[Funland] con gái không lấy chồng, một mình cả đời thực sự liệu có ổn?

meodenminh

Xe điện
Công ty mình có một chị 4x vẫn chưa lấy ck. càng ngày tính tình càng cau có khó chịu, lúc nào mặt cũng hằm hằm như kiểu chuẩn bị cãi nhau, anh em rất ngại làm việc cùng, có lần còn lên cơn giống như bệnh hysteria ( thèm hơi trai ). Nói chung là đàn ông không lập gia đình còn đỡ chứ phụ nữ không có chồng con thì tầm 35 đổ đi là biến đổi tiêu cực lắm.
Không lấy chồng thì tính bà cô khó tránh, hoặc loanh quanh lại cặp với tây balo nào đó cũng tùy phong cách

cod

Xe buýt
Cháu hỏi trên đây vì các cô chú cũng tầm tuổi bố mẹ cháu nên cháu muốn lắng nghe quan điểm của mọi người ra sao trong xã hội hiện nay thui ạ,
Cháu sống cuộc đời của cháu, nên cháu cứ sống sao cho mình cảm thấy hạnh phúc. Chỉ là sau này đừng hối hận "Giá như ... " là đc. Cty chú cũng có khá nhiều bạn trạc tuổi cháu, tầm 20-24 và họ cũng ko có bồ nhưng rất vui vẻ, cười đùa suốt ngày. À, đó là lúc họ chưa bị chú quạt 1 trận thôi nhé ;))

anh.tuan

Xe tải
Các cụ tích cực tương tác để cháu nó có nghề buôn bán online trên này nhé,

gnud_ht

Xe buýt
Cái cụ nói là tâm lý, còn sinh lý nữa cơ ạ. Khó tính, cau có, buồn vui, cáu giận thất thường sau 35, nhất là sau 40... là do sinh lý phần nhiều.
Không lấy chồng thôi cụ còn vẫn choẹt nhau trai gái bình thường chớ, chứ kiểu mà đến trai gái còn ko màng nữa thì những ng đó khó ở quá. Bà cô già ko ai dám động luôn kkk

thichrauxanh

Xe điện
chuyện là cháu mới 2x (x nhỏ xíu) nhưng mẹ cháu đã rất sốt ruột về việc cháu chưa yêu thêm 1 ai, có cụ nào giống như bme cháu ko ạ, kiểu siêu lo lắng cháu sẽ ế suốt cuộc đời ấy ạ? và thi thoảng mẹ cháu cứ nói vài câu kiểu "không có ai à?", "con này ế rồi" ... khiến cháu cũng không được thoải mái cho lắm vì cháu thấy rất ok với hiện tại, độc thân vui vẻ.
Về cháu thì ngoại hình cũng tạm ổn, cao ráo ưa nhìn, học hành đàng hoàng nhưng chưa có công ăn việc làm, vẫn đang tìm việc. Trước đó thì cháu cũng trải qua một vài mối tình và cũng quen biết nhiều rồi nhỏ có lớn có và cháu thấy bất ổn lắm :v cứ mỗi lần có ai đó bước vào cuộc sống của cháu là y như rằng đảo lộn, một mình thì ksao. Cháu cũng xác định là sẽ cố gắng ở 1 mình cả đời sung sướng ko phải đau đầu vì ai. Bme cháu lại bảo "m như thế thì 30t là sướng nhưng rồi đến 40, 50t m mới biết mặt" ... là biết mặt gì vậy ạ ^^
2x mà x nhỏ đã vài mối tình thì cháu ko nghiêm túc vs bản thân cũng như đối tác cho lắm, rồi 7love và 7hope, dẫn đến chán yêu là bình thường :D

Thích độc thân các chú các bác lại mừng quá, tài nguyên free gia tăng :D
2x nhỏ xíu thì lo tìm việc làm đi cháu. Trên này chắc nhiều chú sẵn sàng giúp lắm
Quên đi, muốn các bác giúp phải có ảnh full ko che nhá, ko thì chỉ giúp qua dường thôi. Là đường, mợ đọc ra giường đúng hơm :P

Entropy

Xe buýt
Cứ ảnh ọt số đo ba vòng đưa lên các cụ tư vấn nhiệt tình cho.

VIKO L

Xe điện
Cháu cũng xác định là sẽ cố gắng ở 1 mình cả đời sung sướng ko phải đau đầu vì ai. Bme cháu lại bảo "m như thế thì 30t là sướng nhưng rồi đến 40, 50t m mới biết mặt" ... là biết mặt gì vậy ạ ^^
Ở 1 mình cả đời không sung sướng được đâu. Không chồng cũng được nhưng chửa đẻ thì phải có. Con gái có thì nên nên có chồng hoặc con trước 30 tuổi nhé!

MuathuHN252

Xe lăn
"Không chồng mà chửa mới ngoan
Có chồng mà chửa thế gian sự thường"
...

muachieukyniem

Xe điện
Ko lấy cũng đc. Mà cần người đi ăn, đi chơi, đi du lịch cùng thì nhắn chú nha.
Chú bao hếtttt

MuathuHN252

Xe lăn

huyenpt.108

Xe tải
Bạn chủ thớt chắc bằng tuổi mfinh. Mình cũng 2x nhỏ xíu. Trước mình chia tay rồi cũng không yêu ai hơn 1 năm bme cũng lo. Nhưng tự nhiên đùng cái lấy chồng =))
Thôi bạn tớ hãy vui vẻ kiếm công việc, thu nhập tốt thì chắc chắn bme không lo bạn bị “ ế “ đâu

Khờ .

Xe tải
Bạn chủ thớt chắc bằng tuổi mfinh. Mình cũng 2x nhỏ xíu. Trước mình chia tay rồi cũng không yêu ai hơn 1 năm bme cũng lo. Nhưng tự nhiên đùng cái lấy chồng =))
Thôi bạn tớ hãy vui vẻ kiếm công việc, thu nhập tốt thì chắc chắn bme không lo bạn bị “ ế “ đâu
Tớ ra trường được hơn năm, ở nhà cứ giục cưới vợ nhưng nghĩ đi nghĩ lại tự nhiên đi đâu phải xin phép như hồi đi học. Thôi kệ.

huyenpt.108

Xe tải
Tớ ra trường được hơn năm, ở nhà cứ giục cưới vợ nhưng nghĩ đi nghĩ lại tự nhiên đi đâu phải xin phép như hồi đi học. Thôi kệ.
Ôi mình thấy lấy vợ tuổi nào cũng phải xin phép ấy 😂😂😂. Chồng mình hơn mình 15 tuổi cũng hay xin phép vợ đi chơi =)) Tuỳ vào cách mình nhìn thôi bạn đừng nặng nề quá.