Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

tung1311 .

Xe điện
Kết luận: cầm tiền giai đoạn này không việc gì phải vội. Cứ cafe trà đá chán đi.
Nói chuẩn ra phải là "nếu đã bán và cầm tiền bây giờ" :D chứ cầm từ đầu 2020 thì buồn quá :D

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nói chuẩn ra phải là "nếu đã bán và cầm tiền bây giờ" :D chứ cầm từ đầu 2020 thì buồn quá :D
Mấy cụ cầm từ đầu 2020 nhảy vào đỉnh giai đoạn tháng 3.2021 hết rồi cụ.

Feelingtonight

Xe tải
Sản xuất ngưng trệ, các ngành nghề đều ít nhiểu ảnh hưởng bởi đợt dịch mới...mà chứng khoán lại tăng vù vù mới lạ. Xanh vỏ đỏ lòng thôi.
Cụ ko xem mấy phiên vượt đỉnh à. Vẫn xanh và tím mạnh nhé. Tt đang bị thao túng quá đà mà. Kinh tế năm nay ko đc như kỳ vọng nhưng giá cp cứ lên ầm ầm vậy. Hôm nay khối lượng giao dịch gần 30.000 tỷ, chưa kể tiền nằm chờ tại các ctck. Tiền như nc cụ ạ.

Feelingtonight

Xe tải
Đất HN khó giảm vì em thấy đất quê khắp các tỉnh thành lên kinh khủng.
Mà đất quê còn rộng mênh mông, dân số ko tăng, nhu cầu thuê ko có, nên tăng đột biến so với HN thì sẽ sớm phải ngồi lại đợi đất HN phi.

Còn 1 khi HN đã giảm thì e nghĩ đất các nơi sẽ tan tác luôn, chả biết 20 năm nữa có ngày gặp lại mặt bằng giá đỉnh này?
Đất HN thanh khoản tốt cụ ạ. Bây h cũng khác thời kỳ khủng hoảng 2007-2008 rồi. Dân đổ về HN mỗi năm ko biết bn người, mà về quê thì ít.

Thực ra cụ lấy giá tham chiếu khi cơn sốt đất điên rồ, nhà nhà, người người, nơi nơi ... quay cuồng với đất thì không hợp lý.
Giả sử trong cơn điên đất Hà Trì được ae bần nông vênh mặt hét 100tr (em ví dụ) tao mới bán. Cụ chán chả buồn mặc cả.
Nhưng nếu bán 80 cụ sẽ múc.
Bây giờ giả sử họ rao 80, tưởng là giảm 20% nhưng em nghĩ không phải, chỉ là nó đang quay về giá trị thực.
Tất nhiên chưa chắc cụ đã mua với giá 80 thời điểm này.
Chú nào cần tiền phải giảm tiếp 75 chẳng hạn. Nếu có ai khớp thì nó sẽ là giá của lô đất.
Kết luận: cầm tiền giai đoạn này không việc gì phải vội. Cứ cafe trà đá chán đi.
Em vẫn cf và đợi các con hàng ngon đây cụ, đi đâu mà vội mà vàng :))

Justforfuntoo

Xe container
Xu hướng sắp tới thì có vẻ khó khăn
Nhiều cụ cứ bảo cứ covid thì lại tăng gấp mấy lần :))
Thật là lạc quan
Bao nhiêu tiền bạc tiết kiệm đợt vừa rồi người người nhà nhà đã ném vào bds và đang đu đỉnh
Ngoài ra mặt bằng giá đã tăng cao nên theo suy đoán của cá nhân em là sẽ không tăng như đợt vừa rồi
Những chỗ sắp có hạ tầng thì vẫn tăng, cò sẽ tập trung đánh lên những chỗ này
Nên sắp tới vẫn có nơi tăng, nhiều nơi đứng yên hoặc giảm, nhất là những nơi không có khả năng khai thác dòng tiền
Tiền thịt giờ cũng không nhiều như đợt trước nữa. Bạn bè em đa số giờ nắm giữ bds thôi, dòng tiền thì đã cạn

sontung89

Xe tăng
Tiền trong dân đã bắt đầu ngấm vào bds, đầu cơ nhưng nhu cầu đối với n thực sự có nhu cầu quá xa vời thì cứ để đất cỏ mọc các cụ có xót ruột không. Đất đang neo cao và giá chắc chắn sẽ ko tăng với đà này nữa đâu. E đã có bằng chứng rồi nên các cụ cứ đợi xem haha

