Cư dân Discovery Complex trao đổi chia sẻ tại đây nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hoàng Việt Long

Xe đạp
Cụ Kinh1972 kinh vãi chưởng. Có mật tin zi thì cụ cứ alo alo to vào cho các cụ các mợ đang nghía cái thớt này bít né. Cái trò ăn bửn của cdt Kinh Đô cụ có dành không? Nếu bít thì cứ cho nó nghĩa lộ hết đi; bọn em đang sưu tầm trò bẩn của Cdt sắp tới puplic rộng rãi cả mớ. Nhờ cụ trợ hứng nhé.
Em thấy hai cụ viết dài gần bằng nhau :), fun tí.
Nick em mới vì là nó mới :) , không được à các cụ, vẫn fun thôi.
Bây giờ mua mớ rau cũng phải tìm hiểu nữa là cái nhà, thấy thớt vui thì em vào góp vui thôi.
Còn ý gì hay "người tôt" hay không cũng tùy hoàn cảnh, tùy đối tượng.
Có tin là em tung lên để hỏi, chứ chui đầu vào rồi mới đem ra hỏi thì hối không kịp.
Xem ra với kiểu uy tín kém thế này thì giá cũng chả tăng được đâu,
Nếu tách căn, dân tăng, căn tầng nhiều lựa chọn , giá kiểu gì chả hạ.
Em nghiêng về hướng găm lúa đợi rõ trắng đen mới vào, gà thì ít mà thả ra rồi đuổi thì vợ nó đập chết.
Mà sáng nay cho F1 đi ăn sáng gần đấy, hỏi thăm mấy chú công trường thì em lại biết posco chỉ kí hết phần đế thương mại thôi, chứ không phải thông tin mập mờ như trên website là kí cả phân thân đâu , hay họ gọi đế là thân đế nhỉ :)).
Sau này lại đua thầu tiếp.
Em kết là kết Posco mà lại đổi thì có mà thành nhà xã hội à
Kiểu CDT tham bẩn như thế này thì nguy hiểm lắm, làm ăn chộp giật, mà hình như trụ sở gần chợ Giời thì phải, haizz

nguyenhoangquan

Xe hơi

Các cụ? E lại nói về tiến độ tý
Sao cái DC2 ở Lê Trực mới mở bán mà nó xây nhanh thế? Cũng được trên 10 tầng rồi thì phải, còn cái DC ở Cầu Giấy này mãi chưa tới tầng 5 là sao nhỉ, thấy nó cầm chừng quá

Mon1907

Xe máy
em đố cụ mua được ở DC2 vào tên gốc hợp đồng đấy.
chỗ đấy bán hết lâu rồi
gọi là mở bán cho vui , chắc còn 1 vài căn xấu, mở bán để tạo mặt bằng giá cho những người đã mua rồi thôi.

Các cụ? E lại nói về tiến độ tý
Sao cái DC2 ở Lê Trực mới mở bán mà nó xây nhanh thế? Cũng được trên 10 tầng rồi thì phải, còn cái DC ở Cầu Giấy này mãi chưa tới tầng 5 là sao nhỉ, thấy nó cầm chừng quá

Mon1907

Xe máy
em cảm ơn cụ Min Mod Awake đã chuyển nhà của chúng em vào đây (mục "những thông tin hữu ích" trong Cafe OF)

tuandung070706

Xe đạp
Các cụ ơi em hỏi ngây ngô đừng cười em nhá: Ơ, thế chia nhỏ căn hộ như thế, đất chật người đông, cái bể bơi trên cao mà e thích nhất thì chỉ để ngâm người thôi à?;;)
Em là em phản đối cái trò mèo nói một đàng làm một nẻo của chủ đầu tư. Em là em " cực kỳ quan ngài sâu sắc".
Nhòm sang Madarin kia kìa, căn đúp - lếch của nó hơn chục tỷ mà nó vẫn bán vèo vèo, căn nhỏ nhất cũng trên 120m. Gớm, mới có 180m thôi mà đã sợ bán ế?
Hay là chủ đầu tư thấy căn nhỏ bán có tý " chênh" nên nổi máu tham?
Em là em cũng dự định chia căn 3 phòng ngủ của em ra làm 3 bán lại cho vài bà con thân thiết kiếm tý lời được không các cụ? Kiếu chung cư mini ý.$-)

