Covid còn dài, Ai còn tiền mua BĐS nữa

NguyenDatTan

Xe tải
Gớm nữa cụ, chắc cụ cũng chưa nhiều tuổi nên cụ nghĩ cái Of này nó có 1 sức nặng nào đó để mà đội cò vạc đu đỉnh phải vào đây mà hô hào. Giữa cái lúc đi ra chợ còn khó như bây giờ thì có hổ nó đi mua bán với xem đất àh cụ.
E năm nay 40 tuổi thôi bác
Như bác nói dịch dã thế này đi chợ còn khó, ai cũng lo đói mà vẫn có bọn nó hộ BĐS đang tăng mạnh và sắp tăng lên mây đó bác :D

Cò vạc hoặc các thành phần cần thoát hàng BĐS có vào đây hô hào BĐS lên để thoát hàng đó bác nhé; Theo kiểu mình ko bắt được gà thì đứa khác như mình nó bắt đó bác

E cứ phân tích thô và thật vậy đó bác

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Shop dịch vụ TM Vin Ocean park giá khu nào mà vẫn cao thế cụ? Bạn em nó mua 9 tỷ em đã thấy quá đắt rồi mà giờ cho thuê chả ai thuê, dòng tiền ko có dù xuống 12-13 tỷ em nghĩ cũng chả ma nào ôm vào.

Mời cụ mua shop dịch vụ TM vin ocean park, đang giảm từ 16-17 tỷ xuống 12-13 tỷ đấy

lenhaque

Xe tăng
E năm nay 40 tuổi thôi bác
Như bác nói dịch dã thế này đi chợ còn khó, ai cũng lo đói mà vẫn có bọn nó hộ BĐS đang tăng mạnh và sắp tăng lên mây đó bác :D

Cò vạc hoặc các thành phần cần thoát hàng BĐS có vào đây hô hào BĐS lên để thoát hàng đó bác nhé; Theo kiểu mình ko bắt được gà thì đứa khác như mình nó bắt đó bác

E cứ phân tích thô và thật vậy đó bác
Em mới nói cái mâu thuẫn trong lập luận của cụ đó. Thứ nhất là dịch hạn chế di chuyển (chuyện ai cũng đói là cụ nói, em không cho là vậy), chả ai rảnh với liều đi xem xét thị trường với mua bán giờ này. Thứ 2 là cái Of này cái sức ảnh hươrng của nó chắc không quá 50 cái nick, ai có suy nghĩ vào đây hô hào đất lên mà lại còn hô để thoát được hàng nữa thì đúng là trẻ con thật sự :D

LionKingMT

Xe tải
Em thì cũng không phải chuyên gia gì nhưng em nghĩ 1 vài năm tới lãi suất vẫn thấp. Các công ty giai đoạn vừa rồi đều gặp khó khăn mà TTCK tăng ầm ầm chứng tỏ người dân không biết bỏ tiền vào đâu (khi mà lãi NH quá thấp, kênh đầu tư VÀNG cũng không hấp dẫn). Nhưng TTCK sẽ không tăng mãi được, các báo cáo cuối năm chắc chắn không tốt nên các nhà đầu tư sẽ rút vốn từ TTCK ra dần. Người Việt có mấy kênh đầu tư (tích trữ tài sản) chính gồm:
- Gửi Ngân hàng
- Mua vàng cất két
- Mua Chứng khoán (với người có chút hiểu biết)
- Mua BĐS.

Tiền từ TTCK rút ra không đưa vào Sản xuất kinh doanh được thì lại vào đất thôi. Lịch sử ghi nhận rằng đầu tư đất có thể lúc này, lúc kia nhưng tổng thể lại vẫn ok.

Vì vậy cá nhân em nghĩ BĐS có thể không tăng nhiều nhưng xuống lúc này là khó. Năm 2011, 2012 BĐS gãy sóng vì Lãi suất quá cao (tiền gửi thực tế khoảng 15-18% chứ không phải 12% như công bố), lãi suất vay hơn 20%.

Cái này ý kiến cá nhân em nên em không bàn nhiều chuyện đúng sai, vì trên diễn đàn ảo này mỗi người 1 ý kiến.

