[CCCĐ] Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila : Đen đủ đường

MrMilan

Xe điện
Bác tách đoàn như thế ko ai có ý kiến gì à , mà cũng phục bác đấy tiếng Tầu ko biết vẫn xông pha
Ý kiến gì hả bác, em thích thì em đi thôi mà.
Em nghĩ lại cũng thấy mình liều, vì về nhà đọc báo mới biết ở Quảng Châu có vụ ngủ ở khách sạn thì bị mất thận.

buituananh_as

Xe điện

Tý em cho bác mượn cái kéo cắt cái đuôi hay đòi đi theo nhé hehe
Em vừa xem cái phim có 1 thằng Đài Loan thực hiện ước vọng của anh nó là đi xe đạp từ Lệ Giang lên Tây Tạng mới khiếp ;)

Trên đường có tích truyện đi qua núi tuyết Ngọc Long, nếu ai may mắn sẽ nhìn thấy đủ 13 đỉnh núi tuyết thì cuộc đời họ về sau sẽ rất thuận
Em đợi cái kéo của cụ hehe(b)

MrMilan

Xe điện
Thật bất ngờ là lúc em từ Vạn Cổ Lầu đi xuống, thì gặp lại đoàn đang đi lên Vạn Cổ Lầu, sau khi xin số ĐT của nhau và hẹn nhau đi ăn tối, em lại lượn tiếp

MrMilan

Xe điện

Biểu tượng của Lệ Giang là đây, bánh xe nước ở Quảng Trường Ngọc Hà

Con đường tình yêu, cụ nào đi với gấu cố tới đây viết cái gì đó và treo lên, chỗ này hôm nào có tí gió thì nó kêu phải biết.

Đường phố đã lên đèn

Chỉnh sửa cuối:

canbo

Xe tăng
Bỏ qua những cái xui xẻo và ko vừa ý, cụ đã có 1 chuyến đi mãn nhãn và tuyệt vời rồi. Hè này về em cũng quyết 1 chuyến xông pha. Voted cụ

MrMilan

Xe điện
Sau bữa ăn buổi tối với đoàn ở Lệ Giang, có mỗi việc gọi thức ăn thôi mà cũng nháo nhào cả lên, 14 con người ai cũng thích gọi món mình thích.
Chắc các cụ đang thắc mắc tại sao có 14 người, lý do đơn giản em thì ăn gì cũng được, 2 người còn lại trong đó có 1 người làm trưởng đoàn thì mất tích, cả đoàn đợi tới 9h hơn mà 2 người đó chưa về, đành phải đi ăn trước.
Ăn cơm buổi tối xong, mọi người rủ em ngày kia đi cùng đoàn lên Shangrila cho vui, em gật đầu đồng ý, nếu theo đúng chương trình của em, thì sáng hôm sau em đi Hắc Long Đàm, chiều thì em bắt xe ô tô lên Shangrila, thôi thì chậm một ngày cũng chả sao.

TL_Vietnam

Xe lăn
".....14 con người ai cũng thích gọi món mình thích."

Cái này mệt nhỉ :(

chuotlang

Xe lừa
".....14 con người ai cũng thích gọi món mình thích."

Cái này mệt nhỉ :(
Quá mệt hehe, ít ra mỗi người 2 món, nếu ko trùng nhau sơ sơ 28 món ;)

Đoàn này setup ko thể gọi là đi Phượt đc
Giống kiểu đi cưỡi ngựa xem hoa hơn

chuotlang

Xe lừa
Bỏ qua những cái xui xẻo và ko vừa ý, cụ đã có 1 chuyến đi mãn nhãn và tuyệt vời rồi. Hè này về em cũng quyết 1 chuyến xông pha. Voted cụ
Bác toàn chơi xông pha Châu Âu làm bọn em ghen tỵ hehe

Tự nhiên 10 hôm nay bọn Khựa này nó dở trứng ko đóng visa cho người VN có chết em ko, đúng lúc hết hạn visa, mà còn bao nhiêu việc chưa xong

MrMilan

Xe điện

Chuẩn đới bác ạ, họ thích ngủ dậy muộn, tối thức khuya đi Bar, vì họ quan niệm sang TQ để nghỉ ngơi và hưởng thụ.

