Cụ mợ nào mua BĐS chú ý, cò đang có chiến dịch lớn đấy nhé!

To Uyen 2605

Xe tải
Các bác môi giới chỉ hét giá cao rồi rơi xuống 100,200 cọc rồi lướt thôi, chứ môi giới đâu xuống tiền mấy tỷ tới mấy chục tỷ để làm thị trường hả bác. Ảnh chụp là tại chỗ thanh toán rồi, là bắt buộc xuống tiền. Đánh sóng bằng mồm post fb dạo thì hợp lý, đánh sóng mà quẳng tiền xuống thị trường thì em chưa thấy bh. Ngay cả người nhà họ chuyển cho nhau cũng phải cúng cho ban quản lý mấy chục triệu rồi bác ạ :))))) đang chết đói các bác môi giới có đồng lòng ngày nào cũng giao dịch đất đai mất mấy chục triệu kéo đàn kéo lũ ra thanh toán để đẩy giá ảo ko :D

SuHaDong

Đi bộ
Các bác môi giới chỉ hét giá cao rồi rơi xuống 100,200 cọc rồi lướt thôi, chứ môi giới đâu xuống tiền mấy tỷ tới mấy chục tỷ để làm thị trường hả bác. Ảnh chụp là tại chỗ thanh toán rồi, là bắt buộc xuống tiền. Đánh sóng bằng mồm post fb dạo thì hợp lý, đánh sóng mà quẳng tiền xuống thị trường thì em chưa thấy bh. Ngay cả người nhà họ chuyển cho nhau cũng phải cúng cho ban quản lý mấy chục triệu rồi bác ạ :))))) đang chết đói các bác môi giới có đồng lòng ngày nào cũng giao dịch đất đai mất mấy chục triệu kéo đàn kéo lũ ra thanh toán để đẩy giá ảo ko :D
ơ thế 10 bố môi giới tung nhau thì sẽ lùa được 1-2 con gà xuống tiền thật chứ nhỉ :D

redbuttlerkt

Xe buýt
Trừ khi oánh theo sóng để lướt . Còn lại , lấy giá đất tham chiếu xung quanh để tăng tiếp khi còn tín hiệu pháp lý còn mông lung lại là câu chuyện nước nổi bèo nổi, nghĩa là ảo thì cả làng cùng ảo cụ ah .
Mời cụ vào lướt cọc nếu đủ tự tin ah . Hàng vẫn còn nhiều , tha hồ lướt nếu cụ muốn

nobita_ibn

Xe buýt

Tâm sự của 1 người làm môi giới bđs, thu nhập khủng vậy cơ hả các cụ. Các cụ môi giới thu nhập khủng vậy thì biết đến bao giờ em mới mua được nhà chứ.

via OTOFUN for iPhone

Ken Hạ Long

Xe điện
Chả có con cò nào có siêu năng lực thổi đc giá đất cả HN hay SG lên đâu cụ. Nó là cung cầu thị trường.

Giá SG lên cao bởi vì nó cao thật. Lượng cầu khủng khiếp mà cung lại ít nên giá cao thôi.

HN bắt đầu lên cũng vì cầu lớn.

Nói cho dễ hình dung. 2010, GDP của Việt nam 115 tỷ usd. Năm 2010 là 345 tỷ usd. Gấp 3 lần.
Vậy giá đất trung bình toàn quốc phải x3 là lẽ thường, thành phố lớn như HN, Sg phải x4, x5.
Đúng chưa? Nhưng thực tế đã đạt mức đó chưa? Chưa đúng ko. Vậy sắp tới giá tăng là đúng xu hướng đấy.
Cụ phải là kỵ của cò mới đúng.

RangeRoverHSE2222

[Tịch thu bằng lái]
Đây cụ: mượn ảnh của 1 mg thanh hà: lâu lâu đánh lên tý còn thoát hàng, sốt với chả ho toàn các bố MG mua bán với nhau. 1 đứa đăng lên vào hỏi toàn câc sàn bds chứ có phải người mua có nhu cầu đâu. Đánh lên có tổ chức để thoát hàng kiếm chác cuối năm.
Sợ thật. Mỗi lần môi giới bán cho nhau công chứng là nộp cho nhà nước mấy chục đến trăm triệu. 10 lần mất mịa nó tỷ rồi.