NguyenDatTan

Xe tải
Em mới nói cái mâu thuẫn trong lập luận của cụ đó. Thứ nhất là dịch hạn chế di chuyển (chuyện ai cũng đói là cụ nói, em không cho là vậy), chả ai rảnh với liều đi xem xét thị trường với mua bán giờ này. Thứ 2 là cái Of này cái sức ảnh hươrng của nó chắc không quá 50 cái nick, ai có suy nghĩ vào đây hô hào đất lên mà lại còn hô để thoát được hàng nữa thì đúng là trẻ con thật sự :D
E chưa bao giờ nói là dãn cách ở nhà mà đi xem được đất đâu bác???

Of ảnh hưởng hay ko thì e cũng có quan tâm đâu ạ; Nhưng nhiều bác bán đất trong of và các topic chuyên về 1 khu nào đó, có sự đọc và tìm mua đất của khu đó là thật bác nhé. Ví như topic khu đô thị Thanh Hà có đến 90% các nick là người đã mua và đang tìm hiểu mua khu đó, nên thông tin sai là ảnh hưởng rất nhiều ng bác nhé.

E thấy nói giá đất lên là ko đúng trong thời điểm hiện tại thì e phân tích lại; Còn nếu bác hay bác nào thấy giá đất lên là đúng thì mời các bác phân tích theo kiến thức của các bác em xin nghe ạ;

deverlex

Xe buýt
Em thì cũng không phải chuyên gia gì nhưng em nghĩ 1 vài năm tới lãi suất vẫn thấp. Các công ty giai đoạn vừa rồi đều gặp khó khăn mà TTCK tăng ầm ầm chứng tỏ người dân không biết bỏ tiền vào đâu (khi mà lãi NH quá thấp, kênh đầu tư VÀNG cũng không hấp dẫn). Nhưng TTCK sẽ không tăng mãi được, các báo cáo cuối năm chắc chắn không tốt nên các nhà đầu tư sẽ rút vốn từ TTCK ra dần. Người Việt có mấy kênh đầu tư (tích trữ tài sản) chính gồm:
- Gửi Ngân hàng
- Mua vàng cất két
- Mua BĐS.

Tiền từ TTCK rút ra không đưa vào Sản xuất kinh doanh được thì lại vào đất thôi. Lịch sử ghi nhận rằng đầu tư đất có thể lúc này, lúc kia nhưng tổng thể lại vẫn ok.

Vì vậy cá nhân em nghĩ BĐS có thể không tăng nhiều nhưng xuống lúc này là khó. Năm 2011, 2012 BĐS gãy sóng vì Lãi suất quá cao (tiền gửi thực tế khoảng 15-18% chứ không phải 12% như công bố), lãi suất vay hơn 20%.

Cái này ý kiến cá nhân em nên em không bàn nhiều chuyện đúng sai, vì trên diễn đàn ảo này mỗi người 1 ý kiến.
Nhà nước từ đầu dịch cũng bơm ra nhiều tiền rồi, tránh lạm phát thì sẽ phải tăng lãi suất để hút tiền ngược về hệ thống ngân hàng. Nhìn lại lịch sử đi bạn. Túm lại, làm phát cao mà mua đất dễ lên đỉnh lắm vì nhà nước can thiệp, thế mà số đông từ trước đến nay cứ làm ngc lại vậy

bothe

Xe tải
- Gửi Ngân hàng
- Mua vàng cất két
- Mua BĐS.

E thấy ngược với cụ. Hết đợt phải ở nhà này thì khả năng tiền đưa vào các ngành nghề để sản xuất tạo ra hàng hóa là cực kỳ cao;
- Thứ nhất tạo ra hàng hóa bán trong nước. Vốn sẽ vòng về nhanh
- Thứ hai : Xuất khẩu sản phẩm đi nước ngoài ở VN đang cao vô cùng và nhu cầu từ khách hàng nước ngoài là quá lớn; Các cảng biển đang tắc dài. Đó là cơ hội để thu ngoại tệ sau một thời gian dừng sản xuất. Chỉ sợ hết dãn cách các nhà máy làm không kịp hàng hóa để xuất
Chứ cụ nào còn tiền đợt tới đầu tư đất về dài hơi 3-5 năm thì vẫn lãi nhưng ngắn hạn thì ko thể lãi bằng

