[Funland] Con trai út thì hư

toraquito

Xe máy
E là thằng xon trai út và đang trông thằng con trai út đây.nhưng nhà e 2 trai.giờ đẻ con cũng 2 trai.nên chả được chiều.toàn bị a bắ nạt phải làm nhiều hơn
zai, zai út đã hư, tên ngọc anh còn vừa hư, vừa lươn :))

khanhtx8

Xe tăng
Con gái út thì mấy trường hợp mình biết vừa ích kỷ quá quắt ghê gớm, đặc biệt là hay tị nạnh.
Con trai út như lão ck mình ngày thanh thiếu niên hễ trong làng có việc như đổ trần đổ mái út đi làm còn đi ăn cỗ bắt chân bắt tay thì tới lượt anh cả. Việc nhà cũng vậy luôn. Gia đình bác cả thực sự là cái rún của vụ trụ, còn nhà em là cái tôm cái tép 😀 mảnh chĩnh mảnh sành, con nuôi con rớt, lắm lúc troll toàn hỏi xem lại kg khéo con nuôi đi tìm bố mẹ đi 😀
Bởi vậy khi về làm dâu đi ra đg mọi người toàn hỏi ơ thế vợ thằng cả hay vợ thằng hai mà kg hề biết trong nhà còn có thằng ba.
Chắc thương út ít dễ bắt nạt nên các cụ tổ tiên run rủi cho lão vớ phải mình. Thế là từ đó cả làng biết à hoá ra nhà đấy còn có thằng ba.
Nhưng mà nhà út tự lực cánh sinh chả nhờ vả gì. Tiền kg đc tình cũng kg nốt. Nghĩ cũng buồn cười bắt nạt các kiểu con đà điểu nhưng ngồi mâm cơm ngoảnh đi ngó lại độc hai ông nhõn nhà mình, còn toàn chị em gái. Chứ em mà ngược lại chắc bán xới từ lâu, Đc góc trú mưa là may rồi. Giờ thì cái gì cũng út quyết là chính.
Thế chắc út ở làng giống cả ở phố mợ ạ. Vợ chồng em đều cả hết, tự lực hết. Em út ở nhà cao cửa rộng, em vợ chồng thì vẫn đi thuê nhà. Xe cộ cũng thế nhưng các cụ lúc nào cũng nghĩ em út không có tiền, chịu nhiều thiệt thòi =)). Ở nhà hay đùa vợ thì đc nhặt ở hộ sinh A về nuôi, còn chồng thì chắc nhặt trong thùng rác hộ sinh B, đúng là đôi lứa đẹp đôi

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mình có 1 đồng nghiệp là bác sĩ bệnh viện mắt sài gòn, là con út trong gia đình có 4 chị gái, ba mẹ lại là tiệm vàng to nhất ở 1 thị trấn của tỉnh an giang, đi học thời sv thì có hẳn 2 cô giúp việc theo để chăm nom, bạn đó giờ gần 40 mà ko có quậy phá gì cả, nhưng cuộc sống bạn đó thấy có vẻ hơi tẻ nhạt, gần 40 chưa đi bar, chưa đi nhậu nhẹt quán xá, như cơ quan có hội hộp thì chỉ uống vài ly rồi về, cái thấy tiếc nhất là 40t rồi mà chưa từng ăn vặt lề đường
Vấn đề là cụ thấy tiếc nhưng họ không thấy thế.

khanhtx8

Xe tăng
Ôi giờ khổ thân cụ :D. Bác cả nhà em thì quyền to lắm, vợ bác còn to hơn, em thì thế nào cũng đc, em con cả nên cũng quen nhường, em làm người khác hưởng em cũng ok miễn sao để em sống yên ổn, ck bị bất công thì cũng kệ chồng, anh em nhà hắn em mặc kệ, mà em lại vớ đc bạn gia trưởng nhất mới nhọ, đã kg đc gia đình quan tâm nhưng lại gia đình anh em mình là nhất, nhưng em cũng chẳng vội, tự họ đẩy bạn đấy hoàn toàn vào tay em :D.
Giờ mà kg vợ con là nhất thì chỉ dại thôi, đi vun vén cho mấy thằng cháu rể à ?? Ơ kìa b-) khôn dần cụ ah nhưng kể cũng hơi muộn.
Sao mà khổ mợ, em thấy ổn mà, tự thân là tốt nên chính vì thế 2 thằng nhà em xác định 18 tuổi em đuổi hết ra khỏi nhà dù học đại học hay ko học đại học. 18 tuổi em đuổi hết sang tàu học tiếng 1 2 năm, học được thì ở lại, ko học được về nước em phát cho 2 cái xoong mà đi bán phở :))

