[Funland] Cụ nào cao thủ làm web vào cứu em

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mstudio.hn

Xe tải
Tình hình là cty em có website mà e nói thật là toàn đi thuê làm, chứ bên e đâu có ai giỏi kỹ thuật. Nhưng tình hình là đổ hàng máng tiền vào rồi nó vẫn cứ như *** ý ạ.
Hiện tại bên làm web báo cho e cái tin là host bị dính virut. web mở ra cứ trắng xóa thôi. hic hic. Bên đó lại bảo e rằng chưa tìm ra cách xử lý, h cứ sập là nó lại đưa lên, bao h sập lại đưa lên thế thì chết em, Có cụ nào hiểu lỗi này và có thể sửa được không giúp em với.
Em rượu đầy bình rót bất kể lúc nào ạ. Địa chỉ web là viettinvn.com ạ
Update 11/8: Cảm tạ các cụ, hiện cụ Nessie đã xử lý trang web cho em xong. Cách xử lý thì em cũng không hiểu rõ lắm nên mạn phép để cụ ý giải thích néu các cụ có thắc mắc. Đội ơn trời, em rất cảm tạ các cụ đã đóng góp ý kiến và thực sự cực kì cảm tạ cụ Nessie đã ra tay giúp đỡ em trong tình huống xấu này. Nói tới đây mới biết OF thực sự rất tình người ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Khánh-Chi

Xe tải
Nếu mà do host thì bên cụ thay host khác là đc. Chọn những nơi bán host uy tín mà mua như PAvietnam, Nhân hòa. Lỗi phát gọi cho kỹ thuật xử lý luôn

yourdalink

Xe container
Theo kinh nghiệm của em thì thế này:
- Mua host, tên miền riêng để không phụ thuộc công ty làm web, mua chỗ uy tín. Mình quản lý món này, email thì dùng của outlook.com (ngày xưa gmail ngon hơn nhưng giờ charge phí khá chát). Quản lý mấy cái này khá đơn giản.
- Giao một số thông tin cho bên làm web để nó config. Còn nên tìm bên làm web uy tín chút, lâu dài để có lỗi nó fixed cho. Mà theo em nếu web đơn giản nên bắt nó dùng nguồn mở, update nhanh mà sau có chuyển cho đội khác làm cũng dễ. Thực ra tụi nó chả phải làm gì nhiều với web đơn giản đâu, đa phần mọi thứ có sẵn rồi chỉ làm lại giao diện bố cục chút (tất nhiên muốn đẹp thì nhiều tiền, rất nhiều). Chứ làm web rẻ tiền, lại dùng mấy ông làm theo cms của các ông ấy (cũng thuổng đâu ra) thì sợ lắm.

m4s

Xe điện
Nếu mà do host thì bên cụ thay host khác là đc. Chọn những nơi bán host uy tín mà mua như PAvietnam, Nhân hòa. Lỗi phát gọi cho kỹ thuật xử lý luôn
Theo em hiểu là bị lỗi mã nguồn, chứ lý do host bị nhiễm virus nghe thối bỏ mẹ. Cho dù là shared host đi nữa. Cụ chủ đòi bên kia bồi thường và tìm đối tác mới đi là vừa!

Mstudio.hn

Xe tải
rất là điên vì host trước bên em mua gói 2 năm :(( h mới dùng đc có mấy tháng thui. Bên Host thì bảo nhiễm virút là do máy bên code làm nhiễm còn bên đó mà xử lý lại mua phần mềm quét vr mất củ nữa. Em ko biết có phải chiêu trò vòi tiền ko nữa. hic hic.

yourdalink

Xe container
rất là điên vì host trước bên em mua gói 2 năm :(( h mới dùng đc có mấy tháng thui. Bên Host thì bảo nhiễm virút là do máy bên code làm nhiễm còn bên đó mà xử lý lại mua phần mềm quét vr mất củ nữa. Em ko biết có phải chiêu trò vòi tiền ko nữa. hic hic.
Cụ mua host của bên nào thế. Em chả rõ quy trình thế nào nhưng trả lời thế hơi vớ vẩn. Vì em hiểu ngu thì cái server chứa host đó cũng phải có phần mềm quét virus chứ. Túm lại cụ tìm chỗ khác đi, trên này có lão serious hay kiếm ăn ko rõ thế nào.

khanht

Xe điện
Chắc mã nguồn dùng open source bị dính lỗi rồi

Mstudio.hn

Xe tải
ui zùi ui, làm web bên người quen rồi người quen lại mua host luôn rồi người quen đó lặn mất tăm làm bên e lại pảhi thuê 1 bên khác làm web. host vẫn dùng host cũ ạ. ôi. em ko hiểu gì và ko biết làm sao.

