[Funland] Công Phượng chấm dứt hợp đồng với Incheon, sang Pháp thử việc

Toilaai08

Xe tăng
Tiếng nói từ đôi chân là ngôn ngữ quấc tế của dân bóng đá, nếu giỏi nói thế anh làm mợ nó chưởng ngành giao xứ mình cho xong.
Chuẩn, đồ rằng ku Son heungmin ngày xưa đá bên Đức cũng chả biết tiếng Đức đâu, Ronaldo cũng làm j biết tiếng Ý, mà nó vẫn đá ầm ầm, cho nên có biết TA hay ko cũng ko ảnh hưởng qua nhiều đến việc đá bóng của Ku Phượng.

jupiter legend

Xe hơi
Cụ ngây thơ thật hay giả vờ nhỉ? Cụ lên Sapa xem mấy bé dân tộc bắn tiếng Anh có ngon ko? Em toàn làm với Hàn và chỉ có ở những tập đoàn như Samsung chẳng hạn họ nói tiếng Anh mới tốt còn lại ko như cụ nghĩ đâu
Hê hê, e chả biết thế nào chứ e sang đó thấy đi chỗ nào e cũng xài TA mà thâyd dân thường họ cũng giao tiếp lại mà, có điều họ nói cũng bập bẹ thôi, nhưng ko p là dân họ ko biết như ý lão HLV kia nói đâu

jupiter legend

Xe hơi
Trước e làm ks, mấy thằng Hàn chỗ e và cả gia đình bọn nó toàn xài tiếng Anh bồi. Toàn yes với no.
Vậy là ít nhất dân họ nói chung cũng đều có biết TA và cũng có thể giao tiếp bằng TA chứ ý e ko phải là kiểu nói cầu thủ ko biết TA như lão HLV kia, ko lẽ bắt a P sang đó ít bữa mà đòi p nói tiếng Hàn tốt, trong khi TA bây giờ gần như là ngôn ngữ toàn cầu rồi

nidea

Xe tăng
Hê hê, e chả biết thế nào chứ e sang đó thấy đi chỗ nào e cũng xài TA mà thâyd dân thường họ cũng giao tiếp lại mà, có điều họ nói cũng bập bẹ thôi, nhưng ko p là dân họ ko biết như ý lão HLV kia nói đâu
Thế chắc tại cụ ăn ở tốt nên gặp toàn ông biết bập bẹ tiếng anh :) còn e sang mấy lần thì chả gặp cha taxi nào biết cả. Ngoài ra tiếng Hàn cũng có rất nhiều từ vay mượn tiếng Anh.
Mà cụ đi taxi bên Hàn suốt thế thì cũng ăn chời rồi :)

hacknich

[Tịch thu bằng lái]
phượng đá ở trong nước còn bập bẹ, chỉ là sản phẩm truyền thông của đức nổ thôi

jupiter legend

Xe hơi
Thế chắc tại cụ ăn ở tốt nên gặp toàn ông biết bập bẹ tiếng anh :) còn e sang mấy lần thì chả gặp cha taxi nào biết cả. Ngoài ra tiếng Hàn cũng có rất nhiều từ vay mượn tiếng Anh.
Mà cụ đi taxi bên Hàn suốt thế thì cũng ăn chời rồi :)
Ăn chơi gì đâu cụ, sang ấy lang thang đi chơi đêm, tàu điện ngầm nó nghỉ sớm, mà có cho e cũng chả dám đi, đi taxi cho lành nhưng cũng chỉ dám đi taxi màu cam thôi. Cơ mà đúng là nó sx ra ô tô có khác, taxi cam là loại bình dân nhất rồi mà cũng toàn sonata, thế mới biết dân ta còn vất vả về xe cộ cụ nhỉ

jupiter legend

Xe hơi
Cụ đưng coi thường Hàn Quốc, nó là quốc gia phát triển, nó giao tiếp, xuất khẩu đồ công nghệ cho thế giới gấp ngàn lần, mình làm sao so đc, dân thường ko biết TA thôi, chứ dân biết chuyên nghiệp thì chắc chắn hơn mình
Cụ sang đấy xem các chương trình nói tiếng Anh của nó mới thấy kinh, dân mình kém hơn ps nhiều
Cụ hiểu nhầm cmt của e rồi, e đang khen dân nó nói TA mà, ý e là e bảo lão HLV nói cầu thủ Hàn của lão ko biết nói TA là ko đúng, cụ đọc hết các cmt của e đã nhé :)

tica

Xe điện
Tiếng nói từ đôi chân là ngôn ngữ quấc tế của dân bóng đá, nếu giỏi nói thế anh làm mợ nó chưởng ngành giao xứ mình cho xong.
Các cầu thủ đỉnh cao khi sang nơi nó không biết tiếng nó cũng có trợ lý ngôn ngữ và bộ phận chuyên môn phân tích giúp cầu thủ thích nghi nhanh hơn. Cp là cầu thủ từ nền bóng đá thấp sang nơi trình độ cao hơn mà khả năng không phải quá trội thì gặp khó khăn là bình thường thôi cụ.

