[VHGT] CSGT Thành phố Huế bắt xe biển số lạ, bác nào đi Huế nhớ để ý!

banme

Xe đạp
Tình hình là hôm 30/4 vừa rồi em cùng gia đình làm chuyến du lịch Huế. Nói thật là em cũng không rành đường cho lắm, vừa đi vừa hỏi đường, vừa để ý xe đi trước. Gia đình muốn đi Thành Nội tham quan, theo sự chỉ dẫn của người dân, để cho chắc ăn, em để ý thấy 1 xe biển số Huế đi qua, em cho xe theo lên cầu Tràng Tiền để sang tham quan Thành Nội, vừa sang đến đầu cầu bên kia, gặp ngay chốt CSGT, bị tít còi. Em ngỡ ngàng, chẳng hiểu chuyện gì, anh CSGT bảo cầu này cấm, phải đi cầu mới. Quái lạ! cấm sao lại không có biển báo? Sao xe biển số "75" lại qua được? Em bị phạt 500k!...Chưa hết! Sau khi tham quan Thành Nội xong, lần này em cho xe đi qua cầu mới, trước mặt em là một đoàn xe 54 chỗ có, 30 chỗ có, toàn biển số Huế, nghĩ trong bụng đi theo đoàn xe này là chắc ăn. Vừa sang đầu cầu bên kia, Định đưa các cháu đi "đạp vịt" trên sông Hương, thấy mấy xe phía trước rẽ phải, em cho xe đi theo và ngay lập tức, 1 anh CSGT chặn ngay đầu xe "tuyt còi" yêu cầu tấp vào lề, làm biên bản. Để ý thì em thấy biển cấm xe trên 1500Kg! Thôi chết, mình đi vào đường cấm! ...Em lại bị phạt 500k. Nhưng lạ, sao các xe khác còn to gâp vài lần xe em đi qua thì không sao? Hỏi mấy anh xe ôm mới biết, xe biển số lạ là họ phạt. Muốn đi phải thuê 1 anh xe ôm dắt đường (hết 100 hay 200k gì đấy) thì không bị phạt. Không hiểu, một thành phố du lịch mà phân biệt đối xử với khách du lịch như thế thì làm sao thu hút được? Các bác cho ý kiện vụ này ạ?

AcidS

Xe điện
Lỗi của bác là đi bám *** dân thổ địa chứ không theo biển và không dùng phần mềm dẫn hướng như Vietmap hoặc Sygis...
Đen của bác là gặp XXX Huế chứ không phải gặp CSGT Đà Nẵng, cách nhau 1 cái đèo Hải Vân là nó khác rồi...

Nhưng đất du lịch mà phải thuê xe ôm dẫn đường 100K - 200K như lời bác nói thì em cũng vái cả nón, mà đúng là em thanh niên, chả hợp với vụ vào Huế tý nào... Mà có khi mấy ông xe ôm chém, chứ xe ôm biết quái gì về đường cấm oto theo tải trọng để mà đòi ăn tiền dẫn đường v.v..

Thêm nữa, em không ở Huế không biết, nếu bác chắc chắc là cầu Tràng Tiền không có biển cấm oto thì Camera hành trình của bác đâu? Cho đứa nào chặn bác lại lập biên bản rồi đập biên bản và hình ảnh camera của nó vào mặt sếp nó để nó khỏi ra đường đứng mất hình ảnh CGST.

Chỉnh sửa cuối:

MIT-ONE

Xe điện
Bác cứ đi theo đúng luật, biển báo thì ai dám phạt ạ :-s
Lỗi của bác là đi bám *** dân thổ địa chứ không theo biển và không dùng phần mềm dẫn hướng như Vietmap hoặc Sygis...
Đen của bác là gặp XXX Huế chứ không phải gặp CSGT Đà Nẵng, cách nhau 1 cái đèo Hải Vân là nó khác rồi...

Nhưng đất du lịch mà phải thuê xe ôm dẫn đường 100K - 200K như lời bác nói thì em cũng vái cả nón, mà đúng là em thanh niên, chả hợp với vụ vào Huế tý nào... Mà có khi mấy ông xe ôm chém, chứ xe ôm biết quái gì về đường cấm oto theo tải trọng để mà đòi ăn tiền dẫn đường v.v..