chuotlang

Xe lừa
Chuẩn đới bác ạ, họ thích ngủ dậy muộn, tối thức khuya đi Bar, vì họ quan niệm sang TQ để nghỉ ngơi và hưởng thụ.
hihi chắc tại người ta ko thích chụp ảnh giống bác nên mới ko quan trọng bình minh lúc nào

bọn em đi chơi ngày nào cũng ăn nhậu đầy đủ, thức khuya cũng có, nhưng đến đâu có cảnh bình minh đẹp là hôm trc phải dạy sớm
và ko hôm nào bỏ bữa sáng của KS đc, vì ăn đồ Tây rất bổ, đủ dinh dưỡng cho cả ngày đc, chứ lên Shang Ri La đồ nó khó ăn lắm

sáng thủ thêm 10 trứng luộc của nhà hàng KS ăn vặt cho cả ngày, vừa đi vừa chụp đỡ đói

em vừa cài laban phong thủy cho ipad, xem chính xác lắm, đi mấy vùng đó căn hướng mặt trời trc để biết sáng nên đi đâu, chiều đi đâu

Chỉnh sửa cuối:

vietanh_car

Xe tăng
cụ phọt tiếp đi e đang hóng ạ ;)), e thấy hấp dẫn quá có khi hè này e phải đi 1 chuyến mới đc ;)

Civic TN

Xe lăn
Cụ chủ có chuyến đi cũng hay đấy chứ, kể ra có 2 người thì vui hơn

MrMilan

Xe điện
Hôm sau, khoảng 8h em dậy, chương trình hôm đó là đi Hắc Long Đàm, thưởng thức cafe Lệ Giang, ngắm phố phường và nghỉ ngơi.
Sau bữa sáng ở KFC, em tới một quán mang tên là Yunan Cafe, cách pha cafe của họ rất hay.
Họ dùng một bình nước , xay cafe và đổ bên trên, sau đó đun sôi nước ở cái bình phía dưới, sau khi nước sôi sẽ chảy lên cái bình chứa cafe ở bên trên, sau đó sẽ hòa tan cafe và nguội dần lại chảy xuống bình ở dưới.
Tuy nhiên cafe của họ hơi nhạt, nếu biết tiếng TQ thì em sẽ bảo họ cho ít nước thôi.
Một cốc như thế này có nhiều giá cho nhiều loại cafe, em chọn loại 25 tệ.
Gần đến trưa, em lang thang đi Hắc Long Đàm, cái hồ này chỉ cách phố cổ Lệ Giang khoảng 500m, gần Quảng trường Ngọc Hà.
Vé vào cửa ở đây chỉ tích với khách du lịch, còn người địa phương thì miễn phí, em thấy trong đây rất nhiều người đi dạo vào buổi trưa, nhiều cặp ra đây chụp ảnh làm đám cưới, đi một vòng quanh hồ mà em thấy có 2 cặp đang chụp ảnh cưới.
Giá vé là 80 tệ, tuy nhiên nếu ai đã mua vé bảo tồn di tích khu Lệ Giang hoặc NLTS thì sẽ không phải mua vé.
Cái vé đó em mua trên lúc đi NLTS cho nên em chỉ việc đi vào trong hồ.

Phía xa là NLTS, hồ vào mùa nay hơi ít nước, có nhiều chỗ cạn khô.

MrMilan

Xe điện

trong chỗ này có một cụ già kéo đàn rất hay, em không chụp ảnh cụ vì sẽ mất 10 tệ, cho nên em tặng cụ 2 tệ.

MrMilan

Xe điện

Không hiểu vào mùa thu thì ở đây sẽ đẹp thế nào, giờ đang mùa đông mà đã đẹp thế rồi.

Một cái chùa, em thấy có người bán vé bên ngoài, không hiểu đây là chùa gì

MrMilan

Xe điện

Một đồng chí đâm đầu vào bụi rậm

bức ảnh cuối cùng chụp NLTS từ xa

TL_Vietnam

Xe lăn

Ngu ý nhà cháu trong trường hợp này vào phát phút ai ăn gì thì gọi - tự trả tiền - Xong :-B
Mỗi tội như thế sẽ không còn là "Đoàn du lịch" nữa #:-s