Bachsima

Xe lăn
Các cầu thủ đỉnh cao khi sang nơi nó không biết tiếng nó cũng có trợ lý ngôn ngữ và bộ phận chuyên môn phân tích giúp cầu thủ thích nghi nhanh hơn. Cp là cầu thủ từ nền bóng đá thấp sang nơi trình độ cao hơn mà khả năng không phải quá trội thì gặp khó khăn là bình thường thôi cụ.
Thế thì cứ tìm nơi mắm tôm răng vẩu mà thụi nhau cho nó dễ dàng. Tội gì.

tica

Xe điện
Thế thì cứ tìm nơi mắm tôm răng vẩu mà thụi nhau cho nó dễ dàng. Tội gì.
Mỗi người một quan điểm. Cá nhân em thì ủng hộ việc đi ra ngoài. Tiếp xúc với nhiều sự chuyên nghiệp trong tập luyện, chiến thuật khác nhau cũng sẽ học tập được gì đó. Ở lại HAGL cứ đá một kiểu suốt các trận dù thắng hay thua thì sự thích nghi chiến thuật không lên được.
Dù có thất bại thì cũng là gương để các cầu thủ khác chuẩn bị hành trang tốt hơn trước khi ra nước ngoài.
Em thấy ở CP sự cầu tiến và em thích điều đó.

lovecarhpqn

Tháo bánh
Đọc xong mà có cảm giác chán quá vậy ta.:-w
Antoine
GriezPhượng chăng? ;;)

https://news.zing.vn/cong-phuong-cham-dut-hop-dong-voi-incheon-sang-phap-thu-viec-post952486.html

Phúc Long

Trong thông báo mới nhất, CLB Incheon United tuyên bố đã để Công Phượng rời đội bóng để tìm thử thách mới.

Trang chủ của đội bóng Hàn Quốc viết: "Nguyễn Công Phượng (24 tuổi), cầu thủ từng chơi cho Incheon United ở vị trí tiền đạo, đã rời đội bóng để tìm thử thách mới".

Đội bóng Hàn Quốc nói thêm: "Công Phượng gia nhập Incheon theo bản hợp đồng cho mượn có thời hạn 1 năm. Anh đã chơi 8 trận nhưng không ghi bàn thắng nào".

Công Phượng dừng chân khá nhanh sau thử thách ở Hàn Quốc.​

Theo thông báo này, Công Phượng gần đây cho hay anh muốn tìm kiếm những thử thách mới, cụ thể là thử việc ở Pháp trong vòng một tháng từ 15/6 đến 15/7.

"Sau khi cân nhắc, Incheon United đã chấp nhận nguyện vọng của Công Phượng. Quyết định chấm dứt hợp đồng đã được đưa ra vào ngày 1/6 một cách nhanh chóng để anh có thể lấy visa ở Pháp", phía Incheon FC thông báo.

Trong ngày chia tay Incheon, Công Phượng cho hay: "Tôi muốn chơi tốt tại Incheon nhưng bản thân cảm thấy tiếc vì đã không thể làm được. Tôi muốn trở thành một cầu thủ nước ngoài tốt hơn. Tôi sẽ không quên những kỷ niệm quý giá tại Incheon United và dù chơi ở đâu, tôi sẽ luôn cố gắng làm tốt nhất có thể".

Chưa rõ đích đến của Công Phượng tại Pháp sẽ là CLB nào.​

Sau khi chấm dứt hợp đồng, Công Phượng đã có buổi tập cuối cùng với các cầu thủ tại Incheon và nói lời chia tay các đồng đội cùng ban huấn luyện hôm 1/6. Ngày 2/6, Công Phượng sẽ bay sang Thái Lan để cùng ĐT Việt Nam dự King's Cup.

