Thảo luận Côn xe PCX

printer05

Xe điện
Em hỏi kinh nghiêm các cụ về côn của xe PCX. Xe của em bị rung ở mức ga nhỏ, mặc dù đã vệ sinh nhưng vẫn không hết. Các cụ cho em hỏi cách sửa hoặc phải thay phụ kiện gì để trị hết bệnh này.

Ngoài ra xe em còn bị hiện tượng thốc ga nhanh thì xe bị lịm đi, đi bảo dưỡng thì lúc đầu thợ báo là do buzi kém không đáp ứng được, thay buzi xong vẫn không hết thì thợ lại báo là do họng ga bị lỗi, nhưng do họng ga cũng phải 2 củ nên em chưa thay. Không hiểu bệnh này có chắc chắn là do họng ga không, em chỉ ngại thay rồi vẫn bị thì vừa mất công vừa mất tiền.

Em cám ơn

supporter

Xe điện
Lịm ga thì chắc cụ nên kiểm tra bơm xăng

Lam__Phương

Xe điện
Thốc ga nhanh bị lịm đi là ở cái kim phun đấy cụ còn cái rung thì thay bộ côn là hết đi cố là toang đấy.

TONGIA

Xe lừa
Em hỏi kinh nghiêm các cụ về côn của xe PCX. Xe của em bị rung ở mức ga nhỏ, mặc dù đã vệ sinh nhưng vẫn không hết. Các cụ cho em hỏi cách sửa hoặc phải thay phụ kiện gì để trị hết bệnh này.

Ngoài ra xe em còn bị hiện tượng thốc ga nhanh thì xe bị lịm đi, đi bảo dưỡng thì lúc đầu thợ báo là do buzi kém không đáp ứng được, thay buzi xong vẫn không hết thì thợ lại báo là do họng ga bị lỗi, nhưng do họng ga cũng phải 2 củ nên em chưa thay. Không hiểu bệnh này có chắc chắn là do họng ga không, em chỉ ngại thay rồi vẫn bị thì vừa mất công vừa mất tiền.

Em cám ơn
Em phán ẩu từ con Sh của em

Lên từ từ OK
Thốc ga nó lụi xuống khoảng khắc mới lên.
VS kim phun, lọc gió. ( xe em đến đây là thốc ào ào rồi )
Nếu ko ổn reset lại IC
Vẫn ko ổn chắc cụ phải thay Ic

EPL

Xe tăng
ga lịm thì khả năng cao do bơm xăng, em dính phát này rồi, ra head nó không phât hiện ra

printer05

Xe điện
Em phán ẩu từ con Sh của em

Lên từ từ OK
Thốc ga nó lụi xuống khoảng khắc mới lên.
VS kim phun, lọc gió. ( xe em đến đây là thốc ào ào rồi )
Nếu ko ổn reset lại IC
Vẫn ko ổn chắc cụ phải thay Ic
Vâng để em note lại.
Không liên quan đến họng ga cụ nhỉ.

Lam__Phương

Xe điện
Thay bộ côn nào hả cụ? và thay những gì?
E có cái xe AB ít đi thì bị bệnh nổ máy cái là nó rung lắc rồi tự chạy luôn và cũng bị lịm khi ga lên cứ nghĩ do hay ít đi sau mới mang ra
cu e sửa xe cạnh nhà nó xem thì hỏng côn rồi. E xem qua rồi trả tiền lấy xe về thôi cụ nên k nhớ chi tiết hết 5,600k thì phải.

td2000

Xe tăng

Em cám ơn
Em cũng bị 1 lần, cắm cái máy cầm tay gì đó vào, reset lại là xong.

angkorwat

Xe điện
- Lịm ga thì vệ sinh kim phun, họng ga.
- Kiểm tra côn nồi. Nếu mòn thì thay.

Xe tôi mới thay cái này.

Chỉnh sửa cuối:

New car 2023

Xe điện
E có cái xe AB ít đi thì bị bệnh nổ máy cái là nó rung lắc rồi tự chạy luôn và cũng bị lịm khi ga lên cứ nghĩ do hay ít đi sau mới mang ra
cu e sửa xe cạnh nhà nó xem thì hỏng côn rồi. E xem qua rồi trả tiền lấy xe về thôi cụ nên k nhớ chi tiết hết 5,600k thì phải.
Tôi thấy con Lead của chị em cũng bị cái Cố tật côn này.
Vệ sinh tử tế là hết.
Nhà tôi làm độ 6-7 tháng 1 lần, hết 120K thì phải.

Lam__Phương

Xe điện
Tôi thấy con Lead của chị em cũng bị cái Cố tật côn này.
Vệ sinh tử tế là hết.
Nhà tôi làm độ 6-7 tháng 1 lần, hết 120K thì phải.
Bệnh cố hữu của Honda thì phải cụ ạ nhưng cái rung kêu è è khi đi khác còn của e là cứ nổ máy nó rung bần bật rồi tự phi luôn hôm đi sửa thấy thợ nó bảo đứt cả lò xo gì gì ấy may k đi cố.

New car 2023

Xe điện
Bệnh cố hữu của Honda thì phải cụ ạ nhưng cái rung kêu è è khi đi khác còn của e là cứ nổ máy nó rung bần bật rồi tự phi luôn hôm đi sửa thấy thợ nó bảo đứt cả lò xo gì gì ấy may k đi cố.
Tôi thấy Lead (đời mới và cũ) vẫn bị bệnh Côn rung này, bệnh nhẹ và rẻ thôi.
Nên chấp nhận được.

longtu210

Xe điện
Cái ông thợ cả quyết định bệnh xe nó quan trọng ở chỗ ấy

printer05

Xe điện
- Lịm ga thì vệ sinh kim phun, họng ga.
- Kiểm tra côn nồi. Nếu mòn thì thay.

Xe tôi mới thay cái này.
Xe cụ chạy bao nhiêu km rồi ạ? Xe em vừa tháo thì thấy côn nồi vẫn tốt, xe mới chạy 1,6 vạn.
Đợt vừa tháo em không biết thợ có vệ sinh Kim phun không, nhưng báo là họng ga bị lỗi.

angkorwat

Xe điện
Xe cụ chạy bao nhiêu km rồi ạ? Xe em vừa tháo thì thấy côn nồi vẫn tốt, xe mới chạy 1,6 vạn.
Đợt vừa tháo em không biết thợ có vệ sinh Kim phun không, nhưng báo là họng ga bị lỗi.
Tôi chạy hơn 3 vạn. Côn quá mòn rồi. Cụ vệ sinh họng ga và kim phun xem sao. Kiểm tra luôn bộ 3 cảm biến. Tôi chưa nghe họng ga bị lỗi bao giờ ?

printer05

Xe điện
Tôi chạy hơn 3 vạn. Côn quá mòn rồi. Cụ vệ sinh họng ga và kim phun xem sao. Kiểm tra luôn bộ 3 cảm biến. Tôi chưa nghe họng ga bị lỗi bao giờ ?
Em chưa biết cái này. Em cũng ít khi thấy họng ga bị lỗi.