Đánh giá Corolla Cross ko như kỳ vọng

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
cụ có biết thông tin nội bộ toy bán tháng cô hồn này đc nhiêu xe cc không cụ?
Chưa có thống kê cụ thể đâu cụ. Tuy nhiên hiện tại đa phần khách hàng phải ký chờ chứ không có xe giao ngay, thâm chí bản Hybrid phải ký sang tháng 11,12 rồi ạ.

Tata_Nano_Go_Go

Xe tải
Chưa có thống kê cụ thể đâu cụ. Tuy nhiên hiện tại đa phần khách hàng phải ký chờ chứ không có xe giao ngay, thâm chí bản Hybrid phải ký sang tháng 11,12 rồi ạ.
Ra mắt gần 1 tháng rồi mà nhà cháu chưa thấy em nào trên đường HN, chắc tại tháng ngâu nên các cụ mợ đợi qua ngâu mới đăng ký?

vumen1412

Xe tải
{Salon Chợ xe}
Tuần này xe bắt đầu về đến đại lý giao cho khách, rải rác sang tuần sau cụ ạ, hiện tại bản V là nhiều nhất cũng có những xe ký chờ sang tháng 10,11 rồi ạ.
Ra mắt gần 1 tháng rồi mà nhà cháu chưa thấy em nào trên đường HN, chắc tại tháng ngâu nên các cụ mợ đợi qua ngâu mới đăng ký?

chansutpro

Xe đạp
Kính các cụ như tiêu đề e thấy toyota gross bình xăng có 47l . Máy cùng máy altis thì k biết chạy đường tỉnh thì xe ăn uống thế nào không cụ nhỉ. Các cụ ai đã chạy cross máy xăng rồi cho e xin ý kiến với ạ

keomutvuive

Xe điện
đi thử CROSS bản điện

e đi thử bản điện ở toyota vĩnh phúc,

khi nổ máy động cơ điện không có 1 tiếng động nào.

tuy nhiên khi đi tăng tốc và đi ổn định thì tiếng máy vẫn có, không như altis đi ổn định không hề nghe tiếng máy.

so sánh khả năng tăng tốc thì không bằng altis 1.8 2014 của em, gia tốc dưới 60 kém xe e, xe e 1.8 cvt nhưng chỉ ấn chân ga 1-2cm là xe đã vọt lên rất mạnh nhưng cross phải ấn sâu ga. độ ồn tăng tốc Cross rất lớn, khoản tăng tốc gấp thì 2 xe tiếng máy như nhau. có 1 điểm là khi phanh xe thì có nghe tiếng phanh xe, nhân viên bảo đó là đang nạp điện cho pin.

cách âm cũng thua xe e (xe e đi lốp mít primacy 4), , được cái đầm chắc hơn altis, không bị chòng chành như xe em(xe e 9v chưa thay giảm xóc, rotuyn vị chảy dầu), đi đường xấu hoặc qua ổ gà tiếng ồn khá rõ, nội thất nhìn chán, mùi nhựa nhựa, ghế sau chật hơn altis rất nhiều.

đây là cảm nhận thực tế, hơi thất vọng 1 xíu, e nghĩ nó phải tăng tốc tốt hơn altis, cách âm tốt hơn, nuốt ổ gà ngon hơn, rộng rãi hơn

mời các bác đi thử cho nhận xét

Khánh Thiện

Xe đạp
đi thử CROSS bản điện

tuy nhiên khi đi tăng tốc và đi ổn định thì tiếng máy vẫn có, không như altis đi ổn định không hề nghe tiếng máy.

so sánh khả năng tăng tốc thì không bằng altis 1.8 2014 của em, gia tốc dưới 60 kém xe e, xe e 1.8 cvt nhưng chỉ ấn chân ga 1-2cm là xe đã vọt lên rất mạnh nhưng cross phải ấn sâu ga. độ ồn tăng tốc Cross rất lớn, khoản tăng tốc gấp thì 2 xe tiếng máy như nhau. có 1 điểm là khi phanh xe thì có nghe tiếng phanh xe, nhân viên bảo đó là đang nạp điện cho pin.

cách âm cũng thua xe e (xe e đi lốp mít primacy 4), , được cái đầm chắc hơn altis, không bị chòng chành như xe em(xe e 9v chưa thay giảm xóc, rotuyn vị chảy dầu), đi đường xấu hoặc qua ổ gà tiếng ồn khá rõ, nội thất nhìn chán, mùi nhựa nhựa, ghế sau chật hơn altis rất nhiều.

đây là cảm nhận thực tế, hơi thất vọng 1 xíu, e nghĩ nó phải tăng tốc tốt hơn altis, cách âm tốt hơn, nuốt ổ gà ngon hơn, rộng rãi hơn

So sáng như cụ thì mua altis tội gì phải mua cross nhỉ :)

