[Thảo luận] Công an Bắc Giang!

donlilama

Xe buýt
Cụ chủ đi đường nhỏ, rẽ vào 39 và ko có biển giới hạn. Về luật cụ chủ ko sai nếu:

1. chỗ đường chợ ô tô và đường 39 cắm biển giao cắt

2. Nếu ko cắm biển giao cắt thì khó nói, điển hình vụ ngã 3 Cầu giấy:D

3. Cách nói của cụ chủ làm mọi việc căng thẳng ra. Cụ giải thích ko đúng trọng tâm vấn đề. Có hình vẽ của cụ, nghe cụ nói chán chê e mới hình dung ra:D Trường hợp này cứ nhẹ nhàng, nói lý với xxx e nghĩ họ cũng chẳng căng với mình làm j đâu. Lạ nước lạ cái, ko thấy biển thì ai chấp hành nổi.
Không cụ ơi, em đi từ QL1A rẽ vào, em nói là nhìn rất rõ biển hạn chế 40km (không nhìn thấy sao em mô tả đc)!!!!

HUNGSMUN

Xe container
Nói thật với cụ chủ là em hay đi tuyến này vì có mấy cậu em chơi cùng ở Lục Ngạn. Ngay từ đường QL1B rẽ vào là có cắm biểm hạn chế tốc độ, quãng đường hạn chế kéo dài từ đầu rẽ vào đến hết đoạn ngã 3 rẽ vào nghĩa trang Thành Phố Bắc Giang.

ubisapro

Xe trâu
Không cụ ơi, em đi từ QL1A rẽ vào, em nói là nhìn rất rõ biển hạn chế 40km (không nhìn thấy sao em mô tả đc)!!!!
nhìn thấy sao cụ ko chấp hành? E nghe cụ nói cụ đi từ chợ ô tô rẽ vào mà? Cụ đừng bảo e là cụ lươn nhé???

donlilama

Xe buýt
Nói thật với cụ chủ là em hay đi tuyến này vì có mấy cậu em chơi cùng ở Lục Ngạn. Ngay từ đường QL1B rẽ vào là có cắm biểm hạn chế tốc độ, quãng đường hạn chế kéo dài từ đầu rẽ vào đến hết đoạn ngã 3 rẽ vào nghĩa trang Thành Phố Bắc Giang.
đúng thế mà cụ......em có vẽ cái hình như vậy mà!!!

redTop

Xe điện
em vừa thêm cái hình cho dễ hiểu cụ ơi
Thế là vấn đề ở chỗ giao nhau của đường song song QL1 với QL39 có phải "cái ngã 3" hay không. Nếu phải thì cụ không có lỗi, nếu không mời cụ nộp phạt.

Như theo mô tả "đến ngã 3 từ QL1 rẽ vào đi TT Đồi Ngô (hình như là QL39 em ko nhớ rõ), ngay ngã 3 có biển hạn chế tốc độ 40km, chạy qua khoảng 200m..." thì cụ đi từ QL1 vào, nếu thế thì căn cứ để chiến là biển 40 kia hêt hiệu lực.

Chỉnh sửa cuối:

donlilama

Xe buýt
nhìn thấy sao cụ ko chấp hành? E nghe cụ nói cụ đi từ chợ ô tô rẽ vào mà? Cụ đừng bảo e là cụ lươn nhé???
em chấp hành nghiêm túc luật định mà cụ: "....hiệu lực của biển báo từ sau biển đến ngã ba, ngã tư tiếp theo.....",

donlilama

Xe buýt
Thế là vấn đề ở chỗ giao nhau của đường song song QL1 với QL39 có phải "cái ngã 3" hay không. Nếu phải thì cụ không có lỗi, nếu không mời cụ nộp phạt.
hay quá....chính vì "cái ngã 3" hay không này, mà em suy đi tính lại rất kỹ, cuối cùng "....tôi đi từ chợ ô tô rẽ phải ....." cho nó chắc, khỏi phải cãi nhau thế nào là ngã 3????

