Cư dân Discovery Complex trao đổi chia sẻ tại đây nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mon1907

Xe máy
Đề nghị em gái báo giá lộ thế nhé, không mấy ông Min Mod lại bảo quảng cáo trá hình mà chém bay mất thớt của bọn anh bây giờ
Giá hiện tại từ 31 - 34 tr/m2 đã bao gồm VAT và nội thất cao cấp cụ ạ.

tinker90

Xe tăng
em thấy chung cư này đc cái vị trí ổn, cơ mà giá cũng hơi chát thật đấy ạ

hung_teri

Xe tải
Ai chả biết là gói thầu riêng, vấn đề là thứ tự các gói thầu, khác gì đi tắm xong rồi đi chơi thể thao
Làm ga trước, đường sau hay ga sau, đường trước thì nó hơn gì hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

Mon1907

Xe máy
Vấn đề không phải là cái gì trước hay hơn mà cái tuyến này đang có rất nhiều bê bối về tiến độ, cách thực hiện, bây giờ lại tự dưng làm mỗi cái ga ở giữa là số 7 trước,
Nếu nói về thuận tiện mặt bằng thì cũng không đúng vì còn khối ga khác có mặt bằng thuận tiện hơn nhiều cụ ạ
Nên ai cũng có thể nghĩ có tí liên quan đến DC. Sắp có đợt mở bán mới chăng ? Hay là đợt tăng giá tiếp ?
Làm ga trước, đường sau hay ga sau, đường trước thì nó hơn gì hả cụ?

ki30

Xe tải
Em đang không ở HN, có Cụ nào ở gần cập nhật tiến độ tý... Bé Ngọc cho xin vài bức hình nhìn cho nó trực quan nhể?

Mà cũng hòm hòm gần 1 tháng sau vụ đóng tiền đợt 2 rồi, không xây dựng lên tý gì nữa à các Cụ?

Bên Lê Trực thấy bảo xây tôc độ dã man... Mà em có thắc mắc là chỗ này trc tên nó là Kinh Đô Tower chứ nhỉ? Sao giờ lại đổi tên là DC2 ah? DC2 là chỗ Hoàng Quốc Việt chứ?

Vụ đổi tên này nều đúng thì cũng phức tạp, lằng nhằng phết!!! Hay là có biến hả các Cụ? Đất bên Hoàng Quốc Việt đổi chủ?

hung_teri

Xe tải
Vấn đề không phải là cái gì trước hay hơn mà cái tuyến này đang có rất nhiều bê bối về tiến độ, cách thực hiện, bây giờ lại tự dưng làm mỗi cái ga ở giữa là số 7 trước,
Nếu nói về thuận tiện mặt bằng thì cũng không đúng vì còn khối ga khác có mặt bằng thuận tiện hơn nhiều cụ ạ
Nên ai cũng có thể nghĩ có tí liên quan đến DC. Sắp có đợt mở bán mới chăng ? Hay là đợt tăng giá tiếp ?
Cụ trả lời chả có liên quan gì đến cái còm trước của cụ.

Mon1907

Xe máy
đúng rồi cụ ạ, toàn chiêu trò nhân đơn giá thấp nhất với diện tích nhỏ nhất thôi mới ra cái giá đấy, chứ làm gì có
muốn có đơn giá thấp nhất thì cụ phải nhân với căn diện tích to nhất, hướng xấu nhất, tầng xấu nhất (cái vụ tầng thì tùy quan niệm của mối chủ đầu tư)
căn dưới 100m2 hết rồi cụ ạ, bây giờ mà muốn mua chỉ có mua lại thôi, nghe đâu cũng chênh 1 vài trăm tùy từng thời điểm người ta đã mua.

các cụ cho em hóng với ah
em cũng đang ngó nghía mấy chỗ.
cụ nào biết thì cho em hỏi căn dưới 100m2 còn không ạ, tầm bao tiền để em về bán lúa,
vì các loại thông tin như giá bắt đầu từ xx tỷ/căn là em chả tin, vì chả bao giờ có căn giá đấy, toàn thấy nhân thêm 1 mớ hệ số nữa.

