[Thảo luận] Công an Đồng Nai và tài xế xe Hoàng Long đối đầu

nhumi

Xe hơi
Cuộc rượt đuổi kinh hoàng giữa CSGT và xe Hoàng Long
VietnamNet - 2 ngày trước 188 lượt xem 1 tin đăng lại
Cuoc ruot duoi kinh hoang giua CSGT va xe Hoang Long - Xe khách Hoàng Long vi phạm luật giao thông, không chấp hành hiệu lệnh dừng xe còn tông vào CSGT rồi bỏ chạy, tạo nên cuộc rượt đuổi kinh hoàng trên quốc lộ 1.
Cuộc rượt đuổi kinh hoàng giữa CSGT và xe Hoàng Long Viết bình luậnLưu bài này

Khoảng 15 giờ 30 phút ngày 10/3, trên quốc lộ 1, đoạn qua tỉnh Đồng Nai đã xảy ra cuộc rượt đuổi kinh hoàng giữa xe ô tô tuần tra của CSGT và xe khách của Hoàng Long.

Trung tá Dương Thanh Hải, Phó Trưởng phòng cảnh sát giao thông (PC26), công an tỉnh Đồng Nai, người chỉ đạo xử lý vụ việc tại hiện trường cho biết, khi tổ tuần tra giao thông của PC 26 do Trung tá Nguyễn Văn Ri làm tổ trưởng đang làm nhiệm vụ trên quốc lộ 1 thì phát hiện xe khách Hoàng Long, biển số 16L – 3405 đang vượt bên phải xe khác sai quy định. Trung tá Ri ra hiệu lệnh đề nghị dừng xe để xử lý.

Khi thấy CSGT ra hiệu lệnh, tài xế liền lắc tay ra hiệu không chấp hành và tiếp tục điều khiển xe bỏ chạy theo hướng từ huyện Trảng Bom về TP.HCM. Lập tức tổ tuần tra giao thông dùng xe ô tô biển số xanh 60C – 0621 bật tín hiệu báo động để đuổi theo xe Hoàng Long.

Đuổi được khoảng 900m, xe khách liên tục ép không cho xe CSGT qua mặt; khi CSGT ép được tài xế xe khách dừng xe thì 2 người trên xe khách cầm mỏ-lết và dụng cụ sửa xe đến vây xe ô tô của CSGT, lăng mạ, thậm chí đòi hành hung cảnh sát. Sau đó xe Hoàng Long tiếp tục rú ga chạy với tốc độ kinh hoàng...

Tổ trưởng đội tuần tra, Trung tá Nguyễn Văn Ri đã điện báo cho các chốt CSGT trên quốc lộ chốt chặn. Khi xe Hoàng Long chạy đến gần ngã tư Amata, cách nơi vi phạm khoảng 10 km, lực lượng cảnh sát công an tỉnh Đồng Nai mới đuổi kịp xe Hoàng Long, ép vào lề.

Tuy nhiên lần dừng xe này, tài xế vẫn không chấp hành việc xuất trình giấy tờ mà đóng chặt cửa, khóa trái ngồi cố thủ trong xe suốt 2 giờ đồng hồ, gây tụ tập đông người và kẹt xe kéo dài trên quốc lộ 1.

Lúc này, Đại tá Võ Văn Sáng, Phó Giám đốc công an Đồng Nai đã chỉ đạo lực lượng cảnh sát 113, Công an TP Biên Hòa, cảnh sát trật tự đến hiện trường. Mặc lực lượng chức năng cảnh báo, tài xế xe Hoàng Long vẫn khóa máy xe, tỏ thái độ ngang ngược, bất hợp tác...

Sau gần 2 giờ làm việc, Công an tỉnh Đồng Nai mới có thể đưa được chiếc xe vi phạm về trụ sở công an TP Biên Hòa để xử lý.

Tại đây, tài xế xe Hoàng Long mới chịu xuất trình giấy phép lái xe mang tên Nguyễn Duy Hiển (sinh năm 1981), thường trú tại TP Hà Nội. Chiếc xe do Hiển điều khiển là xe khách chạy tuyến Bắc – Nam.

Hiện vụ việc đang được công an TP Biên Hòa điều tra làm rõ.

Vĩnh Minh

chipchipbui

Xe máy
Bác nhumi nay chup cai hinh ava ở thuyền câu Hai Khánh Côn Đảo phải không,Con này là Bè Trang thì phải đúng không bác?

ducvu

Xe tải
Các cụ tính nhiều lúc không vượt phải có đi được không nhể? Nhà cháu vừa đi qua PV, có 1 chú cứ rè rè trong làn 100, nếu cứ "nghiêm chỉnh chấp hành" có lẽ sáng hôm sau nhà cháu mới về tới nhà.

