[Funland] Cùng bàn luận cách xử lý tình huống vụ SH và LX570!

S.P

Xe tăng
Ko biết vụ việc xảy ra lúc mấy h ? Đường LTV cấm ô tô từ LVL rẽ vào LTV theo giờ, có cụ nào đó ở thớt kia xác nhận ô tô dc phép rẽ nhưng đường ko kẻ vạch mặt lưới, SH dừng chỗ đó ko sai . Nguyên nhân va chạm chắc do cái mồm, nếu đang giờ cấm thì thằng lx 570 đi bố láo, chó mượn hơi chủ coi thường biển báo gt, nó đi thêm 1 đoạn rẽ vào chỗ CC Bắc Hà thì ko sao.

luolanvn

Xe tăng
Đời em cũng nhiều vụ nát óc vì chữ " Nhẫn " rồi cụ ạ.
Tuy cũng chả mất mát hay ảnh hưởng nhiều lắm nhưng cũng khá đau đầu 1 thời gian. Nên ngoại trừ những gì đụng chạm đến ruột thịt nhà em thì phải chịu chứ ngoài ra em xác định nhường 1 chút cho đời nó vui ạ.
;;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

luolanvn

Xe tăng

jang

Xe tăng
Bàn luôn ở thớt kia cho xôm, cụ mở thêm làm gì. Có mỗi chuyện 2 ông già trẻ nhưng đều húng thôi mà.

luolanvn

Xe tăng
Bàn luôn ở thớt kia cho xôm, cụ mở thêm làm gì. Có mỗi chuyện 2 ông già trẻ nhưng đều húng thôi mà.
Thớt bên kia tiêu đề và nội dung truyền đạt không hợp với nội dung như mong của cháu cụ ợ :)

dragonvnu

Xe buýt
Theo em là mình nên nhịn các cụ ạ, nhưng trong trường hợp nó cố tình hủy hoại tài sản của mình thì phải giữ nó lại và chụp ảnh lấy chứng cứ, ko nên động tay chân ( trừ trường hợp nó tấn công có chủ đích và mình phòng vệ )

luolanvn

Xe tăng
Theo em là mình nên nhịn các cụ ạ, nhưng trong trường hợp nó cố tình hủy hoại tài sản của mình thì phải giữ nó lại và chụp ảnh lấy chứng cứ, ko nên động tay chân ( trừ trường hợp nó tấn công có chủ đích và mình phòng vệ )
Tuỳ cơ ứng biến thôi, cẩn thận lại ăn xiên đấy.
Chỉ là va chạm đơn giản nhưng hậu quả khôn lường, em các cụ giờ ra đường nhịn được là nhịn :P
https://www.tienphong.vn/phap-luat/dan-choi-mercedes-bi-piagio-dam-chet-545355.tpo
Chuẩn cụ ợ ;;)

Lucky-Driver

Xe tăng
Đánh nhau thì em chịu, ù té quyền bất thần chi viễn.

teamee

Xe tăng
cụ biết là xh nó nằm trên pháp luật mà nó còi toe toe cụ không chịu tránh. em mà thấy chúng nó còi, kể cả trẻ trâu đi way tầu ghẻ thì em cũng né vào cái đã, chúng mày đúng hay sai kệ cm chúng mày, cho nó lành. đi mà làn được rẽ phải có người đứng, bấm còi 1 cái mà không thấy né thì thôi, mình đứng đợi cùng vậy, chứ giờ ra ngoài đường hãi lắm, nhiều khi trông thì thư sinh ăn mặc bảnh bao nhưng húng lên nó rút đồ xiên luôn là mình hẹo trước. nên cứ né cho nó lành.
Sau vụ đó em rút kinh nghiệm rồi. Giờ ra đường bọn hs cấp 2 cũng né cho lành.

datcub

Xe tải
Website
www.facebook.com
Là em thì em chờ thêm vài giây, ngậm họng lại để về ăn tối với cả nhà.
e giống cụ, vốn nhát chết, lại thấp cổ bé người, ra đường em nhường tất, đáng mình rẽ mà người ta đứng rồi thì thôi, bon chen làm gì đâu, còn e đi xe máy thì bao giờ e cũng nhường, ngông nghênh nó nhỡ chân ga ủi phát thì khổ mình trước :))

luolanvn

Xe tăng
Đánh nhau thì em chịu, ù té quyền bất thần chi viễn.
Sau vụ đó em rút kinh nghiệm rồi. Giờ ra đường bọn hs cấp 2 cũng né cho lành.
e giống cụ, vốn nhát chết, lại thấp cổ bé người, ra đường em nhường tất, đáng mình rẽ mà người ta đứng rồi thì thôi, bon chen làm gì đâu, còn e đi xe máy thì bao giờ e cũng nhường, ngông nghênh nó nhỡ chân ga ủi phát thì khổ mình trước :))
Em cũng giống các cụ :)

dragonvnu

Xe buýt
Nhưng cũng có trường hợp mình chở vợ con đi cùng và xảy ra va chạm, máu nóng lại nổi lên khi mà nó ảnh hưởng tới người thân thì khó nói lắm
Trước có vụ a lái Taxi bị mấy anh giang hồ chạy bán tải đuổi đánh trên cầu vượt ngã tư sở, bỏ chạy tới cầu vượt Chùa Bộc thì đâm liên hoàn vào xe máy, đó gọi là nhẫn nhịn tới mức mất kiểm soát à các cụ ?

luolanvn

Xe tăng
Nhưng cũng có trường hợp mình chở vợ con đi cùng và xảy ra va chạm, máu nóng lại nổi lên khi mà nó ảnh hưởng tới người thân thì khó nói lắm
Trước có vụ a lái Taxi bị mấy anh giang hồ chạy bán tải đuổi đánh trên cầu vượt ngã tư sở, bỏ chạy tới cầu vượt Chùa Bộc thì đâm liên hoàn vào xe máy, đó gọi là nhẫn nhịn tới mức mất kiểm soát à các cụ ?
Anh taxi NHẪN hơi muộn ợ, phải NHẪN trước khi để xảy ra sự việc cơ ;))

duchoa1309

Xe tải
Bây giờ mà tòi ra thằng đi SH là con sếp bự thì tuồng lại vui...

ngoctiep012

Xe hơi
Em mong xxx bắt cả hai thằng. Làm điểm để làm gương cho những vụ sau. Quan điểm của em là không giải quyết công việc bằng chân tay.
Xxx nhà mình nó vặt lông cả 2 bên, bên nào ít lông thì thua. Những vụ ntn xxx thích lắm

Nói chung bây giờ xong rồi nói kiểu gì cũng hay chứ lúc đó cũng khó
Nhưng mà cách xử lý của đại ca lx cũng dở, cậu sh thì chắc gì đã biết đại ca
Lúc húng nên nó xiên cho phát thì đại ca giờ cũng chết
Em chỉ sợ bố thằng đi SH ko đi LX 570 mà đi phantom thì lại khổ!

luolanvn

Xe tăng