Cư dân Discovery Complex trao đổi chia sẻ tại đây nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

toanbui

Xe tăng
Em nghĩ là cần kêu gọi member ở các diên đàn khác nữa như webtretho, tinh te,.... Có rất nhiều người mua hoặc quan tâm đến dự án ở cac diên đàn khác, họ không biết thông tin hoặc không tập hợp lực lượng được.
Cố gắng làm cái group 100. Tổ chức off rồi đến 93 lò đúc cho dzui.
Chào các cụ, các cụ nhạy cảm quá. Em là người " quan ngại sâu sắc" ở mấy thớt trước của pé Ngọc khi các cụ định thả gà ra đuổi. Cơ mà các cụ cứ mắng át đi làm em xúc động mấy lần định xuống tiền. Bây giờ các cụ lại giãy hết cả nảy thế này thì em lại có đôi lời trấn an.
Đầu tiên là cụ xem kỹ lại hợp đồng, có khoản nào cấm Kinh Đô chia nhỏ căn hộ KHÔNG PHẢI CỦA CỤ không. Tiếp theo, nếu chia nhỏ căn hộ thì tính khả thi của hợp đồng tăng lên hay giảm đi, cụ nhận nhà sớm hơn hay muộn đi. Còn tính hấp dẫn của dự án bị ảnh hưởng thì nói thật là các cụ bớt mơ mộng đi một chút. Những gì hấp dẫn nhất thì đã được show hết ra giấy và ra lời nói rồi, thực tế thì bao giờ cũng kém hơn. Chia nhỏ căn hộ là thực tế dễ chấp nhận nhất so với những thực tế khác còn chưa diễn ra. Các cụ tập hợp lực lượng để gây áp lực cho Kinh Đô thì... he he, nên tham khảo kinh nghiệm vụ tòa nhà Kinhdo Tower 93 Lò đúc để biết trước kết quả nhé.
PS: Em ko liên quan gì đến DA này, đừng ném đá em.

sthd

Xe lăn
tiện thể các cụ hỏi luôn xem cái Sky bridge thần thánh còn không nhá.

ps: các cụ đừng ném đá em như lần trước, KĐ cũng khỏi cần tìm hiểu em làm gì. em không liên quan gì đâu, hóng hớt được gì thì cho các cụ biết thực tế thôi

Chỉnh sửa cuối:

Dungabc

Xe tải
Chào các cụ, các cụ nhạy cảm quá. Em là người " quan ngại sâu sắc" ở mấy thớt trước của pé Ngọc khi các cụ định thả gà ra đuổi. Cơ mà các cụ cứ mắng át đi làm em xúc động mấy lần định xuống tiền. Bây giờ các cụ lại giãy hết cả nảy thế này thì em lại có đôi lời trấn an.
Đầu tiên là cụ xem kỹ lại hợp đồng, có khoản nào cấm Kinh Đô chia nhỏ căn hộ KHÔNG PHẢI CỦA CỤ không. Tiếp theo, nếu chia nhỏ căn hộ thì tính khả thi của hợp đồng tăng lên hay giảm đi, cụ nhận nhà sớm hơn hay muộn đi. Còn tính hấp dẫn của dự án bị ảnh hưởng thì nói thật là các cụ bớt mơ mộng đi một chút. Những gì hấp dẫn nhất thì đã được show hết ra giấy và ra lời nói rồi, thực tế thì bao giờ cũng kém hơn. Chia nhỏ căn hộ là thực tế dễ chấp nhận nhất so với những thực tế khác còn chưa diễn ra. Các cụ tập hợp lực lượng để gây áp lực cho Kinh Đô thì... he he, nên tham khảo kinh nghiệm vụ tòa nhà Kinhdo Tower 93 Lò đúc để biết trước kết quả nhé.
Nghe nhạc hiệu đoán chương trình. Việc chia nhỏ căn hộ nếu có thì chắc đã được chuẩn bị thời gian dài rồi, giờ mới lộ thông tin ra thôi. Em cứ thấy em Lam vào đây nhưng không làm gì để chứng minh nghi ngờ của các cụ là sai mà chỉ đơn giản không nghe, không biết thì chắc đến 99% thông tin này là chuẩn rồi. Như cụ Toanbui đoán chắc chuẩn đấy. Thông tin hay để nhử thì ra hết rồi, chắc sắp tới toàn sự thật cay đắng thôi. :((

ki30

Xe tải
Bác Ki30 nói chí phải, em thấy cách tiếp cận như của bác là rất hợp lý.
Em đề nghị triển khai theo phương án này. Bác Mont hội trưởng cho triển khai nhé.

