Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

Tonydo

Xe buýt
:)) vâng mời cụ mợ xơi tất đất Hòa Lạc với Ba Vì ạ. Bên chợ BDS có mấy thớt rao đất HL, Hòa Bình đấy, cụ sang hốt gấp ạ.
Ba vì thì ko biết nhưng HL nhiều cụ đu đỉnh đợt trước giờ ra ko được, đất thì mênh mông bát ngát, chia lô bé tí ra bán giá trên trời. Chả biết đến khi nào thì dân mới có nhu cầu thực ở hết số phân lô vừa qua Hic hic, đúng là ảo quá đi.

andrewiles

Xe máy
BĐS bảo giảm thì khó, trừ một số khu vực tăng ảo mà chả có hạ tầng, tiện ích gì cả thôi ạ.

Feelingtonight

Xe tải
E đã bảo rùi mà. Cứ 5 huyện lên quận mà ôm. Đề án đc thue tướng và chính phủ thông qua. Lại còn thành lập cả ban chỉ đạo, cập nhật thường xuyên tiến độ và các chỉ tiêu còn thiếu.... chứ ko phải bánh vẽ đâu nhé các cụ. 1 năm, 2 năm rồi 3,4 năm các cụ sẽ thấy hạ tầng 5 huyện này tốt dần lên thôi. :D

Feelingtonight

Xe tải
Ở đâu giảm chứ riêng Ba Vì và Hoà Lạc thì dù thị trường có giảm thì giá ở đây vẫn sẽ tăng lên từng ngày. Chỗ nào giờ hở ra cũng có chủ cả rồi. Trên Ba Vì thì thiếu chỗ để làm nghỉ dưỡng. Dưới Hoà Lạc, Thạch Thất, Quốc Oai... thì tốc độ đô thị hoá, tập trung dày đặc quy hoạch, số nhà máy, DN nhiều lên thấy rõ, là cửa ngõ trung chuyển Hà Nội đi Hoà Bình, Mộc Châu... Thế đất cao ráo, không bị ngập lụt, dễ quy hoạch đô thị kiểu mới (đường sá rộng, tầm nhìn chiến lược). Chắc chắn phía Tây HN sẽ đẹp và hot gấp 4-5 lần phía Nam Hà Nội, hơn 2-3 lần phía Đông, gấp đôi phía Bắc HN hiện nay.
Vãi nồi lên từng ngày. Đúng là lời lẽ của các cụ cò. :)) Có lô nào cụ chỉ e. 1 tháng sau bán có lãi e chi hoa hồng 50% nhé. Nếu theo đúng như cụ nói lên từng ngày. :))

tieudaovnt

Xe tăng
Tiền thịt thì chắc còn nhiều, vì đơn giản, tiền kẻ mua sẽ thành tiền kẻ bán. Chi tiêu của người này là thu nhập của người kia. Chỉ có biến số lớn giúp đất tăng phi mã là ở mồm môi giới và tiền vay ngân hàng giúp giá tăng lên. Mồm thì là cái hư vô, lưỡi không xương trăm đường lắt léo, không có thực, lời nói gió bay, chỉ chốc nhát, còn biến số ngân hàng mới là cái thực, quan trọng nhất. Vậy căn cứ vào đâu để biết ngân hàng thế nào, chính là lãi suất cho vay. Hiện lãi suất cho vay mua nhà đang khá thấp, định giá với chung cư, nhà thổ khu vực hạ tầng tốt đang khá cao. Chỉ có thổ cư, chung cư xa trung tâm đang định giá thấp hơn. Như vậy, nếu không có biến động lớn về lạm phát, thời gian tới chung cư nội thành, nhà thổ nội thành sẽ vẫn có xu hướng tăng nhưng chậm do ít yếu tố đầu cơ, còn khu vực ngoại thành, hạ tầng kém chắc chắn giảm, chỗ nào có yếu tố đầu cơ sẽ giảm sâu, ngân hàng sẽ từ chối vay, hoặc định giá cực thấp những bđs thổ cư có yếu tố bong bóng, ở các huyện xa thì có thể không đồng ý cầm cố nữa.

mattroihong

Xe tải
Em nghĩ theo hướng HCM đã đi trước HN là bds nội đô sẽ tăng cả chung cư và nhà đất thổ cư. Vì nhu cầu luôn có, tính thanh khoản cao, mặc dù chật hẹp nhưng rõ ràng thuận tiện sinh hoạt hơn nhiều ven đô. Đa số mua ven đô và các tỉnh là đầu cơ sang tay, bất tiện đủ thứ nếu về đó sống hay cư dân khu vực đó ít nhu cầu ở thực vị trí đất mình mua.