Trước đó, HLV của CLB Incheon United là ông Yoo Sang-chul cũng có phát biểu với ý rằng Công Phượng đã không cố gắng thích nghi với đội bóng Hàn Quốc: "Công Phượng hướng nội. Đáng lẽ cầu thủ nước ngoài phải cố gắng thích ứng nhiều hơn".

Những tình huống thiếu ăn ý của Công Phượng và đồng đội Kể từ lúc chuyển sang khoác áo Incheon United dưới bản hợp đồng cho mượn, Nguyễn Công Phượng và các đồng đội vẫn ít nhiều cho thấy sự thiếu ăn ý mỗi khi thi đấu.

Có cụ nào mua lại con tucson nhập hàn của cu này ko

Chỉnh sửa cuối:

transporter3

Xe điện
Nếu em là HLV của 1 CLB trong nước hoặc Lào thì em cũng mua CP đấy! Nếu là CLB nước khác thì thôi! Toàn bắt cả đội phục vụ!

nidea

Xe tăng
Ăn chơi gì đâu cụ, sang ấy lang thang đi chơi đêm, tàu điện ngầm nó nghỉ sớm, mà có cho e cũng chả dám đi, đi taxi cho lành nhưng cũng chỉ dám đi taxi màu cam thôi. Cơ mà đúng là nó sx ra ô tô có khác, taxi cam là loại bình dân nhất rồi mà cũng toàn sonata, thế mới biết dân ta còn vất vả về xe cộ cụ nhỉ
Cụ cứ đề xuất chính phủ đánh thuế giá ô tô về 0% xem. Có khi chả còn mấy mống xe máy đâu cụ

s63 AGM

Xe tăng
ngay từ thời văn quyến đã vậy rồi, nó là hệ thống nên làm sao mà phát hiện ra được, e thì ko ấn tượng gì với cầu thủ như cp
em cùng quan điểm với cụ. Cp nếu so với văn quyến thì còn kém xa.

X0000

Xe tăng
Em cũng ko biết lương HAGL như nào, sang HQ lương đâu 200tr/ tháng thì cũng ok, rồi còn tiền quảng cáo các thể loại...CP còn có quán cafe riêng, một số cầu thủ kinh doanh quán ăn, thời trang trên danh tiếng cũng rất ok đấy cụ ạ.
Khiếp quá, a Đức nổ mà trả bằng này tiền thì không có chuyện ký hợp đồng đào tạo trẻ đến 28 tuổi đâu cụ ơi
Lương của Cp và đám trẻ em nhà bầu Đức, chưa bao giờ vượt quá 20tr/ tháng đâu cụ à

Giomua1002

Xe máy
Khiếp quá, a Đức nổ mà trả bằng này tiền thì không có chuyện ký hợp đồng đào tạo trẻ đến 28 tuổi đâu cụ ơi
Lương của Cp và đám trẻ em nhà bầu Đức, chưa bao giờ vượt quá 20tr/ tháng đâu cụ à
Em đã bảo ko biết lương HAGL như nào nhưng lương HQ trả chả nhẽ cũng bị HAGL xén hết chỉ trả cho em nó 20tr/ tháng? Cả Xuân Trường sang Thái cũng thế? Thế thì cho em chửi lão Đức một cái, đúng là hút máu người.

X0000

Xe tăng
Em đã bảo ko biết lương HAGL như nào nhưng lương HQ trả chả nhẽ cũng bị HAGL xén hết chỉ trả cho em nó 20tr/ tháng? Cả Xuân Trường sang Thái cũng thế? Thế thì cho em chửi lão Đức một cái, đúng là hút máu người.
Cụ mạnh dạn chửi đi, mẹ, hợp đồng đào tạo trẻ mà chúng bắt CP, Xt ký đến năm 28 tuổi thì còn gì nữa là cầu thủ

TieuFu

Xe container
Đám trẻ của anh Đức nổ việt vị quá nửa rồi ! Giờ sắp thành đám già !

Giomua1002

Xe máy
Cụ mạnh dạn chửi đi, mẹ, hợp đồng đào tạo trẻ mà chúng bắt CP, Xt ký đến năm 28 tuổi thì còn gì nữa là cầu thủ
Hèn gì đội HAGL toàn kĩ thuật tốt nhưng đá cứ mịt mờ như ko có tương lai, ko thoải mái như các đội khác cụ ạ. Ah có điểm nữa em thấy làm lạ là HAGL tuyển chọn, nuôi ăn học, đá bóng từ bé mà sao thể lực với thể hình kém thế nhỉ, em thấy toàn bé bé còi còi với nhau không to cao như các đội khác...