Cụ nào bị mất biển số muốn xin cấp lại thì vào đây

Super Bong

Xe hơi
Bẩm các cụ, em lập thớt này để các cụ nào bị mất biển xin cấp lại thì các cụ có kinh nghiệm làm cho nhanh. Tuyệt đối đừng nghe bọn cò mà mất tiền oan nhé. Gấu nhà em bị chúng nó dụ bảo là để chúng nó làm chỉ mất 250k thôi và chỉ làm trong 2 ngày, tưởng bở. Thế nhưng khi bập vào rồi thì mất rất nhiều tiền mà lúc đấy thì mình cũng không rũ chúng nó ra được. Nhà em chưa đi làm bao giờ chưa có kinh nghiệm nên bị dính chưởng mất đứt gần 2 củ. Cụ thể như sau:
1. Mất 250k cho cò
2. Cà số khung số máy 150k (Mặc cả từ đầu thì chỉ 100, nếu không tự cà số cũng được dỡ mất tiền)
3. Sau đó nó bảo phải chi cho xxx khám xe là 750k. Cái này nó bảo là sẽ có biên lai của xxx thu tiền nên yên tâm đi, cuối cùng chẳng khám khiếc gì cũng chẳng có biên lai. Hỏi cò thì nó bảo bình thường phải khám nhưng bọn anh quen nên không phải khám, thế là mất tiền cho nó mà không đòi được.
4. Mất cho xxx 5 loét làm hồ sơ (cái này nếu không có thì sẽ bị yêu cầu làm nhiều thứ rất lằng nhằng và mất thời gian)
5. 250k (hay là 200k? em không nhớ nhưng trong biên lai ghi thấp hơn 50k).
Mình vẫn phải đích thân vào nộp hồ sơ và lấy biển và mất gần 2 tuần mới có biển.
Nói tóm lại cụ nào chưa có kinh nghiệm thì vào đây tham khảo và rút kinh nghiệm khi phải đi làm lại biển cho nhanh nhé. Cái mục 5 là bắt buộc phải có. Cái mục 4 không có thì cũng lăng nhằng. Mục 2 thì tuỳ. Nói tóm lại em rút ra trình tự làm thế này ạ:
- Vào xin cái đơn cấp lại biển số (không mất tiền)
- Ra cà số khung số máy dán vào đơn (có hướng dẫn trên đơn)
- Khai đầy đủ thông tin yêu cầu trên đơn
- Mang các hồ sơ gốc của xe kẹp vào đơn thành bộ (nhớ phải kèm CMTND)
- Ghim thêm 5 loét vào đơn rồi gập lại mang vào nộp bình thường (Nên chờ lúc vắng người)
- xxx sẽ gọi tên và viết giấy hẹn.
- Ung dung chờ sau 10 ngày lấy biển (trong giấy ghi 3 ngày làm việc nhưng xxx bảo ít nhất phải 10 ngày vì dạo này ít mất biển nên nó phải đủ số lượng biển nó mới trả. xxx lại còn chửi vung vít là bọn làm biển số noá làm ăn quan liêu). Các cụ có ra sớm cũng không lấy được biển.
- Khi ra lấy biển thì mang giấy hẹn và mang theo CMTND của chính chủ mới lấy được và nộp 200k (hoặc 250k em cũng không nhớ rõ)
Báo cáo cụ là em có kinh nghiệm cá nhân cho việc mất biển như sau (đối với xe chính chủ ạ):
Bước 1: Xuống đội CSGT lấy mẫu đề nghị cấp lại biển. Việc này miễn phí.
Bước 2: Về viết đơn theo mẫu rồi ra công an phường xin dấu. Việc này em làm cũng miễn phí. Cùng với đó bác đi cà số khung, số máy (em cà ở Ngọc Khánh hết 50k)
Bước 3: Photo đăng ký xe oto, CMTND, mang cùng đơn đề nghị cấp lại biển kiểm soát và tấm cà số khung, số máy xuống đội CSGT (nơi bác đăng ký lần đầu) nộp. Nộp không thì không được đâu ạ (em nhớ là khi em chỉ đưa giấy tờ thôi thì cô nhận hồ sơ bảo "bọn cô làm biển cũng mất chi phí, mày để bọn cô làm không sao được", thế là em kẹp 200k (bác có thể kẹp 100K, em không rõ). Xong là hồ sơ được nhận.
Bước 4: 2 tuần sau bác mang giấy hẹn xuống chỗ nhận hồ sơ, nộp 150k (em nộp 200k, 50k tặng cô thủ kho uống nước), rồi mang cả 2 biển dài và vuông về. Xe em chỉ mất 1 biển vuông, nguyên tắc là phải trả lại biển dài cho CSGT, nhưng em không thấy các cô nói gì nên em về luôn, không tháo biển dài ra khỏi xe.
Bước 5: Lắp biển và đi về.

