Corolla Altis : Trao đổi các vấn đề kỹ thuật

aero_tourer

Xe tải
Họ phải rút điện dưới gầm cốp bên phụ, gắn máy scan cài đặt lại bác ạ. Có thể lỗi do bấm tổ hợp lung tung. Cái này chỉnh lại cũng nhanh thôi!
Thanks, mình không nghĩ nó phải scan quá phức tạp thế vì cho rằng không phải lỗi, chỉ là cài đặt qua nút bấm!:D, có 4 nút bấm ở chìa và 2 nút khóa, mở ở cửa lái có thể ảnh hưởng đến chức năng mặc định của smart kye. Có cụ nào quen dùng, mò ra rồi cho ý kiến để e đỡ phải mò thôi!(b)

longcutehn

Xe hơi
Các bác cho e hỏi, xe của em nếu trở 4 người mà chạy trên 90km/h lúc nhấn ga 2 bánh trước nó rung rung như bị rơ, có cụ nào đã bị như này chưa tư vấn hộ cháu cái

aero_tourer

Xe tải
Có bác nào gặp trường hợp này không: Altis 2.0 lúc ấn nút đề thì gương tự động xòe, khi tắt máy gương tự động cụp; nhưng hôm qua cháu cho gương xòe cụp khi ấn nút điều chỉnh gương phía dưới vô lăng, nay đề nổ máy nó không tự xòe nữa, tắt nó không tự cụp nữa; hỏi cài đặt thế nào để nó về như cũ? Mong bác nào tỏ tường chỉ giáo giúp! Vodka sẵn sàng hầu các bác!:D(b)

Covang

Xe tải
Có cụ nào bị hiện tượng xe để qua đêm, hoặc tắt máy đi thì đề nổ bình thường. Nhưng để qua 1 tiếng thì khó nổ( phải đề dài hoặc đề 2 lần mới nổ ko ạ)( loại trừ bugi, củ đề, ắc quy, kim phun, họng hút vì em đã kiểm tra kĩ rồi)! Cụ nào xử lí được rồi mách nước cho anh email với. Cũng nhiều xe bị lắm.

vietnguyenkt

Xe hơi
Bao lâu rồi ko vào of. Chuyên đề altis này đươc đấy. Tớ đi 1 năm rồi mà lưới Tim hiểu về nó quá

sumomingo

Đi bộ
Em đang có nhu cầu thay 4 quả lốp. Cụ nào có kinh nghiệm về món này tư vấn e với. Ở HN thì thay lốp ở đâu chuẩn, vào hãng có okie hơn ở ngoài ko ah. E đang chạy con Toy 2010 nhập Đài Loan. Có giá để tham khảo thì càng tốt (lốp loại tốt í ah). thx các cụ trước!

aero_tourer

Xe tải
Có bác nào gặp trường hợp này không: Altis 2.0 lúc ấn nút đề thì gương tự động xòe, khi tắt máy gương tự động cụp; nhưng hôm qua cháu cho gương xòe cụp khi ấn nút điều chỉnh gương phía dưới vô lăng, nay đề nổ máy nó không tự xòe nữa, tắt nó không tự cụp nữa; hỏi cài đặt thế nào để nó về như cũ? Mong bác nào tỏ tường chỉ giáo giúp! Vodka sẵn sàng hầu các bác!:D(b)
Quả này mình tự giải được rồi nhé!;))

aero_tourer

Xe tải
Em đang có nhu cầu thay 4 quả lốp. Cụ nào có kinh nghiệm về món này tư vấn e với. Ở HN thì thay lốp ở đâu chuẩn, vào hãng có okie hơn ở ngoài ko ah. E đang chạy con Toy 2010 nhập Đài Loan. Có giá để tham khảo thì càng tốt (lốp loại tốt í ah). thx các cụ trước!
Bác có thể thay michelin primacy Thái Lan chạy êm, ổn, chú ý đúng cỡ và thời gian sản xuất! search trên mạng có đầy!:D

chipbu07

Xe máy
Xe em để ngoài trời mưa to, lúc tạnh nắng lên, em vào xe quan sát thấy có hơi nước bám phía bên trong mặt kính phía trước - chỗ chân kính gần cần gạt mưa, và chỗ chân kính phía sau gần cốp xe. Không biết có vấn đề gì không, có cụ nào bị nhu vậy không ạ?

nhatminh22002

Xe tải
ALtis có cài đặt các chế độ bảo vệ, mở cửa, tự khóa, ..... bằng cách bấm các phím trên chìa khóa kết hợp với vị trí cần số. Hướng dẫn sử dụng ghi rất rõ ràng, cụ chịu khó tìm hiểu thêm sẽ thấy nhiều cái hay. Em thì lười, thỉnh thoảng bấm lung tung nó cũng bị nhấy chế độ nhưng kệ.
Dạ em ko nhớ nhưng chắc chắn bấm phối kết hợp theo 1 nguyên tắc. Không scan gì đâu

Payroll

Xe điện
Hôm trước em đi siêu thị, chả nhớ xe để đâu. Bấm vào nút tìm xe trên chìa khóa, chả thấy cái xe nào kêu. Tự dưng lại nghĩ, đến chuyện xe mất. Hoảng quá chạy loanh quanh 1 lúc lại thấy. Chẳng qua bấm vào nút tìm xe nó không kêu. Tại làm sao các cụ nhỉ

aero_tourer

Xe tải
Hôm trước em đi siêu thị, chả nhớ xe để đâu. Bấm vào nút tìm xe trên chìa khóa, chả thấy cái xe nào kêu. Tự dưng lại nghĩ, đến chuyện xe mất. Hoảng quá chạy loanh quanh 1 lúc lại thấy. Chẳng qua bấm vào nút tìm xe nó không kêu. Tại làm sao các cụ nhỉ
Bấm giữ 5" nhé! :D

chipbu07

Xe máy
xe cụ mà 2.0v lắp quả này thi ngon quá, em cũng máu nhưng lốp nguyen bản còn ngon nên thôi
http://www.otofun.net/threads/713002-xin-mod-it-hom-em-thua-4-lop-michelin-205-55r16-hoa-primacy-3st-thai-lan

toedeptrai

Xe đạp
xe em altis 1.8 bị 2b đâm, vỡ đèn bên lái và ba đờ xốc trước bên lái, tình trạng là thay cả (thay luôn cả con đèn sương mù nữa). Các cụ tư vấn cho em xem là nên vào toy nào với ạ, em được làm bảo hiểm và tùy chọn gara chính hãng. Em thấy có cụ khen toyota Mỹ đình sơn tốt, lại có anh em khen Toy Láng hạ. e thấy bảo là ba đờ xoc trước phải sơn nữa vì bản thân thay nó là bản mộc không màu, còn mấy cái kia thay vào lắp thôi nên không care lắm nhưng vẫn muốn tìm chỗ nào làm cẩn thận và nhiệt tình chút. Theo các cụ thì e nên vào chỗ nào ạ?
Mong các cụ chỉ giáo giúp em!