Môi giới nào mà thừa tiền cúng cụ thế =))

Ofun 90% toàn ông chạy fadil với vios thì lúc nào cay cú BĐS. Chạy grab cả đời cũng ko mua nổi miếng đất. Đáng thương hơn đáng trách :(

Xe độp 88

Xe máy
nhu cầu thực hay không thì nhìn các khu mua xong có thả trâu hay không thì biết liền...còn việc nó tăng do các Sàn + một số NĐT tạo sóng tung hứng mua đi bán lại, người mua sau bán chênh so với người mua trước...Một số Bác thấy người ta kiếm tiền dễ quá nên có tiền nhàn dỗi gửi ngân hàng thì như cho, mua vàng thì ảo chả cho vào đất thì biết làm sao? Cò chỉ tạo một phần ảo thôi chứ làm sao đủ tầm để nâng giá được, giai đoạn này Cò vạc béo lắm toàn khoe xe mới...

Fortuner2019

Xe tải
bao giờ trên 1/2 dân số không có nhà, thì khi ấy CCRĐ mới thành công cụ ạ.
còn bây giờ đại đa số mọi người đều có bds , hoặc sẽ có nhờ thừa kế từ đất đai do cha ông để lại (chỉ cần tách thửa là sẽ trở thành tài sản riêng). trừ một số cụ muốn di cư sang nơi khác sinh sống thì phải để dành từ đầu còn nếu vẫn gắn bó với quê hương thì nhà đất cha ông để lại luôn thừa đủ để sống thoải mái
(Sau Khoán 10 thì trung bình 1 người dân được sở hữu 375 m2 đất ở + vườn lâu dài và 2400 m2 đất nông nghiệp 50 năm, sau 3 thế hệ chia đều cho con cháu thì mỗi phần cũng có diện tích đáng kể, đủ xây nhà, sinh sống thoải mái)
Bây giờ chúng ta không cần làm nữa mang đất bán hết rồi lại chờ phân chia lại từ đầu

Cải Bắp2012

Xe đạp
em nghĩ có những nơi bơm thổi thật nhưng tiền mất giá đất theo vàng.Vàng lên thì đất cũng lên thôi (lướt bđs 1 vốn bốn lời ai cầm hòn than cuối cùng thì bỏng tay thôi)

kvboto

Xe container
Chỗ mợ mua thì chắc phải cần 10 năm nữa. Không hiểu sao bao nhiêu cái tốt không mua, đi mua chỗ không khả thi nhất
Vì chỗ đó, khi đó,... nó có hội, đông vui, nhộn nhịp, thế thôi.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Vì chỗ đó, khi đó,... nó có hội, đông vui, nhộn nhịp, thế thôi.
Chỗ mợ ấy mua chả có hội, chả đông vui, chả gì hết luôn!! Mợ nghe một đồng chí nuôi hoài bão làm YouTuber nổi tiếng về chứng mà lờ tịt đi quy hoạch, hạ tầng. Mọi bài học đều mua bằng tiền. Nhưng nhìn sờ sờ chỗ đất dở hơi thế mà vẫn cắm đầu mua. Thời điểm mợ Toét đất cát rẻ, chứ chỗ khác trên tỉnh đó x3, cầm tiền về êm ru. Nói chẳng phải mê tín chứ va phải chỗ đó thì lỗi mợ Toét nhiều hơn.
Còn đồng chí bảo mợ ấy mua em cũng tiếp xúc rồi và không gọi điện tới lần thứ 2 vì biết không có kiến thức cả chứng lẫn bất động sản dù khoa chém cực giỏi

chimchich1204

Xe hơi
Đợt gần đây em hay bị lũ cò làm phiền, hỏi anh có bán nhà/ đất abcd giá xyz, mà cái giá xyz nghe đến giật mình vì nó cao không tưởng, hỏi han nhiều anh em thấy cũng bị hỏi tương tự nhưng bảo bán thì chúng nó lại câm như hến, em phát hiện ra bọn cò thổi giá ảo đã bắt đầu Bắc tiến sau khi chúng nó làm cho người Nam ngáo giá cả lượt.
Cụ mợ nào mua nhà giai đoạn này cẩn thận không lại mua đắt đấy nhé, giao dịch phần đa hiện giờ là ảm đạm trừ một số khu hạ tầng tốt, bọn cò vô lương tâm lại đang có chiến dịch thổi giá Hà Nội để tạo mặt bằng giá mới, bất chấp giá nhà đất đã vượt xa khả năng của nhiều người.
Em cũng có tý đất đai gọi là nên nếu giá lên thì em cũng chả ảnh hưởng gì nhưng đúng là bọn cò hiện giờ đang bóp méo thị trường BDS, gây thiệt hại cho nhiều người mua thực, thế nên cụ nào tìm nhà mà bị hét giá cứ vững tay mà trả giá/ chờ đợi, em tin hiện giờ ai sẵn tiền mặt vẫn là nhất.
Chúc các cụ tìm được nhà như ý.
thôi cụ cứ cho biết luôn là nó đang thổi khu nào để anh em còn tính :))

chimchich1204

Xe hơi
Chả có con cò nào có siêu năng lực thổi đc giá đất cả HN hay SG lên đâu cụ. Nó là cung cầu thị trường.

