Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

Mới Tập Bò

Xe hơi
Pin bảo hành cho cụ 5 năm. tuổi thọ được 10 năm cụ ạ. các dòng Lexus vẫn chạy bình thường và ổn định cụ ạ, riêng Toyota Cross về mặt chi phí bảo dưỡng vận hành cực kì rẻ luôn ạ.
nếu đc 10 năm tính ra chi phí tiết kiệm xăng = bằng tiền pin cái thứ 2 vn thời tiết nóng ẩm cực kì ảnh hưởng đến độ bền pin :)

tuongvt

Xe buýt
Nữ cũng người thấp dưới 1m65 thôi cụ ợ, cao hơn có khi vẫn chật. Toy ra xe này xóa bỏ danh tiếng thiếu options, nhưng đổi lại xóa bỏ danh hiệu là hãng xe có không gian và chỗ ngồi rộng rãi. Sáng nay xem cháu ra Toy cầu giấy kết nội thật nhưng ra ghế sau ngồi thì ngạc nhiên sao ghế sau chật thế, kém hơn cả vios của vợ cả. Cháu 1,76 mà đầu gối sát ghế trên, đấy là cháu đã để ghế trên tối thiếu, sang altis gần đó khéo dư đến 20cm, nên CC chỉ nên là hạng B+ chứ ko là C- được. Nhưng chính ra bản HV mới là bản đáng mua nhất, đi hybrid là cực kì sướng mà ít người mình biết.
Chả hiểu b ngồi kiểu gì. Mình 1m82 lái thử xong ra sau ngồi vẫn thoải mái, rộng rãi ghế ngả hơn cx5,

thanhcong2002

Xe buýt
Cụ chân dài lưng ngắn ngồi chật là đúng rồi, cụ nào chân ngắn lưng dài thì thấy bình thường cũng đúng

Mazspeed

Xe container

tempura

Xe máy
Nữ cũng người thấp dưới 1m65 thôi cụ ợ, cao hơn có khi vẫn chật. Toy ra xe này xóa bỏ danh tiếng thiếu options, nhưng đổi lại xóa bỏ danh hiệu là hãng xe có không gian và chỗ ngồi rộng rãi. Sáng nay xem cháu ra Toy cầu giấy kết nội thật nhưng ra ghế sau ngồi thì ngạc nhiên sao ghế sau chật thế, kém hơn cả vios của vợ cả. Cháu 1,76 mà đầu gối sát ghế trên, đấy là cháu đã để ghế trên tối thiếu, sang altis gần đó khéo dư đến 20cm, nên CC chỉ nên là hạng B+ chứ ko là C- được. Nhưng chính ra bản HV mới là bản đáng mua nhất, đi hybrid là cực kì sướng mà ít người mình biết.
Chả hiểu sao lại ngồi chật mình 1.74m chỉnh ghế lái vừa với mình xong trèo xuống hàng sau thấy đầu gối vẫn dư một tấc

thanhcong2002

Xe buýt
Chả hiểu sao lại ngồi chật mình 1.74m chỉnh ghế lái vừa với mình xong trèo xuống hàng sau thấy đầu gối vẫn dư một tấc

Cùng 1,74m, cụ nào chân dài hơn lưng ngồi sẽ cảm thấy chật, còn cụ nào lưng dài hơn chân thì không chật cũng phải thôi.

dungktqd87

Xe tải
Cháu đã chạy thử con 1.8V, ko có bản HV chạy thử ko biết nó thế nào chứ bản V này máy yếu, mấy công nghệ đi kèm thì thuận tiện cho chị e đi lại nhẹ nhàng phố xá, chứ cháu thấy là cuv/suv vẫn phải là máy nhiều xi lanh và dung tích lớn chạy mới phê được

zero4803

Xe buýt
Công nhận cái tôn của Toy kém thật
E kể chuyện thực nhé, ko chém tý nào. Nhà cậu e địa hình đỗ xe vào thì chỉ có lùi ra, sát nhà hàng xóm, lấy góc rùi tiến ra ngoài. Hồi đầu năm đi ăn cỗ bên đó, xe e đổ bên trong, ngoài là con Fortuner 2016 của ô anh họ. Bảo ông ấy lùi ra trước để e ra. Ô ấy lùi ko để ý cái cánh cửa sổ nhà hxom đang mở. Thế là lùi thẳng vào đánh rầm cái, xe bị xước và lõm 1 mảng bên góc phải, lệch tý là vào đèn😆😆

