Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

deverlex

Xe buýt
Nhiều người sau dịch mới thấy tiền mặt phòng thân, mạng sống mới là cái đáng quý, chả biết đi lúc nào nên sau dịch là sẽ không ưu tiên mua bds nữa, chỉ đủ dùng, đủ khai thác, còn lại thì hưởng thụ, ăn tiêu, du lịch, về hưu sớm...
em kiếm đủ tiền làm thêm một mảnh ở Hòa Bình vài trăm mét 2, làm ngôi nhà một phòng, cuối tuần nên thư giãn nghỉ ngơi, tiền vô chứng khoán đầu tư công ty tốt là xong

deverlex

Xe buýt
Mời cụ mua shop dịch vụ TM vin ocean park, đang giảm từ 16-17 tỷ xuống 12-13 tỷ đấy
hiện Oceanpark để vui chơi cuối tuần, mua dành cho nhà nào thừa tiền thôi chứ hạ tầng vào nội đô chưa đáp ứng được cụ ạ

deverlex

Xe buýt
Cụ nhìn thấy cơ hội gì vậy ?
cơ hội đầu tư bđs nghỉ dưỡng đó cụ. Đúng là thế hệ 9x, 10x nó k quan trọng nhà như 7x,8x nữa, họ chỉ cần 1 cái nhà nhỏ để ăn ở, một cái xe ô tô để đi lại, còn lại dành tiền đi du lịch, khám phá và hưởng thụ

vietsky1507

Xe tải
Sao lại phải khổ sở đi đầu tư BDS vào lúc này? Sao ko để lúc nó dễ dàng hơn rồi hãy làm, chọn giữa những lúc khó khăn nhất để làm gì, rủi ro thì cao, mà tiềm năng lại thấp. Quan điểm em kiếm tiền là việc cả đời, chậm vài tháng, thậm chí cả năm để đảm bảo an toàn cũng ko sao cả.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Chỉ có 2 thành phần tại thời điểm này vẫn hô vào BĐS là:
1. Mấy cụ đu đúng đỉnh không kịp rút ra, đang mê sảng nên có thể thông cảm cho họ. Tiền vay vẫn phải trả cả gốc lẫn lãi mà BĐS thì đúng là đang bất động, tương lai rất mờ mịt.
2. Mấy con cò đang đói mốc hoặc đặt cọc đấu giá không kịp rút phải miễn cưỡng ôm giờ không thoát được.
Còn lại thì đa phần giống nhau là đất cát gì giờ này, chém cho vui, có điên mới nghĩ đến đất cát giờ này. Có thể trong thời gian tới sẽ phải xác định sống chung với covid, đó mới là điều đáng sợ. Nếu như bệnh tật thông thường khám mà thấy là có phương án và thuốc chữa, đằng này cứ vài tháng lại bùng thì mới gọi là vỡ mọi thứ.
Cứ chờ xem !
2 loại này thì đang vêu mõm rồi, tính mọi người vào thêm cho giống mình thôi

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại phải khổ sở đi đầu tư BDS vào lúc này? Sao ko để lúc nó dễ dàng hơn rồi hãy làm, chọn giữa những lúc khó khăn nhất để làm gì, rủi ro thì cao, mà tiềm năng lại thấp. Quan điểm em kiếm tiền là việc cả đời, chậm vài tháng, thậm chí cả năm để đảm bảo an toàn cũng ko sao cả.
Cái này chính xác, đội tay to cũng xác định y như vậy. Hôm vừa rồi chat chít với nhau, bỏn khuyên: nếu ông sốt ruột thì cũng nên gắng chờ đầu quý 3/2022 may ra có hướng, giờ tốt nhất là ngồi yên ở nhà ngắm thế sự qua in te lét. Mà làm sao phải sốt ruột nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

vietsky1507

Xe tải
cơ hội đầu tư bđs nghỉ dưỡng đó cụ. Đúng là thế hệ 9x, 10x nó k quan trọng nhà như 7x,8x nữa, họ chỉ cần 1 cái nhà nhỏ để ăn ở, một cái xe ô tô để đi lại, còn lại dành tiền đi du lịch, khám phá và hưởng thụ
Thế hệ trẻ sống cân bằng hơn chứ ko phải chỉ hưởng thụ, các cụ trước nhiều khi chỉ làm và tích cóp đống tiền. Thanh niên cuối 9X-10X còn rất trẻ, tuổi này là để trải nghiệm, tiền nong giai đoạn này không quá quan trọng, em thế hệ cuối 8X, lúc bằng tuổi các bạn bây giờ cũng rong ruổi suốt, đổi cả chục công ty, đi thực tập nước ngoài, khởi sự kinh doanh ... thất bại là chính, nhưng nó tạo được rất nhiều trải nhiệm, kiến thức, kinh nghiệm, làm tiền đề cuộc sống sau này, em thấy rất thú vị. Đến tầm tuổi ngoài 30 khó có thể có những trải nghiệm đó nữa. Kiếm tiền 1 năm bây giờ bằng cả chục năm giai đoạn trước, nhưng giờ ko mua được thời gian tuổi trẻ nữa.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Theo cụ thì đầu tư bất động sản vào lúc nào?

