Corolla Cross bản lĩnh của người tiên phong sẽ đứng vững ra sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng

victory1111

Xe hơi
hãi về cái gì vậy cụ? do không bảo dưỡng định kỳ à?
Các ông ấy quá chăm bảo dưỡng, chăm hơn chăm vợ chăm con. Cơ mà hãi vì tông kết để cho con xe nó lăn bánh vận hành nó kinh khủng quá. Lúc cầm cái hoá đơn và trả tiền thì cái cảm giác lái xe Đức mang lại nó tan biến. Tầm 3 năm đổ ra sửa chữa bảo dưỡng là cơn ác mộng.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không liên quan gì đến Min Mod như cụ nói, rồi cũng không liên quan đến pr hay quảng cáo bán hàng gì. Người thầy tu làm nên chiếc áo cà sa chứ chiếc áo cà sa không làm nên người thầy tu. Nếu cụ thân thiết Ad Mod thì có thể xem lịch sử tôi tham gia otofun là thế nào và còm bao nhiêu. Và đừng nghĩ mình còm nhiều mà nhìn các thành viên khác kiểu thiếu tôn trọng. Không phải ai cũng là mem otofun và không phải ai ít com là ng mới. Từ lâu tôi đã chỉ cưỡi ngựa xem hoa chút giải trí chứ công việc rất bận. Thay đổi biết bao nhiêu cái máy nên nick cũng quên mk. Đợt vừa rồi có thớt nói về một cụ do lái bán tải mà làm làm hại vợ con phải ra đi mà bức xúc nên tôi cố tìm lại nick để vào còm góp ý. Vốn dĩ tôi rất ghét những vật gì hay những ai kiểu ngáo ộp, rỗng tuếch kêu to, nghĩ mình lọ chai bố đời mà mất dạy và phần nhỏ ng đi xe bán tải và các việc liên quan rồi cuộc sống va chạm mà thấy. Việc tôi có 3 người anh đã đổi sang Lex và Prado. Bao gồm: từ C300 sang Lex nx200t anh làm trong Vinaconex mới ra ngoài, 1 ng anh làm trong bộ đội hầu cần là kiến trúc sư hàm tá đi Bim 5 sang Prado giữa 2019, 1 ng anh là kiến trúc sư cty tư từ E400 sang Lex es350. Tôi nói đến đây chắc cụ biết tôi và anh em tôi làm nghề gì. Năm 2015 tôi lấy mới 1 chiếc xe Toy năm. Sau 5 năm tổng kết thì mới biết đã tốn kém về khoản xe cộ ra sao và ai cũng giật mình khi tôi nói về sự chăm sóc chiếc xe của tôi. Dân dã, qua loa và rẻ một cách kinh ngạc, tôi chẳng hiểu về xe đâu, ấy vậy mà 3 ông anh tôi thì như chuyên gia do liên tục sửa thay bảo dưỡng toàn chục rồi vài chục thậm chí va chạm nhẹ lên cả trăm. Công việc nay hỏi đang ở gara mai hỏi cũng gara. Đến chơi mà đến vợ các ông ấy cũng kêu chán và muốn bán. Còn tôi tôi cũng ko thấy chán xe tôi và muốn bán nó đi mặc dù rất nhiều ng thân quen cứ gạ gẫm bảo để lại rồi thay xe lên đời đi. Tôi chỉ xưng tôi vs cụ kể cả cụ có là 3 4 5 6x, tôi sinh năm 88 và các anh tôi là 83 85 86. Cụ ghét ai hay ghét cái gì thì tự cụ gặm nhấm nó một mình, tránh nó ra hoặc ko chọn nó chứ đừng suy diễn cá nhân. Nó không đúng đâu và cụ tự dưng vạch áo cho ng khác thấy cái lưng của cụ đấy. Điềm đạm chứ đừng sân si. Tôi comment vì dùng và thấy sao bảo vậy. Cụ ghét Toy thì đi đọc cái khác chứ trích dẫn rồi tôi suy diễn tào lao sai lè trông trẻ con lắm.
Thôi thôi thôi em biết lỗi rồi, cho em xin lỗi cụ, cụ nhé?
Phù, ông Min Mod nào nhấc thớt từ ngoài quán vào box Toi, không để ý, tí toi