Mon1907

Xe máy
cụ ý kiến hay quá
CDT tự ý chia được thì anh em mình cũng chia 2, chia 3 ra bán lại nhỉ,
nói hoa mỹ thì gọi là căn studio 1 phòng ngủ, còn nói thẳng thì gọi là nhà xã hội đấy các cụ ạ

Các cụ ơi em hỏi ngây ngô đừng cười em nhá: Ơ, thế chia nhỏ căn hộ như thế, đất chật người đông, cái bể bơi trên cao mà e thích nhất thì chỉ để ngâm người thôi à?;;)
Em là em phản đối cái trò mèo nói một đàng làm một nẻo của chủ đầu tư. Em là em " cực kỳ quan ngài sâu sắc".
Nhòm sang Madarin kia kìa, căn đúp - lếch của nó hơn chục tỷ mà nó vẫn bán vèo vèo, căn nhỏ nhất cũng trên 120m. Gớm, mới có 180m thôi mà đã sợ bán ế?
Hay là chủ đầu tư thấy căn nhỏ bán có tý " chênh" nên nổi máu tham?
Em là em cũng dự định chia căn 3 phòng ngủ của em ra làm 3 bán lại cho vài bà con thân thiết kiếm tý lời được không các cụ? Kiếu chung cư mini ý.$-)

tuandung070706

Xe đạp
cụ ý kiến hay quá
CDT tự ý chia được thì anh em mình cũng chia 2, chia 3 ra bán lại nhỉ,
nói hoa mỹ thì gọi là căn studio 1 phòng ngủ, còn nói thẳng thì gọi là nhà xã hội đấy các cụ ạ
Bán thì chưa bán nhưng chắc là e sẽ trổ thêm cái cửa làm căn studio cho thuê lại cụ ạ. Tại e đua đòi cố 1 căn DC cho bằng chị bằng e mà giờ vừa móm vừa nản cụ ạ!

Mon1907

Xe máy
thiết kế là mỗi tầng 4 căn loại 180m2, có 38 tầng căn hộ. vị chi là 152 căn.
quảng cáo vẫn bảo bán được trên 60%, tức là còn gần 200 căn nữa, mà hỏi mua từ chính CDT thì từ 133m2 trở xuống hết hàng, 147m2 còn vài căn.
như thế thì 180m2 còn phần lớn.

cụ nào thạo tin, biết luật cho em hỏi tình huống như này:

CDT không xin ý kiến bằng văn bản tới từng khách hàng đã mua, mà tự ý chia ra làm hai cho dễ bán cũng như kiếm lời (vì được giá hơn).
sau 1 thời gian, lại bão hòa, lại không có người mua, tồn lại vài chục căn,
lại tự chia tiếp làm đôi, lại bán tiếp...
thế thì cái "Đỉnh cao cuộc sống" của mình sẽ có tổng bao nhiêu hộ nhỉ, người mua rồi không có tí value gì trong cái việc chia tách như này thì có đúng luật không ?

từ lúc được ra hợp đồng mua bán đến giờ mới có 9 tháng mà đã lùm xùm vụ tày đình thế này,
trong khi đường từ giờ đến cuối 2016 còn rất dài, cái gì cũng có thể xảy ra.
dư luận chắc chắn CDT không thể không biết, từ chuyện chậm tiến độ đợt 2, đến chuyện chia tách, mà đến thời điểm này vẫn im thin thít thì chắn chắn việc chia tách là có thật rồi, chỉ là đang rình cơ hội xem dư luận lắng xuống, hoặc lúc không để ý là tiến hành thôi.