cuchuoi0509

Xe tăng
Dân còn đầy tiền đang găm chứng khoán, cất két chờ, trú ẩn đâu đó. Chứ ls thấp như này, còn vay thêm ra mà đầu tư ý chứ thiếu gì. Chẳng qua dịch nên k giao dịch sôi động đc chứ sợ qua dịch nó lại bùng lên thôi. Em thì cũng chả thích thú gì khi đất lên nhưng dân mình hở ra là đất với cát.

lenhaque

Xe tăng
Đúng bác ah; Chưa chính thức chiến thắng dịch trên toàn thế giới mà cứ có biến chủng mới siêu lây nhiễm thế này thì việc vài tháng lại bùng dịch dãn cách là điều mà chúng ta cần chuẩn bị tới. Kể cả tiêm hết vacxin 100% dân như Isareal vừa rồi lại dãn cách trở lại vì bị chủng mới chứ không là cũng vỡ

Các thành phần vẫn hô BĐS lên ngay khi hết dãn cách này chủ yếu là đang vay nợ mua BĐS, mua nhà, mua xe... Đang trả lãi nợ hô BĐS lên để thoát được BĐS trả nợ.

Và một thành phần hô BĐS lên nữa là thành phần lướt BĐS nữa. Lướt BĐS có 2 loại,
Loại 1 là mua đứt và có ai mua lãi là bán; -> Vay trên 50% tiền BĐS là bình thường

Loại thứ 2 là lướt cọc ( như bác nói là cò tiện mảnh đẹp thì lướt ăn chênh); -> Vay thậm chí 100% tiền để cọc

Loại thứ 2 này vì dãn cách gần 2 tháng vừa rồi nên có lý do chưa phải trả hết tiền cho chủ đất. Nhưng sau dãn cách này thì một là tìm đc khách mua gấp, hai là bỏ cọc và chấp nhận khoản nợ a
Gớm nữa cụ, chắc cụ cũng chưa nhiều tuổi nên cụ nghĩ cái Of này nó có 1 sức nặng nào đó để mà đội cò vạc đu đỉnh phải vào đây mà hô hào. Giữa cái lúc đi ra chợ còn khó như bây giờ thì có hổ nó đi mua bán với xem đất àh cụ.

search

Xe điện
Giới trẻ giờ xu hướng hưởng thụ nhiều, đi du lịch check in mọi nơi, iphone điện thoại, xe cộ, túi xách thay đổi liên tục theo model đời mới nhất chứ không có tích góp mua đất như thế hệ trước đâu
Có thanh niên ở quê ra, đi thuê nhà mà cũng phải vay mượn mua SH để lấy le với mấy em công nhân
Trẻ thôi, lập gia đình có con cái lại quay về nhà đất hết. Ngoài giá trị để ở thì nó còn giá trị lớn là cất giữ được tài sản. Đi chơi mãi cũng ok, nhưng tiền đâu để đi mãi :D Thế hệ trước lúc trẻ thì cũng chả nghĩ gì đến đất đâu, tiền đâu ra mà mua nhưng khi lập gia đình con cái thì tư duy nó lại khác. Nhu cầu nhà ở vẫn cực cao khi lứa trẻ lập gia đình :)

Quoccuong25

Xe tải
Công nhận đội trẻ bây giờ tư duy nó khác thật từ cuộc sống, sinh hoạt đến công việc. Thế hệ trước 6x, 7x học xong cứ phải bác sỹ, kỹ sư, xây dựng, kế toán, ngân hàng, … trong các doanh nghiệp lớn, nhà nước. Em có đứa lớn mới ra trường bố mẹ vất vả tốn bao công sức nhấp nhổm xin cho nó vào doanh nghiệp này, TCT kia nhưng nó lắc đầu xanh rờn luôn. Nó làm và nhảy việc xoành xoạch nhiều khi đến bố mẹ còn chả hiểu nó làm gì, nghĩ gì ~o)
thì chúng nó biết phụ huynh có đất có nhà rồi trước sau gì chả cho chúng nó thì chúng nó chả thích khởi nghiệp . em có đứa em vợ cũng thế cố mãi mới ra nên như ông vua con (cũng 9x ) nói thì hay mà làm thì như …cái gì cũng thích làm mà có cái gì ra hồn đâu . cách đây 3 năm em bố trí cho công việc 100tr/tháng thì chê kêu vất vả nguy hiểm và sau đó đòi lấy vợ . bây giờ thì vẫn giữ mãi tinh thần khởi nghiệp . hầu hết là ỷ lại cụ à . theo em thì dấu hiệu nhận biết đó là hay nhảy việc . khó 1 tí là tìm việc khác . nhảy nhiều nó làm tinh thần chiến đấu kém đi cụ à . hầu hết những đứa không làm được gì là nó hót hay lắm .

