[Funland] Cùng bàn luận cách xử lý tình huống vụ SH và LX570!

hbu082

Xe container
Bẩm các cụ/mợ.

Hiện trong quán cafe đang có vụ rất nóng của thằng SH đối đầu với LX570, em xin mạn phép đưa ra phương án của em và chúng ta cùng thảo luận đưa ra phương án xử lý sao cho hợp lý và nếu các cụ các mợ chẳng may gặp trường hợp như này sẽ có kinh nghiệm xử lý ợ.

Thùy link vụ đó đây:
https://www.otofun.net/threads/sh-ma-lai-doi-dau-ca-lx-570.1405415/

Và đây là phương án của em ợ, chúng ta thảo luận dựa trên tinh thần XÂY DỰNG nhé ~o)

Nếu em là LX570 thì em sẽ giải quyết trường hợp này như sau:
1. Lên kính xe kệ cho thằng SH làm gì thì làm, chụp cái ảnh biển số xe và thằng SH
2. Alo cho đệ tử và gửi toàn bộ thông tin thằng SH cho đệ tử ( đệ tử tìm thằng SH này trong phút mốt )
3. Làm cái giấy chứng nhận thương tích ( thương tích đủ % để khởi tố, cái này cũng phút mốt )
4. Đi chơi đâu đó hay làm bất cứ cái gì xả xì chét ( coi như đen đủi gặp phải anh cụ Chí, đến quan chức cấp cao còn sợ cụ Chí huống chi thằng SH là anh cụ Chí :))).
5...Thằng SH và cả nhà thằng SH không đến nhà quỳ lạy thì chắc chết luôn.

Ở cái đất thủ đô này, chưa biết ai hơn ai cả và chẳng may đã đen lại đen hơn ngược dòng với đội đốt lò, và lại có cớ chắc ăn đủ ~o). Oánh nhau chỉ dành cho trẻ trâu thôi, tầm đại ca, hét ra lửa ai lại làm thế ;;);;)

Thời nay sợ nhất bọn trẻ trâu ( chí phèo gọi bằng cụ ), chẳng may thằng SH có đồ và có bạn đi cùng, nó cho phát thì lại ngắm gà nguyên con và ăn hoa quả :))
Nếu em là ông LX570 thì em chờ tí đèn đỏ cho nó đi rồi mình rẽ. tiền mình nhiều tiếc éo gì 2 phút.

brick

Xe buýt
tầm chục năm trước vào OF em vẫn nhớ câu cụ nào dạy: "Ra đường chúng nó là bố mình hết!" Giờ em vẫn quán triệt.

Hồi lâu trên phố Phan Bội Châu, đang đi Lead dừng đèn đỏ có chú Taxi Group phóng nhanh phanh khực phát tí va vào em. Em kêu "ối, đi j ghê thế!" mà chác ông ấy tưởng mình chửi nên hết đèn cái tạt đầu em tí ngã. Cũng cáu mà thôi, méo chấp. Từ đấy chả bao h em gọi Group nữa.

luolanvn

Xe tăng

luolanvn

Xe tăng
tầm chục năm trước vào OF em vẫn nhớ câu cụ nào dạy: "Ra đường chúng nó là bố mình hết!" Giờ em vẫn quán triệt.

Hồi lâu trên phố Phan Bội Châu, đang đi Lead dừng đèn đỏ có chú Taxi Group phóng nhanh phanh khực phát tí va vào em. Em kêu "ối, đi j ghê thế!" mà chác ông ấy tưởng mình chửi nên hết đèn cái tạt đầu em tí ngã. Cũng cáu mà thôi, méo chấp. Từ đấy chả bao h em gọi Group nữa.
Em bị trường hợp đúng như cụ và em nói Đi kiểu gì thế và anh Taxi hất hàm hỏi...MUỐN GÌ....em sợ tý thì tè ra quần ợ ;))