max payne

Xe tải
Các ông ấy quá chăm bảo dưỡng, chăm hơn chăm vợ chăm con. Cơ mà hãi vì tông kết để cho con xe nó lăn bánh vận hành nó kinh khủng quá. Lúc cầm cái hoá đơn và trả tiền thì cái cảm giác lái xe Đức mang lại nó tan biến. Tầm 3 năm đổ ra sửa chữa bảo dưỡng là cơn ác mộng.
tiền như vậy thì đi xe nhật như tôi và bác thôi, đú đức làm gì, nó ở 1 cái tầm khác, tuy nhiên theo ý bác để "xe nó lăn bánh vận hành nó kinh khủng quá" thì bác cần xem lại là mua xe cũ hay xe mới, bác cũng tham khảo thêm về giá phụ tùng và sửa chữa, tôi thấy ko có gì gọi là kinh khủng như bác nói nếu xét tỷ lệ % đồ phụ tùng/giá thành xe.
Tôi cũng quen nhiều người chạy xe đức, phiền toái duy nhất là quá nhiều đồ an toàn chủ động và cảm biến nên cựa cái là báo lỗi, gây hoang mang cho chủ xe, nhưng nếu bão dưỡng định kỳ chả vấn đề gì.

Xe Đức là xe gì mà đổi sang Lex với Prado thế cụ? May có 3 ông anh cụ nên Prado mới lọt top bán ế nhất thời gian vừa rồi. Không có 3 ổng chắc doanh số zero quá!
Riêng mấy thớt PR Toy Việt đận này Min Mod có vẻ ưu ái, toàn mấy ông cả đời không có còm mén nào nhẩy vào tung hứng với nhau, riêng khoản này càng thêm ghét Toy Việt
Lão này bóng gió gì em à?

Tôi không liên quan gì đến Min Mod như cụ nói, rồi cũng không liên quan đến pr hay quảng cáo bán hàng gì. Người thầy tu làm nên chiếc áo cà sa chứ chiếc áo cà sa không làm nên người thầy tu. Nếu cụ thân thiết Ad Mod thì có thể xem lịch sử tôi tham gia otofun là thế nào và còm bao nhiêu. Và đừng nghĩ mình còm nhiều mà nhìn các thành viên khác kiểu thiếu tôn trọng. Không phải ai cũng là mem otofun và không phải ai ít com là ng mới. Từ lâu tôi đã chỉ cưỡi ngựa xem hoa chút giải trí chứ công việc rất bận. Thay đổi biết bao nhiêu cái máy nên nick cũng quên mk. Đợt vừa rồi có thớt nói về một cụ do lái bán tải mà làm làm hại vợ con phải ra đi mà bức xúc nên tôi cố tìm lại nick để vào còm góp ý. Vốn dĩ tôi rất ghét những vật gì hay những ai kiểu ngáo ộp, rỗng tuếch kêu to, nghĩ mình lọ chai bố đời mà mất dạy và phần nhỏ ng đi xe bán tải và các việc liên quan rồi cuộc sống va chạm mà thấy. Việc tôi có 3 người anh đã đổi sang Lex và Prado. Bao gồm: từ C300 sang Lex nx200t anh làm trong Vinaconex mới ra ngoài, 1 ng anh làm trong bộ đội hầu cần là kiến trúc sư hàm tá đi Bim 5 sang Prado giữa 2019, 1 ng anh là kiến trúc sư cty tư từ E400 sang Lex es350. Tôi nói đến đây chắc cụ biết tôi và anh em tôi làm nghề gì. Năm 2015 tôi lấy mới 1 chiếc xe Toy năm. Sau 5 năm tổng kết thì mới biết đã tốn kém về khoản xe cộ ra sao và ai cũng giật mình khi tôi nói về sự chăm sóc chiếc xe của tôi. Dân dã, qua loa và rẻ một cách kinh ngạc, tôi chẳng hiểu về xe đâu, ấy vậy mà 3 ông anh tôi thì như chuyên gia do liên tục sửa thay bảo dưỡng toàn chục rồi vài chục thậm chí va chạm nhẹ lên cả trăm. Công việc nay hỏi đang ở gara mai hỏi cũng gara. Đến chơi mà đến vợ các ông ấy cũng kêu chán và muốn bán. Còn tôi tôi cũng ko thấy chán xe tôi và muốn bán nó đi mặc dù rất nhiều ng thân quen cứ gạ gẫm bảo để lại rồi thay xe lên đời đi. Tôi chỉ xưng tôi vs cụ kể cả cụ có là 3 4 5 6x, tôi sinh năm 88 và các anh tôi là 83 85 86. Cụ ghét ai hay ghét cái gì thì tự cụ gặm nhấm nó một mình, tránh nó ra hoặc ko chọn nó chứ đừng suy diễn cá nhân. Nó không đúng đâu và cụ tự dưng vạch áo cho ng khác thấy cái lưng của cụ đấy. Điềm đạm chứ đừng sân si. Tôi comment vì dùng và thấy sao bảo vậy. Cụ ghét Toy thì đi đọc cái khác chứ trích dẫn rồi tôi suy diễn tào lao sai lè trông trẻ con lắm.
Em rót nhiều quá nên rượu chưa về nên chưa vodka cho bác đc nhưng em thấy bác tâm huyết với còm này. Em ủng hộ bác cứ mắng cho ông kia một trận.