Lưu ý: Em dán chữ xe mất biển rồi đi vi vu cả tháng, khắp vài tỉnh nhưng không thấy đ/c CSGT nào nói gì. Và mất 1 biển cũng như 2 biển, không có gì khác về quy trình.

Chỉnh sửa cuối:

tuctuc2010

Xe điện
Báo cáo cụ là em có kinh nghiệm cá nhân cho việc mất biển như sau (đối với xe chính chủ ạ):
Bước 1: Xuống đội CSGT lấy mẫu đề nghị cấp lại biển. Việc này miễn phí.
Bước 2: Về viết đơn theo mẫu rồi ra công an phường xin dấu. Việc này em làm cũng miễn phí. Cùng với đó bác đi cà số khung, số máy (em cà ở Ngọc Khánh hết 50k)
Bước 3: Photo đăng ký xe oto, CMTND, mang cùng đơn đề nghị cấp lại biển kiểm soát và tấm cà số khung, số máy xuống đội CSGT (nơi bác đăng ký lần đầu) nộp. Nộp không thì không được đâu ạ (em nhớ là khi em chỉ đưa giấy tờ thôi thì cô nhận hồ sơ bảo "bọn cô làm biển cũng mất chi phí, mày để bọn cô làm không sao được", thế là em kẹp 200k (bác có thể kẹp 100K, em không rõ). Xong là hồ sơ được nhận.
Bước 4: 2 tuần sau bác mang giấy hẹn xuống chỗ nhận hồ sơ, nộp 150k (em nộp 200k, 50k tặng cô thủ kho uống nước), rồi mang cả 2 biển dài và vuông về. Xe em chỉ mất 1 biển vuông, nguyên tắc là phải trả lại biển dài cho CSGT, nhưng em không thấy các cô nói gì nên em về luôn, không tháo biển dài ra khỏi xe.
Bước 5: Lắp biển và đi về.

Lưu ý: Em dán chữ xe mất biển rồi đi vi vu cả tháng, khắp vài tỉnh nhưng không thấy đ/c CSGT nào nói gì. Và mất 1 biển cũng như 2 biển, không có gì khác về quy trình.
Chắc cụ làm lâu rồi, em đi đăng ký mới mà số máy bị mờ vì cà mãi không được (xe em tucson cà hơi khó) thế là phải mất 3 loét đấy cụ. Còn xxx phường cụ chắc dễ nên xin được dấu. Còn cái vụ lưu ý của cụ thì em cũng đã thực hiên rồi nhưng chỉ trong HN thôi. Em bị xxx ở HP (trạm Quán Toan ) bắt vì tội không có biển, em trình bày thì nó bảo biết đâu xe anh bị xxx nó tháo biển thì sao. May mà em gọi điện thoại cho người thân mới thoát được

karens

Xe buýt
http://csdl.thutuchanhchinh.vn/h_s_tthc/nam_d_nh/t_ndh_039858_tt

Cấp lại đăng ký, biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ tại Công an...

Thông tin

Lĩnh vực thống kê:
Công an
Đăng ký, quản lý phương tiện giao thông

Cơ quan có thẩm quyền quyết định:
Công an các huyện.

Cơ quan trực tiếp thực hiện TTHC:
Đội CSGT Công an các huyện.