fantasy0178

Xe tăng
hehe, gấu e thì k đá đểu gì cả, e cũng con út, cũng 40 chục rồi , trên còn 2 bà chị, hồi 2009 nghỉ việc cty cũ ở nhà chơi dài 6 tháng, chán bố mẹ anh chị đều khuyên kiếm việc gì làm, ông a rể hỏi có thích làm đội tử quản phường thì xin cho, ông anh rể 2 thì ngồi tâm sự bảo cậu xin lại cty cũ mà làm...
Nhưng e kệ, cứ ở nhà chăm vợ con mới đẻ ,rồi cũng đi làm, rồi 2012 e chốt mua cái xe đầu tiên, bố e còn k đồng ý cho mua bảo đi oto nhỡ đâm vào ai nguy hiểm, rồi 2013 vc em chốt mua nhà, mấy bà chị còn bảo vợ e, sao việc mua nhà , tiền lớn mà vc quyết không bàn ai, k báo cả nhà, phải họp lại k sợ bị lừa , mặc dù lúc đó cả 2 bà chị đều chưa từng đi mua bán nhà bao giờ, nên sợ e còn trẻ vc bị lừa....đấy cái tâm lý em út nó còn bé chả làm được việc gì luôn sợ bị lừa....và cho đến giờ em cũng mua đi bán lại độ hơn chục cái nhà mảnh đất, tự mua cho vợ con 1 cái nhà 10 tỉ để ở riêng k ở nhà của bố mẹ cho nữa, còn 2 bà chị vẫn ở nhà bố mẹ chồng cho, vẫn chưa mua xe oto....nên con út ngoan hay hư vẫn là do bố mẹ giáo dục và bản thân tự cố gắng...chứ hồi e cấp 2, bạn học cùng em có 2 nhà, đều 2 anh e giai, đều chết vì nghiện cả, có nhà còn bố cũng chết theo...toang hết cả, giai út với cả đều đi như nhau...
Thằng bạn thân e mới chết cười, cũng con út, trên có một chị và hai a. Nó với ô a cả khắc khẩu, mà đen là nó k giỏi bằng ô ấy nên bị mắng suốt. Cu cậu ra ngoài xã hội cũng đâu kém mấy ai, tổng giám đốc của một cty nước ngoài, thế mà e đi ăn với a e nhà nó nghe ô kia mắng sa sả, nào là mày k biết cái gì cả, ra ngoài XH bây h phức tạp lắm, a nói thì k chịu nghe,... E chơi thân nên ô ấy còn mắng cả e, xong e bảo bọn e bé trong nhà thôi chứ ra ngoài đường cũng biết phải làm gì chứ k đến nỗi lúc nào cũng phải các a các chị dắt tay chỉ việc đâu. Ông ấy nghe xong lại mắng chúng mày cùng một giuộc, người nhà a chị nói thì k nghe toàn đi nghe người ngoài rồi chúng nó dắt mũi, e với thằng bạn chỉ biết ngồi cười méo mồm mà k làm gì đc, hehee

khanhtx8

Xe tăng
Vụ sang tàu thì học tiếng hoặc đi du học theo học bổng đủ các thể loại, hiện tq đang cần quảng bá văn hoá nên học bên tq có khi còn rẻ hơn ở vn mà mợ.

