Thảo luận Công ty Mercedes Benz Ngôi Sao mất uy tín, cố tình cò quay tiền của khách làm bảo dưỡng

Voi2011

Xe đạp
Bác nói thế thì bác chưa tìm đc đúng chỗ rồi. Không nhẽ cả cái VN này ko ai nhập được đồ OEM ngoài hãng hả bác =)). OEM nói cho sang mồm chứ phanh của AMG cũng là do Brembo sản xuất thôi, nếu mỗi chính hãng mới đặt được đồ xịn em đặt phanh Brembo ship từ bển về cho yên tâm nhỉ.

Ngoài giá cả chất lượng còn cả chất lượng dịch vụ nữa bác ạ. Cùng mất 1 số tiền (mà còn rẻ hơn) mà người ta tôn trọng mình thì tiếng lành luôn đồn xa thành uy tín nhé.

Đó giờ em thích làm ở hãng lắm nhưng sau hôm nay em nghĩ cứ bao che cái xấu mà ko lên án thì mấy ông Chính hãng càng thừa sức làm bừa.
Bác inbox em xin địa chỉ gara ngoài để bảo dưỡng với

Vince AMG

Xe đạp
Tôi đến nhiều đại lý của hãng khác rồi. Cũng có cái vừa lòng, chưa vừa lòng. Nhưng phải nói chân tình là sao hãng mer nó chọn đại lý ủy quyền chán thật. Nó thể hiện 1 cách rõ rệt: khi mua thì nhiệt tình, ra vẻ đẳng cấp lắm. Mua xong cái quay ngoắt 179 độ. Thợ tay nghề chưa đạt chuẩn. Làm xe cho khách xong bẩn thỉu, dầu mỡ, chân tay bẩn dính lung tung...cẩu thả. Xe tiền tỷ mà chúng nó làm như xe cỏ.
Lần em đến bảo dưỡng trả tiền thì rửa xe cho em bác ạ, còn em để ý có lần em để xe làm bảo hiểm, nhận xe về các hạt bụi vẫn nằm nguyên tại chỗ :)) ước gì các bác hãng uỷ quyền nhận tiền xong quay 359 độ thì khách hàng đỡ lo lắng bác nhỉ!

bác ơi ! em khẳng định luôn với bác là không dưới 4 ông bán phụ tùng ngoài bảo là má phanh hang xịn . đến lúc so ra toàn hang nhái chuyên nghiệp thôi.
chưa có ông nào cung cấp được hang xịn cho em cả .không đùa với phanh pháo được đâu.
bác không có bộ xịn để so sánh thì bác khó biết lắm . em vẫn chưa tìm được để thay đây >> bác chỉ chỗ cho em nhé
Đèo mợ. Lên eBay, amazon oánh cú Ender nó về cho cả công 12 feet.

họa sỹ già

Xe buýt
Sau cần má phanh hay phụ tùng bác alo cho e 0946687818. https://phutungotoducmy.com/
đảm bảo hành chính hãng, đặt 3-7 ngày có hàng, sai chất lượng ko lấy tiền, bác bóc phốt thoải mái, báo check hãng luôn. giá thì bác yên tâm sẽ rẻ hơn hãng 30-70%
Ok cụ, tôi đánh dấu. Tôi nói có sai đâu, đại lý nó ăn lãi 40%_60% so với ngoài. Vậy có cụ ko tin

họa sỹ già

Xe buýt
Lần em đến bảo dưỡng trả tiền thì rửa xe cho em bác ạ, còn em để ý có lần em để xe làm bảo hiểm, nhận xe về các hạt bụi vẫn nằm nguyên tại chỗ :)) ước gì các bác hãng uỷ quyền nhận tiền xong quay 359 độ thì khách hàng đỡ lo lắng bác nhỉ!
Cái này thì tôi xác minh lại vs cụ. Chắc nó quên, cụ yêu cầu nó rửa là nó phải rửa ngay lúc đó. Chứ thường là nó rửa hết. Ý tôi nói cái chất lượng sửa chữa của dv đại lý Mer ko xứng tầm tiền mà khách bỏ ra. Thợ kém, tư duy không kinh nghiệm... ngay mình đi xe thấy dấu hiệu này nọ là đoán dc lỗi chỗ nào...thợ ở mer mò mẫm, đoán lung tung ( hoặc nó cố tình, thì lại càng ko dc).

