[Funland] Cụ mợ cho em hỏi về kinh nghiệm cắt trĩ

minhkinhdoanh

Xe đạp
E lại có hiện tượng sưng búi trĩ như lúc mới làm xong, e cũng đang nẫu đây 😫
E là người có nhiều năm nghiên cứu về căn bệnh này. Trĩ ai cũng có, nó là cái giúp hậu môn đóng kín, ko bị dò phân. Do chúng ta sinh hoạt sai cách, ăn uống để bị táo, đi vệ sinh phải rặn mạnh (có người do làm việc nặng, dùng sức gồng hơi giống rặn khi đi vệ sinh) khiến búi trĩ căng quá bị chảy máu hoặc phồng to ra dần. Lúc đó là bước đầu bị trĩ nó hành đó các bác, nếu mới bị mà uống đúng thuốc + kiêng khem được thì cơ hội khỏi sẽ cao, còn cứ để táo thì bệnh sẽ nặng dần lên, biểu hiện thì trĩ nội là chảy máu, trĩ ngoại là búi trĩ bên ngoài thấy được, trĩ nội bị nặng sẽ sa dần ra, lúc đầu ấn lên được, sau là bên ngoài luôn (4 cấp). Trĩ nội ai độ 1+2 hoặc đầu độ 3 thì uống thuốc và kiêng khem có thể duy trì được (nhưng để táo cái là dính đòn ngay), còn độ 4 thì phải đi bệnh viện cho nó rụng đi. Đầu tiên là uống thuốc, nếu thuốc ko khỏi thì đến bệnh viện lớn khám. Theo e tìm hiểu có người uống thuốc khỏi, có người cắt mới khỏi, có người cắt 2 lần khỏi, có người cắt vài lần ko khỏi, có thể là do sau khi khỏi họ lại ăn uống sinh hoạt sai cách, lại táo là tái phát ngay. Nên bệnh này quan trọng nhất là giữ mình ăn uống ko để bị táo, rượu bia đồ cay nóng hạn chế tối đa, ăn nhiều rau, khoai lang, ăn bưởi hàng ngày, tiện mua yến mạch về đổ ra bát cho nước sôi vào ăn trong bữa sáng hoặc tối,... nói chung là ko được để táo, táo bón là nguyên nhân chính của bệnh trĩ. Bác nào có triệu chứng thì uống thuốc rồi theo dõi xem, ko khỏi e khuyên là đến viện uy tín khám, sau khi điều trị là phải ăn uống nghiêm ngặt ko là công cốc. Có nhiều người họ uống thuốc hết đau, hết ra máu, búi trĩ vẫn còn đó (vệ sinh xong phải đẩy lên) nhưng họ ăn uống sinh hoạt điều độ vẫn sống chung với nó vài chục năm. Chúc các bác mau vượt qua căn bệnh này.

Hương Bống

Xe máy
Em vẫn bị sót trĩ hay sao ý cụ Đức ơi 🙄 chán vcd ra

Hương Bống

Xe máy
Em
Của cụ trước sau bao lâu thì đi vs được bình thường, e gần tháng rồi mà cứ thế này lo lắm cụ ạ
2 tháng nhiều lúc còn đau nữa là, xong bh đi vệ sinh cứ thấy toè ra 1 ít, 1lúc mới lên, chẳng hiểu do tiêm chưa hết hay bị lại luôn.Chán vcd

ducvt8x

Xe tăng
Em

2 tháng nhiều lúc còn đau nữa là, xong bh đi vệ sinh cứ thấy toè ra 1 ít, 1lúc mới lên, chẳng hiểu do tiêm chưa hết hay bị lại luôn.Chán vcd
giống e hiện tại rồi, e thì ko đau nhưng cảm giác bị lại, khó tả lắm, giờ e lại ngâm, uống, bôi xem có tiến triển ko, tiêm đau vãi sít mà được có nửa năm, bị cái giống này đầu óc nó ko tập trung được, chán vỡ cả lòng :(

Hương Bống

Xe máy
giống e hiện tại rồi, e thì ko đau nhưng cảm giác bị lại, khó tả lắm, giờ e lại ngâm, uống, bôi xem có tiến triển ko, tiêm đau vãi sít mà được có nửa năm, bị cái giống này đầu óc nó ko tập trung được, chán vỡ cả lòng :(
Vưn, ko đau ý cụ, nhưng nó k hề mượt mà mà cảm giác cái đầu cứ sưng sưng đúng k cụ, mà e còn 2 tháng chứ được 1 time đã đành, xong rồi cái đầu chỗ tiêm như cái khấu đuôi, k hết.

ducvt8x

Xe tăng
Vưn, ko đau ý cụ, nhưng nó k hề mượt mà mà cảm giác cái đầu cứ sưng sưng đúng k cụ, mà e còn 2 tháng chứ được 1 time đã đành, xong rồi cái đầu chỗ tiêm như cái khấu đuôi, k hết.
Vầng sưng lòi ra nhưng không đau, kiểu trước độ 3,4 nó sưng to lòi nhiều nhưng giờ thành độ 1 sưng bé lòi ít, e đang thấy mệt mỏi quá 😫

ducvt8x

Xe tăng
Em đang uống bổ trung, ngâm bột với bôi mỡ sinh cơ, hạn chế bia rượu chứ ko bỏ được, theo 1 tháng xem có đỡ ko e review tiếp!