Em từng là lưu học sinh, giờ vẫn quan hệ nên chuyện tống chúng nó đi dễ như đi du lịch. Em tính rồi, ít tiền tống sang đó học, đủ xa nhà để tự lập, đủ gần để bố sang chơi kiểu ăn dầm ở dề để quản với thằng nào quậy. Sang đó 1 năm coi như thử thách, ngoan thì đi tiếp, ko ngoan lôi về cho đi học nghề rồi có vốn tiếng sau tự bươn. Tiếng anh thì em xác định cho đi trại hè Phil từ cấp 2 rồi, chứ cấp 1 em tha lôi cho đi chơi khắp nơi, sống vạ vật cho quen

Chỉnh sửa cuối:

chaytim

Xe điện
Oạch, đọc một lúc thì em nhận ra rằng ko phải chỉ phụ nữ mới lắm điều, nhớ dai, thích kể lể ;))

agrimeco

Xe lăn
Em troll cụ thôi, chứ ngẫm ra kg đc quan tâm cũng có cái sướng, các cụ hay nói con ghét là con nên người.
Nhưng em thấy có mấy cái lưu ý sau : với những nhà có con trai, kg nên kén con gái út đứng chữ Ất cho con trưởng, con trưởng đứng chữ Ất thì kiểu gì trách nhiệm cũng trút sang vai thằng khác hoặc kg thằng nào.
Con trai út kg nên lấy con gái út.
Cụ chia sẻ vụ sang tàu đi, đi du học ah ?

Rút kinh nghiệm nên em giáo dục con cả theo kiểu nhà em, cả phải thiệt tý cấm đòi hỏi, cho đến giờ em khá yên tâm, anh em nhà nó yêu quý nhau, hợp nhau. cũng có thể nói duy tâm là do tuổi, cũng có thể do em lưu ý chấn chỉnh từ đầu.
Mấy cái lưu ý của mợ có gì làm cơ sở minh chứng ko, hay mợ đọc trong sách nào viết ra thế ạ?

juve99

Xe cút kít
Khồng ạ. Rất trong sáng, chỉ có mỗi cái tội đã đẹp trai, có tài lại còn tử tế =))=))=))
E mong có thằng cu như cụ nói, có tố chất của tay chơi khét tiếng để nó chơi nốt những gì mình trước đây còn dở dang :D

E mong có thằng cu như cụ nói, có tố chất của tay chơi khét tiếng để nó chơi nốt những gì mình trước đây còn dở dang :D
Nó kiếm đc nó chơi thì mình ủng hộ, thi thoảng nó cho chơi ké tí còn phấn khởi :D
Em chỉ sợ nó ko kiếm đc mà lại thích phè phỡn như mình thì nó xong rồi đốt hết những gì mình gây dựng thì bome :))

juve99

Xe cút kít
Nó kiếm đc nó chơi thì mình ủng hộ, thi thoảng nó cho chơi ké tí còn phấn khởi :D
Em chỉ sợ nó ko kiếm đc mà lại thích phè phỡn như mình thì nó xong rồi đốt hết những gì mình gây dựng thì bome :))
Thường những thằng biết ăn chơi nó đều giỏi, k giỏi sách vở thì giỏi ngoại giao xh nên cũng k lo lắm. Đấy là hay tự động viên thế cụ ah =))

Van.Helsing

Xe hơi
Con út nói chung, không chỉ con trai, thường hay được bố mẹ cưng chiều hơn. Công việc thì các anh chị làm đỡ cho nên cũng nhàn hơn. Còn hư hay không thì tùy người thôi.

Láu

Xe container
E con út đây, công nhận vẫn lông ba lông bông

• Vodka
Reactions: UFA

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Bác em con trai út. 21 tuổi đã đi làm đầu bếp trên tàu biển rồi. Sau này bác đã mang lại hạnh phúc ấm no cho hàng triệu người.
Cụ nói thế nào ấy chứ.

TieuFu

Xe container
Bác em con trai út. 21 tuổi đã đi làm đầu bếp trên tàu biển rồi. Sau này bác đã mang lại hạnh phúc ấm no cho hàng triệu người.
Cụ nói thế nào ấy chứ.
Choén chưa ? Em hỏi theo phong thái ofer !

Minhnd

Xe điện
Nhà cháu có thằng út và nhà bác cháu có anh út sao lại cùng ngoan thế? :D

caisua

Xe lăn
em sợ lũ con út cả trai lẫn gái, tuy nhiên có 1 số ít trường hợp bố mẹ rèn ngay từ bé nên thoát, nhưng tránh voi chả xấu mặt nào. Em cũng gặp nhiều con út giỏi giang thông minh nhưng đứa nào cũng khôn lỏi. giỏi che giấu và thiếu trách nhiệm.