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Không! Ngu dốt lớn nhất của mem bờ là bóng gió cạnh khóe Min Mốt đó ạ
:D :D :D
Xời, em thì cũng không quan tâm kiểu bóng gió đâu. Thấy em sai chỗ nào thì cứ gọi thẳng tên mà ném đá, sai đâu em nhận đó ko lợi ích cá nhân, ko ghi sổ thù vặt. Sai thì sửa, chửa thì đẻ lo gì :D

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Xời, em thì cũng không quan tâm kiểu bóng gió đâu. Thấy em sai chỗ nào thì cứ gọi thẳng tên mà ném đá, sai đâu em nhận đó ko lợi ích cá nhân, ko ghi sổ thù vặt. Sai thì sửa, chửa thì đẻ lo gì :D
Vâng, ngu dốt thứ 2 của mem là bóng gió MinMot xong lại khai thật
:D
Thôi em trả thớt cho các ông Toi VIỆT tưng nhao :) :)

Isu_zu

Xe container
Tuổi thọ các viên pin được toyota trang bị trên các dòng xe hybrid của mình rất tốt cụ nhé, cụ có thể tham khảo những bản hybrid trước đây như camry hay lâu đời nhất là chiếc Prius. Hầu hết các viên pin trên xe được các hãng bảo đảm tuyệt đối trong 3 năm đầu không có vấn đề, con trên con cross này toyota cam kết 10 năm không hư hỏng mà. Động cơ này là hệ dẫn động xích đôi VVT-i, tốt nhất trong phân khúc và sẽ kéo dài hơn 300.000 km mà không gặp sự cố lớn, chưa kể đến hộp số CVT tốt nhất trên thế giới do Toyota sản xuất
Bắt giò cụ cái: dẫn động xích cam đơn hay đôi thì 300k km cũng ko phải nghĩ cụ nhé, và hộp số CVT tốt nhất thuộc về Subaru, chứ ko phải Toyota đâu :))

Good_mor

Xe buýt
Hôm trước nhà em cũng đi xem xe rồi, lái thử cảm nhận chiếc xe khá đầm, hệ treo ổn định khi qua những gờ giảm sóc trong phố nếu đi xe khoảng 4 người (tốc độ >= 50km thì không cảm nhận dằn nhưng nếu đi 1 mình thì sẽ cảm nhận độ rung nhẹ) xe êm, tăng tốc rất tốt. Chỉ hơi nhích chân ga là cảm nhận xe vọt, các cảm biến trong bộ TSS khá nhạy khiến người cầm lái khỏe re.

pqchien

Xe buýt
Cụ nào giải thích cho em cái TSS chi tiết này là như thế nào được không, em thấy nó hơi mù mờ?
Toyota Safety Sense (TSS) là một bộ chức năng an toàn chủ động mà toyota trang bị trên các dòng xe cao cấp của mình. Trong các tình huống TSS giải quyết ba loại tai nạn phổ biến nhất: va chạm trực diện, chệch làn đường ngoài ý muốn và tai nạn vào ban đêm. Safety Sense có ba gói khác nhau - Toyota Safety Sense C (TSS-C), Toyota Safety Sense P (TSS-P) và Toyota Safety Sense 2.0 mới được bổ sung (TSS-2.0 – chi tiết của cái này các cụ có thể gúc tý là ra). Ra đời từ 2017, TSS có sẵn trên hầu hết các loại xe Toyota cao cấp (ngoại trừ một số mẫu xe nhất định như 4Runner và 86) và bây giờ TSS đã có mặt trên một số dòng xe mới của toy như Cross, hilux và sắp tới khả năng là trên cả fortuner

