Thảo luận Công ty Mercedes Benz Ngôi Sao mất uy tín, cố tình cò quay tiền của khách làm bảo dưỡng

cdv

Xe buýt

cdv

Xe buýt
Sáng nay em phải lên ngồi hơn tiếng đồng hồ bên đó mới chịu chuyển tiền cho em cụ ạ. Tiền là 1 chuyện mà em thấy quá ức việc cứ bị câu giờ, quanh co nói dối. Từ hôm qua đến sáng 10h em lên ko có nổi 1 người quản lí gọi cho em để giải quyết dứt điểm. Thôi thì nhận lại được rồi nhưng em không làm ăn gì được suốt từ hqua đến hôm nay chỉ để nói chuyện ra ngô ra khoai với bên này.

Có 1 bác bên Ngôi Sao cũng gọi nhờ gỡ bài nhưng hqua em đã nói rõ quan điểm rồi, nhưng mấy bác bên đấy chọn phương án khó khăn cho em nên em vẫn phải phản ánh, coi như đây là để các cụ các mợ tham khảo.
Gỡ làm gì treo lên để anh em Mẹc biết mà nhổ nước bọt vào mặt chúng nó, mình là người có tiền sao lại để bọn lâu nhâu nó chèn ép thế được, ra ngoài làm ngon bổ rẻ nhanh tội gì phải rúc đầu vào chỗ lừa đảo trá hình của Mẹc

Thaoprohp

Xe tăng
E tính mua, nhưng đọc thông tin này thì phải cân nhắc lại rồi
Thank các cụ

hoangbds

Xe đạp
Website
tuvanbatdongsanhanoi.com
Ok cụ, tôi đánh dấu. Tôi nói có sai đâu, đại lý nó ăn lãi 40%_60% so với ngoài. Vậy có cụ ko tin
Xe ô tô thì e chưa biết nhưng má phanh xe máy thì mua chỉ 20K nhưng lắp xe cho ae tỉnh thì lấy tầm 80K, lắp hà nội thì tính cho 120-200K

Nganha75

Xe buýt
Xe ô tô thì e chưa biết nhưng má phanh xe máy thì mua chỉ 20K nhưng lắp xe cho ae tỉnh thì lấy tầm 80K, lắp hà nội thì tính cho 120-200K
Viên pin cúc áo cho key, vào hãng thay 600K, ra siêu thị mua 55K/vỉ 5 viên.
Nhưng vào hãng có cfe uống. Ke ke.

new bee

Xe tải
Thay viên pin mà vào hãng thì nhất cụ nào vào thay. Nhưng nếu tiền không phải nghĩ em không bao giờ thèm ra siêu thị thay. Đúng kinh tế học vi mô thôi. Các cụ cứ thắc mắc nhỉ

họa sỹ già

Xe buýt
Có tiền nhưng phải biết tiêu tiền đúng cách, đúng lúc, đúng chỗ, không thiên hạ ngta bảo....đã đến mức đốt tiền luộc trứng chưa.

toán mercedes

Xe tăng
Việt nam thắng vào trung kết rồi và sẽ đoạt cúp vô địch các cụ ơi hoan hỷ xoá thớt đại xá

khanhnn92

Đi bộ
E mua xe ở Star LB. Dịch vụ sale, bảo dưỡng, bảo hiểm, cskh đều ok hết. Mà nay đọc được bài này nghĩ chắc do mình hên rồi :D

dbinbmw

Xe hơi
ck vào tk cty mà nó còn làm vậy thì chịu rồi. nó coi thường khách hàng quá nhỉ.
Theo em được biết Mercedes Ngôi sao là công ty 100% vốn nước ngoài. Mọi vấn để về tài chính chi ra đều qua đầu Sài Gòn duyệt nên hơi chậm, các cụ thông cảm dùm bên họ đi.

Holygraal

Xe hơi
Đặt xe 12/2015 nhưng đến tận 12/2016 mới có xe, mà lại còn không đúng mầu nội thất. Từ lúc nhận xe đến bây giờ thằng sale không có 1 cú điện thoại hỏi thăm. May mà về vấn đề service, sửa chữa chưa dính cái gì nghiêm trọng. Xưa em antilexus lắm nhưng chắc vài năm nữa mua lexus đi thôi, bye bye ông Star nói riêng, Mer nói chung.

Quang.nt

Xe hơi
Kinh nghiệm của tôi là mỗi anh em nhất định phải chọn cho mình một gara ruột (nhất là anh em đi xe bình dân, xe cỏ, xe cổ, xe quá cũ...).
Trước khi chọn 1 gara ruột chắc ai cũng phải ghé vài ba thậm chí dăm cái gara để sửa chữa, thăm dò xem xét về chất lượng, thái độ nhân viên...
Khi đã quen, tin nhau thì yên tâm sửa chữa. Họ sửa xe mình lâu cũng biết hết bệnh tình, mỗi khi hắt hơi sổ mũi vào cái là họ cũng đoán bắt được bệnh ngay. Thân quen thì đồ đạc cũng yên tâm hơn.

Chúc các bạn sáng suốt.

j23

Xe container
Kinh nghiệm của tôi là mỗi anh em nhất định phải chọn cho mình một gara ruột (nhất là anh em đi xe bình dân, xe cỏ, xe cổ, xe quá cũ...).
Trước khi chọn 1 gara ruột chắc ai cũng phải ghé vài ba thậm chí dăm cái gara để sửa chữa, thăm dò xem xét về chất lượng, thái độ nhân viên...
Khi đã quen, tin nhau thì yên tâm sửa chữa. Họ sửa xe mình lâu cũng biết hết bệnh tình, mỗi khi hắt hơi sổ mũi vào cái là họ cũng đoán bắt được bệnh ngay. Thân quen thì đồ đạc cũng yên tâm hơn.