Mon1907

Xe máy
tình hình này có đúng không em Tiểu lam
trong cái thớt trước bị xóa có trao đổi vấn đề này, em Tiểu Lam bảo không có chuyện đó đâu,
sao giờ cụ kinh1972 lài có thông tin như thế nhỉ, nếu thế này thì chuối quá,

chênh kinh thế cụ nhỉ.
thôi em để đợi đợt tới CDT mở bán xem thế nào, chắc sẽ có căn dưới 100m2
vì em có thằng bạn làm thiết kế, nó bảo dự án này đã duyệt phương án chia nhỏ căn 180m2 ra làm đôi, vì căn này to, chả mấy ma nào mua
lúc đấy việc gì phải vênh váo cụ nhỉ :))

dai_duong_xanh

Xe hơi
chênh kinh thế cụ nhỉ.
vì em có thằng bạn làm thiết kế, nó bảo dự án này đã duyệt phương án chia nhỏ căn 180m2 ra làm đôi, vì căn này to, chả mấy ma nào mua
Trênn website của CDT, vẫn là 500 căn hộ, theo đúng thông tin quảng cáo mà tất khả khách hàng được biết: http://discoverycomplextci.com/chung-cu-disicovery-complex/.
Nếu như mà CDT định chia căm 180m làm đôi như cụ hóng thì đúng là quá khốn nạn.
những khách hàng trước đã mua dự án này vì đã xem xét tất cả các khía cạnh như quy mô dân số, mức độ chia sẻ hạ tầng, mật độ giao thông,.... bây giờ lại chia nhỏ căn ra thế này thì cái dự án này thành nồi cám lợn à???:-t
Em chính thức "bày tỏ sự quan ngại sâu sắc" trước thông tin này của cụ. :-s
Em sẽ tìm thêm thông tin xác minh, nếu đó là sự thật thì, cụ đừng vội mua của CDT căn dưới 100m nhé, sẽ có 1 làn sóng khách hàng dự định mua ở lâu dài bán lại với giá hợp lý hơn nhiều.
Nếu đây là sự thật thì cũng rõ ràng CDT này không đáng tin cậy, mới lúc này mà họ đã thay đổi phương án kinh doanh để nhanh thu hồi vốn, bất chấp quyền lợi của khách hàng bị ảnh hưởng.
Các cụ có tin là nếu DC này bán hết, CDT sẽ ngăn nốt mấy cái tầng cây xanh thành căn hộ để bán không?? :@)

Hoàng Việt Long

Xe đạp
các cụ cho em hóng với ah
em cũng đang ngó nghía mấy chỗ.
cụ nào biết thì cho em hỏi căn dưới 100m2 còn không ạ, tầm bao tiền để em về bán lúa,
vì các loại thông tin như giá bắt đầu từ xx tỷ/căn là em chả tin, vì chả bao giờ có căn giá đấy, toàn thấy nhân thêm 1 mớ hệ số nữa.
Tối qua em nằm mơ thấy Ngọc Hoàng bẩu DC sẽ chia đôi căm 187m2 thành 2 căn nhỏ bán để kiếm lời. Cụ cứ bán lúa đi; đầu tháng 7 xuống đạn là vừa.

Hoàng Việt Long

Xe đạp
Em định đổi căn 143m2 của em lấy căn 187m2. Thế này hết cơ hội à cụ . Bọn khốn nạn lại lừa em rồi ư??? Thôi đành bán cut loss căn của mình, đợi chỗ nào có sẵn nhà thì mua vậy. Ai mua nhà không? Tôi bán cut loss cho.
Trênn website của CDT, vẫn là 500 căn hộ, theo đúng thông tin quảng cáo mà tất khả khách hàng được biết: http://discoverycomplextci.com/chung-cu-disicovery-complex/.
Nếu như mà CDT định chia căm 180m làm đôi như cụ hóng thì đúng là quá khốn nạn.
những khách hàng trước đã mua dự án này vì đã xem xét tất cả các khía cạnh như quy mô dân số, mức độ chia sẻ hạ tầng, mật độ giao thông,.... bây giờ lại chia nhỏ căn ra thế này thì cái dự án này thành nồi cám lợn à???:-t
Em chính thức "bày tỏ sự quan ngại sâu sắc" trước thông tin này của cụ. :-s
Em sẽ tìm thêm thông tin xác minh, nếu đó là sự thật thì, cụ đừng vội mua của CDT căn dưới 100m nhé, sẽ có 1 làn sóng khách hàng dự định mua ở lâu dài bán lại với giá hợp lý hơn nhiều.
Nếu đây là sự thật thì cũng rõ ràng CDT này không đáng tin cậy, mới lúc này mà họ đã thay đổi phương án kinh doanh để nhanh thu hồi vốn, bất chấp quyền lợi của khách hàng bị ảnh hưởng.
Các cụ có tin là nếu DC này bán hết, CDT sẽ ngăn nốt mấy cái tầng cây xanh thành căn hộ để bán không?? :@)