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
thì chúng nó biết phụ huynh có đất có nhà rồi trước sau gì chả cho chúng nó thì chúng nó chả thích khởi nghiệp . em có đứa em vợ cũng thế cố mãi mới ra nên như ông vua con (cũng 9x ) nói thì hay mà làm thì như …cái gì cũng thích làm mà có cái gì ra hồn đâu . cách đây 3 năm em bố trí cho công việc 100tr/tháng thì chê kêu vất vả nguy hiểm và sau đó đòi lấy vợ . bây giờ thì vẫn giữ mãi tinh thần khởi nghiệp . hầu hết là ỷ lại cụ à . theo em thì dấu hiệu nhận biết đó là hay nhảy việc . khó 1 tí là tìm việc khác . nhảy nhiều nó làm tinh thần chiến đấu kém đi cụ à . hầu hết những đứa không làm được gì là nó hót hay lắm .
Việc gì mà cách đây 3 năm những 100tr/tháng vậy cụ? Quá kinh.

Quoccuong25

Xe tải
Việc gì mà cách đây 3 năm những 100tr/tháng vậy cụ? Quá kinh.
có cụ à nhưng em phải đầu tư thời gian và tiền bạc của em mà còn chê trong khi đó lương lẹt đẹt 15tr . đầu tư cũng phải cả 1 căn nhà phố . em cũng xanh chín nghĩ là em mình . nhưng bỏ lỡ rồi . và em dành tiền đi mua nhà

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
có cụ à nhưng em phải đầu tư thời gian và tiền bạc của em mà còn chê trong khi đó lương lẹt đẹt 15tr . đầu tư cũng phải cả 1 căn nhà phố . em cũng xanh chín nghĩ là em mình . nhưng bỏ lỡ rồi . và em dành tiền đi mua nhà
Ah, là kinh doanh sử dụng vốn của cụ.
E tưởng đi làm công ăn lương mà 100tr/tháng thì phải thuộc hệ rất giỏi.

Quoccuong25

Xe tải
Ah, là kinh doanh sử dụng vốn của cụ.
E tưởng đi làm công ăn lương mà 100tr/tháng thì phải thuộc hệ rất giỏi.
làm công ăn lương cụ à . nhưng học việc 2 năm sau đó mới thành chính quả . em nói thật cứ tốt nghiệp đại học xong có khi lại khó kiếm việc . cao không tới mà thấp cũng không xong .

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
làm công ăn lương cụ à . nhưng học việc 2 năm sau đó mới thành chính quả . em nói thật cứ tốt nghiệp đại học xong có khi lại khó kiếm việc . cao không tới mà thấp cũng không xong .
Đại học hay gì nữa cũng chỉ là đào tạo cơ bản và đào tạo tư duy nền tảng.
Còn khi làm phải mất một thời gian mới có thể làm việc tạm ổn được, còn đạt trình công ăn lương 100tr/tháng thì quá giỏi.

Quoccuong25

Xe tải
Đại học hay gì nữa cũng chỉ là đào tạo cơ bản và đào tạo tư duy nền tảng.
Còn khi làm phải mất một thời gian mới có thể làm việc tạm ổn được, còn đạt trình công ăn lương 100tr/tháng thì quá giỏi.
nhiều đứa bị ảo tưởng sức mạnh lắm cứ học xong đại học là đòi làm lương cao ngay . trong khi đó năng lực thì thua cả những người học cấp 3 . thì em nó học hết đại học nên em nó không nghe em học hết cấp 3 . giờ thì chán lắm bỏ việc rồi ra ngoài kinh doanh như mèo mửa .

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
nhiều đứa bị ảo tưởng sức mạnh lắm cứ học xong đại học là đòi làm lương cao ngay . trong khi đó năng lực thì thua cả những người học cấp 3 . thì em nó học hết đại học nên em nó không nghe em học hết cấp 3 . giờ thì chán lắm bỏ việc rồi ra ngoài kinh doanh như mèo mửa .
Ảo tưởng là hệ quả của bệnh thành tích đó cụ.
E ra trường đúng tròn 10 năm lăn lộn nếm đủ các đòn đau mới lập được công ty riêng.
Giờ dịch dã bên e vẫn duy trì bình thường.

Quoccuong25

Xe tải
Ảo tưởng là hệ quả của bệnh thành tích đó cụ.
E ra trường đúng tròn 10 năm lăn lộn nếm đủ các đòn đau mới lập được công ty riêng.
Giờ dịch dã bên e vẫn duy trì bình thường.
không có công việc cao sang và thấp kém . chỉ không có việc làm là kém thôi . em thì không có điều kiện làm sinh viên .trường đời là trừơng học của em . trong và ngoài nước đều nếm đủ . giờ phải cám ơn vì mình toàn ăn quả đắng nên bây giờ ăn quả ngọt sao thấy ngon thế . chung quy cũng là ở nhà với mẹ biết ngày nào khôn. còn việc 100 1 tháng em có quen biết và kinh tế lo được . khoảng 70% thành công . giờ bỏ qua cơ hội rồi . em cũng chỉ mong vào tuổi 30 có 100 1 tháng mà nó chê cụ à . em ngoài 40 rồi thì làm gì có cơ hội như vậy .