[Funland] Cụ nào biết quy trình thu mua xe cũ ONLINE (từ xa) của Smart Solution Vinfast???

Em nghĩ đó là bước 1 thôi cụ ạ. B2,3,4 nữa mới ra dc giá thực tế :)
Mình ở xa Hà Nội nên mới hỏi cái này. Như vậy, sau bước 1 thì mấy bước sau phải xách xe ra Hà Nội hay bên đó cho kỹ thuật viên bay vào kiểm tra (xe đến Vinfast địa phương). Coi bộ có vẻ lằng nhằng nhỉ. :))

Chỉnh sửa cuối:

ngoc_phuong

Xe lăn
Chã thì lo gì. Có khi vốt chơ nó 200 củ.

dennoithat

Xe tăng

dennoithat

Xe tăng
Nói chung ko lằng nhằng lắm đâu ạ. Khi cụ mang xe đến định giá thì có thể tiến hàng giao xe ngay được rồi. Nhưng nếu cụ có công việc cần xe đi lại, thì đâu quá 3 ngày thì phải định giá lần nữa.

dennoithat

Xe tăng
Ở Hà Nội hay Sài Gòn thì đến cty luôn chứ online làm gì cụ. Đây là trường hợp xe ở tỉnh cơ cụ. :))
Dạ online xong vẫn phải đến định giá trực tiếp để chốt giá cụ ạ. Nhà em là vậy ạ.

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em đang định đổi xe cũ lấy xe mới Lux SA từ xa. Bên Đại lý Vin nói chỉ cần chụp ảnh 4 góc phía ngoài xe; nội thất xe, đồng hồ odo xe và giấy tờ xe để bên đại lý gửi ra Smart Solution là định giá được....
Em thấy đâu mà đơn giản vậy. Hay khi mình cấp đủ thủ tục theo yêu cầu thì đoạn tiếp theo bắt đầu phức tạp.
Có cụ, mợ nào đã đổi xe từ xa hay người của Smart Solution biết rõ chỉ dẫn chi tiết cho em với. Thanks
Ui dồi ôi, em tưởng đã là Chã thì cụ hở ra đổi xe thì phát giá nào Vin nhập giá đấy chứ, đồng thời kính biếu cụ voucher maximum để cầu mong có Chã đi xe Vinfast chứ.
Cụ Chã cứ giả như OFer thế này thì quan ngại quá =))

dennoithat

Xe tăng
Xe ở tỉnh thì đến Vinfast tỉnh hay phải đi Hà Nội? Em quan tâm cái này thôi.
Em thì qua bước online xong đến trực tiếp Smart Solution. Em ở HN ạ.
Còn ngoại tỉnh em ko rõ.

phamhungbs

Xe điện
Không lằng nhằng lắm đâu cụ, em cũng được tư vấn y như cụ và các bạn ý nói giá thẩm định online gần sát với giá họ mua vào luôn. Em cũng tính làm con Lux SA.

Ui dồi ôi, em tưởng đã là Chã thì cụ hở ra đổi xe thì phát giá nào Vin nhập giá đấy chứ, đồng thời kính biếu cụ voucher maximum để cầu mong có Chã đi xe Vinfast chứ.
Cụ Chã cứ giả như OFer thế này thì quan ngại quá =))
Em cũng cực kỳ quan ngại nếu Vinfast quan tâm đến các chã OF. :))

Em hóng các cụ

xukthal

Xe lăn
Cụ là chã OF thì sợ gì, triển luôn đi cụ.
Cả vạn mem phía sau khéo cụ còn được giảm mấy lần 50 củ ấy chớ. ;))
Cụ gửi mail cho nó bảo tôi là Chã Otofun đây, đảm bảo nhanh và định giá sát hơn.
Ko thì làm 1 top phản ảnh trên cà phê này là có Zich của V vào xử lý Truyền thông ngay, lúc đó còn nhanh hơn.
Em đang định đổi xe cũ lấy xe mới Lux SA từ xa. Bên Đại lý Vin nói chỉ cần chụp ảnh 4 góc phía ngoài xe; nội thất xe, đồng hồ odo xe và giấy tờ xe để bên đại lý gửi ra Smart Solution là định giá được....
Em thấy đâu mà đơn giản vậy. Hay khi mình cấp đủ thủ tục theo yêu cầu thì đoạn tiếp theo bắt đầu phức tạp.
Có cụ, mợ nào đã đổi xe từ xa hay người của Smart Solution biết rõ chỉ dẫn chi tiết cho em với. Thanks

Quy Lão

Xe tăng
Định giá từ xa nó cũng giống kiểu chụp ảnh hộ khẩu gửi mấy anh cột điện để biết mình được vay bao tiền ấy.
Nhưng kiểu gì cuối cùng vẫn phải dẫn về nhà chào ba má rồi mới xuống tiền :))
Em cuối năm ngoái cũng gọi Smart thử bán cái xe cơ mà định giá thấp hơn thị trường nhiều lắm.

Toilatoi242

Xe tăng
Theo kinh nghiệm cháu đã đổi ở SS cháu khuyên cụ thật lòng là lướt ở salon cho nó được việc cụ ạ.
Việc chụp ảnh xe với giấy tờ để định giá nháp online ví dụ nó cho con số 500tr đê, cụ thấy ok với khoản chênh 550tr. Khi mang đến tận nơi nó sẽ check choác ra bla bla nào là 1 số lỗi tý tý hộp số trục cam ... vớ vẩn này nọ để dìm xe cụ còn 400.
Nó tính cả khoản 50tr chênh đổi rồi đó. Cụ cứ qua 1 vài salon gần nơi cụ định giá rồi bán lướt hợp lý là đc.

tiengdung90

Xe đạp
Website
tuannguyenmobile.com
Theo kinh nghiệm cháu đã đổi ở SS cháu khuyên cụ thật lòng là lướt ở salon cho nó được việc cụ ạ.
Việc chụp ảnh xe với giấy tờ để định giá nháp online ví dụ nó cho con số 500tr đê, cụ thấy ok với khoản chênh 550tr. Khi mang đến tận nơi nó sẽ check choác ra bla bla nào là 1 số lỗi tý tý hộp số trục cam ... vớ vẩn này nọ để dìm xe cụ còn 400.
Nó tính cả khoản 50tr chênh đổi rồi đó. Cụ cứ qua 1 vài salon gần nơi cụ định giá rồi bán lướt hợp lý là đc.
Cảm ơn bác, hôm nay mới đọc dc cmt. Đúng chổ ngứa luôn