[Funland] Công an xác minh vợ chồng hiệu trưởng từng chưởng với giáo viên !

QUANG1970

Xe lăn
Đọc cái biên bản của Phó HT đầy lỗi chính tả, đến chịu
Hiệu phó đọc cho nhân viên soạn báo cáo. Lỗi do người đánh máy thôi cụ :D
Cứ cho là có người đến máy (thư ký hành chính/chánh). :D
Thế thì lúc đánh xong, đưa trình ký, lúc ký, hiệu phó có mù không mà không đọc lại rồi mới ký??? :(
Cán bộ quản lý như thế này (cho dù là hiệu phó hành chánh hay HP chuyên môn) thì chết!!! :))

dungsocola

Xe tải
Có phải ht nào cũng sẵn là cán bộ quản lý, nhiều trường hợp hiệu trưởng là thày giáo pro môn nào đó ( chuyên môn cao ) đc ace giáo viên tín nhiệm đề bạt. Đi học khoá quản lý rồi thăng chức. Cấp 1 trường làng thì nó cũng phiên phiến thoai. Mạn Mỹ Đức, Ứng Hoà xưa là cuối Hà Toi rùi, may có cái chùa hương kéo lại ko cũng hẻo lánh lắm.
qui dinh HT vẫn phải đứng lớp dạy. nhưng số tiết ít hơn các gv khác. khoảng 8-12 tiet day/ tháng. co qui định rõ ràng ah.

dungsocola

Xe tải
Không phải được tín nhiệm đề bạt đâu cụ ;). Ngại bcm ra ấy chứ, nhưng 1 năm vẫn phải đứng lớp mấy chục tiết để có 30% đứng lớp. Các cấp trưởng phó khác cũng vậy: Số giờ chuẩn/năm của lãnh đạo ít hơn giáo viên chuyên môn. Chỉ có các đồng chí (phòng hành chính chẳng hạn), ko đủ điều kiện đứng lớp thì chịu thôi.
gv ho còn có % đứng lớp. nhân viên hanh chính và cấp dưỡng phục vụ ngành GD lương thấp lắm cụ ah. mà chả có thêm thắt ji đâu? các cụ có tin ko? mức lương nhân viên ở trường em làm bjo vẫn chỉ từ 2.5tr-4tr/ tháng thôi ah. ko đủ tiêu

Ôi thích quá

Xe buýt
gv ho còn có % đứng lớp. nhân viên hanh chính và cấp dưỡng phục vụ ngành GD lương thấp lắm cụ ah. mà chả có thêm thắt ji đâu? các cụ có tin ko? mức lương nhân viên ở trường em làm bjo vẫn chỉ từ 2.5tr-4tr/ tháng thôi ah. ko đủ tiêu
em thấy nhiều HT lách bằng các hoạt động ngoại khoá, nội khoá hoặc các bài thực hành trên lớp kết hợp khách mời, nói chung là ko có xèng bày vẽ thì mới phải đứng dạy

dungsocola

Xe tải
em thấy nhiều HT lách bằng các hoạt động ngoại khoá, nội khoá hoặc các bài thực hành trên lớp kết hợp khách mời, nói chung là ko có xèng bày vẽ thì mới phải đứng dạy
nói chung em làm trong ngành GD em thấy bất cập nhiều lắm cụ ah. hicccccc

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
phuongmit : GS cho xin ý kiến sau khi đọc báo cáo của Phó Hiệu Trưởng nhé. Xin cảm ơn.

Cụ/mợ làm trong ngành GD mà cách sử dụng câu cú, chấm phẩy ngắt câu như thế này khi nhắn tin với phụ huynh thì hỏng :)

Nhân viên hành chính thuộc ngạch khác, không có phụ cấp, chỉ vẻn vẹn có lương nên thu nhập thấp hơn công việc chuyên môn;
Trưởng/phó có thêm phụ cấp chức vụ 3,5-4,5%, không đứng lớp cũng móm. Nên ở comment trước em có nói, không đủ điều kiện đứng lớp thì chịu thôi, còn không thì vẫn đứng lớp để hưởng phụ cấp 30%.

dungsocola

Xe tải
Cụ/mợ làm trong ngành GD mà cách sử dụng câu cú, chấm phẩy ngắt câu như thế này khi nhắn tin với phụ huynh thì hỏng :)

Nhân viên hành chính thuộc ngạch khác, không có phụ cấp, chỉ vẻn vẹn có lương nên thu nhập thấp hơn công việc chuyên môn;
Trưởng/phó có thêm phụ cấp chức vụ 3,5-4,5%, không đứng lớp cũng móm. Nên ở comment trước em có nói, không đủ điều kiện đứng lớp thì chịu thôi, còn không thì vẫn đứng lớp để hưởng phụ cấp 30%.
tại em lười viết đủ dấu cụ ah. Em làm hành chính thôi, không phải giảng dạy. Nhưng em chán nền GD của mình lắm ah. Tại môi trường em làm nó đặc trưng quá, chỉ thấy tham ô và tham nhũng của cấp trên. Nên chán.

detector

Xe tăng
Website
woodsoft.vn
Đây, em upload cái Báo cáo của mợ hiệu phó lên để CCCM thẩm. Dù gì cũng là trường ở thủ đô chứ chả phải vùng núi non heo hút gì 😢
Không biết có nhiều hiệu trưởng, hiệu phó trình độ như này không nhỉ?

mrQuick8x

Xe điện
Có phải ht nào cũng sẵn là cán bộ quản lý, nhiều trường hợp hiệu trưởng là thày giáo pro môn nào đó ( chuyên môn cao ) đc ace giáo viên tín nhiệm đề bạt. Đi học khoá quản lý rồi thăng chức. Cấp 1 trường làng thì nó cũng phiên phiến thoai. Mạn Mỹ Đức, Ứng Hoà xưa là cuối Hà Toi rùi, may có cái chùa hương kéo lại ko cũng hẻo lánh lắm.
Cụ cho em hỏi cái nơi cụ nói là "Hà Toi" ấy là ở đâu, hay là cụ không biết viết đúng chính tả???

Hiệu trưởng tổ chức các hoạt động như cụ nêu, mục đích để lách gì vậy? Cụ mở mang hộ em cái?

Không về nhì

Xe tăng
Đây, em upload cái Báo cáo của mợ hiệu phó lên để CCCM thẩm. Dù gì cũng là trường ở thủ đô chứ chả phải vùng núi non heo hút gì 😢
Không biết có nhiều hiệu trưởng, hiệu phó trình độ như này không nhỉ?
Chất lượng thế này thì cần thay máu