Hoàng Việt Long

Xe đạp
Các cụ cho em chia với. Hợp đồng của em có phụ lục được thuê 1 chỗ đổ ô tô. Em xin thuê rồi chia thành 8 chỗ để xe máy rồi cho thuê nhé. Thêm 100 căn hộ thì thêm ít nhất 250 xe máy. Lúc đó cứ gọi là xếp gạch chật cửa nhà em mà đăng ký thuê chỗ gửi xe máy, Em đây là tha hồ làm tiền. Chỗ chung cư của em đang ở này, chủ đầu tư còn chiếm luôn cả sảnh để cho thuê chỗ gửi oto xe máy. Với viễn cảnh Cam pu chia căng thẳng thế này thì các cụ tính mang xe sang trợ xe cũ bên cạnh mà gửi nhé.
Còn cụ nào có xế hộp thì cứ gọi là mang ra bùng binh gần Chùa Hà mà gửi cho nó lành. Kẻo có hôm đến trưa không lấy được xe ra đi làm đâu nhé.

Còn thang máy nữa chứ, thêm khoảng 600 người thì cứ gọi là. Nếu cụ nào sáng dậy xuống nhà xe rồi bỗng nhớ mình quên không mang ví thì cứ gọi là túi không mà đi nhé. Xếp hàng quay lên nhà lấy được cái ví thì đảm bảo đến cơ quan ăn cơm trưa là vừa.=))=))=))=))=))

Em nói là toàn sự thật đấy nhé, đấy hoàn toàn là những trải nghiệm của em với khu chung cư em đang ở. Các cụ cứ ném đá mạnh vào đi, em đỡ được hết, không tin thì ano cho em, em dẫn đến chỗ em ở mà xem.
thiết kế là mỗi tầng 4 căn loại 180m2, có 38 tầng căn hộ. vị chi là 152 căn.
quảng cáo vẫn bảo bán được trên 60%, tức là còn gần 200 căn nữa, mà hỏi mua từ chính CDT thì từ 133m2 trở xuống hết hàng, 147m2 còn vài căn.
như thế thì 180m2 còn phần lớn.

cụ nào thạo tin, biết luật cho em hỏi tình huống như này:

CDT không xin ý kiến bằng văn bản tới từng khách hàng đã mua, mà tự ý chia ra làm hai cho dễ bán cũng như kiếm lời (vì được giá hơn).
sau 1 thời gian, lại bão hòa, lại không có người mua, tồn lại vài chục căn,
lại tự chia tiếp làm đôi, lại bán tiếp...
thế thì cái "Đỉnh cao cuộc sống" của mình sẽ có tổng bao nhiêu hộ nhỉ, người mua rồi không có tí value gì trong cái việc chia tách như này thì có đúng luật không ?

từ lúc được ra hợp đồng mua bán đến giờ mới có 9 tháng mà đã lùm xùm vụ tày đình thế này,
trong khi đường từ giờ đến cuối 2016 còn rất dài, cái gì cũng có thể xảy ra.
dư luận chắc chắn CDT không thể không biết, từ chuyện chậm tiến độ đợt 2, đến chuyện chia tách, mà đến thời điểm này vẫn im thin thít thì chắn chắn việc chia tách là có thật rồi, chỉ là đang rình cơ hội xem dư luận lắng xuống, hoặc lúc không để ý là tiến hành thôi.

Dungabc

Xe tải
Báo Lao Động ngày 16.3.2009 đã đăng bài “ Chủ đầu tư “đùa giỡn” với khách hàng”, phản ánh việc Cty TNHH khách sạn Kinh Đô do ông Trần Đức Minh làm GĐ, sau khi thu đủ tiền mua nhà của khách hàng và khách hàng đã về ở thì đơn phương chấm dứt hợp đồng, phá khóa, chiếm lại nhà của người mua nhà.

Thanh tra Sở Xây dựng sẽ xử lý vụ cơi nới tầng thượng 93 Lò Đúc
Vụ chung cư 93 Lò Đúc: Sẽ khởi kiện nếu không trả lại nguyên trạng
Cty Kinh Đô chặn thang máy, cư dân 93 Lò Đúc phẫn nộ
Cư dân 93 Lò Đúc quyết kiện Cty Kinh Đô ra tòa
Người dân có thể khởi kiện chủ đầu tư tòa nhà 93 Lò Đúc
Sai phạm ở chung cư 93 Lò Đúc bao giờ xử lý?
Cư dân 93 Lò Đúc kiện UBND phường ra tòa án quận
Cty Kinh Đô tiếp tục bị cư dân 93 Lò Đúc "phanh phui"
Vụ xây dựng sai phép tại 93 Lò Đúc: Sở Xây dựng đính chính thông báo.........
http://laodong.com.vn/bat-dong-san/viec-mua-ban-can-ho-tai-93-lo-duc-dan-su-hay-hinh-su-83284.bld