Giá SG lên cao bởi vì nó cao thật. Lượng cầu khủng khiếp mà cung lại ít nên giá cao thôi.

HN bắt đầu lên cũng vì cầu lớn.

Nói cho dễ hình dung. 2010, GDP của Việt nam 115 tỷ usd. Năm 2010 là 345 tỷ usd. Gấp 3 lần.
Vậy giá đất trung bình toàn quốc phải x3 là lẽ thường, thành phố lớn như HN, Sg phải x4, x5.
Đúng chưa? Nhưng thực tế đã đạt mức đó chưa? Chưa đúng ko. Vậy sắp tới giá tăng là đúng xu hướng đấy.
pha định giá đẳng cấp quá, bái phục =))

Palisade

Xe tải
Lãi xuất ngân hàng 6% lạm phát 5% có khoản tròn tròn chả ném vào đất thì ném vào đâu, kinh doanh gì cũng chết tầm này

VUQUTU

Xe buýt
Sợ thật. Mỗi lần môi giới bán cho nhau công chứng là nộp cho nhà nước mấy chục đến trăm triệu. 10 lần mất mịa nó tỷ rồi.

Môi giới nào mà thừa tiền cúng cụ thế =))

Ofun 90% toàn ông chạy fadil với vios thì lúc nào cay cú BĐS. Chạy grab cả đời cũng ko mua nổi miếng đất. Đáng thương hơn đáng trách :(
Tay trái bán cho tay phải thì thuế má gì. Công chứng cho nhau thôi. Tiền về 1 túi hết.
Tiện e hỏi mảnh B2.1, BT14, 350m2, giáp chung cư giá giờ bao nhiêu nhỉ. Được 35 ko các cụ. Để e xui ông bà bán.

trolaitruongdua

Xe đạp
chỉ cục bộ một số nơi có đột biến về hạ tầng hay tiện ích gì thôi

thanh.long

Xe tăng
Em thấy có bài này

dolee

Xe hơi
Chào cụ đồng hương, còm chuẩn thực tế quê ta quá :))
quê em ở Hiệp Hoà - Bắc Giang : nếu đi làm công nhân SamSung lương 10-12 củ thì 5-10 năm mua được nhà, làm phụ hồ lương 8 củ thì 15 năm cũng xây được nhà.
đất trên đồi hoặc đường làng oto không vào được hết khoảng 100 củ, nếu được bố mẹ chia đất thì còn ko tốn xu nào. 90 % dân làng em đều được bố mẹ chia đất vì nhà nào cũng có diện tích ít nhất 1 sào.
nhà xây tường gạch vồ, mái tôn hết 100 củ.
vậy nên chưa thấy ai ở quê là ko có nhà cụ ạ;
chỉ những người nào muốn bỏ quê lên định cư ở thành phố mới khó mua nhà trên đó thôi.
Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn.

NAC16

Xe tải
Cụ nào giỏi về Khu đại Thanh cầu Tó thổi hộ em.
Đại

Tumi2111

Xe đạp
quê em ở Hiệp Hoà - Bắc Giang : nếu đi làm công nhân SamSung lương 10-12 củ thì 5-10 năm mua được nhà, làm phụ hồ lương 8 củ thì 15 năm cũng xây được nhà.
đất trên đồi hoặc đường làng oto không vào được hết khoảng 100 củ, nếu được bố mẹ chia đất thì còn ko tốn xu nào. 90 % dân làng em đều được bố mẹ chia đất vì nhà nào cũng có diện tích ít nhất 1 sào.
nhà xây tường gạch vồ, mái tôn hết 100 củ.
vậy nên chưa thấy ai ở quê là ko có nhà cụ ạ;
chỉ những người nào muốn bỏ quê lên định cư ở thành phố mới khó mua nhà trên đó thôi.
Ta về ta tắm ao ta, dù trong dù đục ao nhà vẫn hơn.
Các cụ có quê ko phải hà nội là sướng rồi, Hà nội đất trật người đông tiền đất gấp chục tiền nhà thật là mệt mỏi. Mua đươc mảnh đất vị trí đẹp xong là mệt nhoài lại lo tiền xây nhà đôi tỷ nữa cho bằng bạn bằng bè, tự an ủi nó là của để dành nhưng chả bg mang ra ăn được—-> cả đời lo cái nhà xong là hết.