Ở các nước tiến bộ giờ dân họ ưu tiên hàng đầu là xe điện tiếp đến xe hybrid, còn ở ta cứ xăng, dầu thôi. Nhìn cái mức độ ô nhiễm ở các thành phố lớn thì thấy khá bận tâm về vấn đề khí thải. Đồng ý là khói bụi từ động cơ chỉ 1 phần nhưng cái phần này có thể cải thiện được từ cách sử dụng của người dân. Nếu cơ sở hạ tầng ở VN tốt thì tương lai có thể dùng động cơ điện để thay thế hoàn toàn động cơ đốt trong nhưng tương lai đó còn rất xa, trước mắt để làm quen với việc bảo vệ môi trường thì hybrid là một sự lựa chọn hoàn toàn đúng đắn.

hacb307

Xe tải
TSS được trang bị trên dòng C-SUV như chiếc cross này hình như là trang bị đầu tiên cho dòng xe tầm 1 tỷ đổ xuống của toy thì phải. Em thấy cũng khá tốt vì nó sẽ giúp nhà sản xuất có điều kiện quan tâm tới sự an toàn của khách hàng nhiều hơn. Bây giờ mẫu mã, tính năng các thứ nhiều mà không đưa các trang bị an toàn vào thì có lẽ các hãng hơi sơ suất rồi, em đánh giá cao tiêu chuẩn an toàn của các xe toy

Ngocduyet97

Xe tải
Cái vấn đề lớn nhất mà nhiều cụ quan ngại đó là viên pin của động cơ điện, trước thay viên pin đứt 1/3 cái xe thì hãi thật nhưng giờ pin cam kết vận hành 10 năm không lỗi lầm mà sau 10 năm thay viên mới chỉ 90 triệu thì cũng không thành vấn đề. Biết đâu đấy vài năm nữa sẽ có công nghệ pin tiên tiến hơn thay cục pin chỉ 50t thì sao

The Gunner

Xe tải
Thích nhưng vẫn đắt, giảm 10% nữa là đẹp, cho các phiên bản.
Có thể là hơi giống về vẻ ngoài chứ ai lại so RAV4
đúng rồi bác, bản V giá đang là 820 lăn bánh phải tầm 940, bản này dc nhiều người mua nhất, giảm 10% là đẹp, cạnh tranh với Seltos sòng phẳng luôn

The Gunner

Xe tải
Biết là có sale trong này nhưng với riêng em, nếu giảm giá mỗi bản 50tr thì em sẽ nâng đời từ vios lên em này :), dù xe e mới mua 2019
phải giảm khoảng 100 là hợp lý cụ ạ, xe này nhập ko dc ưu đãi 50% phí trước bạ thì hơi khó cạnh tranh với Kia Seltos lắp ráp trong nước, tính bản full ra biển chênh nhau hơn 200tr

quy la tien

Xe điện
Ở các nước tiến bộ giờ dân họ ưu tiên hàng đầu là xe điện tiếp đến xe hybrid, còn ở ta cứ xăng, dầu thôi. Nhìn cái mức độ ô nhiễm ở các thành phố lớn thì thấy khá bận tâm về vấn đề khí thải. Đồng ý là khói bụi từ động cơ chỉ 1 phần nhưng cái phần này có thể cải thiện được từ cách sử dụng của người dân. Nếu cơ sở hạ tầng ở VN tốt thì tương lai có thể dùng động cơ điện để thay thế hoàn toàn động cơ đốt trong nhưng tương lai đó còn rất xa, trước mắt để làm quen với việc bảo vệ môi trường thì hybrid là một sự lựa chọn hoàn toàn đúng đắn.
Hybrid chưa hẳn đã tốt hoàn toàn với môi trường đâu bác ơi, có chăng sâu xa là giảm bớt việc sd nhiên liệu hóa thạch thôi.

Thang Doan

Xe tải
Cái giá tầm 900 của bản Cross 1.8HV thì có lẽ người dùng sẽ không có nhiều so sánh rồi, được khá nhiều thứ trên một chiếc Crossover/SUV

huyshisha

Xe buýt
Cái vấn đề lớn nhất mà nhiều cụ quan ngại đó là viên pin của động cơ điện, trước thay viên pin đứt 1/3 cái xe thì hãi thật nhưng giờ pin cam kết vận hành 10 năm không lỗi lầm mà sau 10 năm thay viên mới chỉ 90 triệu thì cũng không thành vấn đề. Biết đâu đấy vài năm nữa sẽ có công nghệ pin tiên tiến hơn thay cục pin chỉ 50t thì sao

Trạng thái
Thớt đang đóng