Thêm nữa, em không ở Huế không biết, nếu bác chắc chắc là cầu Tràng Tiền không có biển cấm oto thì Camera hành trình của bác đâu? Cho đứa nào chặn bác lại lập biên bản rồi đập biên bản và hình ảnh camera của nó vào mặt sếp nó để nó khỏi ra đường đứng mất hình ảnh CGST.

Chuẩn !!!! E đi xuyên việt mấy lần không có chú xxx nào hỏi -
( Tuy nhiên lại bị xxx ở quê mình hỏi vài lần ...)

Chỉnh sửa cuối:

atomlx

Xe hơi
Website
duoclieuthucuc.com
Huế City có cái trò bẩn bẩn này cơ à cụ?
Năm ngoái em đi sao ko dính nhiể :) Chia bùn cùng cụ nhé

duytrung

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Đi xa thì cứ tuân thủ theo vạch và biển báo thì bố xxx cũng chả làm gì đc mình, bị 2 lần liền thì cay quá

anhtho

Xe ngựa
Do cụ chủ không quen nên vậy thôi. Cầu Tràng tiền cấm ô tô theo giờ. Hôm 28/4 em cũng vào đó, có lần định qua cầu, nhìn giờ đúng 7h25', ngó thấy mấy xe vẫn qua, dưng mà mình biển lạ thì thôi, rẽ sang cầu Phú Xuân cho lành.

thaonguyen_car

Xe tăng
Tình hình là hôm 30/4 vừa rồi em cùng gia đình làm chuyến du lịch Huế. Nói thật là em cũng không rành đường cho lắm, vừa đi vừa hỏi đường, vừa để ý xe đi trước. Gia đình muốn đi Thành Nội tham quan, theo sự chỉ dẫn của người dân, để cho chắc ăn, em để ý thấy 1 xe biển số Huế đi qua, em cho xe theo lên cầu Tràng Tiền để sang tham quan Thành Nội, vừa sang đến đầu cầu bên kia, gặp ngay chốt CSGT, bị tít còi. Em ngỡ ngàng, chẳng hiểu chuyện gì, anh CSGT bảo cầu này cấm, phải đi cầu mới. Quái lạ! cấm sao lại không có biển báo? Sao xe biển số "75" lại qua được? Em bị phạt 500k!...Chưa hết! Sau khi tham quan Thành Nội xong, lần này em cho xe đi qua cầu mới, trước mặt em là một đoàn xe 54 chỗ có, 30 chỗ có, toàn biển số Huế, nghĩ trong bụng đi theo đoàn xe này là chắc ăn. Vừa sang đầu cầu bên kia, Định đưa các cháu đi "đạp vịt" trên sông Hương, thấy mấy xe phía trước rẽ phải, em cho xe đi theo và ngay lập tức, 1 anh CSGT chặn ngay đầu xe "tuyt còi" yêu cầu tấp vào lề, làm biên bản. Để ý thì em thấy biển cấm xe trên 1500Kg! Thôi chết, mình đi vào đường cấm! ...Em lại bị phạt 500k. Nhưng lạ, sao các xe khác còn to gâp vài lần xe em đi qua thì không sao? Hỏi mấy anh xe ôm mới biết, xe biển số lạ là họ phạt. Muốn đi phải thuê 1 anh xe ôm dắt đường (hết 100 hay 200k gì đấy) thì không bị phạt. Không hiểu, một thành phố du lịch mà phân biệt đối xử với khách du lịch như thế thì làm sao thu hút được? Các bác cho ý kiện vụ này ạ?
Cụ nói thế nào chứ ạ. Em nghe thấy không thuyết phục lắm. Cái j là luật thì nó là luật. Cho dù ở bất kỳ đâu trong phạm vi áp dụng luật đó. Em Cũng thấy lạ khi cụ nói xxx Huế lại vậy. Em thấy xxx ở đây hiền nhất đấy ạ.
Sao nộp phạt mà Cụ không tìm hiểu cụ thể xem Cụ bị lỗi gì à? Đó là quyền lợi và nghĩa vụ của Cụ đấy ạ.
Em cũng đến ạ Cụ khi Cụ bị phạt 02 biên bản trong một buổi mà tổng kết vẫn không biết mình bị lỗi gì.
PS: em sợ mỗi HN nó sắp có cái luật riêng thui ạ. " LUẬT THU ĐÔ"

