Cụ(Mợ) nào bị sự cố như xe xin mách giùm!

dongkijote

Xe điện
Chiều qua đón F1 đi học về(Bọn trẻ ngồi ghế sau), về đến cửa nhà em tắt khóa(Xe của em là Altis, khi tắt chìa khóa điện về off thì tất cả các cửa đều từ mở khóa), nhưng lúc ấy 2 F1 nhà em bảo: Bố ơi cửa không mở từ trong được. Em phải xuống xe mở cửa cho chúng xuống. Sau đó em kiểm tra, dùng nút bấm trên cánh cửa khoa lại rồi ấn nút mở, thì quả nhiên, nếu từ trong xe mà kéo lẫy 2 khóa cửa đều không có tác dụng, riêng cửa trước bên phụ thì vẫn hoạt động bình thường.
Sáng nay ra lấy xe em đã làm lại thao tác như vậy nhưng vẫn thế.
Cụ (Mợ) nào đã gặp trường hợp này hoặc cụ nào có kinh nghiệm bắt bệnh cho em sự cố này với ạ. Rượu em đã rót sẵn rồi - Cám ơn các Cụ(Mợ) nhiều!

quatmo212

Xe điện
cụ gạt phải cái chốt Child lock trên cánh cửa rồi, cụ mở cửa ra ở bên cạnh cánh cửa có cái chốt, cụ gạt sang vị trí unlock là đc

chuongvit

Xe tăng
Cụ mở cửa ra bên trong có 1 cái lẫy nhỏ chống trẻ em tự ý mở cửa cụ gạt lại là ok

dongkijote

Xe điện
Cảm ơn các Cụ, để em xuống xe kiểm tra rồi báo cáo lại. Theo em hiểu, nút này nó nằm ở thân xe chứ ko phải trên cánh cửa phải ko ạ?

xtitan

Xe buýt
có xe nằm ở mép rìa của cánh cửa cụ ạ

thuysinh.tl

Xe container
Nó nằm ở cánh cửa và ở khoảng giữa cụ ạ. Cái lẫy nó chỉ bằng đầu đũa thôi
Cảm ơn các Cụ, để em xuống xe kiểm tra rồi báo cáo lại. Theo em hiểu, nút này nó nằm ở thân xe chứ ko phải trên cánh cửa phải ko ạ?

dongkijote

Xe điện
Báo cáo các Cụ là dùng xe mấy năm nay, hôm nay nhờ các Cụ khai sáng em mới biết cánh cửa có thêm nút khóa này. Em vừa xuống kiểm tra đúng là trên cánh cửa có 1 nút gạt Children Protector. Vậy mà mọi khi em không quan sát thấy, chỉ thấy 1 nút công tác đèn. Chắc là F1 lớn nhà em nó tò mò và chuyển mà em ko biết. Tối qua cũng ko nói chuyện với nó. hihihihi.
Xe tắc xi cũng rất hay dùng chức năng này, em cứ tưởng họ phải tác động bằng cơ học, hóa ra xe có luôn chức năng. Vậy thì em sẽ khóa cửa sau bên lái, cũng rất hay để người lạ trên xe xuống cửa không bị lỗi mở cửa thiếu quan sát.
Thanks các Cụ nhiều lắm ạ!

thanhsonla

Xe buýt
có thế mà cũng hỏi cụ nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ,còn nhiều cái hay nữa nhé...hi...hi

co-driver

Xe tải
Báo cáo các Cụ là dùng xe mấy năm nay, hôm nay nhờ các Cụ khai sáng em mới biết cánh cửa có thêm nút khóa này. Em vừa xuống kiểm tra đúng là trên cánh cửa có 1 nút gạt Children Protector. Vậy mà mọi khi em không quan sát thấy, chỉ thấy 1 nút công tác đèn. Chắc là F1 lớn nhà em nó tò mò và chuyển mà em ko biết. Tối qua cũng ko nói chuyện với nó. hihihihi.
Xe tắc xi cũng rất hay dùng chức năng này, em cứ tưởng họ phải tác động bằng cơ học, hóa ra xe có luôn chức năng. Vậy thì em sẽ khóa cửa sau bên lái, cũng rất hay để người lạ trên xe xuống cửa không bị lỗi mở cửa thiếu quan sát.
xe em trước cũng bị thế 1 lần, do khi rửa xe, mấy chú thợ lau mạnh thành gạt lock đấy ạ

cwise

Xe container
Bác dùng hàng nhưng chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, khi đi bảo dưỡng "vợ" lại k hỏi kỹ thợ.

xdthienha

Xe điện
Ngày đầu em mới đi xe cũng gà như cụ.Hôm đấy lại thuê xe nữa chứ.Về im de,tưởng hỏng sợ nó bắt đền,về sau thấy nó kiểm tra và gạt cái nút đấy lên thì mới biết là công tắc gạt chống trẻ em tự mở cửa bên trong

Oldstar

Xe tăng
có thế mà cũng hỏi cụ nên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng ,còn nhiều cái hay nữa nhé...hi...hi
Cụ có chắc là cụ biết rõ hết mọi thứ mà cụ đang sở hữu không mà phát biểu vậy???