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Sơ bộ nhìn qua cá nhân em thấy Cross là một chiếc xe đang đi đúng hướng thị hiếu người Việt. Đẹp - Options đa dạng- Gầm cao. Giá e thấy nếu thương hiệu Toyota thì hợp lý

hanpcc

Xe đạp
đi thử CROSS bản điện

Cảm nhận bác này đúng , tôi cũng đã thấy vậy nên chuyển bản V, về cơ bản tạm ổn thôi

seamannb

Xe buýt
Nói một cách khách quan thì Kona ăn được CC ở cái 2.0 và giá thôi chứ mọi thông số thì CC đều hơn. Nếu tiền ko thành vấn đề thì chắc 90% chọn CC trước sau đó mới đến Kona, tất nhiên không tính trường hợp thích thiết kế Kona hơn CC.
Kona có mấy ưu điểm mà em đã từng trải nghiệm và thấy như sau: máy 2.0 trên body nhẹ nên độ vọt phải nói là rất sướng, chưa kể nó có bộ điều khiển mới nhất của Hyundai nên chìa khoá mới đẹp hơn, 4 chế độ lái trong đó có Smart lái rất thích, hơn cả comfort trước kia. Đủ option hữu dụng là cảnh báo điểm mù và áp suất lốp. Về thân vỏ phải nói là khá dày, cứng vững, cửa xe đóng chắc nịch. Vô lăng thể thao mới cũng đẹp.
Nhược điểm thì nhựa cứng hơi nhiều cả trong lẫn ngoài, hàng ghế sau chật, may có cái cốp tạm đủ dùng. Cuối cùng là vành to, lốp mỏng nên cũng hơi ồn, nếu thay lốp mít và bơm chuẩn hơi thì có cải thiện, chấp nhận được trong phân khúc.
Cụ đã xem xe thực tế chưa hay là saler? Cảm giác đầu tiên của em khi ngồi vào CC này là chật chội, khoang ghế sau chỉ nhỉnh hơn con KM 2011 e đang đi chút đỉnh, còn chiều rộng hàng ghế sau thì bằng. Máy móc óp sừn em không biết nhưng chắc chắn không bằng con Kona của bạn em

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cụ đã xem xe thực tế chưa hay là saler? Cảm giác đầu tiên của em khi ngồi vào CC này là chật chội, khoang ghế sau chỉ nhỉnh hơn con KM 2011 e đang đi chút đỉnh, còn chiều rộng hàng ghế sau thì bằng. Máy móc óp sừn em không biết nhưng chắc chắn không bằng con Kona của bạn em
bác comment hơi cảm tính thì phải.
1. Không gian Cross cụ thể là ở hàng ghế sau tuy khoảng để chân không rộng như Altis nhưng e thấy vẫn rất thoải mái khi để chân vẫn thừa khoảng 15cm, ghế có độ nghiêng phù hợp để ngả lưng dễ chịu
2. Máy móc options bác không biết nhưng lại chắc chắn là nó không bằng Kona. Em nói thật em chưa thấy khách hàng nào chê máy móc của toyota không bằng Hyundai -Đặc biệt là động cơ xăng. Máy Cross chính là máy của Altis chạy ở VN hơn 10 năm rồi đấy ạ. Optison Kona 1.6 Turbo ( bản cao cấp nhất của Kona ) so với 1.8G Cross ( Bản thấp nhất Cross ) cũng không hơn nhiều : Cửa sổ trời,đèn led, sấy gương ngoài, cửa sổ trời, cảnh báo điểm mù. Cross G cũng nhỉnh hơn Kona 1.6 Turbo ở việc có 7 túi khí và cửa gió cho hàng ghế sau. Quan trọng là KH thích Toyota thì họ không quá quan trọng hơn thua options nhiều bác ạ

tienle2411

Xe tải
Ko, em sale gì đâu. Khen chê đầy đủ mà cụ. Em đang đi Tuc còn bạn em đi Kona. Hai anh em thường xuyên đi với nhau nên về Kona em cũng trải nghiệm khá rõ. Máy khoẻ, bốc, vượt nhanh vì xe nhẹ, cực tiết kiệm xăng, option thì cng đủ dùng rồi, độ thêm cái làm mát ghế thì hết nấc. Nhưng chỗ ngồi trước thì tạm được chứ sau thì thực sự là chật, duy có cốp là rộng thôi ah. Nếu so với Morning bản 2012 thì chắc rộng ngang hơn tí, cốp thì vượt trội chứ ghế sau thì cũng không khá hơn.
CC thì em ko thấy hấp dẫn nữa nên không xem trực tiếp vì xem review đã thấy bên trong rẻ rẻ, lại nghe các cụ bảo tăng tốc kém, máy gầm to thì em quên luôn rồi ah.

huonglong611

Xe buýt

hôm nay em đi xem xe đi xem cả M3 và seltos cuối cùng chọn Cros vừa đi đặt em này mấy hôm nữa ngày đẹp rước về. Đọc xong thớt này thấy buồn quá k biết có nên lấy xe nữa k ạ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}

beamnhi

Xe buýt

hôm nay em đi xem xe đi xem cả M3 và seltos cuối cùng chọn Cros vừa đi đặt em này mấy hôm nữa ngày đẹp rước về. Đọc xong thớt này thấy buồn quá k biết có nên lấy xe nữa k ạ
Xem xe rồi quyết thì hạnh phúc đi cụ ạ. Đọc còm review trên này là tham khảo cho vui thôi. Em xem Altis M6 CX5 quay lại lấy Altis. Có cái người này thích nhưng người kia không thích. Thế thôi ;)

hell_angel0910

Xe buýt

Chúc mừng cụ.. E đang rất thèm con Cross, nhưng tình hình dịch làm ăn hơi căng nên phải để qua tết xem ntn mới xuống tiền..

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}