corollaJ

Xe buýt
Cay thật cụ ạ. :( em mua xe ở Mẽo chúng nó chăm sóc dịch vụ tốt lắm vì nó chấp nhận bán lỗ nhưng ăn tiền lãi trả góp với tiền bảo dưỡng đó cụ. Em về đây bập bõm cứ nghĩ trong hãng là tin
tưởng được.
Chia sẻ với cụ là năm ngoái em đổi xe có lấy con GLE 400 ở đó, thế mà có mỗi cái lỗi dò gỉ ga điều hòa(dù xe em lấy mới tinh) mà bên đó sửa vài lần rồi. E cũng nghĩ Mer ngôi sao là uy tín rồi, tuy vậy sau vụ điều hòa xe em và vụ của cụ em thấy nản quá, cụ có thể gửi inbox cho e xin địa chỉ cụ sửa bên ngoài ko, cảm ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

tuanvhv

Xe máy

Vie.ABC

Xe điện
Chào các bác,
Hôm nay vì quá bức xúc nên em mới phải lên đây giãi bày với các bác.

Chuyện là 2 tuần trước em có tới Chi nhánh Merc Ngôi Sao ở Nguyễn Văn Linh để bảo dưỡng định kì, đc báo là phanh trước sau của em đều mòn và nên thay mới. Em đi về và hẹn hôm nào không bận sẽ qua thay. Về đến nhà có bạn N tư vấn dịch vụ liên lạc với em, giục em là cần chuyển tiền đặt cọc 10tr để giữ 2 bộ má phanh nếu ko thì hết mất (em có hình ảnh đoạn chat). Em chuyển tiền luôn và bảo bạn ấy xác nhận. Lúc giục em chuyển tiền thì bạn N trả lời nhanh lắm, em chuyển tiền xong cứ phải giục bạn ấy mới trả lời. Bạn ấy cuối cùng cũng xác nhận là nhận đc và yên tâm khi nào thay cứ qua vì thông tin của em trên hệ thống rồi.
Hôm nay em nhờ người nhà gọi trước rồi mang xe đến thay thì nhận được câu trả lời là không có má phanh. Em gọi cho bạn N thì được tin là có 1 bạn mới vào làm sơ suất lắp cho khách khác. (Xe em là bản 45 amg nên việc có ng thay mất má phanh amg là khá hiếm). Ok, em cảm thấy không tin tưởng nữa vì đã đặt cọc để giữ rồi, các bạn ấy cũng nhận lỗi, nên em yêu cầu hoàn tiền để em nhờ ng ra chỗ khác thay. Ban đầu các bạn ý bảo là thủ tục hoàn tiền mất 2-3 tuần, hứa sẽ đặt để thay bù cho em. Khi em kiên quyết hoàn tiền, các bạn ấy xin 3-5 ngày (lí do thủ tục lằng nhằng). Sau khi em nói rõ quan điểm là cần hoàn tiền hôm nay để đi thay chỗ khác, ko tin tưởng yên tâm giao xe vì em cảm thấy bị lừa (em hỏi giá bên ngoài rẻ hơn mấy tr các bác ạ), các bạn ấy ok để chuyển tiền hôm nay. Bạn N gọi cho em bảo là xin tk để chuyển từ tk cá nhân bạn ấy cho em trc, khi nào cty hoàn tiền lại cho em thì em trả bạn ấy. Ok, mãi ko thấy gì bạn ấy lại bảo thôi cty Mec Ngôi Sao sẽ chuyển tiền, để bạn ấy làm tờ trình. Vài tiếng sau em giục thì bạn ấy bảo kế toán đòi giấy xác nhận, em làm xong gửi thì bạn N bảo ok rồi lại im bặt. Gần tiếng sau em gọi thì lại bảo em tưởng anh gửi ảnh gì, chưa check. Đại khái là đến cuối ngày bạn ý cò quay bảo là em đi tìm quản lí, tìm giám đốc rồi k nghe máy, rồi bảo là họp công ty và quyết định k thể trả tiền cho em trong hôm nay. Cả 1 ngày em ko nói chuyện được với 1 ng quản lí mà toàn các bạn nhân viên đưa máy cho nhau xin lỗi với bảo em thông cảm đợi 2-3 tuần, 3-5 ngày, mai hứa sẽ thay cho anh .v..v..