Cách thức thực hiện:
Trụ sở cơ quan hành chính

Thời hạn giải quyết:
- Cấp lại đăng ký: 03 ngày nếu nộp đủ hồ sơ theo quy định; - Cấp lại đăng ký 10 ngày, kể từ ngày nộp đầy đủ hồ sơ theo quy định.

Đối tượng thực hiện:
Tất cả

TTHC yêu cầu trả phí, lệ phí:
Tên phí Mức phí Văn bản qui định
1. Cấp lại đăng ký, biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ Biểu mức thu theo khu vực I, II, III đối với các loại phương tiện giao thông cơ giới, Ban hành kèm theo Thông tư 34/2003/TT-BTC ngày 16/4/2003 của Bộ Tài chính. Thông tư số 34/2003/TT-BTC ng...

Kết quả của việc thực hiện TTHC:
Giấy đăng ký
biển số xe

Kết xuất ra file pdf

Các bước

Tên bước Mô tả bước
1. Bước 1 Cá nhân, tổ chức xin cấp lại đăng ký biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ Chuẩn bị hồ sơ theo quy định của pháp luật
2. Bước 2 Chủ xe bị mất đăng ký, biển số xe, Chủ xe là cán bộ chiến sĩ bộ đội, Công an xuất ngũ hoặc chuyển công tác; học sinh, sinh viên ra trường; nếu đã thay đổi địa chỉ, nơi công tác thì được giải quyết cấp lại đăng ký, biển số xe.
* Cán bộ tiếp nhận hồ sơ kiểm tra tính pháp lý của hồ sơ:
- Trường hợp hồ sơ đã đầy đủ, hợp lệ thì viết biên nhận và giao cho chủ xe.
- Trường hợp hồ sơ thiếu, hoặc không hợp lệ thì cán bộ tiếp nhận hồ sơ hướng dẫn để người đến nộp hồ sơ làm lại cho kịp thời.
* Thời gian tiếp nhận hồ sơ: Từ thứ 2 đến thứ 7 hàng tuần (ngày lễ nghỉ).
3. Bước 3 Nhận đăng ký, biển số xe mới tại trụ sở cơ quan đăng ký xe.
- Chủ xe đưa giấy biên nhận, cán bộ trả kết quả kiểm tra và trả đăng ký, biển số xe cho chủ xe.
Kết xuất ra file pdf

Hồ sơ

Thành phần hồ sơ
1. Giấy khai đăng ký xe
2. Công văn đề nghị (đối với cơ quan, tổ chức) hoặc đơn đề nghị cấp lại đăng ký, biển số xe (đối với cá nhân);
3. Đăng ký hoặc biển số xe cũ, hỏng (trường hợp đổi đăng ký, biển số)
Không bắt buộc phải mang xe đến để kiểm tra (trừ xe cải tạo, xe thay đổi màu sơn).
Số bộ hồ sơ:
01 (một) bộ

Tên mẫu đơn, mẫu tờ khai Văn bản qui định
1. Giấy khai đăng ký xe (mẫu 01) Thông tư số 01/2007/TT-BCA-C1...
Kết xuất ra file pdf

Yêu cầu

Yêu cầu hoặc điều kiện để thực hiện TTHC:
Không Kết xuất ra file pdf

Bổ sung Nhận xét Cá nhân, tổ chức có thể tham gia rà soát thủ tục hành chính thông qua các biểu mẫu rà soát thủ tục hành chính hoặc đưa ra các đề xuất, kiến nghị, phản ánh về thủ tục hành chính bằng cách gửi thông tin trực tiếp tới Tổ công tác chuyên trách cải cách thủ tục hành chính của Thủ tướng Chính phủ

Căn cứ pháp lý của TTHC (5)

Tài liệu gửi kèm (2)

Trường hợp mất biển số, thì giống như mất chứng minh thư, yêu cầu xác minh của công an địa phương. Cái này đơn giản. Như vậy trường hợp mất biển nằm trong trường hợp xin cấp lại (do hỏng hóc, mất mát, cũ, nát....).
Đừng có kẹp tiền, đừng có qua cò, đúng theo luật mà làm. Tất cả thông tin đã có trong Cơ sở dữ liệu Quốc gia về Thủ tục hành chính.

