Chi hội Cốp điện CRV

Vũ Xuân Lai

Đi bộ
EM MUỐN LẮP CỐP ĐIỆN CHO XE CRV 2.4 ĐỜI 2016 THÌ LẮP Ở ĐÂU HẢ CÁC BÁC ƠI, GIÁ BAO NHIÊU VẬY ẠH?

vietanh_car

Xe tăng
Em muốn lắp cho ford focus 2014 có được k cụ?

Hà Mạnh Tùng

Đi bộ
Cốp điện của mình lắp lúc thì nó hít khít được. Nhưng đi một lúc là lại không hít khít dc. Xin hỏi phải làm sao ? Các cụ chỉ giúp với

ngộ xe

Xe hơi
Hình ảnh cốp Full của em ạ.

Chúc các cụ vui vẻ.

E cần mua miếng nhựa chụp nút bấm (cái ở giữa 2 nút trong ảnh) để gắn lại vào xe, trước thợ gắn công tắc lô vào vứt của e đi cái miếng nhựa chụp đó. Giờ muốn bỏ công tắc nên cần ạ. Hoặc ko có thì mua một nút bấm gin lắp vào cũng đẹp. Các cụ chỉ em với

HTTU

Đi bộ
Kính thưa các cụ

Sau bao ngày trăn trở và ấp ủ đam mê lắp cốp điện cho honda CRV của nhà cháu cuối cùng cũng thành sự thật
Sau đây cháu xin vài lời vắn tắt để các cụ nghiên cứu nhé
1. Xuất xứ: China
2. Lắp đặt: Phần cơ thì phải thay ty thủy lực; phần điện thì hoàn toàn plug&play
3. Thời gian thi công: khoảng 2-3 giờ
4. Giá: 10tr. Nhưng hiện nay hội CRV đang có gói mua chung giá chỉ có 7,6tr + công lắp đặt các cụ ạ.
5. Bảo hành: 12 tháng

Các tính năng cơ bản của bộ cốp điện:
1. Đóng/mở bằng nút bấm trong xe
2. Mở bằng nút mở cốp nguyên bản phía sau
3. Đóng/mở cốp bằng nút điện phía sau xe
4. Đóng/ mở cốp điện bằng chìa khóa remote từ xa: Xe đời 2015 thì unlock x3, xe 2013 thì unlock x4
5. Set được chiều cao mở cốp theo ý muốn (cho trẻ nhỏ hoặc người giới hạn chiều cao không với tới nút bấm ở phía sau). Cụ nào muốn set chức năng này thì mở cốp ra, dùng tay kéo cốp đến vị trí mong muốn sau đó bấm giữ nút mở cốp phía sau khoảng 2 giây đến khi nào nghe tiếng "bíp, bíp" thì thả tay ra. Thế là lần sau cốp sẽ mở lên đến đúng vị trí ấy là dừng lại,.... muốn thay đổi vị trí các cụ lặp lại thao tác như trên.

Một vài tính năng ăn toàn của bộ cốp điện như sau:
1. Xe chỉ mở được cốp khi đã về P
2. Muốn mở cốp bằng nút phía sau khi xe đang tắt máy và khóa cửa thì bắt buộc phải có chìa khóa ở gần (Đối với xe 2015 trờ về sau)

Các lựa chọn mở rộng ngoài bộ nguyên bản:
1. Thay nút đóng mở cốp bằng nút zin của Honda (vì nút nguyên bản theo bộ này xấu quá)
2. Lắp thêm cảm biến gạt chân mở cốp

Sau đây là hình ảnh và clips demo
Mời các cụ thẩm

Đây là cơ cấu hít cốp ở cuối hành trình:

Quá trình thi công:

Đây là nút mở cốp nguyên bản đi kèm theo bộ cốp điện nhưng sau này anh em có thể ship nút zin honda về lắp (em sẽ có ảnh minh họa phía dưới)

Đây là nút đóng mở cốp phía sau (cũng có thể thay bằng nút zin honda)

Thêm 01 lựa chọn nữa cho cụ nào thích nghịch ngơm như em: Lắp thêm sensor cảm biến chuyển động vào phía dưới gầm xe như clips

Một số hình ảnh update sau khi em đã thay nút mở cốp của Honda:

Thay xong, đấu điện từ nút bên cạnh sang, khi đi trời tối bật đèn tất cả các nút đều sáng như thế này:

Nếu cụ nào hết chỗ để lắp nút thì có thêm lựa chọn nút đôi như thế này:

Các Cụ làm ơn cho em hỏi mua mấy nút zin của Honda như trong hình ở đâu với, em
Kính thưa các cụ

Sau bao ngày trăn trở và ấp ủ đam mê lắp cốp điện cho honda CRV của nhà cháu cuối cùng cũng thành sự thật
Sau đây cháu xin vài lời vắn tắt để các cụ nghiên cứu nhé
1. Xuất xứ: China
2. Lắp đặt: Phần cơ thì phải thay ty thủy lực; phần điện thì hoàn toàn plug&play
3. Thời gian thi công: khoảng 2-3 giờ
4. Giá: 10tr. Nhưng hiện nay hội CRV đang có gói mua chung giá chỉ có 7,6tr + công lắp đặt các cụ ạ.
5. Bảo hành: 12 tháng

Các tính năng cơ bản của bộ cốp điện:
1. Đóng/mở bằng nút bấm trong xe
2. Mở bằng nút mở cốp nguyên bản phía sau
3. Đóng/mở cốp bằng nút điện phía sau xe
4. Đóng/ mở cốp điện bằng chìa khóa remote từ xa: Xe đời 2015 thì unlock x3, xe 2013 thì unlock x4
5. Set được chiều cao mở cốp theo ý muốn (cho trẻ nhỏ hoặc người giới hạn chiều cao không với tới nút bấm ở phía sau). Cụ nào muốn set chức năng này thì mở cốp ra, dùng tay kéo cốp đến vị trí mong muốn sau đó bấm giữ nút mở cốp phía sau khoảng 2 giây đến khi nào nghe tiếng "bíp, bíp" thì thả tay ra. Thế là lần sau cốp sẽ mở lên đến đúng vị trí ấy là dừng lại,.... muốn thay đổi vị trí các cụ lặp lại thao tác như trên.

Một vài tính năng ăn toàn của bộ cốp điện như sau:
1. Xe chỉ mở được cốp khi đã về P
2. Muốn mở cốp bằng nút phía sau khi xe đang tắt máy và khóa cửa thì bắt buộc phải có chìa khóa ở gần (Đối với xe 2015 trờ về sau)

Các lựa chọn mở rộng ngoài bộ nguyên bản:
1. Thay nút đóng mở cốp bằng nút zin của Honda (vì nút nguyên bản theo bộ này xấu quá)
2. Lắp thêm cảm biến gạt chân mở cốp

Sau đây là hình ảnh và clips demo
Mời các cụ thẩm

Đây là cơ cấu hít cốp ở cuối hành trình:

Quá trình thi công:

Đây là nút mở cốp nguyên bản đi kèm theo bộ cốp điện nhưng sau này anh em có thể ship nút zin honda về lắp (em sẽ có ảnh minh họa phía dưới)

Đây là nút đóng mở cốp phía sau (cũng có thể thay bằng nút zin honda)

Thêm 01 lựa chọn nữa cho cụ nào thích nghịch ngơm như em: Lắp thêm sensor cảm biến chuyển động vào phía dưới gầm xe như clips

Một số hình ảnh update sau khi em đã thay nút mở cốp của Honda:

Thay xong, đấu điện từ nút bên cạnh sang, khi đi trời tối bật đèn tất cả các nút đều sáng như thế này:

Nếu cụ nào hết chỗ để lắp nút thì có thêm lựa chọn nút đôi như thế này:

Link chợ đồ chơi RCV: CRVamzone Vietnam Official Group:
https://www.facebook.com/groups/crvazon/
Các Cụ làm ơn cho em hỏi mua mấy nút zin của Honda như trong hình ở đâu với, em xem loanh quanh mà chưa biết chỗ nào bán. Cám ơn các cụ trước.

Mr Tuan Huy

Đi bộ
Qúa ngon cụ ơi.

bimbim71

Xì hơi lốp
Các Cụ làm ơn cho em hỏi mua mấy nút zin của Honda như trong hình ở đâu với, em xem loanh quanh mà chưa biết chỗ nào bán. Cám ơn các cụ trước.
Mời cụ gặp @Hải Nguyễn

Damtienhuy

Đi bộ
Các cụ ơi lắp mở cốp ở đâu chỉ với. Mình ở hải phòng

bimbim71

Xì hơi lốp

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]

zinferro

Xe hơi
có lắm được cho crv 2009 ko các cụ?

DVDtrieubon