[Thảo luận] CSGT không thuộc biển báo GT- bắt láo xe con khi đi vào làn giữa đường Phạm Hùng

Libor

Xe điện
CHiều hôm qua tức ngày 16/9 em chạy qua đoạn Phạm Hùng vẫn thấy xxx nó túm xe con chạy sai làn các cụ ạ :|
Rất có thể các bác thấy làn trong vắng và phi vào, chạy không để ý mà vượt mấy ông đi làn ngoài thì vẫn bị thịt như thường. Lỗi này khó cãi đây! Nếu ở nước ngoài thì lại là chuyện bình thường, và được phép! Còn ở tathì mắc vào lỗi vượt trái quy định! :(( Em ẫn đang đợi các cụ làm chuột bạch nhá. Trưa nay em đi qua vẫn có 1 đội đứng và em vẫn đi làn giữa nhưng đi chậm hơn làn ngoài và không thấy bị vẫy lại.

ngaydoclap

Xe container
Ai mà dại gì tóm cụ nữa :) chúng em ngưỡng mộ cụ nhưng xxx gọi cụ là xxx đấy :D Cụ phải đI xe khác, biển ngoại tỉnh xem, cụ thành chú thỏ Peter ngay :P
Rất có thể các bác thấy làn trong vắng và phi vào, chạy không để ý mà vượt mấy ông đi làn ngoài thì vẫn bị thịt như thường. Lỗi này khó cãi đây! Nếu ở nước ngoài thì lại là chuyện bình thường, và được phép! Còn ở tathì mắc vào lỗi vượt trái quy định! :(( Em ẫn đang đợi các cụ làm chuột bạch nhá. Trưa nay em đi qua vẫn có 1 đội đứng và em vẫn đi làn giữa nhưng đi chậm hơn làn ngoài và không thấy bị vẫy lại.

Thuxe

Xe tải
Thay biển thật rùi, xe con được đi làn giữa.
Nhiều cụ chắc không biết nên vẫn bám đuôi nháu ở là ngoài. cháu cứ làn giưa vít, chả thấy xxx hỏi gì, \m/

toan di bo

Xe buýt
Ơ ! thế xe ngoại tỉnh đi vào làn giữa vưỡn bị bắt hả các Cụ?

Nửa_Khoanh_Giò

Xe điện
Em cũng k biết nguyên nhân gì nhưng em đi cái 45 chỗ làn giữa đi qua k bị sao, em thấy ven đường 2 cái xe con bị dính nhưng k biết lí do làm sao ạ.
Cái đội đó đi cái xe Toyota Colrona thì phải

ngaydoclap

Xe container
Ơ ! thế xe ngoại tỉnh đi vào làn giữa vưỡn bị bắt hả các Cụ?
Thì cũng giống xe biển Hà nội về các tỉnh hay bị để ý và lơ mơ là tóm thôi :) Lại cãi đúng thì đi, đuối lý thì nộp :D Thật đúng là:

Về nhà sợ nhất x điên (x = Gấu)
Ra đường sợ nhất x điên bắt dừng :D

toan di bo

Xe buýt
Nói tóm lại là: đi đúng + thuộc Luật+ cãi giỏi.. thì không sợ xxx điên các Cụ nhỉ.

Rexton2700

Xe đạp
Toshiba lũ cảnh sát giao thông đội 6 một thì phải Toshiba cái lũ bảo kê chúng nó mười, tất cả các thông tin đại chúng và báo mạng lên tiếng, bằng chứng cụ thể nhưng chúng nó vẫn ngang nhiên làm tiền hàng ngày. Xã hội này chẳng còn luật pháp và kỷ cương gì nữa. Có mỗi mấy con chó ăn chặn tiền giữa ban ngày mà không ai làm gì được. Ngày nào tôi đi qua vẫn thấy chúng nó bắt, ai biết thì cãi lại là đi, ai không biết thì cứ đút vài trăm là được đi, ngang nhiên thách thức công luận và người dân. Mẹ chúng nó, toàn CSGT mới ra trường đã lưu manh như vậy (do mấy thằng già dạy) thì sau này chúng nó là cả lũ lưu manh, cướp ngày, nhưng khoác áo gìn giữ pháp luật quốc gia.

viet1235

Xe buýt
Toshiba lũ cảnh sát giao thông đội 6 một thì phải Toshiba cái lũ bảo kê chúng nó mười, tất cả các thông tin đại chúng và báo mạng lên tiếng, bằng chứng cụ thể nhưng chúng nó vẫn ngang nhiên làm tiền hàng ngày. Xã hội này chẳng còn luật pháp và kỷ cương gì nữa. Có mỗi mấy con chó ăn chặn tiền giữa ban ngày mà không ai làm gì được. Ngày nào tôi đi qua vẫn thấy chúng nó bắt, ai biết thì cãi lại là đi, ai không biết thì cứ đút vài trăm là được đi, ngang nhiên thách thức công luận và người dân. Mẹ chúng nó, toàn CSGT mới ra trường đã lưu manh như vậy (do mấy thằng già dạy) thì sau này chúng nó là cả lũ lưu manh, cướp ngày, nhưng khoác áo gìn giữ pháp luật quốc gia.
Bác bớt nóng đi bác để em mời bác 1 ly cho hạ nhiệt nào

Tribute

Xe container
Tôi đã bị bắt một lần về lỗi này, tôi cãi không vượt mà là cái xe kia nó từ đường bên kia vòng sang thì tôi phải tránh chứ, nhưng mà xxx nó cứ nhai đi nhai lại "anh phạm lỗi vượt bên phải" bực điên người mà vội đành phải cho nó 200k đi cho lẹ.