http://csdl.thutuchanhchinh.vn/

Cơ sở dữ liệu quốc gia về thủ tục hành chínhlà hệ thống thông tin về thủ tục hành chính và các văn bản pháp luật quy định về thủ tục hành chính liên quan đến cá nhân và tổ chức được thiết lập trên cơ sở các Quyết định công bố thủ tục hành chính hoặc thủ tục giải quyết công việc của 24 bộ, ngành và 63 địa phương. Mục tiêu chính của cơ sở dữ liệu nhằm cung cấp một địa điểm duy nhất để người sử dụng có thể tìm kiếm các thủ tục hành chính quan tâm. Cơ sở dữ liệu sẽ tăng cường khả năng tiếp cận thông tin về các quy định, tăng tính minh bạch của hệ thống thể chế và thiết lập một cơ sở lịch sử về hệ thống thủ tục hành chính.
Cơ sở dữ liệu này sẽ tiếp tục được hoàn thiện trong các giai đoạn rà soát và giai đoạn thực thi các kiến nghị của đề án 30. Tổ công tác chuyên trách cải cách thủ tục hành chính của Thủ tướng Chính phủ kêu gọi mọi cá nhân và tổ chức tham gia đóng góp ý kiến đối với các quy định về thủ tục hành chính nhằm góp phần hoàn thiện cơ sở dữ liệu quốc gia về thủ tục hành chính.

tuctuc2010

Xe điện
http://csdl.thutuchanhchinh.vn/h_s_tthc/nam_d_nh/t_ndh_039858_tt

Cấp lại đăng ký, biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ tại Công an...

Thông tin

Lĩnh vực thống kê:
Công an
Đăng ký, quản lý phương tiện giao thông

Cơ quan có thẩm quyền quyết định:
Công an các huyện.

Cơ quan trực tiếp thực hiện TTHC:
Đội CSGT Công an các huyện.

Cách thức thực hiện:
Trụ sở cơ quan hành chính

Thời hạn giải quyết:
- Cấp lại đăng ký: 03 ngày nếu nộp đủ hồ sơ theo quy định; - Cấp lại đăng ký 10 ngày, kể từ ngày nộp đầy đủ hồ sơ theo quy định.

Đối tượng thực hiện:
Tất cả

TTHC yêu cầu trả phí, lệ phí:
Tên phí Mức phí Văn bản qui định
1. Cấp lại đăng ký, biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ Biểu mức thu theo khu vực I, II, III đối với các loại phương tiện giao thông cơ giới, Ban hành kèm theo Thông tư 34/2003/TT-BTC ngày 16/4/2003 của Bộ Tài chính. Thông tư số 34/2003/TT-BTC ng...

Kết quả của việc thực hiện TTHC:
Giấy đăng ký
biển số xe

Kết xuất ra file pdf

Các bước

Tên bước Mô tả bước
1. Bước 1 Cá nhân, tổ chức xin cấp lại đăng ký biển số phương tiện giao thông cơ giới đường bộ Chuẩn bị hồ sơ theo quy định của pháp luật
2. Bước 2 Chủ xe bị mất đăng ký, biển số xe, Chủ xe là cán bộ chiến sĩ bộ đội, Công an xuất ngũ hoặc chuyển công tác; học sinh, sinh viên ra trường; nếu đã thay đổi địa chỉ, nơi công tác thì được giải quyết cấp lại đăng ký, biển số xe.
* Cán bộ tiếp nhận hồ sơ kiểm tra tính pháp lý của hồ sơ:
- Trường hợp hồ sơ đã đầy đủ, hợp lệ thì viết biên nhận và giao cho chủ xe.
- Trường hợp hồ sơ thiếu, hoặc không hợp lệ thì cán bộ tiếp nhận hồ sơ hướng dẫn để người đến nộp hồ sơ làm lại cho kịp thời.
* Thời gian tiếp nhận hồ sơ: Từ thứ 2 đến thứ 7 hàng tuần (ngày lễ nghỉ).
3. Bước 3 Nhận đăng ký, biển số xe mới tại trụ sở cơ quan đăng ký xe.
- Chủ xe đưa giấy biên nhận, cán bộ trả kết quả kiểm tra và trả đăng ký, biển số xe cho chủ xe.
Kết xuất ra file pdf