Feelingtonight

Xe tải
Em nghĩ theo hướng HCM đã đi trước HN là bds nội đô sẽ tăng cả chung cư và nhà đất thổ cư. Vì nhu cầu luôn có, tính thanh khoản cao, mặc dù chật hẹp nhưng rõ ràng thuận tiện sinh hoạt hơn nhiều ven đô. Đa số mua ven đô và các tỉnh là đầu cơ sang tay, bất tiện đủ thứ nếu về đó sống hay cư dân khu vực đó ít nhu cầu ở thực vị trí đất mình mua.
Ko hẳn cụ ơi. Tùy nhu cầu mồi người thôi. Nhiều ng bây h kinh tế khá giả, với 1-2-3 tỏi ng ta ra ngoại thành mua đất xây nhà. Ở yên tĩnh hơn, rộng rãi hơn, ô tô lại còn vào đc nữa....Ở HN bây h toàn VIP dạt ra ngoài, điển hình như Vin riverside, Vin thăng Long, ecopark,....tương đối nhiều đấy, chứ chưa nói j đến nhưng người khá giá với mức kinh tế như kia.

Chíu ù

Xe tăng
Em theo dõi vẫn tăng đều, chưa bao giờ đất cát giảm.
Đấy là chỉ sàn nhỏ phố Hoàng Hoa Thám.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Ở đâu giảm chứ riêng Ba Vì và Hoà Lạc thì dù thị trường có giảm thì giá ở đây vẫn sẽ tăng lên từng ngày. Chỗ nào giờ hở ra cũng có chủ cả rồi. Trên Ba Vì thì thiếu chỗ để làm nghỉ dưỡng. Dưới Hoà Lạc, Thạch Thất, Quốc Oai... thì tốc độ đô thị hoá, tập trung dày đặc quy hoạch, số nhà máy, DN nhiều lên thấy rõ, là cửa ngõ trung chuyển Hà Nội đi Hoà Bình, Mộc Châu... Thế đất cao ráo, không bị ngập lụt, dễ quy hoạch đô thị kiểu mới (đường sá rộng, tầm nhìn chiến lược). Chắc chắn phía Tây HN sẽ đẹp và hot gấp 4-5 lần phía Nam Hà Nội, hơn 2-3 lần phía Đông, gấp đôi phía Bắc HN hiện nay.
Cụ này là hậu quả của biến đổi khí hậu dẫn đến nhiệt độ Hà Nội tăng cao bất thường mấy hôm nay đây mà.
:D :D :D

puredoll

Xe điện
1 mảnh Hà Đông, 2 căn nội thành, 1 lô Phủ Lý và 1 lô ở Đồng Văn cụ nhé. Khi dao lâu mà ko khớp lệnh mà cần tiền sẽ phải giảm, còn dao giá của tương lai hay ngáo thì e k tính, 95% bds bán trên Chợ BDS chưa bay thì cũng có lí do của nó, t dao t cứ dao, còn bán đc hay k thì kệ mịa nó, t cứ dao giá cao cho khoái trí đã :))
Chỗ nào Đồng Văn giảm đâu Cụ nhỉ? E thấy chỉ giao dịch chậm hơn chứ giá vẫn tăng :(