Thật sự là em hơi bị cay là bên Merc Ngôi Sao giữ 10 củ nhỏ bé của em trong 2 tuần để đặt cọc giữ 2 bộ má phanh, xong lại bảo xanh rờn là lắp cho khách khác rồi, anh chịu khó đợi mấy hôm. Sau đó thêm 1 vố hứa hẹn chuyển tiền xong cò quay.

Em mua xe tại Merc Ngôi Sao và đã bảo dưỡng nhiều lần, nhưng sau lần này thì chắc em ra tư nhân còn rẻ và tin tưởng hơn. Em hơi ngấy kiểu quanh co nói dối của bạn N và cấp quản lí tại đây chỉ vì 10tr -.-

Lại lập nich chửi sau lưng và vuốt đuôi nó rồi ... đúng sai chưa tính đến ,cơ mờ đấu tranh đòi quyền lợi kiểu này thì vợ nó mắng cho đấy thớt ạ .

Phuco2007

Xe lăn
Chào các bác,
Hôm nay vì quá bức xúc nên em mới phải lên đây giãi bày với các bác.

Chuyện là 2 tuần trước em có tới Chi nhánh Merc Ngôi Sao ở Nguyễn Văn Linh để bảo dưỡng định kì, đc báo là phanh trước sau của em đều mòn và nên thay mới. Em đi về và hẹn hôm nào không bận sẽ qua thay. Về đến nhà có bạn N tư vấn dịch vụ liên lạc với em, giục em là cần chuyển tiền đặt cọc 10tr để giữ 2 bộ má phanh nếu ko thì hết mất (em có hình ảnh đoạn chat). Em chuyển tiền luôn và bảo bạn ấy xác nhận. Lúc giục em chuyển tiền thì bạn N trả lời nhanh lắm, em chuyển tiền xong cứ phải giục bạn ấy mới trả lời. Bạn ấy cuối cùng cũng xác nhận là nhận đc và yên tâm khi nào thay cứ qua vì thông tin của em trên hệ thống rồi.
Hôm nay em nhờ người nhà gọi trước rồi mang xe đến thay thì nhận được câu trả lời là không có má phanh. Em gọi cho bạn N thì được tin là có 1 bạn mới vào làm sơ suất lắp cho khách khác. (Xe em là bản 45 amg nên việc có ng thay mất má phanh amg là khá hiếm). Ok, em cảm thấy không tin tưởng nữa vì đã đặt cọc để giữ rồi, các bạn ấy cũng nhận lỗi, nên em yêu cầu hoàn tiền để em nhờ ng ra chỗ khác thay. Ban đầu các bạn ý bảo là thủ tục hoàn tiền mất 2-3 tuần, hứa sẽ đặt để thay bù cho em. Khi em kiên quyết hoàn tiền, các bạn ấy xin 3-5 ngày (lí do thủ tục lằng nhằng). Sau khi em nói rõ quan điểm là cần hoàn tiền hôm nay để đi thay chỗ khác, ko tin tưởng yên tâm giao xe vì em cảm thấy bị lừa (em hỏi giá bên ngoài rẻ hơn mấy tr các bác ạ), các bạn ấy ok để chuyển tiền hôm nay. Bạn N gọi cho em bảo là xin tk để chuyển từ tk cá nhân bạn ấy cho em trc, khi nào cty hoàn tiền lại cho em thì em trả bạn ấy. Ok, mãi ko thấy gì bạn ấy lại bảo thôi cty Mec Ngôi Sao sẽ chuyển tiền, để bạn ấy làm tờ trình. Vài tiếng sau em giục thì bạn ấy bảo kế toán đòi giấy xác nhận, em làm xong gửi thì bạn N bảo ok rồi lại im bặt. Gần tiếng sau em gọi thì lại bảo em tưởng anh gửi ảnh gì, chưa check. Đại khái là đến cuối ngày bạn ý cò quay bảo là em đi tìm quản lí, tìm giám đốc rồi k nghe máy, rồi bảo là họp công ty và quyết định k thể trả tiền cho em trong hôm nay. Cả 1 ngày em ko nói chuyện được với 1 ng quản lí mà toàn các bạn nhân viên đưa máy cho nhau xin lỗi với bảo em thông cảm đợi 2-3 tuần, 3-5 ngày, mai hứa sẽ thay cho anh .v..v..