Hồ sơ

Thành phần hồ sơ
1. Giấy khai đăng ký xe
2. Công văn đề nghị (đối với cơ quan, tổ chức) hoặc đơn đề nghị cấp lại đăng ký, biển số xe (đối với cá nhân);
3. Đăng ký hoặc biển số xe cũ, hỏng (trường hợp đổi đăng ký, biển số)
Không bắt buộc phải mang xe đến để kiểm tra (trừ xe cải tạo, xe thay đổi màu sơn).
Số bộ hồ sơ:
01 (một) bộ

Tên mẫu đơn, mẫu tờ khai Văn bản qui định
1. Giấy khai đăng ký xe (mẫu 01) Thông tư số 01/2007/TT-BCA-C1...
Kết xuất ra file pdf

Yêu cầu

Yêu cầu hoặc điều kiện để thực hiện TTHC:
Không Kết xuất ra file pdf

Bổ sung Nhận xét Cá nhân, tổ chức có thể tham gia rà soát thủ tục hành chính thông qua các biểu mẫu rà soát thủ tục hành chính hoặc đưa ra các đề xuất, kiến nghị, phản ánh về thủ tục hành chính bằng cách gửi thông tin trực tiếp tới Tổ công tác chuyên trách cải cách thủ tục hành chính của Thủ tướng Chính phủ

Căn cứ pháp lý của TTHC (5)

Tài liệu gửi kèm (2)

Trường hợp mất biển số, thì giống như mất chứng minh thư, yêu cầu xác minh của công an địa phương. Cái này đơn giản. Như vậy trường hợp mất biển nằm trong trường hợp xin cấp lại (do hỏng hóc, mất mát, cũ, nát....).
Đừng có kẹp tiền, đừng có qua cò, đúng theo luật mà làm. Tất cả thông tin đã có trong Cơ sở dữ liệu Quốc gia về Thủ tục hành chính.

http://csdl.thutuchanhchinh.vn/

Cơ sở dữ liệu quốc gia về thủ tục hành chínhlà hệ thống thông tin về thủ tục hành chính và các văn bản pháp luật quy định về thủ tục hành chính liên quan đến cá nhân và tổ chức được thiết lập trên cơ sở các Quyết định công bố thủ tục hành chính hoặc thủ tục giải quyết công việc của 24 bộ, ngành và 63 địa phương. Mục tiêu chính của cơ sở dữ liệu nhằm cung cấp một địa điểm duy nhất để người sử dụng có thể tìm kiếm các thủ tục hành chính quan tâm. Cơ sở dữ liệu sẽ tăng cường khả năng tiếp cận thông tin về các quy định, tăng tính minh bạch của hệ thống thể chế và thiết lập một cơ sở lịch sử về hệ thống thủ tục hành chính.
Cơ sở dữ liệu này sẽ tiếp tục được hoàn thiện trong các giai đoạn rà soát và giai đoạn thực thi các kiến nghị của đề án 30. Tổ công tác chuyên trách cải cách thủ tục hành chính của Thủ tướng Chính phủ kêu gọi mọi cá nhân và tổ chức tham gia đóng góp ý kiến đối với các quy định về thủ tục hành chính nhằm góp phần hoàn thiện cơ sở dữ liệu quốc gia về thủ tục hành chính.
Đấy là quy định và quy trình thì nó như vậy đấy cụ, nhưng thực tế nó khác cơ. Nếu như cụ trình bày thì tất cả công dân nhà mình (và cả xxx) đều phải sống, học tập và làm việc theo hiến pháp và pháp luật cụ ợ. Lúc đấy cụ ra đường chẳng lo xxx bắt linh tinh, rồi chẳng có anh hùng "núp" đâu

sssvietnam

Xe tải
Thủ tục đơn giản thế còn gì, như làm đăng ký mới khi sang tên,
Mà tội gì phải kẹp 500K hả đ/c,
Khám xe thì khám sợ gì đâu, cùng lắm mất 1/2 ngày

karens

Xe buýt
Tôi nói rồi, ai thông minh thì sống thôi, ai có niềm tin thì chiến thắng, vậy nên tôi coi anh em trên forum of này đều thông minh cả nên mới khuyên là sống và làm việc theo đúng thủ tục quy định. Còn bác nào còi to, xin cứ vượt.