cunhoang

Xe tăng
570 giàoo mà phải cúi cúi đi tìm chốt Rolex ợ ?? Là em em vứt moẹ cái đh đi mua cái khác ấy chớ cúi cúi tìm cho đau lưng tối về chả làm được việc ha ha

cusao

Xe lăn
xong rồi bàn làm gì chi mệt

teamee

Xe tăng
Nếu em là ông LX570 thì em chờ tí đèn đỏ cho nó đi rồi mình rẽ. tiền mình nhiều tiếc éo gì 2 phút.
Cụ không thấy nó chỉ vài cú phone là cả 1 bầy xhđ ra làm gỏi thằng SH à. Dạng này 1s nó cũng chả đợi được chứ nói gì 2 phút.

TONGIA

Xe lừa
Nhiều người ước mình có tiền, có quyền để nghĩ cách khốn nạn với người yếu thế hơn nhỉ.

Người có tiền, có quyền thực sự họ có sẵn sàng hy sinh thời gian, tiền bạc, có dám mạo hiểm sức khỏe, sinh mạng doanh nghiệp cho mấy cái hơn thua nhỏ nhặt kia không?

Nếu để mấy thứ hơn thua vụn vặt kia nó ám vào đấu óc liệu có thể trở thành người có tiền, có quyền được không?

hbu082

Xe container
Cụ không thấy nó chỉ vài cú phone là cả 1 bầy xhđ ra làm gỏi thằng SH à. Dạng này 1s nó cũng chả đợi được chứ nói gì 2 phút.
nói vậy thì bàn làm gì cụ. cụ chủ đang note ra các bước 1,2,3,4,5... rằng nếu cụ ấy là ông lx thì cụ ấy làm thế.

luolanvn

Xe tăng
Nhiều người ước mình có tiền, có quyền để nghĩ cách khốn nạn với người yếu thế hơn nhỉ?
Lâu lâu mới có được câu còm chất lượng như của cụ..xin kính cụ 1 ly :-bd

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ/mợ.

Hiện trong quán cafe đang có vụ rất nóng của thằng SH đối đầu với LX570, em xin mạn phép đưa ra phương án của em và chúng ta cùng thảo luận đưa ra phương án xử lý sao cho hợp lý và nếu các cụ các mợ chẳng may gặp trường hợp như này sẽ có kinh nghiệm xử lý ợ.

Thùy link vụ đó đây:

Và đây là phương án của em ợ, chúng ta thảo luận dựa trên tinh thần XÂY DỰNG nhé ~o)

1. Lên kính xe kệ cho thằng SH làm gì thì làm, chụp cái ảnh biển số xe và thằng SH
2. Alo cho đệ tử và gửi toàn bộ thông tin thằng SH cho đệ tử ( đệ tử tìm thằng SH này trong phút mốt )
3. Làm cái giấy chứng nhận thương tích ( thương tích đủ % để khởi tố, cái này cũng phút mốt )
4. Đi chơi đâu đó hay làm bất cứ cái gì xả xì chét ( coi như đen đủi gặp phải anh cụ Chí, đến quan chức cấp cao còn sợ cụ Chí huống chi thằng SH là anh cụ Chí :))).

Ở cái đất thủ đô này, chưa biết ai hơn ai cả và chẳng may đã đen lại đen hơn ngược dòng với đội đốt lò, và lại có cớ chắc ăn đủ ~o). Oánh nhau chỉ dành cho trẻ trâu thôi, tầm đại ca, hét ra lửa ai lại làm thế ;;);;)