Chúc các bạn sáng suốt.
Em thấy giờ thợ cứng cũng ko gắn bó lâu dài với Gara lắm, chỉ 2-3 năm là lại lượn chỗ khác, khó ở chỗ đó...

Vie.ABC

Xe điện
Chào các bác,
Hôm nay vì quá bức xúc nên em mới phải lên đây giãi bày với các bác.

Chuyện là 2 tuần trước em có tới Chi nhánh Merc Ngôi Sao ở Nguyễn Văn Linh để bảo dưỡng định kì, đc báo là phanh trước sau của em đều mòn và nên thay mới. Em đi về và hẹn hôm nào không bận sẽ qua thay. Về đến nhà có bạn N tư vấn dịch vụ liên lạc với em, giục em là cần chuyển tiền đặt cọc 10tr để giữ 2 bộ má phanh nếu ko thì hết mất (em có hình ảnh đoạn chat). Em chuyển tiền luôn và bảo bạn ấy xác nhận. Lúc giục em chuyển tiền thì bạn N trả lời nhanh lắm, em chuyển tiền xong cứ phải giục bạn ấy mới trả lời. Bạn ấy cuối cùng cũng xác nhận là nhận đc và yên tâm khi nào thay cứ qua vì thông tin của em trên hệ thống rồi.
Hôm nay em nhờ người nhà gọi trước rồi mang xe đến thay thì nhận được câu trả lời là không có má phanh. Em gọi cho bạn N thì được tin là có 1 bạn mới vào làm sơ suất lắp cho khách khác. (Xe em là bản 45 amg nên việc có ng thay mất má phanh amg là khá hiếm). Ok, em cảm thấy không tin tưởng nữa vì đã đặt cọc để giữ rồi, các bạn ấy cũng nhận lỗi, nên em yêu cầu hoàn tiền để em nhờ ng ra chỗ khác thay. Ban đầu các bạn ý bảo là thủ tục hoàn tiền mất 2-3 tuần, hứa sẽ đặt để thay bù cho em. Khi em kiên quyết hoàn tiền, các bạn ấy xin 3-5 ngày (lí do thủ tục lằng nhằng). Sau khi em nói rõ quan điểm là cần hoàn tiền hôm nay để đi thay chỗ khác, ko tin tưởng yên tâm giao xe vì em cảm thấy bị lừa (em hỏi giá bên ngoài rẻ hơn mấy tr các bác ạ), các bạn ấy ok để chuyển tiền hôm nay. Bạn N gọi cho em bảo là xin tk để chuyển từ tk cá nhân bạn ấy cho em trc, khi nào cty hoàn tiền lại cho em thì em trả bạn ấy. Ok, mãi ko thấy gì bạn ấy lại bảo thôi cty Mec Ngôi Sao sẽ chuyển tiền, để bạn ấy làm tờ trình. Vài tiếng sau em giục thì bạn ấy bảo kế toán đòi giấy xác nhận, em làm xong gửi thì bạn N bảo ok rồi lại im bặt. Gần tiếng sau em gọi thì lại bảo em tưởng anh gửi ảnh gì, chưa check. Đại khái là đến cuối ngày bạn ý cò quay bảo là em đi tìm quản lí, tìm giám đốc rồi k nghe máy, rồi bảo là họp công ty và quyết định k thể trả tiền cho em trong hôm nay. Cả 1 ngày em ko nói chuyện được với 1 ng quản lí mà toàn các bạn nhân viên đưa máy cho nhau xin lỗi với bảo em thông cảm đợi 2-3 tuần, 3-5 ngày, mai hứa sẽ thay cho anh .v..v..

Thật sự là em hơi bị cay là bên Merc Ngôi Sao giữ 10 củ nhỏ bé của em trong 2 tuần để đặt cọc giữ 2 bộ má phanh, xong lại bảo xanh rờn là lắp cho khách khác rồi, anh chịu khó đợi mấy hôm. Sau đó thêm 1 vố hứa hẹn chuyển tiền xong cò quay.

Em mua xe tại Merc Ngôi Sao và đã bảo dưỡng nhiều lần, nhưng sau lần này thì chắc em ra tư nhân còn rẻ và tin tưởng hơn. Em hơi ngấy kiểu quanh co nói dối của bạn N và cấp quản lí tại đây chỉ vì 10tr -.-

Lưu ý : Để Xe qua đêm ở đấy còn vỡ mồm nhá !...

Tí Tồ 2008

Xe hơi
Viên pin cúc áo cho key, vào hãng thay 600K, ra siêu thị mua 55K/vỉ 5 viên.
Nhưng vào hãng có cfe uống. Ke ke.
Cụ chửi em à, đúng là em lần đầu thay pin bị tính 600k, lần sau em đi siêu thị tình cờ thấy đúng chủng loại đó, em ko nhớ bao nhiêu nhưng rẻ lắm, hic
Em đang tìm gara bảo dưỡng uy tín, các cụ/mợ cho em thông tin với ạ chứ em ko thích uống cafe ạ

Shynn

Đi bộ
Đang tính chiều đưa xe vào Ngôi sao bảo dưỡng mà lại đọc tin này . KV Long Biên có gara nào ok k các cụ nhỉ , em mới chơi xe nên cũng k rõ