Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

NobitaJP

Xe hơi
Covid còn dài dài các cụ nhỉ, tiền dải đi dập dịch nhiều rồi, việc mất nhiều sản xuất đình chệ...nói chung kinh tế yếu, theo các cụ ai còn tiền mua BĐS nữa đây?

Em vẫn đang đợi các cụ cắt lãi các mảnh ngon bổ rẻ để vào đây, ngon bổ thì có nhưng rẻ thì chưa thấy.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Giờ chỉ lo ăn và phòng dịch qua ngày thôi

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
cụ mà đợi cắt thì chắc cụ quay lại 10 năm trước chứ hiện tại không có
hồi 2011 cơn sốt đất dung đòn bẩy, vay mượn quá nhiều
còn hiện nay toàn mua bằng tiền tươi thóc thật, tiền nhàn rỗi, thì ko ai cắt cho cụ hớt đâu :D
có chăng đi ngang tạo mặt bằng giá mới rồi lại lên tiếp thôi
Toàn tiền thịt ko sxkd nện vào tài sản đển bảo toàn vốn trong khi cả thế giới bơm tiền kích thích kinh tế, kích thích tiêu dùng sau khi dịch bệnh được kiểm soát bằng vaccin. VN sẽ ko ngoại lệ... và 2022 mới là kinh hoàng của BDS và CK

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn

chuadutienmuaxe

Xe tăng
Covid còn dài dài các cụ nhỉ, tiền dải đi dập dịch nhiều rồi, việc mất nhiều sản xuất đình chệ...nói chung kinh tế yếu, theo các cụ ai còn tiền mua BĐS nữa đây?
Các đại gia và tay to giờ kg biết giải ngân vào đâu, còn dân đen trên răng dưới ái như cháu lo đủ nuôi con thôi cụ

Hanh Ha

Xe tăng
Lúc đó đòn bẩy tài chính mới được sử dụng mạnh, đó mới là thời điểm bùng nổ
Theo lẽ thông thường thì khi dịch dc kiểm soát thì dân cần vồn kinh doanh thì phải bán đất lấy vốn chứ ah. Chẳng nhẽ hết dịch ta đi vay tiền mua đất?

cụ mà đợi cắt thì chắc cụ quay lại 10 năm trước chứ hiện tại không có
hồi 2011 cơn sốt đất dung đòn bẩy, vay mượn quá nhiều
còn hiện nay toàn mua bằng tiền tươi thóc thật, tiền nhàn rỗi, thì ko ai cắt cho cụ hớt đâu :D
có chăng đi ngang tạo mặt bằng giá mới rồi lại lên tiếp thôi
Em được chào 4 5 mảnh ngon, giá đã giảm so với cách đây 2 tháng tháng từ 15 đến 25% rồi, em đợi thêm tgian nữa mới ra quyết định nhưng em tự tin sẽ giảm đc kha khá nếu em mua tgian trc. Em kinh doanh là chính, đất cát chỗ đẹp là mua, mua xong để đấy cho thuê thôi, tgian mình tập trung cvc chính

Teen

Xe điện
Lúc đó đòn bẩy tài chính mới được sử dụng mạnh, đó mới là thời điểm bùng nổ
Hình như cụ nói ngược, 2020-2021 mới là đòn bẩy lớn chứ nhỉ? Tầm này thì ls chỉ có tăng chứ khó có thể giảm hơn, vì giảm chỉ làm dòng tiền đổ vào các tài sản bong bóng như bđs/ ck...

cattrang130390

Xe tăng
Có cụ nào có con số thống kê lượng tiền cho vay vào kênh bds ko ạ? E toàn thấy bảo tiền thịt mà ko biết tỉ lệ cụ thể ntn.
Mà ngoài khoản vay bds còn nhiều khoản vay núp bóng sxkd đổ vào bds ko thống kê dc nữa.

đất chỗ nào giảm 25% cụ ơi, cụ đừng nói là Ba Vì hay Hỏa Lạc nhé :D
em thấy Đông Anh giá tăng như vậy nhưng cũng đâu có giảm đâu
1 mảnh Hà Đông, 2 căn nội thành, 1 lô Phủ Lý và 1 lô ở Đồng Văn cụ nhé. Khi dao lâu mà ko khớp lệnh mà cần tiền sẽ phải giảm, còn dao giá của tương lai hay ngáo thì e k tính, 95% bds bán trên Chợ BDS chưa bay thì cũng có lí do của nó, t dao t cứ dao, còn bán đc hay k thì kệ mịa nó, t cứ dao giá cao cho khoái trí đã :))

