Cruise Control cho Camry 2.5Q 2014 - Chức năng khiển chân ga tự động. Các cụ đã biết?

BobbyTran1039

Xe hơi
Có cụ nào chán camQ 2014 màu đen chưa để lại cho em nhé!

Prado2014

Xe đạp
Xin hỏi lại Bác chủ, prado 2014 có lắp được không. Nếu được xin bác báo co cái giá.

hwng80

Xe buýt
Bác Long Thịnh báo giúp e cái giá đc kg?

Xe e đã đặt, 2.5Q 2015. Tháng 6 lấy xe. Nội thất đen nên cái chụp chắc cũng phải cùng màu bác nhỉ?

Bác ib E luôn cái bảo hành với nha. :D.

Cái màn hình theo xe hơi nhỏ nên nhờ bác tư vứn luôn cho E cái màn hình 7-10". Trong trường hợp E thay thì bác có lấy lại cái màn hình nguyên bản kg ah?

Tks bác.

trananhtu

Xe hơi
Hi các cụ !
Cruise Control là chức đăng điều khiển ga tự động trên đường trường. Chức năng chính của chế độ này là duy trì xe ở tốc độ do người lái ấn định mà không phải đạp ga. Một khi các cụ đã xác định được tốc độ mình cần đi và bấm nút Set thì ô tô sẽ tự động điều chỉnh ga chạy theo mức đã Set. Tốc độ luôn được duy trì tại con số các cụ đã cài đặt dù leo dốc, xuống dốc hay đường thẳng
Khi gặp chướng ngại vật, các cụ đạp phanh, chế độ cruise control tự động tắt, muốn về lại tốc độ như trước khi phanh, tuỳ từng xe, có xe gạt cần cruise control lên phía trên, có xe thì cần set lại từ đầu. Còn khi đã đặt cruise control rồi mà muốn vượt xe khác thì chỉ việc đạp ga, xe sẽ tăng tốc vượt như bình thường rồi khi nhả ga, xe sẽ tự động điều chỉnh về tốc độ đã cài đặt.
Ví dụ: Khi xe đang chạy, bật cruise control ở tốc độ 50km/h -->muốn thành 80km/h thì có hai cách:
- Đẩy cần cruise control lên phía trên và giữ liên tục cho đến khi xe đạt tốc độ 80km rồi bỏ tay khỏi cần xe sẽ giữ tốc độ 80km cho đến khi các cụ đạp phanh hoặc hạ tốc độ xuống.
- Tắt cruise control, đạp ga đến 80km/h rồi bất nút set cruise control.

Chức năng này rất hiệu dụng tại các đoạn đường có hạn chế tốc đô. Rất nhiều người cũng để ý tốc độ, nhưng trong khi đi đường ngồi nói chuyện với người bên cạnh thì việc tốc độ thỉnh thoảng bị tăng lên 10-15km nữa là chuyện hết sức bình thường, nhất là các đoạn lên dốc và xuống dốc và xe các bác toàn là V6 hoặc 2.2 trở lên. Khi lên dốc đa số chúng ta đều hơi tì ga thêm một chút để giữ tốc độ và khi xuống dốc, chắc chắn tốc độ sẽ tăng lên. Lúc bấy giờ XXX cứ đứng bên kia dốc mà bắn tốc độ thì 99% các chú lái xe là chết. Do đó, cruise control hết sức hiệu quả tại các đoạn đường hạn chế tốc độ , có hơi lên dốc và hơi xuống dốc, xe sẽ tự động mồi thêm ga khi lên dốc để giữ tốc độ và tự động giảm ga khi xuống dốc để xe không vượt quá tốc độ khi xuống dốc.

Em mời các cụ tham khảo thêm video này để được hiểu thêm chi tiết:

[YOUTUBE]wPlV2-OQqwg[/YOUTUBE]

Xét thấy nhiều điểm tích cực của sản phẩm, em đã tiến hành thực tế trên Camry 2.5Q
Vô lăng nguyên bản...chưa lắp đặt Cruise Control

Và sau khi lắp đặt sẽ như này:

Trên bảng đồng hồ

Khi set chế độ Cruise control thì bảng đồng hồ cũng hiển thị thông tin

Mời các cụ tham khảo thêm video review thực tế

[YOUTUBE]Z7rftgE_q2o[/YOUTUBE]
cụ cho e xin số và địa chỉ của cụ

thanhsonla

Xe buýt
cho e xin cái giá nào e lắp cho cam 2015 sang tuần lấy xe bác có hàng chưa

IZZ

Xe tăng
Cụ chủ thớt đã lắp cho Camry 2015 phát nào chưa vậy? Dạo này có vẻ ít update tình hình quá nhỉ.

Kenz

Xe tải
Cụ Long Thịnh này được các cụ ạ :)) Em mang con E300 qua lắp bảo vệ gương các cụ ế làm rất nhanh và chuyên nghiệp. Em xin vote cho cụ lày.

Cu này em hỏi ỏ nhiều bài rồi nhung cụ đều không trả lỏi chậc cụ khinh mình di bộ

Lam Cao

Xe đạp
xeMazazda bên em thì xài các phím trên vô lăng luôn cũng tiện. em thấy nên lắp đi lại cao tốc cho nhàn hạ

Tony com

Xe máy
Bác xem có lắp được prado 2014 không, inbox cho Em cái giá để bố trí qua? Em soi trên taplo thấy có biểu tượng mà TOY nhập về cắt tùm lum hết, hic.