Hôm trước đến lượt e, xe e Sò 2011, e lùi ra cũng ko để ý, cũng rầm một phát vào cái cánh của sổ. Quả này chắc còn mạnh hơn vì cửa sổ còn bị bay cả chốt bản lề ( do e đang ăn dở nên cũng hơi vội). Nghĩ bụng thui toi rùi, ko ngờ nhìn lưng xe mình vẫn ok, chỉ bị xước 1 tý, ko bị lõm chút nào. Thở phào may ko mất tiền đi hút ra rùi sơn lại, về lấy khăn lau là hết 😆😆
gớm cụ vào gr San mà xem người dùng kêu giời vụ xe đi cửa kêu cọt kẹt, chưa kể lắp ko khéo làm chi tiết nhựa giữa cửa và taplo không thành 1 đường, nó lệch hẳn nhìn hài lắm

Chỉnh sửa cuối:

barminhtri

Xe tải
gớm cụ vào gr San mà xem người dùng kêu giời vụ xe đi cửa kêu cọt kẹt, chưa kể lắp ko khéo làm chi tiết nhựa giữa cửa và taplo không thành 1 đường, nó lệch hẳn nhìn hài lắm
Sò e là xe nhập mà cụ. Còn xe lắp ráp thì e ko rõ. Với e đang nói về chất lượng tôn chứ ko nói về chất lượng lắp ráp 😁😁

paolonguyen

Đi bộ
Công nhận cái tôn của Toy kém thật
E kể chuyện thực nhé, ko chém tý nào. Nhà cậu e địa hình đỗ xe vào thì chỉ có lùi ra, sát nhà hàng xóm, lấy góc rùi tiến ra ngoài. Hồi đầu năm đi ăn cỗ bên đó, xe e đổ bên trong, ngoài là con Fortuner 2016 của ô anh họ. Bảo ông ấy lùi ra trước để e ra. Ô ấy lùi ko để ý cái cánh cửa sổ nhà hxom đang mở. Thế là lùi thẳng vào đánh rầm cái, xe bị xước và lõm 1 mảng bên góc phải, lệch tý là vào đèn😆😆

Hôm trước đến lượt e, xe e Sò 2011, e lùi ra cũng ko để ý, cũng rầm một phát vào cái cánh của sổ. Quả này chắc còn mạnh hơn vì cửa sổ còn bị bay cả chốt bản lề ( do e đang ăn dở nên cũng hơi vội). Nghĩ bụng thui toi rùi, ko ngờ nhìn lưng xe mình vẫn ok, chỉ bị xước 1 tý, ko bị lõm chút nào. Thở phào may ko mất tiền đi hút ra rùi sơn lại, về lấy khăn lau là hết 😆😆
Cụ cho e hỏi xe cụ Sò 2011 là xe gì vậy

gthmobileyb

Xe buýt
Tóm lại là kèm lạc là không mua CC phải ko các cụ?

sontung

Xe tăng
Tôi có 2 lựa chọn hoặc bán yaris của bà cả đổi lên em Cross này, hoặc là bán wildtrak đổi sang 1 em cuv C 5+2 nên cũng soi e Cross khá kỹ, phi ra đại lý Toy tới 2 lần. Lần 2 tôi soi rất kỹ cả khung gầm, khoang máy... thì thấy thế này: Tôn mỏng, khoang máy cẩu thả dây nhợ loằng ngoằng, chất liệu bọc dây trong khoang máy cảm giác chất lượng thấp hơn con Altis kế bên, hốc bánh xe sơn phủ cũng kém hơn Altis nhiều dù Altis là xe sx trong nước, treo sau trông không chắc chắn... nói chung em này cùng là corolla nhưng mọi thứ chất lượng cảm giác đều thua Altis. Xe này không thể là xe toàn cầu của Toyota được, nó kiểu như xe sản xuất cho các nước đang phát triển kiểu như wigo, innova... Sau 2 lần xem thì tôi quyết từ bỏ em Cross này dù rất thích các tính năng an toàn của nó.
Em này chắc là sản phẩm dành riêng cho thị trường Đông Nam Á

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Ai cũng chê dưng cc vẫn bán tốt thậm chí còn định bia kèm lạc đó các cụ