[VHGT] Công chức Hội An đi làm bằng xe đạp

blackpaint

Xe container
Nhà em cách chỗ làm dưới 3km thì em cũng đi xế độp ngay.

oceans

Xe hơi
Em thấy Hà nội áp dụng sẽ rất vướng, do địa bàn rộng mà lại còn phải đưa đón con đi học nữa

tieutruc

Xe buýt
Ô...ơ......thế phong chào đi xế bớt xẹp rùi ợ?
chắc không đủ xế bớt nên làm thêm quả xế độp cụ ạ, với lại xế bớt vưỡn bị móc túi, nhỡ cụ cốp nào bị móc ví làm lộ bí mật quốc gia thì toi *-:)

tieutruc

Xe buýt
Ô...ơ......thế phong chào đi xế bớt xẹp rùi ợ?
chắc không đủ xế bớt nên làm thêm quả xế độp cụ ạ, với lại xế bớt vưỡn bị móc túi, nhỡ cụ cốp nào bị móc ví làm lộ bí mật quốc gia thì toi *-:)

drivemustbefun

Xe tải
Quá hay ạ, nhưng xe đạp phát triển mà chưa có ông nào làm xe đạp ra hồn, có mỗi ông Thống Nhất từ thế kỉ trước :))
Nếu bây giờ mà trong nước sx xe đạp tốt tốt mà lại dễ nhìn thì đầy người đi.
Thị trường toàn xe Tàu với mấy ông đi gia công mấy thứ gọi là @ điếc với xe nữ gióng xiên, chả nhẽ xe máy đã toàn xe nữ bây giờ xe đạp cũng toàn step-through bike :(

Kế toán ĐV

Xe hơi
có lẽ đó là lý do chính :)), các cụ cốp ko có kinh nghiệm đi xế bớt là khả năng bị móc cao lắm :))

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em thì em cũng ủng hộ việc đi xe đạp nhưng xe đạp chỉ có tác dụng khi quãng đường di chuyển dưới 10km và tính chất công việc mang nặng tính ổn định kiểu hành chính văn phòng. Em bây giờ đi ô tô vì ô tô này không phải em lái đi làm 1 mình mà đi cùng cả với phụ huynh. Hơn nữa em đi lộ trình dài (mỗi ngày em phang 55 km 2 lượt đi và về: em ở Hà Đông và làm bên Mê Linh) nên đi ô tô là điều gần như bắt buộc mặc dù trước kia em đi xe buýt. Nếu em đi làm với khoảng cách ngắn thì ô tô vẫn cứ mua nhưng chỉ dùng trong trường hợp khẩn như có công có việc hoặc thời tiết xấu.
Nói thật với các cụ, em là em sợ đi xe máy mà hơn nữa em còn chưa có bằng xe máy nhưng có bằng ô tô nên em thích thứ 1 ô tô còn thứ nhì chính là...xe đạp (nhưng phải là xe đạp địa hình) các cụ ạ.