Tiếc quá, hôm CN offline vừa rồi cụ lại không tham gia.
Hôm tới bác thu xếp đi cùng AE nhé.
Em hiện tại đang không ở HN nhưng luôn sát cánh cùng các Cụ đến cùng, em cũng hy vọng có dịp được các Cụ cho ngồi giao lưu, chém gió với các Cụ ạh.

Em cũng mong muốn Cụ Mon, chủ thớt, không quá nặng nề về việc phải cung cấp thông tin cụ thể: căn đã mua, số liên lạc... mới cho vào danh sách ở đầu trang vì cũng có vài lý do cá nhân, những thông tin này sẽ đc cập nhật sau.

Cụ nào chỉ cần có nhã ý quan tâm, "xin một chân" thì cứ vào hết đây với tụi em, Cụ Mon cứ ad vào, khi cần tợp hợp có thể gửi tin qua inbox cho các Cụ ý, ngay tại đây cũng là một sự đoàn kết rồi!!!

So sánh với vụ 93 Lò Đúc, các khách hàng tại DC đang có những lợi thế về cả pháp lý, văn bản tới tiền các Cụ nhé. Mới đóng đến đợt 2 thôi, tiền vẫn còn nằm trong túi các nhà đầu tư. CĐT chưa dễ dở trò đâu. Quan trọng là mình phải đoàn kết.

Mua dự án thì chuyện này nó cũng bình thường, các Cụ trong cuộc không nên dao động, các Cụ chưa xuống tiền thì nói thế nào chả được chỉ mang tính tham khảo thôi!!!

Chỉnh sửa cuối:

Mon1907

Xe máy
hơi sơ xuất nên em chưa update kịp các cụ đăng kí 1 chân vào danh sách ạ
danh sách này để điểm danh xem các cụ nào đã mua, và có thông tin gì hay thì chia sẻ public và có event nào mà tập hợp thì tiện thông báo cho các cụ thôi ạ.
còn việc inbox số căn, số liên lạc cũng là để tiện liên lạc nếu các cụ lâu không vào OF, cũng là để biết cụ nào mua rồi, cụ nào mới ngó nghía thôi ạ :))

Em hiện tại đang không ở HN nhưng luôn sát cánh cùng các Cụ đến cùng, em cũng hy vọng có dịp được các Cụ cho ngồi giao lưu, chém gió với các Cụ ạh.

Em cũng mong muốn Cụ Mon, chủ thớt, không quá nặng nề về việc phải cung cấp thông tin cụ thể: căn đã mua, số liên lạc... mới cho vào danh sách ở đầu trang vì cũng có vài lý do cá nhân, những thông tin này sẽ đc cập nhật sau.

Cụ nào chỉ cần có nhã ý quan tâm, "xin một chân" thì cứ vào hết đây với tụi em, Cụ Mon cứ ad vào, khi cần tợp hợp có thể gửi tin qua inbox cho các Cụ ý, ngay tại đây cũng là một sự đoàn kết rồi!!!

So sánh với vụ 93 Lò Đúc, các khách hàng tại DC đang có những lợi thế về cả pháp lý, văn bản tới tiền các Cụ nhé. Mới đóng đến đợt 2 thôi, tiền vẫn còn nằm trong túi các nhà đầu tư. CĐT chưa dễ dở trò đâu. Quan trọng là mình phải đoàn kết.

Mua dự án thì chuyện này nó cũng bình thường, các Cụ trong cuộc không nên dao động, các Cụ chưa xuống tiền thì nói thế nào chả được chỉ mang tính tham khảo thôi!!!

dai_duong_xanh

Xe hơi
tiện thể các cụ hỏi luôn xem cái Sky bridge thần thánh còn không nhá.

ps: các cụ đừng ném đá em như lần trước, KĐ cũng khỏi cần tìm hiểu em làm gì. em không liên quan gì đâu, hóng hớt được gì thì cho các cụ biết thực tế thôi
Cụ chắc chắn có liên quan đến CIA.
Thông tin của cụ toàn la loại quý hiếm.
Cái vụ sky bridge thì em chưa nghe gì, chắc cụ hóng được gì thi báo cho anh em.
Với những người đã mua thì có thể cân nhắc tổng thể để ở hay bán ngay còn kịp, với dân đầu tư thì xác định thời điểm bán chốt lời, với người chưa mua thì biết thêm thông tin để quyết định mua ở đây hay không.

Tổng thể, với xu hướng hành xử kiểu này cua CDT, giá DC không thể lên đc nữa, chỉ có thể giảm. càng xây cao, càng rõ ràng về thiết kế thực thì càng giảm.