Dungabc

Xe tải
Em định đổi căn 143m2 của em lấy căn 187m2. Thế này hết cơ hội à cụ ������. Bọn khốn nạn lại lừa em rồi ư??? Thôi đành bán cut loss căn của mình, đợi chỗ nào có sẵn nhà thì mua vậy. Ai mua nhà không? Tôi bán cut loss cho.
Hehe.. cụ bán cho em, giá rẻ em mua ngay. ;)

Em nghĩ là không dễ để xin phê duyệt việc chia tách căn hộ thời buổi này đâu. Đặc biệt là mục tiêu khu này là cao cấp rồi, nếu chia thế thì còn penhouse cũng phải tính chia nốt, nghe không thực tế lắm. Các cụ cứ đợi em Lam vào hỏi cho rõ. Cụ nào cắt loss thật thì pm cho em. ;)

Chỉnh sửa cuối:

nguyenhoangquan

Xe hơi
chênh kinh thế cụ nhỉ.
Vậy có khi là đúng sự thật là cđt chia nhỏ căn 185m ra bán rồi, thấy nhiều người nói quá nhỉ??? Sau khi ngồi với 1 sale bán TL năm bờ oăn nó bảo như vậy, ở thớt trước chính e đã hỏi mọi người có đúng vậy kg, e Ngọc nói kg nghe cũng kg biết %-(
Giờ thì e Ngọc đã nge và đã biết gì chưa nhở?

tiêuxu.01

Xe tải
Em làm 1 chân ạ

dai_duong_xanh

Xe hơi
Các cụ ơi ở thớt trước em cũng nói rồi mà, hiện tại bọn em chưa nhận được bất cứ thông tin gì về vấn đề này đâu ạ. Bọn là sale trực tiếp của chủ đầu tư nên bất cứ khi nào có thông tin chính thức từ CĐT thì chắc chắn em sẽ cung cấp cho các cụ ngay ạ.

Còn các thông tin bên ngoài là các thông tin từ các nguồn không chính thống, không được xác thực, phỏng đoán thôi ạ.
Em Lam, vì em là sale trực tiếp của CDT nên AE đánh giả rất cao độ tin cậy những thông tin của em.
Qua đây em cũng "bày tỏ quan ngại sâu sắc" cái ý tưởng chia căn 180m này.
Điều này là không thể chấp nhận được, nếu đó là sự thật thì hành động này của CDT có thể coi là lừa dối khách hàng, bội tín.

CDT còn nhiều dự án khác, còn làm ăn lâu dài. Tất cả sự lừa dối, chơi bẩn với khách hàng sẽ phải trả giá. có thể là thất bại của 1 hoặc nhiều dự án nào đấy, có thể là sụp đổ cả công ty.
Nhờ mợ Lam nhắc sêp Minh cân nhắc nhé.

sthd

Xe lăn
Chúc các cụ may mắn.
mà sao các cụ không nghĩ là chủ đầu tư chia nhỏ căn hộ cũng là vì ý tốt với các cụ nhỉ?
còn gpxd thì khó với người khó, dễ với người dễ thôi

lacse64

Xe máy
Cụ cho em hỏi tốt cho cư dân ở chỗ nào. Đông thêm người thì đi thang máy càng đông . Chủ đầu tư tăng căn hộ chứ thang máy có tăng đâu. Rồi chỗ để xe cũng đông hơn ....
Chúc các cụ may mắn.
mà sao các cụ không nghĩ là chủ đầu tư chia nhỏ căn hộ cũng là vì ý tốt với các cụ nhỉ?
còn gpxd thì khó với người khó, dễ với người dễ thôi

Trạng thái
Thớt đang đóng