CR-V 2.4 2015 - Đánh lái sang phải kêu " cục, cục" ?

GIANGA_VIET

Xe hơi
e đoán bị láp trong.trước e chạy con Getz cũng bị kêu khi đánh hết lái sang 1 bên.CRV thì e ko rõ có láp bên trong ko nếu có thay cái hết liền

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
chắc cụ hay lao ghếch vỉa hè nên rotuyn bị dơ dồi ... cụ vào hang ktra rồi thay it tiền thôi mà ... sau đó cụ nhớ cân chỉnh đọ chum bánh để lấy lại vị trí cân bang cho thước lái như khi xuất xưởng mất có 400k cho cả 4 bánh ... có thế thì rotuyn , thước lái , bi .... mới bền

TVPL

Xe container

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Xe em thỉnh thoảng lúc mới lăn bánh mà nhiều lái cũng có hiện tượng này, cơ mà "cục cục" 2 phát cơ. Lần đầu nghe kêu giật hết cả mình, em nhẩy ngay xuống kiểm tra, chả thấy gì.
Lúc bảo dưỡng 5000km em có kiểm tra moay-ơ với rô-tuyn lái không thấy gì lạ. Cụ kiểm tra thước lái đi rồi báo kết quả ngay nhá.
Tiếng cục này bất kể xe CRv nào em từng ngồi đều thế
Ko cần nhiều hay ít lái mà chỉ cần lăn bánh cái là cục luôn
Em nghĩ chả vde gì, giống như cụ DuyThanh nói

ducls

Xe tăng
Ko phải CRV nào cũng kêu cục cục đâu. Xe mới mà như thế này e nghĩ bị lỗi gì rồi!

jarvan IV

Xe đạp
Không phải chú ý mới nghe thấy vì kêu khá to bác ạ. " cục " 1 phát như kiểu cái lốp trước bên lái nó bị mắc vật gì đó.
Thế thì e chịu rồi.
Xe e kêu nhẹ từ hôm ra hãng nó siết mấy con ốc thấy hết kêu :))

tungron

Xe máy
xe của a đi vạn rồi mà đánh lái thoải mái có kêu cục cục đâu kể cả đứng yên đánh lái cũng không bị còn tiếng kêu khục thì chỉ khi nào đạp phanh chân xong nhả ra mới bị kêu phát thôi . Chắc tại bán chạy quá lắp ẩu rồi rơi vào bác nào bác phải chịu thôi:D

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
xe của a đi vạn rồi mà đánh lái thoải mái có kêu cục cục đâu kể cả đứng yên đánh lái cũng không bị còn tiếng kêu khục thì chỉ khi nào đạp phanh chân xong nhả ra mới bị kêu phát thôi . Chắc tại bán chạy quá lắp ẩu rồi rơi vào bác nào bác phải chịu thôi:D
Anh làm chuyến xuyên việt đi :)
Gần 2 năm rồi mà có hơn vạn
Ít nữa chán anh bán lại bị chém tua ODO đấy, khú khú

Vie.ABC

Xe điện
Xe mới mua được có mấy ngày đã thế ... Đến chịu bố con nhà Honda òi !...

hoangqnc

Xe đạp
Em đang ở honda tây hồ rồi.Xe đã lên cầu.Vừa ngồi có bạn chăm sóc khách hàng ra tư vấn về gói gia hạn bảo hiểm, em bảo là phải xử lý xong cái lỗi " cục, cục" này đã rồi mới nghĩ đến chuyện gia hạn bảo hành.Bạn ý nói thêm là riêng về honda thì chỉ có civic là nhiều lỗi còn CR-V này thì ít lỗi lắm

hoangqnc

Xe đạp
Em xin báo cáo các cụ là nhân viên kỹ thuật bảo không có hiện tượng như em nói nhưng em yêu cầu ngồi cạnh để em lái thử thì đã công nhận là có hiện tượng" cục cục" rồi ạ.Nhưng có điều là đến bây giờ vẫn chưa tìm ra nguyên nhân.Vừa thấy vặn lại ốc vít gì đó rồi lại chạy thử rồi.