Em tra cứu 1 số thông tin về chủ đầu tư DC. Nhìn hơi chán, có vẻ như là bản chất ông này là vậy. Cư dân DC cứ phải xác định là trường kỳ gian khổ rồi. #:-s

nguyenhoangquan

Xe hơi
Ngày đó bác Minh còn ít kinh nghiệm nên mới để sự việc leo thang như vậy, giờ thì các cụ quên đi nhé

nguyenhoangquan

Xe hơi
Quên nghĩa là mềm hay cứng hơn thế bác? :-ss
Thì ý e muốn nói đối với DC 302 Cầu Giấy bác Minh đang muốn nâng tầm để nó trở thành biểu tượng của quận CG, vậy nên bác ấy sẽ làm tất cả để cư dân hay khách thuê vp hài lòng nhất, các cụ yên tâm đi

Dungabc

Xe tải
Thì ý e muốn nói đối với DC 302 Cầu Giấy bác Minh đang muốn nâng tầm để nó trở thành biểu tượng của quận CG, vậy nên bác ấy sẽ làm tất cả để cư dân hay khách thuê vp hài lòng nhất, các cụ yên tâm đi
hehee... việc đầu tiên là chia nhỏ căn hộ ra để bán cho nhanh. Chuyển từ 500 căn thành 650 căn, ở đông cho vui. =))

tiêuxu.01

Xe tải
Em là thành viên mới ạ xin gia nhập có đc kg ạ .em mới đóng tiền đợt 1 thôi chắc thứ 2 có hợp đồng thì em ụp lên ạ

Hoàng Việt Long

Xe đạp
Em tưởng mình thoát được khu tái định cư cũ để đến với đỉnh cao cuộc sống mới. Lại còn hy vọng sau này có xèng đổi em 180 ở cho bõ những ngày cơ cực lào ngờ... dư lày. À hôm nọ lên 93 Nò Đúc lạp xiền, phải đến 20 phút mới vào được trong sân nhá. Vướng mấy anh xe tải ăn hàng mà. Sau lày a chỗ Dc này con kinh hơn. Các cụ tan công sở a cứ gọi là ngồi ở quán Thu Hằng uống bia ngắm trăng nhé. Đừng hòng mà oánh xe vào hầm.
Em đang ăn bún mà tí sặc với cụ.
Cụ có vẻ kỳ vọng nhiều rồi thất vọng nhiều.
Khi nào bán cắt lỗ thì ới em nhá

Chỉnh sửa cuối:

smile296

Đi bộ
Các bác có ai biết chung cư Discovery Complex xây dựng đến đâu rồi?

Mon1907

Xe máy
Cụ hỏi thật hay đùa đấy ạ
Thớt này anh em vẫn cập nhật thường xuyên mà cụ, ngoài ra cụ có thể xem trang 1 nhé, em vẫn update đều ở đó.

Hiện đã gần như xong sàn tầng 4, đang đổ cột tầng 4 và ghép cốt pha sàn tầng 5 (khu vực tháp chung cư).

Tiến độ và chất lượng ở thời điểm này thì anh em trong thớt này không lo lắm vì posco vẫn đang làm khá tốt. Chỉ khi nào hết khối đế 8 tầng thương mại thì lúc đấy CDT lại chọn nhà thầu khác, lúc đấy mới đáng lo về chất lượng cụ ạ.

Hiện tại lo lắng nhất là việc chia tách căn hộ, làm tăng mật độ dân cư, mà không hỏi ý kiến khách hàng đã mua thôi.

Căng lắm.

Các bác có ai biết chung cư Discovery Complex xây dựng đến đâu rồi?

Chỉnh sửa cuối:

honghai7879

Xe đạp
Đã chắc chắn về việc DC chia tách căn hộ (có giấy tờ nào thể hiện việc đó) chưa các cụ?

Trạng thái
Thớt đang đóng