Công tắc cài số lùi chập chờn...

minhtuan_te

Xe tăng
Em có con xe Kia Carens 2014, dạo này em cài số lùi thì Camera lùi ko hiển thị và đèn lùi không sáng. Hiện tượng này lúc bị lúc không bị vậy, em đánh giá là ko phải do dây dẫn hay đèn lùi hỏng. Qua tìm hiểu em nghe nói có thể do công tắc đèn lùi gắn ở hộp số bị chập chờn. Vậy xin nhờ các cụ tư vấn cho em vị trí cái công tắc này nó ở chỗ nào? Em có thể tự sửa hoặc điều chỉnh nó ko ạ? Xin nhờ hướng dẫn cho em với.

glai11.h

Xe tải
Xe Kia Carens thì em không rành. Xe em là Gentra, cũng bị bệnh giống như xe của cụ. Em tìm dây rắc công tắc điện gắn với hộp số. Em tháo ra, nhận thấy công tắc bị mòn. Em tự sửa bằng cách tháo bỏ rông đen (Khi ta vào số de thì số de chạm vào công tắc. Nay do công tắc bị mòn, nên ngắn lại, tháo bỏ rông đen để cho công tắc dài ra)

Mất nick

Xe máy
Xe Kia Carens thì em không rành. Xe em là Gentra, cũng bị bệnh giống như xe của cụ. Em tìm dây rắc công tắc điện gắn với hộp số. Em tháo ra, nhận thấy công tắc bị mòn. Em tự sửa bằng cách tháo bỏ rông đen (Khi ta vào số de thì số de chạm vào công tắc. Nay do công tắc bị mòn, nên ngắn lại, tháo bỏ rông đen để cho công tắc dài ra)
Cụ ơi, cái công tắc này nằm chỗ nào cụ nhỉ?