Butruqu

Xe hơi
Ko hẳn cụ ơi. Tùy nhu cầu mồi người thôi. Nhiều ng bây h kinh tế khá giả, với 1-2-3 tỏi ng ta ra ngoại thành mua đất xây nhà. Ở yên tĩnh hơn, rộng rãi hơn, ô tô lại còn vào đc nữa....Ở HN bây h toàn VIP dạt ra ngoài, điển hình như Vin riverside, Vin thăng Long, ecopark,....tương đối nhiều đấy, chứ chưa nói j đến nhưng người khá giá với mức kinh tế như kia.
Chuẩn cụ e thấy nhiều người tâng lớp cao họ chuyển hết ra ngoài ven, vd như vinhomes riverside hay ngoại giao đoàn ạ

anhtu2006

[Tịch thu bằng lái]
Em đang bán nhà nên cảm nhận rõ đc thị trường BDS đang trầm lắng thế nào, đây là nhà phố , còn mấy BDS dự án ven đô hoặc các tỉnh lẻ thì cứ ngồi đó đợi cắt lỗ thôi

bothe

Xe tải
Cụ chịu khó sang Long biên mấy khu thạch bàn, phúc đồng, cổ linh, cự khối
Gia lâm thì ngô xuân quảng, 31ha, nguyễn mậu tài...

Giá tăng từng tuần nhé. Tăng chứ ko chững chẽo gì hết.
Tùy chỗ cụ ah; Thanh Oai, Thường Tín, Chương Mỹ ... chững thấy rõ ; Giao dịch rất hiếm cụ ơi. E ủng hộ đất tăng cao vì tiền em cũng nằm hết ở đất. Nhưng đợt này e dạo quanh thấy các huyện ven HN giá cao quá mà tiện ích thực tế hoàn toàn chưa có gì; Giá đất bị gối đẩy lên chứ bản thân giá trị đất ko hề gia tăng. Giá đất cao là tốt nhưng giá đất cao bất hợp lý quá thì với cả người chưa có đất lẫn người có nhiều đất về lâu về dài đều ko phải là tốt đâu cụ ơi. Giá đất cần phải nằm đúng hoặc chỉ cao hơn chút so với giá trị thực của đất thì mới tốt cho tất cả

bothe

Xe tải
Cụ ko đọc bài em viết là những chỗ hạ tầng đang lên thì tăng đều, ko bao giờ có chuyện chững chưa nói giảm.
Còn những chỗ mua kiểu du kích, mai phục nơi hoang vu hẻo lánh thì đứt sau khi sóng qua bình thường. Có gì mà phải bàn
Dịch dã thế này thì các chỗ hạ tầng đang lên so với các chỗ hoang sơ giá ảo chi như muối bỏ biển cụ ah
Để giá trị của BĐS thưc sự được gia tăng từ vốn FDI và in tiền đầu tư công thì cần phải hết dịch. Trong 2 năm tới theo e thấy BĐS sẽ ko thể tăng phi mã như đợt 2020. Theo e khả năng sẽ đi ngang và có thể giảm. Nếu có các yếu tố tác động khác như tăng lãi suất nn sẽ giảm nhanh hơn

bothe

Xe tải
Cụ ko đọc bài em viết là những chỗ hạ tầng đang lên thì tăng đều, ko bao giờ có chuyện chững chưa nói giảm.
Còn những chỗ mua kiểu du kích, mai phục nơi hoang vu hẻo lánh thì đứt sau khi sóng qua bình thường. Có gì mà phải bàn
Cụ cứ ngẫm lời em nói; BĐS cứ tăng phi mã ảo thì sẽ ko tốt cho tất cả bao gồm cả e và cụ

wanting252

[Tịch thu bằng lái]
Còn mảnh Gia Lâm bên chợ bds siêu đẹp giá có 60tr/m2, vào xúc ngay không mất cụ ;)) năm sau phải 100tr/m2 đấy.

bothe

Xe tải
Sóng thần thì lâu lâu nó mới xảy ra chứ sóng thường thì đều lắm. Cụ dự như thế ai chả dự được.
Cái khó là làm gì để lướt được những con sóng nhỏ nó mới cần trình.
E thi đầu cơ lướt lát e ko vào; E chỉ vào tiền đất đầu tư dài hơi cụ ah;

Kan long

Xe hơi
Các cụ có mảnh dịch vụ nào có sổ quanh khu eon hà đông, an khánh khoảng 50m giá giảm như cụ gì trên bảo giảm 15 đến 25% thông tin giúp em để em xúc luôn ạ, e mua cho đứa e, thanks