tuyenvpt

Xe tăng
Tôi đã bị bắt một lần về lỗi này, tôi cãi không vượt mà là cái xe kia nó từ đường bên kia vòng sang thì tôi phải tránh chứ, nhưng mà xxx nó cứ nhai đi nhai lại "anh phạm lỗi vượt bên phải" bực điên người mà vội đành phải cho nó 200k đi cho lẹ.
tôi bị trường hợp như cụ cãi thắng chả mất xu nào, xxx bảo tôi vượt bên trong, tôi bảo là tôi đang đi bình thường do thằng đi ngoài nó giảm tốc độ, thấy đủ đk an toàn thì tôi xi nhan chuyển làn. Tôi bảo do anh đứng phía trước từ xa nên ko thể nhìn rõ được, bắt thế là vô lý, mấy chú xxx chả nói đc câu gì ngoài câu "anh ko việc gì phải nói to thế, thôi a đi được rồi", tôi bảo tức nói to cho hả :21:

Biahoi

Xe hơi
Sáng nay CN ngày 19/9 lúc 10h em thấy xxx bắt 1 chú taxi đi làn giữa đoạn qua tòa nhà Keangnam chiều đi Nội Bài

Chỉnh sửa cuối:

thule6

Xe điện
Việc làm của cụ chủ thớt tất nhiên là đáng trân trọng vì góp phần giải tỏa một bức xúc. Nhưng không hiểu mục đích của cụ là gì. Nếu chỉ là để trừng phạt mấy xxx đang làm việc ở đó thì không giải quyết được gì. Liệu thay vào đó mấy người khác thì có thay đổi được gì không? Người ta nói trong một cơ chế tốt thì những người dốt nhất cũng có thể vận hành được và cơ chế tồi thì những người giỏi nhất cũng thành phá hoại. Điều này cũng đúng trong vấn đề đạo đức, một môi trường tốt thì những người xấu cũng có thể làm việc tốt và ngược lại.
Thực tế không thể phủ nhận hiện nay là CSGT không hiểu biết luật giao thông, tiêu cực trong việc xử phạt (có trợ giúp của các chủ phương tiện). GTCC không hiểu biết luật, kẻ vạch, cắm biển vô lý. Nếu bây giờ làm như bác Thanh trong Đà Nẵng. Gọi khoảng 50 xxx đến họp, lúc đến thì cho vào phòng thi lý thuyết về luật, đảm bảo rằng 3/4 trong số đó hoặc cao hơn là không đỗ. Vậy nên chưa nói đến những việc to tát, việc đơn giản bây giờ là cải tạo, đào tạo lại trình độ của CSGT và GTCC. Vụ việc này cũng là một lý do tốt để thực hiện việc đó.
Lý nuận xuông roài, thực tế hơn đi cụ ơi. Cụ có bít để được ra "đứng đường" các chú ấy phải mất bao nhiu ko? nộp hằng ngày , hằng tuần là?, khi cụ bít được những cái đó thì cụ mới hiểu tại sao.....???!!!
Kính cụ!!!

Taxi Thanh Nga

Xe hơi
Tóm lại là cụ Lý nên đóng thớt này lại. Cụ đã đưa anh em từ bất ngờ này đến bất ngờ khác, thất vọng này đến thất vọng khác. Anh em chờ đợi cụ mãi rồi. Duy nhất học được cụ một điều trong kịch bản của cụ là " Bình tình khi làm việc với xxx thôi". Thanks.

mai.thanh10

Xe container
Lý nuận xuông roài, thực tế hơn đi cụ ơi. Cụ có bít để được ra "đứng đường" các chú ấy phải mất bao nhiu ko? nộp hằng ngày , hằng tuần là?, khi cụ bít được những cái đó thì cụ mới hiểu tại sao.....???!!!
Kính cụ!!!
Theo nhà em biết thì 1 chú xxx sinh năm khoảng 1986 nếu được ra đứng đường, sẽ có khoảng 20 chai/tháng để xài (ngoài lương), còn tiền nộp ít nhất phải gấp 3 lần tiền xài.
Chả học hành gì mà có 20 chai/tháng thì kể ra quá hấp dẫn, tội gì mà không tảo củ xiểng.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo nhà em biết thì 1 chú xxx sinh năm khoảng 1986 nếu được ra đứng đường, sẽ có khoảng 20 chai/tháng để xài (ngoài lương), còn tiền nộp ít nhất phải gấp 3 lần tiền xài.
Chả học hành gì mà có 20 chai/tháng thì kể ra quá hấp dẫn, tội gì mà không tảo củ xiểng.
Có để xài nhưng nhục lắm chứ cụ! Em thà cày cuốc đủ tiền ăn cơm bụi còn hơn mặt dày và nghe chửi cả tôgn chi họ hàng lên thế này!x-(

caionghin$

Xe tăng
Ở nơi vừa hôn vừa móc, người ta gọi là Hóc Môn :P
Website
www.tannhatminh.net
Chốt lại là thủ đô quá phức tạp, chỗ em thích đi thế nào thì đi, đỗ thế nào mặc kệ, và hay nhất là chả bao giờ hỏi xe con...xxx chỗ e muôn năm!

vad1001

Xe tải
cái này nó cũng chỉ để xả trét tý thôi, ngày nào em chả đi 4 lượt cái đường này, chốt xxx vẫn nguyên, xe vẫn bắt, tiền vẫn ăn...