Tôi có kinh nghiệm đổi bằng lái xe từ nước ngoài sang bằng Việt Nam mất có 30k ở Cao bá Quát (đối với kiểu đổi này luật ko bắt phải có giấy khám sức khỏe), trong khi cò yêu cầu 1tr500k.

tuctuc2010

Xe điện
Thủ tục đơn giản thế còn gì, như làm đăng ký mới khi sang tên,
Mà tội gì phải kẹp 500K hả đ/c,
Khám xe thì khám sợ gì đâu, cùng lắm mất 1/2 ngày
Cụ không hiểu ý em ạ. Khám xe thì không phải khám, nhưng cái quả bôi đỏ thì không có nó sẽ rắc rối thế này: Nếu cụ lần đầu ra sẽ phải xin cái đơn, sau đó về địa phương (nơi mất biển nhưng thường về phường nhà mình) xin xác nhận. Cụ phải hẹn gặp được đồng chí xxx khu vực (mà cái đồng chí này khó gặp lắm có khi đi dăm bảy lần mà không gặp đươc) khi gặp được rồi thì đồng chí ấy bảo không phải thẩm quyền, sau em bảo cái này quy định nó phải thế thì đồng chí ấy bảo từ từ để xác minh. Sau đó lại một quá trình săn đuổi gặp gỡ để xem đồng chí ấy xác minh đến đâu rồi. Em dự là nếu cụ không mất cái khoản bôi đỏ ở trên cho xxx GT thì cũng phải mất một nửa cho xxx KV. Xong xuôi cụ lại phải ra ngân hàng (trường hợp xe trả góp) rồi cụ lại tiếp tục cuộc hành trình hẹn hò với nhân viên ngân hàng xem lúc nào nó rảnh thì mới cầm giấy đăng ký gốc đi ra cùng cụ được. Rồi khi cụ đã xong xuôi các việc trên và ra xxx GT thì lại thế này: "cái giấy cà số này nó mờ quá ra kia cà lại" (em bị dính trường hợp này rồi cả khi đăng ký mới cũng vậy, cụ nào đi tucson như em thì biết, cái chỗ cà số máy nó để rất oái oăm không tài nào cà rõ nét được. Rồi thì sau khi trải qua hết công đoạn thì cũng phải xếp hàng (cho đến khi hết người) để chờ đến lượt. Vậy cụ có phải tỷ phú thời gian và rảnh rỗi suốt ngày để làm mấy việc "đơn giản" trên không ạ? So với cái việc mất khoản bôi đỏ ở trên mà được việc với việc cụ phải làm từng đấy việc ở trên thì cái nào rẻ hơn hả cụ? Đấy là em nói kinh nghiệm của em để các cụ tham khảo làm cho nhanh đỡ mất thời gian ạ. Cụ nào không vội thì cứ từ từ làm thôi chứ em thì vội lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Laceti2010

Xe tăng
Xe không chính chủ mất biển thì làm thế nào hả Cụ?

bes

Xe lăn
Thủ tục cấp lại rất đơn giản, chỉ 1 điều khúc mắc nhất là ĐA SỐ xe hỏng biển số là xe cũ. Mà xe cũ thì ĐA SỐ là mua đi bán lại. Mà xe mua đi bán lại thi ĐA SỐ là không ( hoặc chưa) sang tên đổi chủ. Trong khi yêu cầu của luật pháp ( yêu cầu rất chính đáng và hợp lý) là CHỦ PHƯƠNG TIỆN ( có chứng minh thư) mới được thực hiện các công việc liên quan đến mọi sự thay đổi của chiếc xe. Mọi người không đủ thủ tục, thấy khó khăn là ở chỗ này. Còn ai la chính chủ thì thấy chả có gì vất vả cả đâu.
Vấn đề là ở đây, có cụ nào kinh nghiệm về quả đổi biển không chính chủ không ạ ?
CÒ cũng được.