Nói thật là đến giờ thông tin thì vẫn chưa rõ ràng, nên chưa thể nói chính xác được, nhưng em cũng thấy lạ là mợ Lam - Sale kg có ý kiến gì, nếu CDT làm kiểu này thì thật là đáng tiếc khi rất nhiều người đã gửi nhầm niềm tin vào đây.

Hoàng Việt Long

Xe đạp
Vụ 93 Nò Đúc tham khảo ở đâu thế cụ?

Mon1907

Xe máy
em đã update danh sách ở trang 1 rồi nhé, cụ nào thấy thiếu thì ới em 1 phát.

Mon1907

Xe máy
cụ Longvu cho bọn em tham khảo ý kiến luật của cụ về cái vụ chia tách này với
Hê hê, anh đâu có lóng. Ko việc gì là ko thể giải quyết đc, ở đây anh muốn nói về quy định xuất hóa đơn NÓI CHUNG nhé.
Các điều anh chém ở đây đều là căn cứ pháp luật quy định, ko có CĐT nào đc quyền tự ý đặt ra LUẬT, điều kiện thay cơ quan có thẩm quyền đc.
Em đã làm qua Pháp chế ở Bắc Ninh rồi, hẳn em quá biết điều đó, phỏng ạ.

12122012

Xe buýt
theo ngu ý của em, chia nhỏ để bán nốt những căn còn lại cũng hay các cụ ợ.

TenTo

Xe hơi
Em mong muốn trở thanh cư dân ở DC. Các cụ cho em oanh dấu thớt để theo dõi nhé.

mocmoc

Xe hơi
Em nhớ không nhầm có Cụ MocMoc nữa nhé!!! Không biệ́t dạo này Cụ ý lượn đi đâu mất?
Em đây, thảo nào hôm nay em hắt xì suốt. Đã inbox cho cụ Mon1907 nhưng cụ ấy chưa cập nhật em thôi.
Vụ chia căn đã lộ bản chất tham lam của DC, có khi em phải tính lại.

Mon1907

Xe máy
em đã update vào trang 1 rồi cụ nhé
em đợi cụ mãi :))
hai thớt kia thấy cụ ý kiến và thớt này bây giờ cụ mới hiện hình :))
Em đây, thảo nào hôm nay em hắt xì suốt. Đã inbox cho cụ Mon1907 nhưng cụ ấy chưa cập nhật em thôi.
Vụ chia căn đã lộ bản chất tham lam của DC, có khi em phải tính lại.

nguyenhoangquan

Xe hơi

Cụ nói là đoàn kết? Nhưng đoàn kết với nhau nhất là trên of thì cũng phải có cơ sở! Chẳng lẽ cứ ở trên này mà nói những chuyện trên trời dưới biển vóiw nhau? E nghĩ mình là người đàng hoàng, mình bỏ tiền ra mua tài sản thì chẳng có gì phải dấu, hay cụ thuộc hàng Đại biểu quốc hội phải kê khai ts nên ngại kg xuất hiện? Ngại va chạm? Vậy cụ cũng chẳng nên bàn tán ở đây làm gì mặc dù chẳng ai cấm được cụ

Mon1907

Xe máy
bình tĩnh cụ ơi
cụ ki30 chưa muốn public chắc là có lí do riêng của cụ í
như em đã nói ở trên, ở thớt này chúng ta vẫn nên trao đổi và chia sẻ thông tin chung. nên em vẫn update danh sách ở trang 1 các cụ xin thò 1 chân.

còn những tin riêng tư, tế nhị, offline thì sẽ trao đổi trong group mail, ở đấy cụ nào muốn join thì bắt buộc phải thò cả người vào để tạo niềm tin thôi :))

Cụ nói là đoàn kết? Nhưng đoàn kết với nhau nhất là trên of thì cũng phải có cơ sở! Chẳng lẽ cứ ở trên này mà nói những chuyện trên trời dưới biển vóiw nhau? E nghĩ mình là người đàng hoàng, mình bỏ tiền ra mua tài sản thì chẳng có gì phải dấu, hay cụ thuộc hàng Đại biểu quốc hội phải kê khai ts nên ngại kg xuất hiện? Ngại va chạm? Vậy cụ cũng chẳng nên bàn tán ở đây làm gì mặc dù chẳng ai cấm được cụ

ki30

Xe tải
Em có lời với Cụ chủ thớt rồi ạh. Các Cụ mắng em thế nào em cũng phải chịu ạh. Cụ chủ cho em 1 chân rồi để bám đuôi các Cụ, em "ứ" buông ra đâu nhá!!! :">

Còn đoàn kết, theo em hiểu là đứng cùng nhau và cùng hành động vì quyền lợi chung ợ !!!

Trạng thái
Thớt đang đóng