[Funland] Công dân Việt Nam được miễn thị thực ở những nước nào?

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Ảng liên quan gì ở đây bác:)). Dân Vn mình bớt đc cái tật trộm vặt với thích làm người rơm là lên hạng ngay:))
Dân mình được học tập tấm gương abc của ẳng, mọi việc tinh thần lẫn vật chất đối nội lẫn đối ngoại đều có ẳng chăm lo từ lúc lọt lòng tới lúc xuống lỗ mà cụ bảo ko liên quan á :-c

Isu_zu

Xe container
Ảng liên quan gì ở đây bác:)). Dân Vn mình bớt đc cái tật trộm vặt với thích làm người rơm là lên hạng ngay:))
Cụ nghĩ sao mà nói ko liên quan? Cụ thấy tất cả những nước trong top 20 có nc nào có bán cơm sườn ko :)). Và những nc có bán cơm sườn cao nhất hạng bao nhiêu cụ biết ko? Ko những có lq, mà còn chặt chẽ nữa :)).

Isu_zu

Xe container
- E mang HC thông thường, visa đi chơi, trong lúc chờ đợi ở khu nhập cảnh cách ly cho riêng người Việt giúp mấy cu bp Nga làm việc vs bà con VN rồi mấy cu đích thân cầm PP e sang khu vực nhập cảnh chung vượt hàng vào quẹt 1 giây là xong, trong khi cũng chính cuốn PP đó ở khu cách ly dành cho người Việt thì quẹt chục lần ko xong ở cả 2-3 quầy.
Tuy được việc cá nhân, nhưng e thấy cách lv của bp Nga rõ ràng có sự cố tình phân biệt đối xử, gây khó dễ ko cần lý do, khinh rẻ cuốn HCVN 1 cách có hệ thống. Trong khi VN thì miễn visa cho dân Nga. Vậy mà phía ngoại giao đông lào luôn im thin thít như thịt nấu đông suốt bao nhiêu năm ko có động thái gì giúp bà con mang PP lẫn visa hợp pháp đỡ khổ sở, nhục nhã ở nước bạn hàng ngày như thế.
Tất cả vài chục nước e từng nhập cảnh từ HK, Thái, Nhật hay EU, Mẽo... chưa bao giờ gặp chuyện tương tự, mà bọn bp các nước (ngoài 1 số nước dùng máy soi mắt) thì nhiều đứa từ đầu đến lúc cộp dấu chẳng buồn nhìn cái bản mặt e để xem "hình dong thanh cao, tư thế tao nhã" của e thế nào nữa (làm e rất hụt hẫng, cảm thấy thiếu vắng) =))
Đau một cái là cùng bán cơm sườn với nhau, mà lại khó khăn mất dạy vậy. Bạn bè rủ du lịch Nga, em éo thèm đi. Sang Mỹ Nhật Pháp Ý Hà lan chơi sướng hơn, an toàn hơn. H e thich nhất đi Nhật :)).

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Đau một cái là cùng bán cơm sườn với nhau, mà lại khó khăn mất dạy vậy. Bạn bè rủ du lịch Nga, em éo thèm đi. Sang Mỹ Nhật Pháp Ý Hà lan chơi sướng hơn, an toàn hơn. H e thich nhất đi Nhật :)).
Nói như vậy thành đồng nhất dân tộc với CQ cụ à, vì những ức chế ở BP Nga là do lề thói vô cảm bẩn bựa của 2 CQ anh em cơm xườn truyền thống thông mít vs nhau, chứ vào trong nước Nga tiếp xúc vs người dân thường ko nằm trong hệ thống CQ thì đại đa số người Nga vẫn giữ được những truyền thống dân tộc tốt đẹp, sự thân thiện, thẳng thắn, hiếu khách (tất nhiên còn tùy thuộc khách thuộc dạng nào nữa) họ có 1 nền văn hóa vĩ đại, nền tảng CSVC cao hơn thằng e đông lào mấy chục cái đầu, dân Nga cũng ko thiếu bức xúc vs CQ gốc cơm xườn ở nước họ.
Nói thế liệu e có thành rồ Nga ko các cụ? =))
Đôi khi đi nơi mạo hiểm chút cũng có cái thú vị. E thì ko bao giờ đi đâu theo tour, ko phân biệt nước giàu nghèo, mà thích xục xạo vào mọi ngóc ngách từ tp đến những chỗ rừng rú khỉ ho cò gáy như đợt đi Nga từng mò vào 1 làng có mỗi độ 4-5 nóc nhà gỗ giữa rừng Siberia với hơn chục cư dân sống cách ly hoàn toàn khỏi đời sống văn minh, ko điện đóm mà chỉ có củi, than vs mấy con bò tự nuôi lấy thịt, sữa... làm nguồn năng lượng và thực phẩm chính. Chỉ thiếu mỗi cái hitchhiking là e ko muốn thử thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

