[Funland] Cụ mợ nào cùng gu âm nhạc với em ko?

KiBo

Xe hơi
Em nghe bản này cũng vì thích đoạn dạo đầu mà trình còi nên ko biết, bác chỉ giùm em cả bác khoaquay biết với
Đố bác biết đoạn dạo đầu là bài hát nảo? của ai?

Taxi-VIC

Xe tải
Scorpions có bài Wind of Change có lẽ là bài hát lịch sử trong cái giai đoạn 89-90 ở Đông Âu.

"Down to Gorky Park, Listening to the wind of change...."
Bài này có được coi là ********* vào thời đó không cụ nhỉ ??? :))

Hà Tít

Xe buýt
Em nghe bản này cũng vì thích đoạn dạo đầu mà trình còi nên ko biết, bác chỉ giùm em cả bác khoaquay biết với
Đây là bài Only Women Bleed của Alice Cooper.
[youtube]MZs47UhDFkg[/youtube]
Hồi những năm 90 ko có điều kiện nên chỉ biết Alice Cooper có bài Poison.
Nếu vẫn thích Hard Rock với Heavy Metal thì các bác có thể thử nghe đĩa DVD Brutally Live của Alice Cooper, có nhiều bài hay lắm, cộng thêm ảo thuật kiểu chặt đầu bằng máy chém. Có đoạn solo trống của Eric Singer (nguyên là tay trống của Kiss) với 2 dùi trống được đốt như 2 ngọn đuốc.

Chỉnh sửa cuối:

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Đây là bài Only Women Bleed của Alice Cooper.
[youtube]MZs47UhDFkg[/youtube]
Hồi những năm 90 ko có điều kiện nên chỉ biết Alice Cooper có bài Poison.
Nếu vẫn thích Hard Rock với Heavy Metal thì các bác có thể thử nghe đĩa DVD Brutally Live của Alice Cooper, có nhiều bài hay lắm, cộng thêm ảo thuật kiểu chặt đầu bằng máy chém. Có đoạn solo trống của Eric Singer (nguyên là tay trống của Kiss) với 2 dùi trống được đốt như 2 ngọn đuốc.
Em thoáng qua ý nghĩ Alice Cooper xong lại bỏ qua vì CHẮC KHÔNG PHẢI.. mà cũng chẳng đoán ra.. coi như em chưa biêt bài này.

buffalo car

Xe điện
Sau slow, hard rock thì đêm khuya - Enigma cũng là sự lựa chọn của em sau Pink

[video=youtube;RB_qsKGjTrg]http://www.youtube.com/watch?v=RB_qsKGjTrg[/video]

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Sau slow, hard rock thì đêm khuya - Enigma cũng là sự lựa chọn của em sau Pink

[video=youtube;RB_qsKGjTrg]http://www.youtube.com/watch?v=RB_qsKGjTrg[/video]
Ồ đúng rồi, ngày xưa em cũng nghe Enigma mãi mà giờ chưa nhớ ra thì cụ nhắc :)

boemcun

Xe tăng
Ở đây có cụ nào thích dân ca nhạc cổ truyền lúc 4h30 chiều phát trên loa phát thanh của đài tiếng nói hà nội không, =)) vào những năm thời bao cấp ý

Hà Tít

Xe buýt
Ở đây có cụ nào thích dân ca nhạc cổ truyền lúc 4h30 chiều phát trên loa phát thanh của đài tiếng nói hà nội không, =)) vào những năm thời bao cấp ý
Mỗi lần nghe cái này em rất sốt ruột, vì cứ 4h30 nhạc hiệu nổi lên là bắt đầu cuống cuồng dọn dẹp nhà cửa, ko thì 5h ông bà già đi làm về mình lĩnh đủX_X

boemcun

Xe tăng
Mỗi lần nghe cái này em rất sốt ruột, vì cứ 4h30 nhạc hiệu nổi lên là bắt đầu cuống cuồng dọn dẹp nhà cửa, ko thì 5h ông bà già đi làm về mình lĩnh đủX_X
ngày xưa cái loa đấy quý phết đấy, :D, nghe bóng đá, đủ thứ, nhạc dân ca từ loa đó mà ra .... :D

Pumzen

Xe ba gác
Không biết có cụ nào có thích bài này k? Năm 1990 khi nhà cháu ở nc ngoài,bài này nổi đình nổi đám ở châu Âu. Liên tục đứng đầu danh sách những bài hát yêu thích nhất trong vài tháng liền. Thậm trí khi nó bị tụt xuống các hàng tiếp theo,nó vẫn duy trì ở hàng top ten. Bài này diễn tả đúng tâm trạng của nhà cháu lúc bấy giờ trong hoàn cảnh xa nhà. Đến bây giờ nghe lại vẫn bồi hồi nhớ lại kỷ niệm của tuổi trẻ. Và chợt thấy nỗi buồn man mác thoáng qua! Thời gian trôi đi nhanh quá.
Vâng! Nothing compares to you.

http://m.youtube.com/watch?v=iUiTQvT0W_0&desktop_uri=/watch?v=iUiTQvT0W_0

Chỉnh sửa cuối:

CR-Vic

Xe container
nhớ lại một thời khó khăn, suốt 5 năm từ 1986 đến 1990 chiếc loa truyền thanh của Đài Phát Thanh Hà Nội là phương tiện giải trí chính của gia đình em. Thứ Bảy thì nghe "Câu truyện cảnh giác" và "Sân khấu truyền thanh", sáng Chủ Nhật thì "Chuyện kể ở Đại đội" qua giọng đọc của Phạm Đông.

một thời khó khăn nhưng thật ấm áp đối với em!

boemcun

Xe tăng
nhớ lại một thời khó khăn, suốt 5 năm từ 1986 đến 1990 chiếc loa truyền thanh của Đài Phát Thanh Hà Nội là phương tiện giải trí chính của gia đình em. Thứ Bảy thì nghe "Câu truyện cảnh giác" và "Sân khấu truyền thanh", sáng Chủ Nhật thì "Chuyện kể ở Đại đội" qua giọng đọc của Phạm Đông.

một thời khó khăn nhưng thật ấm áp đối với em!
cháu cũng kết chuyện kể ở đại đội sáng CN và câu chuyện cảnh giác tối thứ 7 hàng tuần, hồi đấy cứ xảy ra chuyện dề còn hay nói đuà nhau ông/bà này chưa nghe chuyện cảnh giác tối thứ 7 ồi :))

KiBo

Xe hơi
Xem lại mấy pha Axl Rose gây gổ vs Fan hay ghê, không biết có ai dám chọi cả khán giả không nhỉ, Slaash thì biểu diễn tranh MJ, cái nhóm đặc biệt làm e thích ghê :D

Phập

Xe điện
cháu cũng kết chuyện kể ở đại đội sáng CN và câu chuyện cảnh giác tối thứ 7 hàng tuần, hồi đấy cứ xảy ra chuyện dề còn hay nói đuà nhau ông/bà này chưa nghe chuyện cảnh giác tối thứ 7 ồi :))
Câu mở đầu luôn là : " các đồng chí ạ" :D

le trong tan

Xe hơi
Em thì thích nhạc vàng