SON NGOC

Xe tải
thì em thắng mà cụ!!! Chiều ra TP Bắc giang lấy giấy tờ, đ/c trưởng phòng CSGT gặp trực tiếp nói: "chúng tôi cũng biết chỗ đó không có biển nhắc lại, đã đề nghị GTCC nhiều rồi, ....bla...bla.....mà nghe dưới đội nói lại anh có ghi âm lại, đề nghị anh xóa đi đc ko...". Em xóa trước mặt đ/c trưởng phòng đoạn cuối (vì vậy mà trong thớt mất đoạn cuối.....hehe). Đ/c cám ơn và bảo cô cảnh sát bộ phận 1 cửa trả lại giấy tờ cho em!!!! Túm lại là mất time (hôm đó em đi chơi nên cũng ko vội, tranh luận với các đ/c GT Bắc giang cho vui)
Chúc mừng cụ đã chiến thắng nhé. Đôi khi mình thấy mình đúng thì cũng phải cãi cho ra nhẽ cụ ạ. Chứ cứ ngoan hiền là lại phải móc hầu bao đấy. :P

anhtho

Xe ngựa
Vụ này giống như có lần em đi Phủ lý, rẽ về huyện. Lúc ra thì đi theo đường quá tp một chút rồi mới rẽ ra quốc lộ 1 để về HN. Em rẽ ra, cứ thế nhong nhong 60, 65.. mà thấy các xe đi chậm như rùa, hơi chột dạ. Đi thêm tầm một đoạn thì ngớ ra: ồ, mình chưa ra khỏi thành phố. May hôm đó xxx không đứng ! Đi mãi tới Đồng văn mới yên tâm.
Hồi đó chưa có luật đi 60 với đường có dải phân cách cứng.

ubisapro

Xe trâu
em chấp hành nghiêm túc luật định mà cụ: "....hiệu lực của biển báo từ sau biển đến ngã ba, ngã tư tiếp theo.....",
hay quá....chính vì "cái ngã 3" hay không này, mà em suy đi tính lại rất kỹ, cuối cùng "....tôi đi từ chợ ô tô rẽ phải ....." cho nó chắc, khỏi phải cãi nhau thế nào là ngã 3????
1. e nói cụ lươn có sai ko? Rõ ràng nghe clip cụ cãi đi từ chợ ô tô vào và điều đó e thông cảm được khi ko thấy biển => ko thể chấp hành. Nhưng cụ đi từ QL 1 vào và khi xxx vợt cụ lại xiên sang tôi đi từ hướng chợ ô tô? Cá nhân e chẳng bao giờ thích điều đó, cụ nói sai thì sao bảo được xxx làm sai hay ko? Tính e: 1 là 1, chứ ko thể thành 2, e chẳng bao giờ nói như cụ.

2. Như e đã nói ở còm trước. Đoạn từ chợ ô tô đến đường 39 có được gọi là ngã 3 hay không, thì còn phải xét nhiều thứ nhé:D Như vụ ngã 3 cầu giấy nổi tiếng đó, 2 đường cắt nhau nhưng....

3. Về quy định hạn chế tốc độ (biển 127) thì cụ yên tâm, lập thớt thì còn tranh luận dài dài mà chưa biết ai đúng hoàn toàn. tất cả chỉ là tự suy.

E ví dụ: cụ đưa cái ngã 3,4 biển báo hết hiệu lực or khi có biển hết: là trong quy chuẩn 41/2012 điều nhiêu thì e chả nhớ rõ. Nhưng phần chính ghi điều đó. E công nhận

Nhưng trong phần phụ lục trong chính cái quy chuẩn 41 đó của cái biển 127: hết hiệu lực khi có biển hết giới hạn or hết tất cả lệnh cấm. Đại loại câu chữ vậy, nhưng ko có 1 câu nào nói đến hết hiệu lực khi tới ngã 3,4.

Và trong 1 quy chuẩn, có 2 cái đá nhau về 1 biển. Cụ thích theo cái nào? Hiển nhiên là cái cụ đã trích ra và e cũng thích:D. Nhưng để tránh lằng nhằng, thường e vẫn thủ thế theo ý đỏ. Thực tế hiện nay ngoài đường, e thấy đa phần cắm biển hạn chế tốc độ sẽ cắm biển hết (tất nhiên biển hết sẽ sau ngã 3,4). E chẳng muốn mất time tranh cãi => tránh mứt chẳng xấu mặt nào đâu. Cái này cũng có 1 phần từ ý 2 e đã trích:D

xedap668

Xe buýt
Kụ sai nếu đi từ QL 1 rẽ vào, còn nếu đi từ chợ ô tô thì ok. nhưng mà Kụ nói là đi từ QL1 và khi bị xxx vịn thì Kụ lại nói là đi từ chợ ô tô để né tội..Kụ nhanh nhậy đấy...dc

redTop

Xe điện
Kụ sai nếu đi từ QL 1 rẽ vào, còn nếu đi từ chợ ô tô thì ok. nhưng mà Kụ nói là đi từ QL1 và khi bị xxx vịn thì Kụ lại nói là đi từ chợ ô tô để né tội..Kụ nhanh nhậy đấy...dc
Đi từ quốc QL1 cũng không sai vì đến chỗ giao với đường chợ ô tô thì biển hết hiệu lực.