BMW X5

Xe buýt
Dân mình được học tập tấm gương abc của ẳng, mọi việc tinh thần lẫn vật chất đối nội lẫn đối ngoại đều có ẳng chăm lo từ lúc lọt lòng tới lúc xuống lỗ mà cụ bảo ko liên quan á :-c
Ậy, có Ảng nào cầm tay chỉ cho các bác người rơm trồng Cần, ăn trộm đâu phỏng cụ? Tiên trách kỷ rồi hậu mới trách nhân được chứ. Em cũng chả ưa gì Ảng cơ mà ái dầm đổ tại trym là iem không đồng ý. :))

vtthang

Xe tải
Chắc là như thế ạ, trường hợp của cháu mang quốc tịch Việt Nam, nhưng lại xuất phát từ Nhật Bản, điểm đến là đại học UBC (top 50 thế giới). Nghe có vẻ sai sai gì đó (người Việt, mà đi từ Nhật, lại vào trường top). Giống như chân đất, mắt toét mà lại cầm giấy mời vào một nơi sang chảnh :D.
Thế mà chú cứ tưởng là top 20
"The University of British Columbia (UBC) is a global centre for teaching, learning and research, consistently ranked among the top 20 public universities in the world and recently recognized as North America’s most international university."
trích dẫn từ https://www.ubc.ca/about/

oldfashion

Xe tăng
Miễn visa cho các nước giàu thì du lịch Việt Nam được lợi biết bao nhiêu.
Chỉ vì mấy đồng phí visa ăn chặn của cán bộ ngoại giao mà làm hại cả một ngành kinh tế, trái với Nghị quyết số 08-NQ/TW của Bộ Chính trị về phát triển du lịch trở thành ngành kinh tế mũi nhọn.

Gcar

Xe container
Miễn visa cho các nước giàu thì du lịch Việt Nam được lợi biết bao nhiêu.
Chỉ vì mấy đồng phí visa ăn chặn của cán bộ ngoại giao mà làm hại cả một ngành kinh tế, trái với Nghị quyết số 08-NQ/TW của Bộ Chính trị về phát triển du lịch trở thành ngành kinh tế mũi nhọn.
Hình như không miễn visa được vì Việt Tâng nó về ạ! Nhưng cũng có miễn cho 1 số đây:
-----copy về:
Ai được miễn thị thực Việt Nam?

1. Công dân mang hộ chiếu Bru-nây được miễn thị thực Việt Nam với thời hạn tạm trú không quá 14 ngày.

2. Công dân mang hộ chiếu các nước Thái Lan, Malaysia, Singaore, In-đô-nê-sia, Campuchia và Lào được miễn thị thực Việt Nam với thời hạn tạm trú không quá 30 ngày.

3. Công dân mang hộ chiếu Phi-lip-pin được miễn thị thực Việt Nam với thời hạn tạm trú không quá 21 ngày.

4. Công dân mang hộ chiếu các nước Nhật Bản, Hàn Quốc, Thụy Điển, Na Uy, Đan Mạch, Nga và Phần Lan được miễn thị thực Việt Nam với thời hạn tạm trú không quá 15 ngày.

5.Từ ngày 1/7/2017 Việt Nam tiếp tục gia hạn miễn visa đơn phương cho du khách 5 nước Đức, Pháp, Anh, Italy và Tây Ban Nha. công dân các nước này khi nhập cảnh Việt Nam không phải xin thị thực với thời hạn tạm trú 15 ngày, áp dụng từ ngày 1/7/2017 đến hết ngày 30/6/2018

Aviva

Xe đạp
Hình như không miễn visa được vì Việt Tâng nó về ạ! Nhưng cũng có miễn cho 1 số đây:
-----copy về:
Ai được miễn thị thực Việt Nam?