LionKingMT

Xe tải
Nhà nước từ đầu dịch cũng bơm ra nhiều tiền rồi, tránh lạm phát thì sẽ phải tăng lãi suất để hút tiền ngược về hệ thống ngân hàng. Nhìn lại lịch sử đi bạn. Túm lại, làm phát cao mà mua đất dễ lên đỉnh lắm vì nhà nước can thiệp, thế mà số đông từ trước đến nay cứ làm ngc lại vậy
Tạm thời không bàn BĐS, em không nghĩ lãi suất sẽ tăng trong 2 năm tới vì nếu tăng thì doanh nghiệp phá sản hàng loạt. Đợt này doanh nghiệp đang hấp hối, phải giảm lãi suất để doanh nghiệp sống lại chứ cụ.

LionKingMT

Xe tải
E thấy ngược với cụ. Hết đợt phải ở nhà này thì khả năng tiền đưa vào các ngành nghề để sản xuất tạo ra hàng hóa là cực kỳ cao;
- Thứ nhất tạo ra hàng hóa bán trong nước. Vốn sẽ vòng về nhanh
- Thứ hai : Xuất khẩu sản phẩm đi nước ngoài ở VN đang cao vô cùng và nhu cầu từ khách hàng nước ngoài là quá lớn; Các cảng biển đang tắc dài. Đó là cơ hội để thu ngoại tệ sau một thời gian dừng sản xuất. Chỉ sợ hết dãn cách các nhà máy làm không kịp hàng hóa để xuất
Chứ cụ nào còn tiền đợt tới đầu tư đất về dài hơi 3-5 năm thì vẫn lãi nhưng ngắn hạn thì ko thể lãi bằng
Em đồng ý là tiền sẽ đưa vào sản xuất nhưng từng bước chứ làm sao đột biến được. Cũng như xe đang dừng phải tăng tốc từ từ chứ cu. Có phải tăng từ 0km/h lên 100km/h trong vòng 1 giây được đâu

nhanvuvan

Xe máy
Người dân đi đấu giá đất cụ ạ
Huyện nào tỉnh nào cũng đấu giá đất
Mà tiền này thì chảy vào ngân sách
Ngân sách như cái thùng không đáy, mở thêm một khu đấu giá là hút được bao nhiêu tiền trong dân.

vietdang89

Xe tải
Cái này chính xác, đội tay to cũng xác định y như vậy. Hôm vừa rồi chat chít với nhau, bỏn khuyên: nếu ông sốt ruột thì cũng nên gắng chờ đầu quý 3/2022 may ra có hướng, giờ tốt nhất là ngồi yên ở nhà ngắm thế sự qua in te lét. Mà làm sao phải sốt ruột nhỉ?
Mẹ bọn cá mập
Cứu một người hơn xây 7 toà tháp phù đồ
Đây bao cụ cần cấp cứu oxi gấp nó lại đủng đỉnh, lại còn đi khuyên ng này ng kia thế giết người

lenhaque

Xe tăng
E chưa bao giờ nói là dãn cách ở nhà mà đi xem được đất đâu bác???

Of ảnh hưởng hay ko thì e cũng có quan tâm đâu ạ; Nhưng nhiều bác bán đất trong of và các topic chuyên về 1 khu nào đó, có sự đọc và tìm mua đất của khu đó là thật bác nhé. Ví như topic khu đô thị Thanh Hà có đến 90% các nick là người đã mua và đang tìm hiểu mua khu đó, nên thông tin sai là ảnh hưởng rất nhiều ng bác nhé.

E thấy nói giá đất lên là ko đúng trong thời điểm hiện tại thì e phân tích lại; Còn nếu bác hay bác nào thấy giá đất lên là đúng thì mời các bác phân tích theo kiến thức của các bác em xin nghe ạ;
Có vẻ cụ không hiểu em muốn nói gì. Em chẳng nói nó lên mà cũng không nói nó xuống. Em chỉ nói lập luận của cụ nó không có cơ sở vì dịch không ai xem hay mua bán do vậy việc nói hô hào thị trường lên để thoát hàng là hướng đến đối tượng nào? Thứ 2 chả cò vạc hay đu đỉnh nào chọn Of làm chiến trường định hướng tuyên truyền vì sức ảnh hưởng của diễn đàn này trong bđs là quá nhỏ.
ý em là thế đấy cụ

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
- Gửi Ngân hàng
- Mua vàng cất két
- Mua BĐS.