soc1202

Xe tải
thanks cụ chủ vì những thông tin hữu ích.

anchibui

Xe điện
Kinh nghiệm của bác hay. Vote cái.

oceans

Xe hơi
Em cũng cần hỏi về làm lại biên khi không chính chủ, bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến .

longvu

Xe tăng
Vấn đề là ở đây, có cụ nào kinh nghiệm về quả đổi biển không chính chủ không ạ ?
CÒ cũng được.
Em cũng cần hỏi về làm lại biên khi không chính chủ, bác nào có kinh nghiệm cho ý kiến .
Đơn giản như đan rổ, ko phải chính chủ thì các cụ thuê/nhờ chính chủ đi làm =))=))=)), biếu ng ta ít xiền đi lại.
Đùa vậy, chứ bản thân em cũng đang rất thèm đc cấp đổi biển (sang loại 5 số thì càng mít tơ oai b-)), phiền cái là ko chính chủ nên ngại quá cơ. Cụ nào có sáng kiến gì cho vụ này ko ạ ?

Winstorm07

Xe container
Tôi nói rồi, ai thông minh thì sống thôi, ai có niềm tin thì chiến thắng, vậy nên tôi coi anh em trên forum of này đều thông minh cả nên mới khuyên là sống và làm việc theo đúng thủ tục quy định. Còn bác nào còi to, xin cứ vượt.

Tôi có kinh nghiệm đổi bằng lái xe từ nước ngoài sang bằng Việt Nam mất có 30k ở Cao bá Quát (đối với kiểu đổi này luật ko bắt phải có giấy khám sức khỏe), trong khi cò yêu cầu 1tr500k.
Bác đổi bằng khi nào mà kô phải có giấy khám sức khỏe ạ???
Em cũng đổi bằng từ bằng nước ngoài sang từ năm 2005, khi đó em cũng vẫn phải có giấy khám sức khỏe.
Được cái hồi đó em cũng có thời gian nên cũng như bác, chỉ mất có 50K là tự đổi được cái bằng, kô cần qua cò :D

tuctuc2010

Xe điện
Không hiểu xin cấp lại biển 5 số thì chi phí thế nào các cụ nhẩy? biển 4 số của em xấu quá, nếu rẻ em xin đổi sang 5 số cho máu

Mr_Lee

[Tịch thu bằng lái]
cụ nào đi xe ko chính chủ, biển số cũ, rách, mờ muốn đổi thì PM cho nhà cháu nhé... để cháu nghiên cứu.
- Phải nộp lại biển số cũ ( biển cũ do cơ quan công an cấp...nói không với biển face) + bản copy đăng ký xe oto.
Thời gian: trong 1 ngày
- Vuông --> dài --> dài --> vuông --> vuông

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nguyenqb

Xe tải
em khác.có lẽ là em gà mờ nên vậy.hôm đi HP bị mất cái biển trước,em lên TND làm lại cái khác hết 400k.có lần chạy quá tốc độ xxx hỏi:chú xin đâu được 2 biển cùng loại thế?em bảo:chợ giời:)) xxx ngắm nghía 1 lúc rồi phán:giống thật!!! rồi cho đi\:D/ em thề

HD67

Xe buýt
cụ nào đi xe ko chính chủ, biển số cũ, rách, mờ muốn đổi thì PM cho nhà cháu nhé... để cháu nghiên cứu.
- Phải nộp lại biển số cũ ( biển cũ do cơ quan công an cấp...nói không với biển face) + bản copy đăng ký xe oto.
Thời gian: trong 1 ngày
- Vuông --> dài --> dài --> vuông --> vuông
Em có nhưu cầu cụ ui. Số cầm chân của em 0982845688/ mail kyhung148@yahoo.com. Cám ơn cụ

biggun0210

Xe đạp
em vừa bị mất biển xong, may có cụ đi trước, nhục thế, đúng hôm trước hôm ăn hỏi, đi xe không có biển số đến ăn hỏi vợ! thanks cụ