CRV hay Xtrail 4WD - cháu đau đầu quá các cụ

htm76us

Xe tải
Bác nào đi xe ô tô mà xem thường tính năng hai cầu thì nên xem clip dưới từ phút 20, không cần đến dốc cao , 1 cầu mất bám là tịt. Còn nếu chắc chắn mình mãi mãi chỉ đi trên những con đường bằng phẳng thì 1 cầu thôi.
Không phải xem thường 2 cầu, rõ ràng xe 2 cầu leo tốt hơn, nhưng xét nhu cầu ko đi off kiểu như thế này, chỉ đi đường trải nhựa hoặc bê tông thì chả cần 2 cầu. Còn có 1 cầu mà cố đi vào những chỗ leo đường đất trơn, vượt suối thì đừng than vãn, do mình chọn mà.

bubu88

Xe tăng
Sao k chọn Outlander nhỉ. CR-V e khoái 2.4TG, k khoái form mới lắm

ducanger

Xe hơi
Xtrail là chắc, ông CRV tuổi gì đú, loại 1 cầu về quê khéo lại phải nhờ trâu lôi ra cũng nên :))

Fun_fun

Xe tăng
Xtrail là chắc, ông CRV tuổi gì đú, loại 1 cầu về quê khéo lại phải nhờ trâu lôi ra cũng nên :))
Trâu quê e giờ chỉ để xả thịt thôi. Trâu mà không vực (dạy để cày, kéo) nó có kéo cho cụ khối đấy mà mơ.
Nhìn chung ngu cầu nhiều người ko đi đến chỗ cần 2 cầu hoặc họa hoằn gặp thì họ dừng ko đi hoặc qay đầu., và có cả người kinh nghiệm đầy mình họ chỉ ko offroad thôi chứ mấy thứ lầy nhẹ onroad họ ko sợ.

cocsku

Xe cút kít
Thôi cụ chủ chọn xtrail đi

tka

Xe tải
Không phải xem thường 2 cầu, rõ ràng xe 2 cầu leo tốt hơn, nhưng xét nhu cầu ko đi off kiểu như thế này, chỉ đi đường trải nhựa hoặc bê tông thì chả cần 2 cầu. Còn có 1 cầu mà cố đi vào những chỗ leo đường đất trơn, vượt suối thì đừng than vãn, do mình chọn mà.
Chủ yếu cụ nào đi phượt leo đồi, lội suối mới lo chứ bây giờ đường tỉnh lụy cũng đẹp rồi, liên huyện, liên xã, liên thôn cũng toàn đường nhựa hoặc bê tông hết rồi nên đi tỉnh cũng chả ngại đâu. Em hôm trước đi lang thang đang leo dốc (đường đất khô), có cụ đi trước khựng lại ko hiểu lý do gì đành phải dừng lại sau cụ ý. Lúc đầu em hơi hoang mang không biết mất đà trên dốc đất có leo tiếp được ko nhưng chuyển số về S1 lách qua thấy xe vẫn khỏe rất Ok. Nhưng hôm đấy mà mưa đường ướt thì chắc bánh quay tít mù.

Ganhaque

Xe hơi
Đúng như tiêu đề ạ, nhà cháu đang phân vân giữa em CRV 2018 với em Xtrail 4WD các cụ ạ ~X(.
Nhìn ngoại hình em CRV 2018 qua ảnh thấy hơi bị ngọt canh. Lại thêm quả Turbo nữa :x
Nhưng mà cũng bồ kết cái 2 cầu của Xtrail các cụ ạ. Ngoài ra, xem trên Youtube lão Hùng Lâm test offroad thấy phê phết :)
CRV - ngọt: bền dáng, Turbo, mới ra 2018
CRV - đắng: không có 4WD hoặc AWD, giá 1 tỏi 8 chục với bản L thì nhà cháu cho là vẫn đắt :(
Xtrail - ngọt: 4WD, giá rẻ hơn 100 đồng.
Xtrail - đắng: động cơ theo cháu là hơi yếu, phom 2016 (ko biết bao giờ mới ra bản facelift :(
Cụ mợ nào đã đi cả em này rồi thì cho nhà cháu vài review so sánh với ạ. :-@
Cụ này lạ nhỉ. có tiền mà lại đau đầu. Hoá ra em ko có tiền lại nhẹ đầu các bác ạ

cusao

Xe lăn
Em ước có tiền để mọi người chỉ em cách tiêu

bốbutchi

Xe tải
Em kéo thớt lên cho các cụ vào cho xôm

vietlife89

Xe tải
Km9 Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội.
Hai dòng xe này thì cụ cứ Honda CRV là chuẩn nhất nhé, CRV hiện tại là xe Nhập khẩu Thái Lan, động cơ hộp số thế hệ mới hoàn toàn, chắc chắn là hơn X-trail rồi, mời cụ cứ qua xem xe trực tiếp nhé, em hân hạnh đón tiếp :-bd:-bd

bốbutchi

Xe tải
Hai dòng xe này thì cụ cứ Honda CRV là chuẩn nhất nhé, CRV hiện tại là xe Nhập khẩu Thái Lan, động cơ hộp số thế hệ mới hoàn toàn, chắc chắn là hơn X-trail rồi, mời cụ cứ qua xem xe trực tiếp nhé, em hân hạnh đón tiếp :-bd:-bd
Xe nào cũng có lợi thế để cạnh tranh nhau.nói thật với cụ bây giờ e thấy chẳng xe nào ko tốt cả.e góp ý cho cụ lần cụ đã là sale đừng bao giờ nói xấu đối thủ.hãy để khách hàng là người trực tiếp cảm nhận và đưa ra lựa chọn.

Chỉnh sửa cuối:

vietlife89

Xe tải
Km9 Ngọc Hồi, Hoàng Liệt, Hoàng Mai, Hà Nội.
Xe nào cũng có lợi thế để cạnh tranh nhau.nói thật với cụ bây giờ e thấy chẳng xe nào ko tốt cả.e góp ý cho cụ lần cụ đã là sém đừng bao giờ nói xấu đối thủ.hãy để khách hàng là người trực tiếp cảm nhận và đưa ra lựa chọn.
cảm ơn cụ góp ý, em chưa nói xấu đối thủ câu nào nhé, em đang nói là hơn cụ nhé, mong cụ dùng danh từ lịch sự giúp em, thanks

manhcsic

Xe tăng
Đấy là bác chưa gặp trường hợp cần hai cầu ngay trên đường nội đô Hà Nội thôi :D

Ví dụ cho bác luôn nhé, bây giờ bác mang cái CR-V FWD của bác đang có ra trước cửa Honda Tây Hồ rồi cho nó bò lên cái dốc lên phía đường Nghi Tàm đến đúng đỉnh dốc khi bánh bên trước bên trái ở trên đường Nghi Tàm còn bán trước bên phải vẫn đang ở trên đường dốc rồi bác phải phanh lại vì có các xe đi lại trên đường Nghi Tàm. Sau đó bác dí ga đi tiếp xem xe bác có bốc khói mù mịt và xe đứng im không nhé :D

PS: Đường Nghi Tàm bây giờ đang hạ đê làm đường phẳng nên ví dụ này không thích hợp. Tuy nhiên gặp trường hợp như thế thì cũng không phải hiếm ở Hà Nội đâu :D
Có rất nhiều cách để xe đi lên đuợc đoạn đuờng này.

Trungvn78

Xe đạp
Để mà lái ngon và sướng em chọn Trâu. Cờ vây cũng ngon đấy nhưng so với Trâu thì chỉ hơn thương hiệu thôi hi ..