Thật sự là em hơi bị cay là bên Merc Ngôi Sao giữ 10 củ nhỏ bé của em trong 2 tuần để đặt cọc giữ 2 bộ má phanh, xong lại bảo xanh rờn là lắp cho khách khác rồi, anh chịu khó đợi mấy hôm. Sau đó thêm 1 vố hứa hẹn chuyển tiền xong cò quay.

Em mua xe tại Merc Ngôi Sao và đã bảo dưỡng nhiều lần, nhưng sau lần này thì chắc em ra tư nhân còn rẻ và tin tưởng hơn. Em hơi ngấy kiểu quanh co nói dối của bạn N và cấp quản lí tại đây chỉ vì 10tr -.-

Mua danh ba vạn bán danh 3 tiền;))

Vince AMG

Xe đạp
Lại lập nich chửi sau lưng và vuốt đuôi nó rồi ... đúng sai chưa tính đến ,cơ mờ đấu tranh đòi quyền lợi kiểu này thì vợ nó mắng cho đấy thớt ạ .
Em chửi qua điện thoại với đến tận nơi chửi chán rồi cụ ạ. Chửi mới đòi lại được tiền. Em post lên đây vì là hôm đó em đã cảnh báo trước rồi là nếu ko giải quyết ngay thì chấp nhận mất uy tín tý thôi. Em đưa họ phương án giải quyết rồi mà họ chọn đường khó ấy chứ :))

oto16ahn

Xe điện
Cái này thì tôi xác minh lại vs cụ. Chắc nó quên, cụ yêu cầu nó rửa là
nó phải rửa ngay lúc đó. Chứ thường là nó rửa hết. Ý tôi nói cái chất lượng sửa chữa của dv đại lý Mer ko xứng tầm tiền mà khách bỏ ra. Thợ kém, tư duy không kinh nghiệm... ngay mình đi xe thấy dấu hiệu này nọ là đoán dc lỗi chỗ nào...thợ ở mer mò mẫm, đoán lung tung ( hoặc nó cố tình, thì lại càng ko dc).
Tôi đọc quâ nhiểu bài của cụ , tôi khuyên cụ lên đổi glc sang xe khác đi và cũng out khỏi box mẹc ( tôi khuyên để cho cụ nhẹ đầu ) tôi thấy đâu cũng có cụ nói đại lý với nói này nọ xe mẹc . Mẹc chỉ có thế cụ ạ

bác chuyển tiền vào tk cá nhân à? nếu vậy bác có làm căng thì đại lý sẽ đẩy trách nhiệm cho cá nhân thôi

Vince AMG

Xe đạp
bác chuyển tiền vào tk cá nhân à? nếu vậy bác có làm căng thì đại lý sẽ đẩy trách nhiệm cho cá nhân thôi
Em chuyển vào tk công ty họ. Lỗi thì họ bảo cá nhân làm sai, nhưng trả lại tiền cho em thì lại bảo thủ tục khó khăn lắm, lúc đầu bảo mất 2-3 tuần, em làm căng thì bảo 3-5 ngày, xong em làm căng đét thì ngày hôm sau em mới nhận được tiền đó bác.