Em nghĩ cụ chủ có 2 vấn đề:
1. Cụ chủ đúng: với trường hợp là đi từ chợ oto ra thì hãy chứng mình rằng mình đi ra từ đó bằng camera hành trình hay bằng mọi cách. Còn cụ không chứng minh được là cụ đi từ chợ oto ra thì cụ sai và bị phạt bình thường.

2. Cảnh sát giao thông đúng: vì csgt ko biết là cụ đi từ đâu tới. Giả sử cụ thông thuộc địa bàn, biển báo ở đó. Cụ đi từ QL 1A vào và bị vi phạm tốc độ nhưng cụ lại biết chắc chắn rằng từ chợ oto ra không có biển và cụ cãi cùn. Csgt chỉ biết cụ đi trên đoạn đường đó và vi phạm luật. Chứ csgt ko hề biết cụ đi từ chợ oto ra.

Vì vậy, hãy nhìn tứ 2 khía cạnh người vi phạm và người xử lý vi phạm mà giải quyết vấn đề. Không nên tạo căng thẳng làm gì. Nó giống như 2 con đàn bà tranh nhau mớ rau ngoài chợ.
Em nói từ khía cạnh khách quan. Nếu sai cụ bỏ qua ạ :)

redTop

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ có 2 vấn đề:
1. Cụ chủ đúng: với trường hợp là đi từ chợ oto ra thì hãy chứng mình rằng mình đi ra từ đó bằng camera hành trình hay bằng mọi cách. Còn cụ không chứng minh được là cụ đi từ chợ oto ra thì cụ sai và bị phạt bình thường.

2. Cảnh sát giao thông đúng: vì csgt ko biết là cụ đi từ đâu tới. Giả sử cụ thông thuộc địa bàn, biển báo ở đó. Cụ đi từ QL 1A vào và bị vi phạm tốc độ nhưng cụ lại biết chắc chắn rằng từ chợ oto ra không có biển và cụ cãi cùn. Csgt chỉ biết cụ đi trên đoạn đường đó và vi phạm luật. Chứ csgt ko hề biết cụ đi từ chợ oto ra.

Vì vậy, hãy nhìn tứ 2 khía cạnh người vi phạm và người xử lý vi phạm mà giải quyết vấn đề. Không nên tạo căng thẳng làm gì. Nó giống như 2 con đàn bà tranh nhau mớ rau ngoài chợ.
Em nói từ khía cạnh khách quan. Nếu sai cụ bỏ qua ạ :)
Đúng, sai nó phụ thuộc vào có cái ngã 3 chỗ từ chợ ô tô đi ra hay không. Nếu có thì đi thì từ đâu chủ thớt cũng không sai.

BinNguyen1979

Xe hơi
thì em thắng mà cụ!!! Chiều ra TP Bắc giang lấy giấy tờ, đ/c trưởng phòng CSGT gặp trực tiếp nói: "chúng tôi cũng biết chỗ đó không có biển nhắc lại, đã đề nghị GTCC nhiều rồi, ....bla...bla.....mà nghe dưới đội nói lại anh có ghi âm lại, đề nghị anh xóa đi đc ko...". Em xóa trước mặt đ/c trưởng phòng đoạn cuối (vì vậy mà trong thớt mất đoạn cuối.....hehe). Đ/c cám ơn và bảo cô cảnh sát bộ phận 1 cửa trả lại giấy tờ cho em!!!! Túm lại là mất time (hôm đó em đi chơi nên cũng ko vội, tranh luận với các đ/c GT Bắc giang cho vui)
Các hạ thật vãi chưởng b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(

redTop

Xe điện
Không gọi là thắng mà chỉ là không mất tiền phạt. Không tin cụ cứ thử lại, xxx sẽ tiếp tục vịn

donlilama

Xe buýt
Đi từ quốc QL1 cũng không sai vì đến chỗ giao với đường chợ ô tô thì biển hết hiệu lực.
chính vì em ko muốn chứng minh với các đ/c CSGT thế nào là ngã 3, ngã 4 (như vụ cụ ở Cầu Giấy), nên em phải nói là đi từ chợ ô tô ra cho nó chắc ăn!!! hehe...