TVPL

Xe container
Em xin báo cáo các cụ là nhân viên kỹ thuật bảo không có hiện tượng như em nói nhưng em yêu cầu ngồi cạnh để em lái thử thì đã công nhận là có hiện tượng" cục cục" rồi ạ.Nhưng có điều là đến bây giờ vẫn chưa tìm ra nguyên nhân.Vừa thấy vặn lại ốc vít gì đó rồi lại chạy thử rồi.
Hết cục cục chưa cụ ơi ? Hết rồi thì cụ chụp lại mấy con ốc vít đó rồi post lên đây nhé !

hoangqnc

Xe đạp
Hết cục cục chưa cụ ơi ? Hết rồi thì cụ chụp lại mấy con ốc vít đó rồi post lên đây nhé !
Tình hình là vẫn chưa phát hiện ra nguyên nhân và bảo mai sẽ có thợ trên hãng về kiểm tra ạ.Em để xe lại đấy và đang trên xe khách về quảng ninh rồi.Buồn quá..hic..Xe mới mua xong đã lỗi..

TVPL

Xe container
Tình hình là vẫn chưa phát hiện ra nguyên nhân và bảo mai sẽ có thợ trên hãng về kiểm tra ạ.Em để xe lại đấy và đang trên xe khách về quảng ninh rồi.Buồn quá..hic..Xe mới mua xong đã lỗi..
Chia buồn với cụ ah ...

hoangqnc

Xe đạp
Em có 1 kinh nghiệm chia sẻ với các cụ là: em xem trong hồ sơ xe thì thấy ghi nhiên liệu dùng cho xe là xăng có trị số octan 91.Nhưng đổ xăng 95 mặc dù không vọt và bốc bằng 92, bù lại rất êm, mượt và nhẹ nhàng nhé.Từ lúc mua xe em đổ xăng 3 lần và thực tế là thế đấy ạ

Tienthinh

Xe tăng
E thấy xe lắp ráp trong nứoc tỷ lệ hay bị lỗi vặt rất cao,các cụ sâu bán hàng nên lắng nghe phản hồi cho kỹ rồi hãy phát biểu theo tinh thần khách quan,có cụ bán xe mà phán như đúng rồi chẳng nghe cho rõ đầu cuối gì ức nhất là gặp sâu như vậy, bỏ ra cả hơn tỷ bạc chứ

Phucamateur

Xe hơi
E thấy xe lắp ráp trong nứoc tỷ lệ hay bị lỗi vặt rất cao,các cụ sâu bán hàng nên lắng nghe phản hồi cho kỹ rồi hãy phát biểu theo tinh thần khách quan,có cụ bán xe mà phán như đúng rồi chẳng nghe cho rõ đầu cuối gì ức nhất là gặp sâu như vậy, bỏ ra cả hơn tỷ bạc chứ
Em công nhận với cụ là đội ngũ sales xe hơi ở Việt Nam rất lôm côm, hiếm có người có tâm và có am hiểu thực sự về sản phẩm mình đang bán :)

DuongAlo

Xe buýt
chắc cụ hay lao ghếch vỉa hè nên rotuyn bị dơ dồi ... cụ vào hang ktra rồi thay it tiền thôi mà ... sau đó cụ nhớ cân chỉnh đọ chum bánh để lấy lại vị trí cân bang cho thước lái như khi xuất xưởng mất có 400k cho cả 4 bánh ... có thế thì rotuyn , thước lái , bi .... mới bền
Cụ cho em hỏi chút: xe em cam 2001 cũng bị kêu như thế, đi vào chỗ xóc cũng kêu. Vậy do Rotuy hay giảm xóc nhiều hơn hay do cả 2 ợ?

ting_jolie

Xe đạp
Em có 1 kinh nghiệm chia sẻ với các cụ là: em xem trong hồ sơ xe thì thấy ghi nhiên liệu dùng cho xe là xăng có trị số octan 91.Nhưng đổ xăng 95 mặc dù không vọt và bốc bằng 92, bù lại rất êm, mượt và nhẹ nhàng nhé.Từ lúc mua xe em đổ xăng 3 lần và thực tế là thế đấy ạ
Nhà e ở Cột 8 Hạ Long, nhà cụ đoạn nào, e cũng đặt xe bên Hải Phòng roiif, giữa tháng lấy, thấy cụ mua phải xe bị nthe làm e cũng lo lắng rồi. Haizzzz. Cụ có gì dạy bảo e mua xe thì cụ bảo e nhé. E chỉ biết đi thôi