Mstudio.hn

Xe tải
tình trạng là thi thoảng nó sập cho phát mà phần admin thì vào bình thường ạ

tcthegioioto

Xe điện
Theo kinh nghiệm của em thì cứ 3 thằng to nhất mà làm:

1. VDC
2. Viettel
3. FPT

Còn lại thì nên xem xét siêu kỹ.

ThanCui

Xe tăng
Kụ Siriou vào cứu đi , vụ này để kụ ấy nhận cho , còn kụ chủ ném mẹ cái thằng là WEB và cái HOST ấy đi , mang giấy tờ đăng ký lấy lại tên miền

Website
suckhoevathien.com
Em cũng đau đầu vì web công ty các cụ ạ. Thà mình tự làm còn ngon hơn, em vốn quan hệ tốt với VDC rồi bên đó kỹ thuật cũng hộ trợ nhiệt tình cho sau đó mình chăm lo web thôi. Giờ tiếp nhận web công ty lúc thì phải kêu bên web, lúc kêu bên host... nó cứ tiếp nối 2 bên lỗi làm e điên đầu ... bao công sức tiền của cứ phí hoài.

Nhiều khi để bên web nó làm luôn host cũng tiện, có lỗi gì nó sửa 1 lèo là xong. Cái tình trạng đi gọi 3 bên khổ cực lắm :(

sonvg

Xe điện
Host bị virus thế nào nhỉ :)) hóng thánh :D

yourdalink

Xe container
Em cũng đau đầu vì web công ty các cụ ạ. Thà mình tự làm còn ngon hơn, em vốn quan hệ tốt với VDC rồi bên đó kỹ thuật cũng hộ trợ nhiệt tình cho sau đó mình chăm lo web thôi. Giờ tiếp nhận web công ty lúc thì phải kêu bên web, lúc kêu bên host... nó cứ tiếp nối 2 bên lỗi làm e điên đầu ... bao công sức tiền của cứ phí hoài.

Nhiều khi để bên web nó làm luôn host cũng tiện, có lỗi gì nó sửa 1 lèo là xong. Cái tình trạng đi gọi 3 bên khổ cực lắm :(
Nếu nó to thì ko sao, nó lởm lại mất dạy thì mệt cụ ạ. Vì như thằng bạn em, thuê 1 cty làm web. Sau công ty đó biến mất, thế là cứ đợi hết thời gian là mất bố cái tên miền vì chả ai ra hạn, bị tụi mua bán domain nó lấy mất.

Website
suckhoevathien.com
Nếu nó to thì ko sao, nó lởm lại mất dạy thì mệt cụ ạ. Vì như thằng bạn em, thuê 1 cty làm web. Sau công ty đó biến mất, thế là cứ đợi hết thời gian là mất bố cái tên miền vì chả ai ra hạn, bị tụi mua bán domain nó lấy mất.
Bác đề cập đến tên miền thì quan trọng đó ạ, nên đăng ký với vnpt, vdc, mắt bão.... nói chung các đơn vị lớn để mình quản lý. Cả host cũng nên ưu tiên như thế.

Mstudio.hn

Xe tải
haiz, tình hình là giải pháp thì vẫn chưa có mà các cụ xui em bỏ host đó đi, vậy lại phải chuyển nhà lần nữa. em đã làm lại tới lần thứ 3 rùi. thật là nản quá đi. Có cụ nào giỏi kỹ thuật giúp được em không ạ. hic hic

sirius6688

Xe điện
trường hợp của mợ hiện tại đang rất phổ biến, bên e ngày nào chả gặp mấy ca. Các cụ toàn nhớ sai tên em!
mợ vất web lên đây mọi người mổ xẻ thêm nào, e chỉ làm web bán hàng để giúp các cụ /mợ kiếm xèng thôi.
Cũng chịu đầu tư và chăm chút web hơn, coi trọng nó nên e thích hơn mấy bên bỏ ra 3tr làm xong rồi để đó

asas

Xe đạp
web nhà em là http://viettinvn.com ạ. có cụ pm em hỏi toàn từ chuyên ngành em chẳng hiểu :D :D hi hi
Cái host của cụ hiện tại có 8 site trên đó bao gồm 4 site chết 3 site ngấp ngoái, riêng cái site của cụ thì nguyên 1 ổ virus. Source code của cụ hỏng rồi, dính toàn vius. (Có thể do server không có antivirus)

Phương án xử lí nhanh nhất là thay host khác và source code (nếu vẫn muốn dùng source code cũ thì phải kiểm tra kỹ trước khi up lên host mới)

Em cũng không nghĩ là matbao lại có cái server chuối thế này.

Trạng thái
Thớt đang đóng