[Funland] Con trai bắt đầu dậy thì - ông bố phải làm sao

gautrucbe

Xe tải
Cu nhà em đầu cấp 2, chưa thấy biểu hiện dậy thì nhưng em biết là đã em phim người lớn. Em chỉ bảo chồng lựa lời nói chuyện với con. Bản thân em thì nhẹ nhàng nói với con về việc chuyện đó, bảo nó ko xấu nhưng giờ chưa phải lúc.... đồng thời đăng ký lớp giáo dục giói tính để con hiểu có hệ thống hơn.

Phuclongchau

Xe điện
Chuyện thật luôn:

Xưa thằng bạn em dậy thì, ông già nó lôi moẹ cho đi phát massage kèn sáo.

Ông bô gấu vãi :((
Người Tàu xưa nó cũng vậy hay sao ý cụ ạ,cách dạy đơn giản nhất nhưng giờ mà thế thì toi

Phuclongchau

Xe điện
Cu nhà em đầu cấp 2, chưa thấy biểu hiện dậy thì nhưng em biết là đã em phim người lớn. Em chỉ bảo chồng lựa lời nói chuyện với con. Bản thân em thì nhẹ nhàng nói với con về việc chuyện đó, bảo nó ko xấu nhưng giờ chưa phải lúc.... đồng thời đăng ký lớp giáo dục giói tính để con hiểu có hệ thống hơn.
Nó lấy máy iem xem Jav mợ ạ,phim hay quá bố xem suốt

X Trail 2009

Xe buýt
Em đọc trộm chat của f1 14 tuổi mà ngớ cmn luôn :)
Hoá ra chúng nó biết nhiều hơn cả mình hồi 16 tuổi :))
Sợ hơn cả mình 18 ấy chứ
Cháu 14-15 dậy thì, cơ mà suốt đến hết ĐH mới...yêu, còn lần đầu phải đi làm 2-3 năm. Thế nên chắc chắn so với chúng nó thuộc hạng gà (phải nói số cháu may, chứ khả năng tự vệ hồi trẻ gần như không có :D ). Chính vì thế nên càng không muốn ku con gà như mình, phải an toàn hơn mình.

chuthoongc4

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta muốn vượt qua cái ngưỡng ngại và ngượng. Em có cách vừa ha oai vừa kg ngại và vừa kg ngượng đó là chửi đổng. Ấy cúng chính là một nghệ thuật dạy con. Ví dụ như cụ kg vừa ý chuyện gì đó f1 nó làm ví dụ như chăn gối luộm thuộm cụ làm ngay bài ca chửi đổng, sau đó gài gép vào nào là lớn rồi mà kg biết vệ sinh là gì, hồi bằng tuổi con bố đã ntn ntk, nào là tình dục giới tính đều hiểu cả, kg biết là ngày nay giáo dục cách gì mà trẻ em kg biết vvvv
Rất dễ, quan trọng là nghệ thuật giao tiếp.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Người Tàu xưa nó cũng vậy hay sao ý cụ ạ,cách dạy đơn giản nhất nhưng giờ mà thế thì toi
Hồi đó hiếm chứ có nhan nhản như giờ đâu, em nghĩ bây giờ dễ hơn vì tư tưởng thế hệ sau cũng không cổ hủ như thế hệ trước, bọn trẻ tiếp xúc Internet sớm nên chuyện đó là bình thường. Xưa chúng ta ăn cơm trước kẻng là cái gì đó rất ghê, còn giờ cuối 9X với 2K kiếm mấy em ù cạc chứ biết gì thì hơi bị hiếm.

X Trail 2009

Xe buýt
Chuyện thật luôn:

Xưa thằng bạn em dậy thì, ông già nó lôi moẹ cho đi phát massage kèn sáo.

Ông bô gấu vãi :((
Cháu cũng nghĩ cách này, nhưng chắc để 1-2 năm nữa, ít nhất phải giữa cấp 3 ạ.

Chúng ta muốn vượt qua cái ngưỡng ngại và ngượng. Em có cách vừa ha oai vừa kg ngại và vừa kg ngượng đó là chửi đổng. Ấy cúng chính là một nghệ thuật dạy con. Ví dụ như cụ kg vừa ý chuyện gì đó f1 nó làm ví dụ như chăn gối luộm thuộm cụ làm ngay bài ca chửi đổng, sau đó gài gép vào nào là lớn rồi mà kg biết vệ sinh là gì, hồi bằng tuổi con bố đã ntn ntk, nào là tình dục giới tính đều hiểu cả, kg biết là ngày nay giáo dục cách gì mà trẻ em kg biết vvvv
Rất dễ, quan trọng là nghệ thuật giao tiếp.
Vâng...cảm ơn cụ, thế cháu mới cần tư vấn ạ ;))

banmotnucuoi

Xe lăn
Chúng nó xem Jav rồi cụ ạ mà mới học lớp 7,chỉ sợ chính nó đán chén thì toi nên phải huấn luyện mất cả tháng
Cháu nghĩ là chưa, thích kiểu học trò thì cách đây mấy năm rồi. Ku nhà cháu điện thoại chỉ nghe bố mẹ, ông bà gọi...ko zalo, facebook gì. Nói chung có gì cháu cũng hay nói chuyện nên chuyện yêu đương cảm nhận cháu là chưa có.

