Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

Chuyenchovay

Xe máy
Em cũng đang tìm mua, giá lên cao quá chóng cả mặt

NguyenDatTan

Xe tải
Em cũng đang tìm mua, giá lên cao quá chóng cả mặt
Bác mua để ở gặp ưng thì mua thôi; Còn mua để đầu tư thì tính có lãi hẵng vào. Mà mua để làm gì thì bác cũng bình tĩnh soi xét kỹ mọi thứ và ưng hẵng xuống tiền; Giai đoạn này nhà đất còn nguyên xi cho bác chọn

baogiomuaduocxe

Xe điện
khó khăn đấy, nhưng cũng vẫn có khả năng lạm phát, cả thế giới in tiền

VOICOI

Xe tải
Việt Nam mình in thêm tiền, để lạm phát sảy ra thì nợ nước ngoài trả vỡ mặt. Nên dù thiếu tiền chính phủ vẫn phải kiềm chế lạm phát, nên có in thêm tiền thì cũng có giới hạn. BĐS em thấy tăng toàn ở các dự án có đội ngũ cò vạc tốt, đội ngũ sales nhiều bài vở. Trên diễn đàn em cũng thấy các cụ làm về BĐS thì gân cổ lên chém là giá vẫn tăng, thời gian tới vẫn tăng. DN của em cũng là tương đối lớn, mạnh trong nghề em KD, vay ngân hàng có chút xíu, vậy mà em còn thấy mệt mỏi với dịch Covid, giờ chỉ có suy nghĩ bán bớt chứ ko hề có tư tưởng mua thêm BĐS. Và em chả thấy lý do để nó tăng trong một cái nền kinh tế bị ảnh hưởng vì dịch bệnh như hiện nay.

MrJujube

Xe hơi
Việt Nam mình in thêm tiền, để lạm phát sảy ra thì nợ nước ngoài trả vỡ mặt. Nên dù thiếu tiền chính phủ vẫn phải kiềm chế lạm phát, nên có in thêm tiền thì cũng có giới hạn. BĐS em thấy tăng toàn ở các dự án có đội ngũ cò vạc tốt, đội ngũ sales nhiều bài vở. Trên diễn đàn em cũng thấy các cụ làm về BĐS thì gân cổ lên chém là giá vẫn tăng, thời gian tới vẫn tăng. DN của em cũng là tương đối lớn, mạnh trong nghề em KD, vay ngân hàng có chút xíu, vậy mà em còn thấy mệt mỏi với dịch Covid, giờ chỉ có suy nghĩ bán bớt chứ ko hề có tư tưởng mua thêm BĐS. Và em chả thấy lý do để nó tăng trong một cái nền kinh tế bị ảnh hưởng vì dịch bệnh như hiện nay.
Các cụ “đánh lên” sẽ bảo là: Còn các DN thuộc ngành nghề kiếm ra nhiều tiền trong đợt dịch vừa qua như thực phẩm, dược phẩm, y tế… tiền ở đó chứ đâu

hahuanvn

Xe buýt
Ở tỉnh thì em không biết nhưng HN thì chắc không đến mức như cụ trên nói đâu. Em hỏi cụ tầm khu nào, loại hình BĐS nào mà vẫn tăng nhẹ thế ?
Ít nhất là khu ven đô, thổ cư như Đan Phượng chẳng hạn( đứng hoặc tăng nhẹ), 1 phần Phúc Thọ giáp Đan Phượng nữa. Em quan tâm khu vực này nên khá rõ. Có mảnh cách đây 2,3 tháng có 15.5tr/m2. Trước giãn cách mấy ngày, em quay lại trả 18 nó đếch bán đòi 20. Một số mảnh khác thì cứ đứng im, k giảm xu nào. Loại thổ cư này phần lớn ít vay, nên cứ ung dung.

Chỉnh sửa cuối:

hahuanvn

Xe buýt
Ven đô và thổ cư Đan Phượng ko tăng đâu bác; Giao dịch cực kỳ chậm bác nhé
Em không nói "tăng", mà chỉ nói đứng hoặc tăng nhẹ chứ k giảm ! Chậm, giao dịch chủ yếu giữa các nhà đầu tư với nhau.

NguyenDatTan

Xe tải
Em không nói "tăng", mà chỉ nói đứng hoặc tăng nhẹ chứ k giảm ! Chậm, giao dịch chủ yếu giữa các nhà đầu tư với nhau.
Bác thử vào thực tế mua bán xem, Giao dịch cực kỳ chậm. Người đầu tư thì dừng ko ai dám vào tiền; Người mua ở thì rất ít vì tiền còn lo dịch bệnh khó lường.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Ít nhất là khu ven đô, thổ cư như Đan Phượng chẳng hạn( đứng hoặc tăng nhẹ), 1 phần Phúc Thọ giáp Đan Phượng nữa. Em quan tâm khu vực này nên khá rõ. Có mảnh cách đây 2,3 tháng có 15.5tr/m2. Trước giãn cách mấy ngày, em quay lại trả 18 nó đếch bán đòi 20. Một số mảnh khác thì cứ đứng im, k giảm xu nào. Loại thổ cư này phần lớn ít vay, nên cứ ung dung.
Ah có lẽ em hiểu nhầm, tại còm trên cụ bảo "Đâu, ở đâu giảm chỉ cho em với ? Em toàn thấy đứng hoặc tăng nhẹ chứ chưa thấy giảm" nên em hiểu cụ đã tìm hiểu nhiều nơi và nhiều khu.

Về Đan Phượng trong giai đoạn dịch bùng phát vừa rồi nói chung không tăng đâu cụ, cụ nên tìm hiểu thêm các lô khác xem sao (tăng hay giảm là xét trên diện khu vực chứ không nói cá biệt). BĐS khu vực này phụ thuộc rất nhiều vào Vin Đan Phượng và trục Tây Thăng Long trong khi 2 yếu tố này đang gần như bất động cụ ah!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Giờ em mới đọc kỹ. Nói thật, trong vai người đi mua mà cụ nói câu này: "Loại thổ cư này phần lớn ít vay, nên cứ ung dung" em thấy nó cứ thế nào ý ~o)

cattrang130390

Xe tăng
Vùng ven đa phần lướt thổi, nhu cầu ở thật chưa có nhiều nên cụ bảo ung dung thì e là không phải

hahuanvn

Xe buýt
Vùng ven đa phần lướt thổi, nhu cầu ở thật chưa có nhiều nên cụ bảo ung dung thì e là không phải
Thì đúng, nhu cầu ở rất rất ít. Em thì không vội, trả giá thăm dò kha khá mảnh, cảm thấy vẫn "cứng" lắm.