Chienbinhbaoden

Xe tải
Cụ ko xem mấy phiên vượt đỉnh à. Vẫn xanh và tím mạnh nhé. Tt đang bị thao túng quá đà mà. Kinh tế năm nay ko đc như kỳ vọng nhưng giá cp cứ lên ầm ầm vậy. Hôm nay khối lượng giao dịch gần 30.000 tỷ, chưa kể tiền nằm chờ tại các ctck. Tiền như nc cụ ạ.
Máy in chắc hoạt động hết công suất

caisua

Xe lăn
Mảnh Hà Đông đợt 2 tháng trc đất dịch vụ Hà Trì ăn theo sốt hô cao hôm qua gọi em thì giảm tầm 15% nhưng chưa ra đc sổ nên em thôi luôn cho nhanh, ở tỉnh khu em Phủ lý Đvan thì đã giảm tầm đấy như em nói đấy, nhiều cụ dao giá cao quá em xem xong còn k dám trả giá vì sợ ăn chửi :D
Khiếp hồn, cụ cầm con dao múa loạn cào cào từ đầu tới giờ, rao cụ nhé

gotocomeback

Xe hơi
Sàn bên e vẫn ghi nhận số vụ chốt gần bằng đỉnh điểm sóng đầu năm 2021 nhé các cụ

trangbent

Xe tải
Ai mua vào vẫn mua, ai chờ vẫn chờ thôi các cụ mợ ạ. Bức tranh BĐS năm nay nhiều màu sắc chứ ko đơn điệu như mọi năm, rất thú vị đấy :D

Website
batdongsannghiduong.asia
Như trước đây e cũng có 1 số còm phân tích. Tiền mặt trong xã hội vẫn còn nhiều, đó là chưa kể hiện nay các nhà đầu tư chứng khoán thường thắng khá là to. Thế nên việc tích lũy thêm tài sản (trong đó có bđs) sẽ là điều dễ hiểu.
Có 2 mệnh đề:
Người mua: Tìm bds với giá hời hội tụ đủ các yếu tố ngon bổ rẻ, túc tắc tìm, chờ v.v..không nóng vội
Người bán: 1 là bán lỗ nếu ko gồng nổi, 2 là chờ bán được giá.
Thế nên khi 2 mệnh đề thỏa mãn các điều kiện của nhau thì có giao dịch. Gọi là thuận mua vừa bán.

Duytoan888

Xe hơi
1 mảnh Hà Đông, 2 căn nội thành, 1 lô Phủ Lý và 1 lô ở Đồng Văn cụ nhé. Khi dao lâu mà ko khớp lệnh mà cần tiền sẽ phải giảm, còn dao giá của tương lai hay ngáo thì e k tính, 95% bds bán trên Chợ BDS chưa bay thì cũng có lí do của nó, t dao t cứ dao, còn bán đc hay k thì kệ mịa nó, t cứ dao giá cao cho khoái trí đã :))
đất nội thành thì theo e khí giảm 25% lắm cụ ạ .trừ khi họ bị ngáo giá nên tham khảo lại rồi xuống giá thôi

NobitaJP

Xe hơi
Vàng thì thế giới giảm mạnh thì trong nước đứng yên (lý do nhập cao rồi), thế giới tăng tí thì tăng ngay lặp tức, kaka giống xăng các cụ nhỉ.
BĐS mà tăng giảm theo thế giới nhỉ!!

Jetu

Xe điện
1 mảnh Hà Đông, 2 căn nội thành, 1 lô Phủ Lý và 1 lô ở Đồng Văn cụ nhé. Khi dao lâu mà ko khớp lệnh mà cần tiền sẽ phải giảm, còn dao giá của tương lai hay ngáo thì e k tính, 95% bds bán trên Chợ BDS chưa bay thì cũng có lí do của nó, t dao t cứ dao, còn bán đc hay k thì kệ mịa nó, t cứ dao giá cao cho khoái trí đã :))
Có mấy chữ mà sai chính tả liên tục, xin ngượng hộ cụ :)
Chưa kể, không ít cụ còn viết sai là "giao" (trong "giao bán").
Xin thưa, là "rao" nhé (trong "rao bán").

DUNGGIA87

Đi bộ
Covid còn dài dài các cụ nhỉ, tiền dải đi dập dịch nhiều rồi, việc mất nhiều sản xuất đình chệ...nói chung kinh tế yếu, theo các cụ ai còn tiền mua BĐS nữa đây?
Nhiều cụ nhiều tiền tầm này không biết cho chạy vào đâu thì BDS là một lựa chọn tốt. Còn lướt thì .....hên xui

DUNGGIA87

Đi bộ
thì ra ví dụ của cụ là mảnh chưa ra được sổ :))
bất động sản chưa sổ, giấy tờ pháp lý chưa rõ ràng thì nó lại chả có cái giá đó =))
chứ vị trí ngon, mảnh ô tô vào được, sổ đỏ cất két, thì ngồi đấy mà cụ mơ nó giảm nhé =))
Cụ phán chỉ có chuận. Hàng ô tô, sổ đỏ choét choẹt thì hi vọng mùa bóng may ra có, mà có chắc cũng ít người vớt kịp. Còn lại chỉ là tăng nhanh hay tăng chóng mặt thôi!

DUNGGIA87

Đi bộ
đất chỗ nào giảm 25% cụ ơi, cụ đừng nói là Ba Vì hay Hỏa Lạc nhé :D
em thấy Đông Anh giá tăng như vậy nhưng cũng đâu có giảm đâu
Em nghĩ dọc sông Hồng thì trong tương lai 5 năm ít giảm. Cụ nghĩ thế nào :)

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Mảnh Đồng Văn , Hà Nam chỗ nào đó cụ. Ở đó em thấy kinh hoàng sau Tết, giờ trầm lắng lại rồi,
Phân lô bán nền toàn không sổ đỏ mà mua đi bán lại mấy ván liền vẫn lãi...
Sợ thật !
Liên tục san mặt bằng để bán !