Thời nay sợ nhất bọn trẻ trâu ( chí phèo gọi bằng cụ ), chẳng may thằng SH có đồ và có bạn đi cùng, nó cho phát thì lại ngắm gà nguyên con và ăn hoa quả :))
LX: Nhà em có người "cần" nằm viện. Anh cho em đi trước.
SH: Éo cho, suất đó là của tao.
LX: Dạ em nhường ạ.
VN nói là làm. Nhưng...làm quá. 3 tăng liền. Còn tăng 4 chưa rõ. Đang hóng.
Nói mồm thì có mà giết cả ông giời ;))
Có một cái nữa là tâm lý người Việt mình thì hay bênh kẻ yếu, ghét nhà giàu
Cụ lx hai đánh một đã đành lại còn kéo bè kéo cánh đánh tiếp nữa, bây giờ cậu kia đi khám chấn thương sọ não là rách việc
Bẩm cụ, em mơ suốt hơn 40 mươi năm nay rồi cụ ợ, mỗi lần em đi đường gặp LX570 là em đứng hình mất mấy phút và nuốt nước bọt ;));))
Ét hát và 570 mà có cái túi đeo chéo như vụ này thì có ông tèo. :)

kệ, cứ liều phát đã, đỏ ăn.
Em mong xxx bắt cả hai thằng. Làm điểm để làm gương cho những vụ sau. Quan điểm của em là không giải quyết công việc bằng chân tay.
Lạy cụ, cụ suy nghĩ kiểu sách vở kinh.
Trên xe có 2 người, thằng SH đi một mình, thằng SH cầm mũ đập trước mà ông đại ca ngồi em trên xe gọi cứu viện thì còn gọi gì là đại ca nữa, nói sao được đàn em nữa
Thằng SH húng chó đã đành.
Thằng LX cũng máu côn đồ chả kém.

Ngày xưa ông trùm vùng biên Phương Linh Hột lừng danh 1 thời, chỉ vì 1 lần bắt thằng cửu vạn nào đó sang bên kia biên giới thủ tiêu nó, cuối cùng bị lộ cả 2 anh em vô khám, vợ con, đàn em đút lót không biết bao nhiêu tỷ nhưng chả ăn thua.

Vụ này về lý LX thắng chắc nhưng xử lý không khéo cả nhà vào lò như chơi, chỉ vì 1 thằng SH.

Em hóng thằng SH bị nhà LX bắt đi liệu còn xác chở về không.

1 Vòng Trái Đất

[Tịch thu bằng lái]
Là em thì em chờ thêm vài giây, ngậm họng lại để về ăn tối với cả nhà.
Đời em cũng nhiều vụ nát óc vì chữ " Nhẫn " rồi cụ ạ.
Tuy cũng chả mất mát hay ảnh hưởng nhiều lắm nhưng cũng khá đau đầu 1 thời gian. Nên ngoại trừ những gì đụng chạm đến ruột thịt nhà em thì phải chịu chứ ngoài ra em xác định nhường 1 chút cho đời nó vui ạ.

luolanvn

Xe tăng
Lâu lâu mới có được câu còm chất lượng như của cụ..xin kính cụ 1 ly :-bd
Rõ ràng thằng SH sai, nhưng chưa đến mức LX phải ra tay như vậy...trong trường hợp này nhún tý có khi lại rất tốt cho bản thân :)

teamee

Xe tăng
nói vậy thì bàn làm gì cụ. cụ chủ đang note ra các bước 1,2,3,4,5... rằng nếu cụ ấy là ông lx thì cụ ấy làm thế.
Tùy cụ ấy là người ntn thôi cụ ạ. Giờ XH tiền nằm trên pháp luật, thì những bọn mà pháp luật không đụng được vào thì nó thích làm gì chả được. Nhớ năm ngoái em đang dừng đèn đỏ, đằng sau có 1 thằng đi biển ngũ quý, hình như là Mẹc hay Range Rover gì đó nó ko đợi được đèn đỏ nó muốn vượt mà vướng em. Nó còi liên tục nhưng em mặc kệ vì em nghĩ mình đúng thì chả sợ gì. Đến đèn xanh em bắt đầu đi thì nó phi qua tạt vào làm em tí ngã xe xong nó chửi dọa đánh, em phải xin lỗi đấy vì nhìn thằng nào trên xe cũng y như xhđ. Xong nó đi rồi em mới hoàn hồn. Nếu quả đó mà em bị đánh thì kiểu gì chả có video kiểu 2b mà dám đú với ngũ quý à, rồi mọi người trầm trồ về việc xe sang ngũ quý quan hệ rộng xử lý thật bản lĩnh này nọ. Do đó với những thể loại ngồi trên cả pháp luật thì bọn nó ko thể đợi trong xe được đâu cụ ạ. Buồn là hiện nay rất nhiều người rất ngưỡng mộ thể loại đấy.