Chuyện trai gái quan hệ cháu xác định không kiểm soát, muốn nói chuyện để con hiểu và ...sao cho an toàn nhất thôi.
Thằng F1 nhà em có đến mấy con "người yêu" từ lớp 7-8. Em toàn thông báo cho nhà gái giữ gìn thôi. Con mình con trai, thường không già dặn bằng lũ con gái cùng lứa tuổi, chúng nó cho vào tròng là chết như bố nó ngày xưa. Nhiều nhà được thông báo con gái anh chị "thích" và suốt ngày tán tỉnh con trai em thì ngỡ ngàng vì chúng nó tồ lắm.
Con gái em thì sau này chưa biết dạy nó kiểu gì, hi vọng mẹ nó đủ kinh nghiệm để dạy nó
:))

cun01

Xe container
1 câu hỏi xứng để đứng ra tranh chức Câu hỏi Ngẫn nhất của năm :P :P :P

X Trail 2009

Xe buýt
Thằng F1 nhà em có đến mấy con "người yêu" từ lớp 7-8. Em toàn thông báo cho nhà gái giữ gìn thôi. Con mình con trai, thường không già dặn bằng lũ con gái cùng lứa tuổi, chúng nó cho vào tròng là chết như bố nó ngày xưa. Nhiều nhà được thông báo con gái anh chị "thích" và suốt ngày tán tỉnh con trai em thì ngỡ ngàng vì chúng nó tồ lắm.
Con gái em thì sau này chưa biết dạy nó kiểu gì, hi vọng mẹ nó đủ kinh nghiệm để dạy nó
Con gái thì cứ chờ nhà trai thông báo thôi ;))

Phuclongchau

Xe điện
Mệt phết cụ nhể,iem cũng giống cụ,trai lớn gái nhỏ

xedieu

Xe cút kít
Em hóng với. He he. Nhà em 1 dãy sách kiểu này, mua về giả vờ vứt lăn lóc rồi tự nó tò mò đọc thôi, mình cứ lờ đi như không quan tâm

Chicken Wings

Đi bộ
Hầu hết thì tầm 15-16 giờ là xem AV hết rồi :))), thế nhưng bác cứ cho cháu một khoá giáo dục giới tính đi cho an toàn.

Search trên mạng đầy rẫy.

Còn làm thế nào để cháu nhà không ngại thì bác phải coi chuyện này là vấn đề tâm sinh lý bình thường đi. Bác càng nghĩ nhiều cháu nó lại càng thấy ngại.

Cứ bảo ra đây bố con nói chuyện nghiêm túc (:v). Chúc bác may mắn :)))))

X Trail 2009

Xe buýt
Hầu hết thì tầm 15-16 giờ là xem AV hết rồi :))), thế nhưng bác cứ cho cháu một khoá giáo dục giới tính đi cho an toàn.

Search trên mạng đầy rẫy.

Còn làm thế nào để cháu nhà không ngại thì bác phải coi chuyện này là vấn đề tâm sinh lý bình thường đi. Bác càng nghĩ nhiều cháu nó lại càng thấy ngại.

Cứ bảo ra đây bố con nói chuyện nghiêm túc (:v). Chúc bác may mắn :)))))

Cháu có ngại đâu ạ ;))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Thằng nhà em cũng hentai. Hỏi thì lớp toàn thế. Khó phết. Phải tâm sự thôi

ducthangtailor

Xe tải
Tập cho nó thói quen mang bao trong người. Nó cho nó cái lợi của bao cao su.

maple_leaf

Xe điện
Em ngày xưa lớp 7 đã mặc cờ quốc tế Thái Lan, lén lấy phim của ông già coi.

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Em luôn hỏi chuyện ông nhóc con ở trường chơi với bạn nào, quý bạn nam, bạn nữ nào nhất, chơi những trò gì để nắm bắt được những thay đổi, dù ông nhõi mới 11.
Cụ thớt thì nên bắt đầu hỏi han về tình hình học tập, vu vơ từ toán lý hóa sang giáo dục công dân, rồi sang đến sinh học, giáo dục giới tính, từ đây bắt đầy đi sâu vào phần giáo dục giới tính cho người dậy thì, rồi lại vu vơ: mà con cũng đang ở tuổi dậy thì rồi thì phải. Phải làm cho trẻ thấy thực sự như đang nói chuyện chứ không phải tra khảo hay ép buộc. Hãy kể ra các dấu hiệu của dậy thì để con không ngại và dần hiểu rằng những dấu hiệu đó là hoàn toàn bình thường, đàn ông, ai cũng trải qua, chắc là sẽ ổn thôi.