[Funland] Công Phượng chấm dứt hợp đồng với Incheon, sang Pháp thử việc

Vô Dụng

Xe buýt
Em cũng xem vài trận CP đá ở Incheon, em có cảm nhận như sau: về mặt kỹ thuật CP có trội hơn một vài cầu thủ khác của INC, nhưng ngoài cái đó thì CP kém rất nhiều ở thể hình, tốc độ, thể lực, sức rướn. CP có khả năng giữ bóng và đi bóng nhưng kỹ thuật gìm bóng, đón bóng sau đó xử lí bước tiếp lại rất chậm. Có gì đó rất thô và thiếu sự mềm mại. CP chỉ giỏi khi đã giữ được bóng sau đó dùng tốc độ và kỹ thuật để đi bóng. CP cũng không có khả năng kiến tạo giỏi do cách chơi hơi tối, đó là ngay cả khi đá ở ĐT, có sự giao tiếp tốt và hiểu nhau thì CP vẫn có rất nhiều pha xử lí bóng rất.... lòng vòng. Vì thế khi đá cho INC, Phượng không hoà hợp là điều đương nhiên. Giờ em nó lại sang Pháp để thử việc. Thực ra, em nghĩ cứ đi như vậy lại hay, không thành công thì ít ra cũng tiến bộ ở phần nhận thức và nỗ lực, nếu về vẫn có thể chơi tốt ở VL. Tuy nhiên, lần đi P này khả năng thành công có lẽ còn thấp hơn ở INC, nhưng biết đâu đấy, em vẫn mong CP trụ được ở đó.

Jamebonds

Xe container
Đá tù cắm mặt theo bóng lại ham dê dắt chứ giỏi giang gì

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Tuổi trẻ có khát khao thể hiện năng lực bản thân là điều tốt có *** gi mà phải chê. Nhiều cụ offer, chuyển việc còn run bỏ bà, còn lên OF nhờ tư véo.
Phượng có thể đá ko tốt như mấy ae ở Ngoại hạng Anh mà các cụ hay xem nhưng vẫn là tuyển thủ Quốc gia và vẫn ghi bàn làm cho các cụ vui sướng. Vậy thế là có tài hay ko mà chửi, đá tối, đá tù.

jupiter legend

Xe hơi
Không có sự chuẩn bị và giúp đỡ về ngôn ngữ, văn hóa thì lại gặp khó thôi. Hlv của incheon hôm qua cũng nói Phượng nói tiếng Anh không tốt trong khi các cầu thủ khác lại không nói được tiếng Anh nên coa vấn đề trong việc giao tiếp.
A đù, e nghĩ thằng cha HLV chống chế, chứ dân Hàn nó nói TA khá tốt, chẳng qua nó ko thích nói thôi

Nino88

Xe container
Nói lại bẩu nói xấu,nhưng Phượng khó thành danh dc,nom mặt phong thuỷ ko tốt cho lắm

tuanzs

Xe container
Đi là tốt, có hay ko có CP thì bọn Inc cũng bét bảng rồi.
Tìm chỗ khác nương thân hay hơn, ở lại thì họ có dùng đâu.

NGC

Xe tăng
Không liên quan , nhưng đàn ông gì mà tên đã công rồi lại còn phượng nữa - chán chết he he .

tank_fun

Xe tăng
Công Phượng tiếng anh kém thật, xem clip trên mạng thấy cu cậu nói lắp bắp mà không thành câu hoàn chỉnh.
Phượng sang Pháp sẽ tiếp tục thất bại thôi vì bên đó thể lực là cái đầu tiên, không chạy được 90 phút thì không bảo đảm kỹ chiến thuật.
Thôi đi học cho nó biết ta đang ở đâu là được rồi, ít ra là mấy cái anh đứng đằng sau cũng nhận ra được vấn đề đó.

Giomua1002

Xe máy
Hợp đồng trẻ mà ký phát đến 28 tuổi à cụ, với thể lực của cầu thủ Việt Nam thì khác gì nô lệ thời hiện đại nhỉ
Em nghĩ bóng đá cũng chỉ là một nghề. 28-30y giải nghệ các em ấy có sẵn trong tay tài sản kha khá so với tuổi đủ để lo cho tương lai, rất nhiều kinh nghiệm để tiếp tục làm công việc về bóng đá (chứ ko phải đá bóng :P), tiếng tăm cũng kha khá để làm ăn, kinh doanh...Thế là quá ổn với 1 thanh niên 30y rồi.

X0000

Xe tăng
Em nghĩ bóng đá cũng chỉ là một nghề. 28-30y giải nghệ các em ấy có sẵn trong tay tài sản kha khá so với tuổi đủ để lo cho tương lai, rất nhiều kinh nghiệm để tiếp tục làm công việc về bóng đá (chứ ko phải đá bóng :P), tiếng tăm cũng kha khá để làm ăn, kinh doanh...Thế là quá ổn với 1 thanh niên 30y rồi.
Vấn đề là ở HAGL lương quá thấp cụ à

nidea

Xe tăng
A đù, e nghĩ thằng cha HLV chống chế, chứ dân Hàn nó nói TA khá tốt, chẳng qua nó ko thích nói thôi
Dân Hàn chỉ những đứa làm việc trong các công ty, tập đoàn lớn mới nói được tiếng anh thôi nhé cụ.