Phủ Lý và Đồng Văn cụ nói giảm thì em ko chắc vì tỉnh lẻ em ko biết, còn Hà Đông mà cụ bảo giảm e có nghe nhầm k đấy, hoặc trường hợp vỡ nợ phải bán phá giá để trả nợ chứ trong điều kiện bình thường, ai ngta bán thấp hơn 25% so với giá giao dịch chung của thị trường cho cụ
còn hơn 90% topic chưa bay thì e đồng ý với cụ, cái này e có phân tích 1 lần rồi: tâm lý người bán sợ bán hớ, do bán xong giá thường lên và chỉ có lên, xưa nay vẫn thế nên thường có xu hướng muốn chào giá cao hơn đôi chút, còn người mua thì có tâm lý sợ mua đắt nên cứ nghe ngóng và thăm dò. Do đó giao dịch bđs chậm hơn các loại giao dịch khác, có bđs giao dịch tính bằng năm mới bán được là chuyện thường
Mảnh Hà Đông đợt 2 tháng trc đất dịch vụ Hà Trì ăn theo sốt hô cao hôm qua gọi em thì giảm tầm 15% nhưng chưa ra đc sổ nên em thôi luôn cho nhanh, ở tỉnh khu em Phủ lý Đvan thì đã giảm tầm đấy như em nói đấy, nhiều cụ dao giá cao quá em xem xong còn k dám trả giá vì sợ ăn chửi :D

Thuantrung

Xe buýt
Em thấy các chuyên gia nói là vẫn sẽ tăng.

thì ra ví dụ của cụ là mảnh chưa ra được sổ :))
bất động sản chưa sổ, giấy tờ pháp lý chưa rõ ràng thì nó lại chả có cái giá đó =))
chứ vị trí ngon, mảnh ô tô vào được, sổ đỏ cất két, thì ngồi đấy mà cụ mơ nó giảm nhé =))
Em vẫn đang mơ đây cụ, có ai đánh giá giấc mơ đâu, có nhà dao cả năm ko bán đc dù đẹp vì giá chưa khớp thị trường thì muốn bán thì sẽ phải giám. Em tin sẽ săn đc con hàng ngon trong vòng 2-3 tháng nữa.

tunganh_a76amc

Xe tăng
Em được chào 4 5 mảnh ngon, giá đã giảm so với cách đây 2 tháng tháng từ 15 đến 25% rồi, em đợi thêm tgian nữa mới ra quyết định nhưng em tự tin sẽ giảm đc kha khá nếu em mua tgian trc. Em kinh doanh là chính, đất cát chỗ đẹp là mua, mua xong để đấy cho thuê thôi, tgian mình tập trung cvc chính
Cụ có thể chia sẻ em chút ít thông tin về mấy mảnh đó được không ạ . em biết luật và không chơi kiểu luồn lách bao giờ. Em đảm bảo với cụ . Đa tạ cụ.

Feelingtonight

Xe tải
Tiền đang vào ck rồi các cụ ạ. :))

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Đất HN khó giảm vì em thấy đất quê khắp các tỉnh thành lên kinh khủng.
Mà đất quê còn rộng mênh mông, dân số ko tăng, nhu cầu thuê ko có, nên tăng đột biến so với HN thì sẽ sớm phải ngồi lại đợi đất HN phi.

Còn 1 khi HN đã giảm thì e nghĩ đất các nơi sẽ tan tác luôn, chả biết 20 năm nữa có ngày gặp lại mặt bằng giá đỉnh này?

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Mảnh Hà Đông đợt 2 tháng trc đất dịch vụ Hà Trì ăn theo sốt hô cao hôm qua gọi em thì giảm tầm 15% nhưng chưa ra đc sổ nên em thôi luôn cho nhanh, ở tỉnh khu em Phủ lý Đvan thì đã giảm tầm đấy như em nói đấy, nhiều cụ dao giá cao quá em xem xong còn k dám trả giá vì sợ ăn chửi :D
Thực ra cụ lấy giá tham chiếu khi cơn sốt đất điên rồ, nhà nhà, người người, nơi nơi ... quay cuồng với đất thì không hợp lý.
Giả sử trong cơn điên đất Hà Trì được ae bần nông vênh mặt hét 100tr (em ví dụ) tao mới bán. Cụ chán chả buồn mặc cả.
Nhưng nếu bán 80 cụ sẽ múc.
Bây giờ giả sử họ rao 80, tưởng là giảm 20% nhưng em nghĩ không phải, chỉ là nó đang quay về giá trị thực.
Tất nhiên chưa chắc cụ đã mua với giá 80 thời điểm này.
Chú nào cần tiền phải giảm tiếp 75 chẳng hạn. Nếu có ai khớp thì nó sẽ là giá của lô đất.
Kết luận: cầm tiền giai đoạn này không việc gì phải vội. Cứ cafe trà đá chán đi.