tới 30-40 bạn bè có gia đình hết rồi, muốn chơi cũng chả có người chơi.

Bây giờ còn trẻ cứ sợ hết tuổi trẻ không kịp chơi , tới lúc nào đó muốn kiếm bạn đời thì chả còn ai.

Đàn ông 60-70 tuổi thì vẫn sinh con được, phụ nữ ngấp nghé 50 là mãn kinh rồi, có muốn thay đổi lại thời gian cũng không được.

dracula_bg

Xe điện
gv của mình 4x rồi cũng chưa ck mà cô khó tính lắm :Đ chắc mình không vậy đâu
tôi chưa thấy thằng nào say mà nó tự nhận nó say
mấy đứa khó tính toàn nhận mình hiền khô
mấy đứa hâm hâm dở dở thì luôn nhận mình hòa nhã vui vẻ
thường thì quá lứa không chồng tâm tính nó thay đổi nhanh lắm.

Thắng Formosa

Xe tăng
40 50 tuổi chả ai chơi với nữa đâu. Đi đâu cũng bị nói xấu thôi.
Chỗ e mà tầm tuổi đó chưa lấy ck thì bị người ta đuổi như đuổi tà vì họ sợ xui xẻo.

BMW_X7

Xe điện
Khi nào số 2 chuyển thành số 3 hẵng lo, cứ ổn định công việc, hoặc có điều kiện thì học tiếp lên đi, càng có học càng có giá. Tuổi trẻ là để trải nghiệm, càng trải nghiệm nhiều mới càng biết chọn chồng, lúc đó chín chắn rồi sau đỡ lăn tăn.
học cao quá lại nhìn nhận chồng khó đó ạ

chenyouxing

Xe tải
Không ổn, âm dương giao thời, vạn vật sinh sôi, dựa vào nhau, bổ trợ cho nhau. Nếu chỉ có 1 vế mọi thứ sẽ héo quắt, tâm lý bất ổn, cáu bẳn, cơ thể sẽ yếu đuối bệnh tật… Nếu đó là số phận thì phải chịu, chứ nếu là sự lựa chọn thì không nên :))

Jonhy

Xe buýt
Cứ sống tốt, vui vẻ đến lúc già đã, lo gì đoạn chết già 1 mình hay 2 mình ạ. Đầy người lấy chồng, lấy vợ rồi cũng chết già 1 mình.
Nhưng cũng đầy người sống với nhau vui vẻ đến cuối đời đấy. Còn không lấy vợ lấy chồng thì chắc chắn chết già một mình nhé 🫶

toechuoi

Xe tăng
Chuẩn bị thanh lý hàng hoá gì vào chợ phải không mợ :D

otothanglong

Xe điện
chuyện là cháu mới 2x (x nhỏ xíu) nhưng mẹ cháu đã rất sốt ruột về việc cháu chưa yêu thêm 1 ai, có cụ nào giống như bme cháu ko ạ, kiểu siêu lo lắng cháu sẽ ế suốt cuộc đời ấy ạ? và thi thoảng mẹ cháu cứ nói vài câu kiểu "không có ai à?", "con này ế rồi" ... khiến cháu cũng không được thoải mái cho lắm vì cháu thấy rất ok với hiện tại, độc thân vui vẻ.
Về cháu thì ngoại hình cũng tạm ổn, cao ráo ưa nhìn, học hành đàng hoàng nhưng chưa có công ăn việc làm, vẫn đang tìm việc. Trước đó thì cháu cũng trải qua một vài mối tình và cũng quen biết nhiều rồi nhỏ có lớn có và cháu thấy bất ổn lắm :v cứ mỗi lần có ai đó bước vào cuộc sống của cháu là y như rằng đảo lộn, một mình thì ksao. Cháu cũng xác định là sẽ cố gắng ở 1 mình cả đời sung sướng ko phải đau đầu vì ai. Bme cháu lại bảo "m như thế thì 30t là sướng nhưng rồi đến 40, 50t m mới biết mặt" ... là biết mặt gì vậy ạ ^^
Nếu không thích đàn ông thì thôi, chứ đừng vì thúc ép mà làm khổ con trai nhà người ta cháu nhé.