jupiter legend

Xe hơi
Dân Hàn chỉ những đứa làm việc trong các công ty, tập đoàn lớn mới nói được tiếng anh thôi nhé cụ.
E sang đó chơi, đi taxi của nó toàn mấy bác già lái, bắn tiếng anh ầm ầm, đi ăn đêm mấy bà bán sạp hàng đêm cũng giao tiếp tiếng anh bình thường ạ

hieu_xd5

Xe đạp
Em nghĩ là lối chơi của Phượng rất khó để thích nghi với bất kì đội bóng nào, ít nhất là cho đến giờ chưa thấy. Phượng ko biết phối hợp, còn rê dắt và ghi bàn thì chưa đủ xuất sắc. Em ko so với các tiền đạo Việt hiện tại nhé, vì cũng chẳng có ai đủ hay cả. Incheon em xem mấy trận rồi, đội chuyên môn kém, hầu hết là thua, khả năng khối hợp kém nên Phượng cũng ko thể cải thiện khả năng của em ấy được.

X_FIVE

Xe điện
Thầy Park, Công Phượng và các tuyển thủ khác sau giải U23 Thường Châu làm toàn dân Việt hưng phấn nên dừng lại, toàn thua thì hơn. Thành công nhiều quá sinh ra bị đố kị thôi. Trên này nhiều cụ chắc đang uỵch nhao mờ bạn gái, đối tác tuyền lôi tên Công Phượng ra rên hay sao mà cay cú với em/cháu nó thế nhể?
Em chưa hiểu lý do sao các cụ ấy cay cú vậy? Hôm trước có thớt về danh sách triệu tập đội tuyển cho King's Cup mà khá nhiều cụ vào cầu mong cho đội tuyển thua.
Em giờ chỉ mong đội tuyển thắng chứ nhỡ dại mồm mà thua thì về tơi bời với tụi HLV online trên này.

Toilaai08

Xe tăng
CƠ mà đang mùa hè thì CP 10 qua Pháp làm gì??????????? hay lại qua gia nhập phe áo vàng. :)):))

Bachsima

Xe lăn
Em không nói tiếng Anh, mà là ngôn ngữ nói chung. Khi không giao tiếp được sẽ khó khăn cho cả công việc lẫn cuộc sống. Một mình ở nơi xa không biết tiếng bản địa là một thử thách lớn đối với người dân Châu á nói chung rồi.
Tiếng nói từ đôi chân là ngôn ngữ quấc tế của dân bóng đá, nếu giỏi nói thế anh làm mợ nó chưởng ngành giao xứ mình cho xong.

Bachsima

Xe lăn
Em cũng xem vài trận CP đá ở Incheon, em có cảm nhận như sau: về mặt kỹ thuật CP có trội hơn một vài cầu thủ khác của INC, nhưng ngoài cái đó thì CP kém rất nhiều ở thể hình, tốc độ, thể lực, sức rướn. CP có khả năng giữ bóng và đi bóng nhưng kỹ thuật gìm bóng, đón bóng sau đó xử lí bước tiếp lại rất chậm. Có gì đó rất thô và thiếu sự mềm mại. CP chỉ giỏi khi đã giữ được bóng sau đó dùng tốc độ và kỹ thuật để đi bóng. CP cũng không có khả năng kiến tạo giỏi do cách chơi hơi tối, đó là ngay cả khi đá ở ĐT, có sự giao tiếp tốt và hiểu nhau thì CP vẫn có rất nhiều pha xử lí bóng rất.... lòng vòng. Vì thế khi đá cho INC, Phượng không hoà hợp là điều đương nhiên. Giờ em nó lại sang Pháp để thử việc. Thực ra, em nghĩ cứ đi như vậy lại hay, không thành công thì ít ra cũng tiến bộ ở phần nhận thức và nỗ lực, nếu về vẫn có thể chơi tốt ở VL. Tuy nhiên, lần đi P này khả năng thành công có lẽ còn thấp hơn ở INC, nhưng biết đâu đấy, em vẫn mong CP trụ được ở đó.
Kỹ thuật có bằng Zavarov thời 8x đâu mà đã tưởng ghê.
Lại làm chú hề dọc biên chứ vị gì.

Giomua1002

Xe máy
Vấn đề là ở HAGL lương quá thấp cụ à
Em cũng ko biết lương HAGL như nào, sang HQ lương đâu 200tr/ tháng thì cũng ok, rồi còn tiền quảng cáo các thể loại...CP còn có quán cafe riêng, một số cầu thủ kinh doanh quán ăn, thời trang trên danh tiếng cũng rất ok đấy cụ ạ.

Toilaai08

Xe tăng
E sang đó chơi, đi taxi của nó toàn mấy bác già lái, bắn tiếng anh ầm ầm, đi ăn đêm mấy bà bán sạp hàng đêm cũng giao tiếp tiếng anh bình thường ạ
Trước e làm ks, mấy thằng Hàn chỗ e và cả gia đình bọn nó toàn xài tiếng Anh bồi. Toàn yes với no.

nidea

Xe tăng
Cụ ngây thơ thật hay giả vờ nhỉ? Cụ lên Sapa xem mấy bé dân tộc bắn tiếng Anh có ngon ko? Em toàn làm với Hàn và chỉ có ở những tập đoàn như Samsung chẳng hạn họ nói tiếng Anh mới tốt còn lại ko như cụ nghĩ đâu