Cu_Bi

Xe buýt
Xxx nó thích thì bắt ko thích thì thôi chứ đâu phải chỉ bắt xe vi phạm hi hi...

bacxichlo

Xe đạp
chia buồn cùg cụ, e dân thổ địa. Tại vì cụ chưa tìm hiểu kĩ thôi ak. Ở Huế RẤT NHIỀU ĐƯỜNG CẤM ÔTÔ! Tp Huế nhỏ như lỗ mũi nhưg cứ đi độ vài trăm mét lại cấm. Còn xe tả hầu như chỉ chạy ở rìa tphố, nội đô Thành phố chỉ có 2 đườg chính là Nguyễn Huệ và 1A chạy được. Còn lại là cấm, không tải to thi tải nhỏ các bác ạk. Bác vào Huế mà bám xe bản địa thì bác toi thật, e thề. Vì, thứ 1 XXX Huế rất rát tay vs xe ngoại tỉnh vì mấy lần ngoại tỉnh quay phim lén rồi cho xxx vào tròng. Thứ 2 xe bản địa nộp thuế tháng rất ngoan, cứ 1tr5 đều đều. Gấp đôi vụ phanh phui ở SG gần đây. Thằg cu gần nhà không bằng lái nhưng cứ lái xe ben chở VLXD mà phi ầm ầm khắp các ngõ

Ngố Tầu

Xe hơi
Cụ nói thế nào chứ ạ. Em nghe thấy không thuyết phục lắm. Cái j là luật thì nó là luật. Cho dù ở bất kỳ đâu trong phạm vi áp dụng luật đó. Em Cũng thấy lạ khi cụ nói xxx Huế lại vậy. Em thấy xxx ở đây hiền nhất đấy ạ.
Sao nộp phạt mà Cụ không tìm hiểu cụ thể xem Cụ bị lỗi gì à? Đó là quyền lợi và nghĩa vụ của Cụ đấy ạ.
Em cũng đến ạ Cụ khi Cụ bị phạt 02 biên bản trong một buổi mà tổng kết vẫn không biết mình bị lỗi gì.
PS: em sợ mỗi HN nó sắp có cái luật riêng thui ạ. " LUẬT THU ĐÔ"
Cụ chuẩn rồi. Em lang thang Huế 3 ngày đợt tết cũng chả bị sao cả mặc dù xxx đứng đầy đường

Caterpillar

Xe tăng
Cụ chịu khó nhìn biển thì chả ai phạt được cụ cả, em lần đầu đến Huế phi ầm ầm chả sao cả. Thói quen của em là cứ vào đầu đường là nhìn biển, kể cả ngay nhà em.

thuysinh.tl

Xe container
Cụ này bị cái lỗi đi k thèm nhìn biển. Em đi cả Huế, Đà nẵng thì cứ biển mà đi. Chẳng xxx nào hỏi mình. Còn tỉnh nào chẳng vậy. Phạm luật thì xxx bao giờ cũng "ưu tiên" bắt biển lạ.

joyride

Xe điện
Em đi Huế nhiều lần mà chả sao. Cứ đúng biển mà đi thôi, không theo xe nào hết.

Nhưng mà công nhận du lịch ở Huế chán thật. Nêú không quen thổ công thì khả năng bị chặt chém rất cao.

trananhl

Xe máy
Sống và làm theo hiến pháp và pháp luật. Cái trường hợp này thì tiên trách kỷ hậu trách nhân. Như Bác này thì ráng mà tìm hiểu để biết nhiều về luật hơn nữa nhé.

coixay

Xe buýt
Đường lạ thì cứ thận trọng quan sát đường, đèn và biến báo mà đi thôi. Cụ lười không muốn các giác quan hoạt động thì đóng góp giúp bà con "Huế thương" xây dựng văn hóa giao thông là đúng rồi

banme

Xe đạp
Lỗi là do em không biết các bác ạ. Cứ thấy xe người ta qua được thì mình theo thôi, mà xe bản địa nó không phạt, phạt xe mình mới ghê chứ! Bị cái thứ nhất không biết là cầu cấm, cái thứ hai, giãi bày mãi là vừa bị phạt, anh CSGT bảo" thôi ông vào đây tôi làm cho cái lỗi nhè nhẹ", thế mà cũng mất 500k như cái đầu!

Nganha75

Xe buýt
Em thắc mắc là sao cụ chủ lại không đi theo biển báo.