1. Công dân mang hộ chiếu Bru-nây được miễn thị thực Việt Nam với thời hạn tạm trú không quá 14 ngày.

2. Công dân mang hộ chiếu các nước Thái Lan, Malaysia, Singaore, In-đô-nê-sia, Campuchia và Lào được miễn thị thực Việt Nam với thời hạn tạm trú không quá 30 ngày.

3. Công dân mang hộ chiếu Phi-lip-pin được miễn thị thực Việt Nam với thời hạn tạm trú không quá 21 ngày.

4. Công dân mang hộ chiếu các nước Nhật Bản, Hàn Quốc, Thụy Điển, Na Uy, Đan Mạch, Nga và Phần Lan được miễn thị thực Việt Nam với thời hạn tạm trú không quá 15 ngày.

5.Từ ngày 1/7/2017 Việt Nam tiếp tục gia hạn miễn visa đơn phương cho du khách 5 nước Đức, Pháp, Anh, Italy và Tây Ban Nha. công dân các nước này khi nhập cảnh Việt Nam không phải xin thị thực với thời hạn tạm trú 15 ngày, áp dụng từ ngày 1/7/2017 đến hết ngày 30/6/2018
Mình miễn có 1 nhúm thế này thôi ạ? Thế thì mong gì bọn nó miễn cho mình :)

irvine1

Xe hơi
Mỹ Tho thì em có hẳn 2 cuốn :D
Nói đùa thôi. Em đang đi chơi ngoài tiểu bang, mai em về nhà em lấy passport Mẽo + passport Việt chụp lên bên cạnh trang OF cho cụ xem.
Xem xong nhớ mời rượu nhé.

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Ậy, có Ảng nào cầm tay chỉ cho các bác người rơm trồng Cần, ăn trộm đâu phỏng cụ? Tiên trách kỷ rồi hậu mới trách nhân được chứ. Em cũng chả ưa gì Ảng cơ mà ái dầm đổ tại trym là iem không đồng ý. :))
Nói theo kiểu AK47 thì "nước nào chả có" tham nhũng, trộm cắp, cần tỏi, v.v....đâu riêng Đông Lào :))
Mà nói theo bà lđ gì đó e quên tên thì, dân là "con" thì không được chê cha mẹ khó", là "chó thì ko dc chê chủ nghèo", mà đông lào ta chỉ có 1 cha ẳng mẹ xê pê, vậy con cái trộm cắp mất dạy ko phải do sự giáo dục/ vô giáo dục của cha mẹ, hoặc theo gương cha mẹ thì do ai =))

anhquanhn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nghĩ sao mà nói ko liên quan? Cụ thấy tất cả những nước trong top 20 có nc nào có bán cơm sườn ko :)). Và những nc có bán cơm sườn cao nhất hạng bao nhiêu cụ biết ko? Ko những có lq, mà còn chặt chẽ nữa :)).
Hết vodka để vang cụ :)

irvine1

Xe hơi
Nói theo kiểu AK47 thì "nước nào chả có" tham nhũng, trộm cắp, cần tỏi, v.v....đâu riêng Đông Lào :))
Mà nói theo bà lđ gì đó e quên tên thì, dân là "con" thì không được chê cha mẹ khó", là "chó thì ko dc chê chủ nghèo", mà đông lào ta chỉ có 1 cha ẳng mẹ xê pê, vậy con cái trộm cắp mất dạy ko phải do sự giáo dục/ vô giáo dục của cha mẹ, hoặc theo gương cha mẹ thì do ai =))
Em phải mời cụ ly rượu. Con hư tại cha mẹ giáo dục không tốt. Công dân quá đông người ra nước ngoài làm điều xấu thì nhất định là lổi do chính quyền quãn lý pháp luật, xã hội không nghiêm. Thượng bất chính, hạ tất loạn. Bọn 47 thì cứ nguỵ biện là tham nhũng trộm cắp nước nào cũng có, nhưng chúng lờ đi chuyện tỷ lệ trộm cắp tham nhũng đó là bao nhiêu phần trăm trên dân số? Cà Mau cũng có móc túi, giật đồ như Sài Gòn nhưng tỷ lệ trên đầu người là khác xa nhau. Bọn giãy chết cũng có ăn cắp tham nhũng như Việt Nam, Tàu nhưng tỷ lệ của chúng ít hơn rất nhiều so với Việt Nam và Tàu. Ở xứ cơm sườn việc gì tới cửa quan mà không có tiền bôi trơn là không xong.