Hương Bống

Xe máy
Em đang chán hết cả cái con người đây cụ😭, tưởng ngon xong cuối cùng k hết hẳn, xong lúc nào cũng thấp thỏm lo âu, bác sĩ thì cứ sẽ hết sẽ hết, hết vào mắt ý

ducvt8x

Xe tăng
Em đang chán hết cả cái con người đây cụ😭, tưởng ngon xong cuối cùng k hết hẳn, xong lúc nào cũng thấp thỏm lo âu, bác sĩ thì cứ sẽ hết sẽ hết, hết vào mắt ý
Có thể do cơ địa mợ nó lâu lành, đợt mới làm xong e cũng bị như mợ tả, nhưng dần dần nó cũng hết, đây là e bị lại nên mới chán :(

minhkinhdoanh

Xe đạp
Các bác bị trĩ xem video này trên youtube này, bạn này trĩ siêu nặng đã khỏi.

Hương Bống

Xe máy
Sao cụ phải rịu chè nhìu thế cụ, đi tiếp khách hả cụ?

minhkinhdoanh

Xe đạp
Tiêm tưởng nhẹ nhàng chứ, tiêm ko khỏi các bác cứ lên viện trung ương cho em (đại học Y, viện 108...). Bác sĩ tư đương nhiên họ sẽ động viên ko đau chứ bảo đau thì làm gì có người đến tiêm, qua diễn đàn e thấy tiêm triệt mạch với cắt có lẽ chả khác nhau mấy về độ đau, mà cắt tầm 1 tháng- 1.5 tháng là ổn rồi. Tốt nhất e khuyên cứ viện lớn mà chiến nếu muốn triệt để

linhdt

Xe buýt
Tiêm tưởng nhẹ nhàng chứ, tiêm ko khỏi các bác cứ lên viện trung ương cho em (đại học Y, viện 108...). Bác sĩ tư đương nhiên họ sẽ động viên ko đau chứ bảo đau thì làm gì có người đến tiêm, qua diễn đàn e thấy tiêm triệt mạch với cắt có lẽ chả khác nhau mấy về độ đau, mà cắt tầm 1 tháng- 1.5 tháng là ổn rồi. Tốt nhất e khuyên cứ viện lớn mà chiến nếu muốn triệt để
Cụ nói phải đấy. E tiêm xong đau vãi chưởng cả tháng nay chưa khỏi mà giờ lại thấy các cụ mợ đã tiêm bị lại mà e thấy hoang mang vô cùng 😭

ducvt8x

Xe tăng
Cụ nói phải đấy. E tiêm xong đau vãi chưởng cả tháng nay chưa khỏi mà giờ lại thấy các cụ mợ đã tiêm bị lại mà e thấy hoang mang vô cùng 😭
Thôi thì đâm lao phải theo lao thôi, e cũng thấy nhà e đi cắt rồi bị lại nên mới đi tiêm, cụ mợ chú ý giữ gìn sinh hoạt điều độ chắc cũng ổn, e ko giữ được nên đành chịu, tại nghĩ khỏi rồi thì xơi tẹt ko bị lại 😭

minhkinhdoanh

Xe đạp
Thôi thì đâm lao phải theo lao thôi, e cũng thấy nhà e đi cắt rồi bị lại nên mới đi tiêm, cụ mợ chú ý giữ gìn sinh hoạt điều độ chắc cũng ổn, e ko giữ được nên đành chịu, tại nghĩ khỏi rồi thì xơi tẹt ko bị lại 😭
Tình hình sao rồi bác, bôi thuốc và ngâm có đỡ hơn ko bác

minhkinhdoanh

Xe đạp
Cụ chỉ đau khi đj vệ sinh hay là đau thường xuyên thế cụ?

endymion1512

Đi bộ
Em cũng bị trĩ nội độ 3, bị chảy máu thì từ lâu rồi, chắc phải chục năm. Gần đây tự nhiên bị đau tức, khó chiu. Đến khám 108 thì bs bảo cắt được rồi nhưng cố chịu về uống diếp cá các kiểu nhưng không ăn thua lắm. Một phần cũng vì công việc văn phòng ngồi rất nhiều, làm việc lại căng thẳng. Mai chắc e vào 108 xem cắt phương pháp nào tốt. Có gì em sẽ review lại cho các bác :( Đọc từ trang 1 đến 17, thấy phương pháp tiêm thuốc có vẻ cũng đau đớn và phức tạp không kém phẫu thuật là mấy ạ

minhkinhdoanh

Xe đạp
Em cũng bị trĩ nội độ 3, bị chảy máu thì từ lâu rồi, chắc phải chục năm. Gần đây tự nhiên bị đau tức, khó chiu. Đến khám 108 thì bs bảo cắt được rồi nhưng cố chịu về uống diếp cá các kiểu nhưng không ăn thua lắm. Một phần cũng vì công việc văn phòng ngồi rất nhiều, làm việc lại căng thẳng. Mai chắc e vào 108 xem cắt phương pháp nào tốt. Có gì em sẽ review lại cho các bác :( Đọc từ trang 1 đến 17, thấy phương pháp tiêm thuốc có vẻ cũng đau đớn và phức tạp không kém phẫu thuật là mấy ạ
Có gì bác nhắn cho anh em trên này tham khảo nhé.

robin2010

Xe buýt
Thật lòng mà nói, cái bệnh đuôi dài này phải sống chung cả đời thôi ạ. Nếu có cắt thì lại thêm cái bệnh "kit ra đến đít rồi mà vẫn không buồn ỉa"

ducvt8x

Xe tăng
Cụ lội lại mấy comment có mợ gì đi đốt ở 108 đấy, cụ tham khảo xong chuột bạch rồi review lại cho ae phát, mợ kia lặn luôn mất rồi e hỏi ko được :(