KarinMoon

Xe tăng
Cái bọn HL này láo lắm, bác nào đi xe HP-HN rồi thì biết, bắt khách từ Lương Yên -> Cầu Chui, lái xe thì chạy ẩu, còi bấm inh ỏi, phụ xe thì hay văng tục, thái độ phục vụ kém.... Tóm lại là HL không còn xứng đáng với danh hiệu Sao vàng Đất Việt nữa(b)(b).

nhumi

Xe hơi
Bác nhumi nay chup cai hinh ava ở thuyền câu Hai Khánh Côn Đảo phải không,Con này là Bè Trang thì phải đúng không bác?
Đúng vậy, bác chipchipbui à....bác hỏi làm em lại nhớ CĐ quá!
Năm nay em đi chuyến tháng 5 - tầu Ba Tèo.(b)

toanvinh_forever

Xe điện
kiểu gì cũng bị xxx đánh cho cả đêm đã, đánh xong ký vào biên bản nhá "tôi không hề bị xxx đánh đập trong lúc lấy lời khai"
:77::77::77:

chipchipbui

Xe máy
Hi bác

Đúng vậy, bác chipchipbui à....bác hỏi làm em lại nhớ CĐ quá!
Năm nay em đi chuyến tháng 5 - tầu Ba Tèo.(b)
Mình năm nay cũng đi ghe Ba Tèo, mình đi 26/4 29/4 lên, liệu có gặp bác không ha?
bác ở Hà Lội vào trong này luôn hả?:6:

soledad88

Xe buýt
Em theo dõi với các bác vụ này từ đầu và bjo em có nhận xét (của riêng em) rằng: ko biết đảng ta có chính sách jì mà bjờ dân ta chống lại xxx ngày càng nhiều và càng ngày càng liều:21: còn xxx thì (đa số) vẫn là 1 cái lũ Bố Láo Ăn Cắp:^)

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em theo dõi với các bác vụ này từ đầu và bjo em có nhận xét (của riêng em) rằng: ko biết đảng ta có chính sách jì mà bjờ dân ta chống lại xxx ngày càng nhiều và càng ngày càng liều:21: còn xxx thì (đa số) vẫn là 1 cái lũ Bố Láo Ăn Cắp:^)
Do cái xanh là NHÂN nên có cái QUẢ đỏ cụ àh.

XXX ăn cướp thì có người hùng CSGT Nguyễn Tùng Dương (bắn người, cướp tiền không thành trên cầu Chương dương).
Bản thân ông cụ nhà em cũng bị xxx Hà nội cướp tiền năm 1991 (10.000$ năm đó mua được hơn 6 con 82-89, nếu đổi ra nhà-đất thì giờ là đại tỉ phú)
Gần đây có xxx Tp HCM đi cướp điện thoại bị dân nó bắt được.
XXX dính vào ma túy có đại ca Vũ Xuân Trường.
Ngay đây có cả dàn xxx 1 phường hầu tòa vì tội bảo kê ma túy.
Rồi mãi lộ
Rồi xin đểu. Ai đời sáng sớm 1 Tết, cậu em vợ được CSCĐ Hà nội chặn xe xin tiền mừng tuổi.
....
Ối a là thứ hay ho để mà kể.
Buồn :mad::mad::mad:

Chỉnh sửa cuối:

SVC

[Tịch thu bằng lái]
kiểu gì cũng bị xxx đánh cho cả đêm đã, đánh xong ký vào biên bản nhá "tôi không hề bị xxx đánh đập trong lúc lấy lời khai"
:77::77::77:
Sao giống người nhà em bị CSĐT CA Hà nội viết giấy dụ đến rồi xúi viết đơn xin ngủ lại cơ quan công an thế nhẩy.
Trụ sở CA đâu phải cái nhà nghỉ :)):)):))

viettan333

Xe tải
Năm 2006 em làm ở Quận 2 - Tp.HCM, cơ quan em để con xe tải KIA ở sân. Có 1 chú đi hẳn xe máy vào và chui vào gầm tháo trộm bầu lọc gió. May có ông kụ bán bánh mỳ ở ven đường (có con trong đội dân phòng) nhanh trí đóng sập cổng cơ quan e lại và hô hoán. Bọn em chạy ra túm được bạt tai mấy cái và gọi xxx phường An Khánh xuống. Lại bị bạt tai vài cái nữa và đưa về phường. E đại diện cơ quan lên làm việc với xxx phường, mới biết thằng ăn trộm kia là 1 xxx GT tuột xích vì nghiện ma túy.Âu nó cũng là cái liễn thôi. Lúc đấy nghĩ lại mới thấy kinh vì nhỡ đâu nó bị HIV rồi mà mình tạt tai nó, nó điên lên lại cắn cho 1 phát thì... :mad:

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đọc báo nào vậy cụ? Báo máu như Thanh Niên nay cũng xẹp dí dám đưa tin thật nữa à???Các cụ cứ nghĩ xem công an có điều...CSGT không được phép tự tiện chặn xe khi không có dấu hiệu vi phạm, nhưng chế tài là :Nếu trong trường hợp không phát hiện được thì CSCSGT phải nói "xin lỗi và cảm ơn đã giúp đỡ chúng tôi", ôi dồi giá mà quay ngược lại nhỉ. Cái gì cũng phải có nguồn gốc và có người này người khác. Các cụ cứ tính xem xxx nó xuất thân từ đâu?????toàn rân thường ăn học tử tế chắc?????còn lái xe thì em hiểu chứ, em cũng cảm ơn lực lượng này dù nó chỉ làm vì tiền lương là may rồi, nhưng mục đích là gì chứ các cụ. Không nói đến doanh nghiệp mà xem cá nhân xem xxx nào làm GT mà chả giàu, tiền ở đâu ạ? Em hoàn hoàn ủng hộ việc quản lí chặt giao thông, nhất là bắn tốc độ đối với xe chở khách, nhưng những doanh nghiệp như Hoàng Long, Hoàng Hà...họ đã tự bắn rồi đấy ạ, nếu xxx quản lí tốt, hiệu quả thì chả thằng nào dám làm gì. Các cụ cứ làm lái xe mà xem, lúc nào cũng nhăm nhe để tránh bị cướp còn tâm trí đâu mà lái xe. Hôm rồi em đưa bạn ốm nặng xuống HP chỉ chạy hơi nhanh mà xx nó bảo "không cần biết", em thương bạn nên cố xin, chi. Hôm kia lại một vụ khác, em chạy nhanh hơn, xxx cũng chặn lại, mặt xầm xìa, có lẽ nó cảnh giác nên thấy vậy là nó nháy nhau bỏ em còn nếu nó làm tiếp như vụ trước chắc các cụ có vụ hay đây.
Theo những người tham gia giao thông, nhất là những người như anh em mình phải tham gia đấu tranh với cả hiện tượng vi phạm luật, giữ an toàn nhưng mặt khác cũng phải nhắm vào xxx đấu tranh để loại dần hiện tượng "cướp ngày" và đến bao giờ em lại được thấy cảnh như hôm tết, mấy xxx đứng đường tươi cười và nhiệt tình giúp đỡ. Mơ về ngày mai...
Cái xanh xanh chỉ là đa số thôi cụ ợ, hoặc là x GT làm tuần tra ở các địa phương. Còn nhiều x GT khác vẫn nghèo cụ ợ. Lương Đại úy cả tiền độc hại lẫn thâm niên 15 năm mà chưa được 5 củ, Sống giữa đất Thủ đô cụ bảo sống sao?

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Cái xanh xanh chỉ là đa số thôi cụ ợ, hoặc là x GT làm tuần tra ở các địa phương. Còn nhiều x GT khác vẫn nghèo cụ ợ. Lương Đại úy cả tiền độc hại lẫn thâm niên 15 năm mà chưa được 5 củ, Sống giữa đất Thủ đô cụ bảo sống sao?
Công chức ở xã hội này mà cứ trông vào lương thì mấy ai nuôi được vợ con

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Công chức ở xã hội này mà cứ trông vào lương thì mấy ai nuôi được vợ con
chồng nuôi chồng chả đủ, vợ nuôi vợ. con nhờ ông bà ngoại nuôi. Buồn thật.:'(:'(:'(

Can Khuong

Xe tải
Tất nhiên không phải tất cả xxx giao thông đều ăn bẩn, dưng mà đa số như vậy thì chết dân rồi còn gì, em đoán cụ có thể là một xxx hoặc thân nhân của cụ là xxx nhưng không mua một chỗ đứng ngoài đường nên vẫn tốt và nghèo. chúc mừng và cũng chia buồn với cụ (hoặc thân nhân cụ) không bị lây nhiễm đại dịch tham nhũng.

Chỉnh sửa cuối:

kuphuong

Xe buýt
Người OF
các kụ nói nhiều tổ thêm ức chế ... các kụ ơi bây giờ xh nó vậy ở đâu cũng thế :77::77::77:

codai6284

Xe tải
Vụ này thế nào rồi các CỤ? Cụ nào có thông tin cuối cùng UP lên cho AE biết nhé(b)