buidoimiennui

Xe điện
Đời em cũng nhiều vụ nát óc vì chữ " Nhẫn " rồi cụ ạ.
Tuy cũng chả mất mát hay ảnh hưởng nhiều lắm nhưng cũng khá đau đầu 1 thời gian. Nên ngoại trừ những gì đụng chạm đến ruột thịt nhà em thì phải chịu chứ ngoài ra em xác định nhường 1 chút cho đời nó vui ạ.
Đúng cụ ạ. Nhanh vài giây chậm cả đời. Phòng bệnh hơn chữa bệnh.

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Có k đâu nếu chẳng may lấn làn vậy hạ kính xuống “ e ơi cho a đi nhờ a có việc “
Nó k cho đi thôi thì chờ tiếp vậy.
Chắc cũng có tí men nên ô LX mới hành xử vậy còn bình thường thì 9 bỏ vào mồm cho lành. Nhanh chậm có 1 chút thôi mà

Bachsima

Xe lăn
Ứng xử kiểu người thường thì ông đi 4 bánh sẽ kệ mợ thằng hai bánh hung, nếu là ông hai bánh thì pim phát đã chạy rẽ đất mở đường cho anh lên (em toàn thế).
Còn ngồi xe LX phải làm sao cho đúng chất thì biết sao nổi khi mình chưa ngồi.
Như bên Colom thì phân khối nhớn có dính mực mà loáy ngoáy trước mũi xe kính đen là ăn ngay một tràng...kẹo đồng, em xem phim nhiều em biết.

mreggvn

Xe hơi
Bẩm các cụ/mợ.

Thùy link vụ đó đây:

Nguyên nhân cũng do cái đèn

hbu082

Xe container
Tùy cụ ấy là người ntn thôi cụ ạ. Giờ XH tiền nằm trên pháp luật, thì những bọn mà pháp luật không đụng được vào thì nó thích làm gì chả được. Nhớ năm ngoái em đang dừng đèn đỏ, đằng sau có 1 thằng đi biển ngũ quý, hình như là Mẹc hay Range Rover gì đó nó ko đợi được đèn đỏ nó muốn vượt mà vướng em. Nó còi liên tục nhưng em mặc kệ vì em nghĩ mình đúng thì chả sợ gì. Đến đèn xanh em bắt đầu đi thì nó phi qua tạt vào làm em tí ngã xe xong nó chửi dọa đánh, em phải xin lỗi đấy vì nhìn thằng nào trên xe cũng y như xhđ. Xong nó đi rồi em mới hoàn hồn. Nếu quả đó mà em bị đánh thì kiểu gì chả có video kiểu 2b mà dám đú với ngũ quý à, rồi mọi người trầm trồ về việc xe sang ngũ quý quan hệ rộng xử lý thật bản lĩnh này nọ. Do đó với những thể loại ngồi trên cả pháp luật thì bọn nó ko thể đợi trong xe được đâu cụ ạ. Buồn là hiện nay rất nhiều người rất ngưỡng mộ thể loại đấy.
cụ biết là xh nó nằm trên pháp luật mà nó còi toe toe cụ không chịu tránh. em mà thấy chúng nó còi, kể cả trẻ trâu đi way tầu ghẻ thì em cũng né vào cái đã, chúng mày đúng hay sai kệ cm chúng mày, cho nó lành. đi mà làn được rẽ phải có người đứng, bấm còi 1 cái mà không thấy né thì thôi, mình đứng đợi cùng vậy, chứ giờ ra ngoài đường hãi lắm, nhiều khi trông thì thư sinh ăn mặc bảnh bao nhưng húng lên nó rút đồ xiên luôn là mình hẹo trước. nên cứ né cho nó lành.