TTCK nó thông với TG, khi tiền tràn ngập phương tây, lãi suất thấp thì hiệu ứng lan tỏa nó kích CK tại các TT mới nổi tăng cao.
BĐS của ta và tầu không thông, nó đóng kín & chỉ dành cho trong nước.

Hanh Ha

Xe tăng
Trẻ thôi, lập gia đình có con cái lại quay về nhà đất hết. Ngoài giá trị để ở thì nó còn giá trị lớn là cất giữ được tài sản. Đi chơi mãi cũng ok, nhưng tiền đâu để đi mãi :D Thế hệ trước lúc trẻ thì cũng chả nghĩ gì đến đất đâu, tiền đâu ra mà mua nhưng khi lập gia đình con cái thì tư duy nó lại khác. Nhu cầu nhà ở vẫn cực cao khi lứa trẻ lập gia đình :)
Cụ nói chuẩn quá. Các cụ phía trên đều có nhà rồi lên thấy việc mua đất cát nó ko quan trọng nhưng khi có con rồi thì kiểu j cũng nghĩ đến mua. Ko nhà đất thì chung cư

deverlex

Xe buýt
Tạm thời không bàn BĐS, em không nghĩ lãi suất sẽ tăng trong 2 năm tới vì nếu tăng thì doanh nghiệp phá sản hàng loạt. Đợt này doanh nghiệp đang hấp hối, phải giảm lãi suất để doanh nghiệp sống lại chứ cụ.
tăng lãi suất, đồng thời giãn nợ và nới nỏng điều kiện cho vay các ngành được ưu tiên như sản xuất, logistic, dịch vụ hỗ trợ sản xuất, logistic...cụ xem lại giai đoạn 2011 ấy.

NguyenDatTan

Xe tải
Có vẻ cụ không hiểu em muốn nói gì. Em chẳng nói nó lên mà cũng không nói nó xuống. Em chỉ nói lập luận của cụ nó không có cơ sở vì dịch không ai xem hay mua bán do vậy việc nói hô hào thị trường lên để thoát hàng là hướng đến đối tượng nào? Thứ 2 chả cò vạc hay đu đỉnh nào chọn Of làm chiến trường định hướng tuyên truyền vì sức ảnh hưởng của diễn đàn này trong bđs là quá nhỏ.
ý em là thế đấy cụ
E cũng giải thích với bác về ý bác bảo lập luận của e ko có cơ sở rồi; E giải thích lại cho bác nhé;

Lời bác nói "Dịch không ai xem hay mua bán do vậy việc nói hô hào thị trường lên để thoát hàng là hướng đến đối tượng nào?"
-------> Dãn cách ở nhà mà các bác khác vẫn hô BĐS lên để đánh tâm lý sau hết dãn cách thoát hàng là bình thường bác nhé. Việc ko ra khỏi nhà bây giờ nhưng khi hết dãn cách ra khỏi nhà đi mua bán với tâm lý là BĐS đang tăng là hỏng bác nhé.

Lời bác nói: "Thứ 2 chả cò vạc hay đu đỉnh nào chọn Of làm chiến trường định hướng tuyên truyền vì sức ảnh hưởng của diễn đàn này trong bđs là quá nhỏ. "
-------> Cái này bác nhầm nhé. Người buôn, người bán, cò vạc, dân đầu tư đều đọc và hiểu các bài viết trên các trang web trong đó có web OF để từ đó có thêm kiến thức và đánh giá cho riêng họ bác nhé.

Đặc biệt trên OF thì quá nhiều cò ( cái này bác tự tìm hiểu hoặc bác đăng 1 bài hỏi với chủ đề "Trên diễn đàn OF có cò vạc ko" thì các bác khác sẽ vào trả lời rõ cho bác nhé, (chứ e nói bác ko tin)

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Khẳng định với cụ là giao dịch mua bán nhé. Tin hay ko là tuỳ cụ. Các vp khác đóng cửa thôi còn vp này vẫn túc tắc.

Có thấy 💰 trao tay không cụ, hay là công chứng bằng tốt nghiệp