họa sỹ già

Xe buýt
Tôi đọc quâ nhiểu bài của cụ , tôi khuyên cụ lên đổi glc sang xe khác đi và cũng out khỏi box mẹc ( tôi khuyên để cho cụ nhẹ đầu ) tôi thấy đâu cũng có cụ nói đại lý với nói này nọ xe mẹc . Mẹc chỉ có thế cụ ạ
Tôi là người mua mer và thấy như vậy, sao tôi ko có quyền nói chúng nó, và tôi việc j phải out khỏi box mer. Tôi nghĩ cụ mới là người nên out. Và đừng chui vào mấy thớt glc làm gì, nếu thấy phiền. Còn cụ cứ bám ...tôi thì cụ còn dc đọc nhiều

oto16ahn

Xe điện
Tôi là người mua mer và thấy như vậy, sao tôi ko có quyền nói chúng nó, và tôi việc j phải out khỏi box mer. Tôi nghĩ cụ mới là người nên out. Và đừng chui vào mấy thớt glc làm gì, nếu thấy phiền. Còn cụ cứ bám ...tôi thì cụ còn dc đọc nhiều
Tôi thấy cụ toàn khó chịu cau có với Mẹc thì có ích gì . Chỉ làm cụ mất time và thêm bực vào người . Tôi biết cụ đi glc lên khuyên vậy , cụ ghét đến vậy đổi dòng khác cho nhẹ đầu . Còn tôi làm gì có time bám ... cụ , chẳng qua cụ nổi quá thôi ạ

vuahe77

Xe điện
Cụ chuẩn!

họa sỹ già

Xe buýt
Tôi thấy cụ toàn khó chịu cau có với Mẹc thì có ích gì . Chỉ làm cụ mất time và thêm bực vào người . Tôi biết cụ đi glc lên khuyên vậy , cụ ghét đến vậy đổi dòng khác cho nhẹ đầu . Còn tôi làm gì có time bám ... cụ ,
chẳng qua cụ nổi quá thôi ạ
Tôi đã chia thời gian cho vđ này rồi, cụ ko p lo. Với tôi chửi chúng nó làm tôi nhẹ đầu hơn. Tôi khác cụ khác. Cụ nào cùng chí hướng, cùng sự thất vọng mới hiểu dc.
Cái xe nó ko có tội, mà tôi lên án cái lũ sx và bán xe mer dc ủy quyền...
Không 1 cái box nào nó ầm ĩ, chê bai xe như cái box mer này. Không phải mình tôi đăng tin là các cụ đủ biết nó làm ăn kiểu gì rồi.
Việc tôi bán đi hay để đi ko quan trọng, tôi vẫn cứ đăng.

Chỉnh sửa cuối:

laserman

Xe tải
Tôi đã chia thời gian cho vđ này rồi, cụ ko p lo. Với tôi chửi chúng nó làm tôi nhẹ đầu hơn. Tôi khác cụ khác. Cụ nào cùng chí hướng, cùng sự thất vọng mới hiểu dc.
Cái xe nó ko có tội, mà tôi lên án cái lũ sx và bán xe mer dc ủy quyền...
Không 1 cái box nào nó ầm ĩ, chê bai xe như cái box mer này. Không phải mình tôi đăng tin là các cụ đủ biết nó làm ăn kiểu gì rồi.
Việc tôi bán đi hay để đi ko quan trọng, tôi vẫn cứ đăng.
Nói chung là phải theo đến cùng, ngô ra ngô khoai ra khoai, không chỉ Mec mà các hãng khác cũng phải rút kinh nghiệm từ những vụ thế này, ủng hộ cụ.

emcobietdau

Xe container
Cụ sướng thật. Chuyển tiền đã có kế toán lo.

:((:((:((:((:((